LÀM GIÀU

Đề án mở trường mầm non chất lượng cao

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình đang có ý định mở trường tiểu học hoặc trường mầm non tư thục, cả nhà có ai biết thủ tục xin thành lập như thế nào thì mách mình với.
    Đa tạ! Đa tạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cùng một vài người bạn đang muốn mở trường m ầm non chất lượng cao ở Lạng Sơn, đã xin được quỹ đất (1500m2) nhưng thực sự mình chưa có kinh nghiệm trong việc Xây dựng đề án thành lập trường. Anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm/ có mẫu một đề án đã được duyệt xin chia sẻ với. Xin cảm ơn.
    huyen_psy@yahoo.com.
    :1: :1:
    • 623 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen_psy Xem bài viết
    Mình cùng một vài người bạn đang muốn mở trường m ầm non chất lượng cao ở Lạng Sơn, đã xin được quỹ đất (1500m2) nhưng thực sự mình chưa có kinh nghiệm trong việc Xây dựng đề án thành lập trường. Anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm/ có mẫu một đề án đã được duyệt xin chia sẻ với. Xin cảm ơn.
    huyen_psy@yahoo.com.
    Mình đang băn khoăn là sao bạn chưa có đề án Thành lập trường mầm non mà đã được UBND tỉnh Lạng Sơn cấp cho 1500m2 đất?

Mình cũng đang làm đề án đó đây. Khi nào xong mình se gửi cho bạn 1 bản. Bạn gửi lại số cellphone vào tin nhắn cho mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Mấy năm nữa mình cũng muốn mở một trường mầm non nhỏ thôi nhưng chất lượng cao, mầm non tư thục, vài lớp tại đất của gia đình. Có cần phải duyệt đề án gì không ? và mình muốn xin kinh nghiệm nữa, bạn cho mình xin một bản với nhé, cám ơn bạn nhiều lắm. tom_linh@yahoo.com.vn
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình có 1 người bạn cũng đang ấm ủ dự án này. Dzungkieu cho mình xin 1 bản kế hạoch nhé ! email : longtruc2304@yahoo.com. Thanks nhiều.
    Ah, mà mình nghĩ là khi làm , các bẹn nên tham khảo thêm ý kiến của các mẹ trên này thì sẽ rất tốt cho đề án đó. Ví dụ như trường nên thế nào, ch6è độ chăm sóc, hoạt động thể chất ra sao ?? Cách thiết kế phòng học, phòng ăn , vv nên chút ý các vấn đề gì về an toàn cho bé ..
    • 623 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Thật ra thì mình cũng có cở mầm non tư thục được hơn 1 năm rồi. Nhưng quy chế mới về các trường mầm non tư thục có nhiều thay đối, mà thay đổi quan trọng nhất là xóa bỏ cơ sở, chỉ còn trường hoặc các nhóm trẻ mà thôi. Thế là lại phải ngồi làm đề án Thành lập trường. Ngày đi làm, đêm về gõ máy vi tính.
    Ai mà đang có ý định thành lập trường mầm non mà chưa có kinh nghiệm thì tôi xin chia sẻ. Ít ra thì cũng làm tư vấn(FOC) cho 2 trường khá nổi tiếng ở HN rồi đấy.
    Thật ra, khi mới làm vất vả lắm, nếu có người hướng dẫn thì sẽ đỡ nhiều đấy.
    Làm việc trong lĩnh vực mầm non này thấy yêu trẻ con lắm, mà sẽ không dứt ra được đâu.
    Khoảng đầu tháng 5 các bạn alô cho mình, hoặc nhắn tin email vào số may của tôi, tôi sẽ gửi cho bản Đề án hoàn chỉnh(Sau khi được Phòng Giáo dục chỉnh sửa) nhé.
    Cell phone: 0912337508
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, mong bạn chia sẻ kinh nghiệm. Đầu tháng 5 mình sẽ alo cho bạn.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cám ơn Dzungkieu nhiều, địa chỉ email của mình là Huyen_psy@yahoo.com, dt 0948131215. Thực sự mình chưa có chút kinh nghiệm nào cả, nhờ bạn chỉ giúp nhé. Mình sẽ điện thoại cho bạn sau, thankyou trước nhé.
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giờ đến mai mình sẽ gọi điện cho mẹ dzungkieu. Không biết chương trình của bạn đến đâu rồi nhỉ. Chúc thành công nhé!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang nghiên cứu về việc tổ chức không gian trường mầm non tư thục chất lượng cao. Xin hỏi dzungkieu đã làm xong đề án của bạn chưa? có thể cho mình tham khảo với không?
    Số điện thoại của mình là 0982246596
    Cảm ơn bạn nhiều lắm!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5