LÀM GIÀU

Đề án mở trường mầm non chất lượng cao

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 30.9K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình đang có ý định mở trường tiểu học hoặc trường mầm non tư thục, cả nhà có ai biết thủ tục xin thành lập như thế nào thì mách mình với.
    Đa tạ! Đa tạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cùng một vài người bạn đang muốn mở trường m ầm non chất lượng cao ở Lạng Sơn, đã xin được quỹ đất (1500m2) nhưng thực sự mình chưa có kinh nghiệm trong việc Xây dựng đề án thành lập trường. Anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm/ có mẫu một đề án đã được duyệt xin chia sẻ với. Xin cảm ơn.
    huyen_psy@yahoo.com.
    :1: :1:
    • 625 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen_psy Xem bài viết
    Mình cùng một vài người bạn đang muốn mở trường m ầm non chất lượng cao ở Lạng Sơn, đã xin được quỹ đất (1500m2) nhưng thực sự mình chưa có kinh nghiệm trong việc Xây dựng đề án thành lập trường. Anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm/ có mẫu một đề án đã được duyệt xin chia sẻ với. Xin cảm ơn.
    huyen_psy@yahoo.com.
    Mình đang băn khoăn là sao bạn chưa có đề án Thành lập trường mầm non mà đã được UBND tỉnh Lạng Sơn cấp cho 1500m2 đất?

Mình cũng đang làm đề án đó đây. Khi nào xong mình se gửi cho bạn 1 bản. Bạn gửi lại số cellphone vào tin nhắn cho mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Mấy năm nữa mình cũng muốn mở một trường mầm non nhỏ thôi nhưng chất lượng cao, mầm non tư thục, vài lớp tại đất của gia đình. Có cần phải duyệt đề án gì không ? và mình muốn xin kinh nghiệm nữa, bạn cho mình xin một bản với nhé, cám ơn bạn nhiều lắm. tom_linh@yahoo.com.vn
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình có 1 người bạn cũng đang ấm ủ dự án này. Dzungkieu cho mình xin 1 bản kế hạoch nhé ! email : longtruc2304@yahoo.com. Thanks nhiều.
    Ah, mà mình nghĩ là khi làm , các bẹn nên tham khảo thêm ý kiến của các mẹ trên này thì sẽ rất tốt cho đề án đó. Ví dụ như trường nên thế nào, ch6è độ chăm sóc, hoạt động thể chất ra sao ?? Cách thiết kế phòng học, phòng ăn , vv nên chút ý các vấn đề gì về an toàn cho bé ..
    • 625 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Thật ra thì mình cũng có cở mầm non tư thục được hơn 1 năm rồi. Nhưng quy chế mới về các trường mầm non tư thục có nhiều thay đối, mà thay đổi quan trọng nhất là xóa bỏ cơ sở, chỉ còn trường hoặc các nhóm trẻ mà thôi. Thế là lại phải ngồi làm đề án Thành lập trường. Ngày đi làm, đêm về gõ máy vi tính.
    Ai mà đang có ý định thành lập trường mầm non mà chưa có kinh nghiệm thì tôi xin chia sẻ. Ít ra thì cũng làm tư vấn(FOC) cho 2 trường khá nổi tiếng ở HN rồi đấy.
    Thật ra, khi mới làm vất vả lắm, nếu có người hướng dẫn thì sẽ đỡ nhiều đấy.
    Làm việc trong lĩnh vực mầm non này thấy yêu trẻ con lắm, mà sẽ không dứt ra được đâu.
    Khoảng đầu tháng 5 các bạn alô cho mình, hoặc nhắn tin email vào số may của tôi, tôi sẽ gửi cho bản Đề án hoàn chỉnh(Sau khi được Phòng Giáo dục chỉnh sửa) nhé.
    Cell phone: 0912337508
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, mong bạn chia sẻ kinh nghiệm. Đầu tháng 5 mình sẽ alo cho bạn.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cám ơn Dzungkieu nhiều, địa chỉ email của mình là Huyen_psy@yahoo.com, dt 0948131215. Thực sự mình chưa có chút kinh nghiệm nào cả, nhờ bạn chỉ giúp nhé. Mình sẽ điện thoại cho bạn sau, thankyou trước nhé.
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giờ đến mai mình sẽ gọi điện cho mẹ dzungkieu. Không biết chương trình của bạn đến đâu rồi nhỉ. Chúc thành công nhé!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang nghiên cứu về việc tổ chức không gian trường mầm non tư thục chất lượng cao. Xin hỏi dzungkieu đã làm xong đề án của bạn chưa? có thể cho mình tham khảo với không?
    Số điện thoại của mình là 0982246596
    Cảm ơn bạn nhiều lắm!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang nghiên cứu việc tổ chức không gian các trường mầm non tư thục chất lượng cao trên địa bàn Hà Nội. Xin nhờ các mẹ cho mình ý kiến về những ngôi trường mà các bé đang theo học. Nội dung cụ thể như sau:
    1. Thể loại trường? (Công lập, dân lập, tư thục, quốc tế...) Tên, địa chỉ Trường?
    2. Quan điểm giáo dục? Phương pháp giáo dục của nhà trường? (chắc hẳn bạn đã tìm hiểu)
    3. Trường độc lập hay có diện tích sử dụng chung với các công trình khác? (Trường, lớp rộng hay chật? Có vấn đề gì về diện tích, chức năng sử dụng hay không?...)
    4. Số nhóm, lớp của Trường? Số trẻ trong 1 nhóm, lớp?
    5. Trường có sân chơi không? Có phòng năng khiếu không?
    6. Ở trường, Bé nhà bạn thích chơi trò chơi gì và ở không gian nào nhất?
    7. Điều gì khiến bạn chọn trường này cho Bé?
    8. Điều gì bạn thấy cần thay đổi, bổ sung? (cần thêm diện tích? thêm không gian chức năng?...)
    9. Theo bạn, khả năng thay đổi như thế nào là hợp lý?
    10. Ngôi trường "trong mơ" dành cho con bạn như thế nào?
    Và cuối cùng, xin nhờ các mẹ, khi đưa Bé đi học, chụp giúp mình vài tấm ảnh về ngôi trường của Bé: Lớp học của Bé, Sân chơi của Bé, Những chỗ bạn thích nhất ở ngôi trường này, Những chỗ bạn chưa ưng...
    Gửi giúp mình ý kiến và ảnh chụp của các mẹ về địa chỉ: Quyenarc@gmail.com và chờ sự xuất hiện của những ngôi trường tốt nhất cho các Bé với sự góp sức của chính các mẹ, bạn nhé!
    Mình cảm ơn các mẹ và các Bé nhiều lắm!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân mến gửi lời chào đến các bạn.
    Tình cờ biết trang web này, rất thú vị nên tôi đăng ký luôn. Bên cạnh niềm hạnh phúc lớn lao của tôi là sắp có con (tính theo giờ thôi, vì vợ tôi sắp sinh rồi!) thì việc tìm hiểu thêm những kiến thức chăm sóc con là rất quan trọng.
    Tôi thực sự quan tâm đến việc mở một trường mầm non tư thục, đảm bảo chất lượng. Tôi rất mong muốn được kết nối với những ai có chung ý tưởng này. lần đầu viết nên tôi chẳng dám viết nhiều, chỉ mong nhận được phản hồi từ các bạn. số điện thoại. 0917398257.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng có ý định vậy, vui lòng lien hệ để trao đổi thêm nhé. Hùng 0917398257. Mong tin.
    • 625 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình biết là mọi người mong lắm. Hôm nay mình vừa gọi điện lên Sở Giáo dục, họ nói thứ 5 tuần này qua lấy. Vậy thứ 6 mình sẽ gửi cho từng người một.
    Mình có 1 đề nghị là, mọi người nhắn tin địa chỉ email cho mình vào số điện thoại cầm tay của mình nhé (0912337508), vì hiện nay rất nhiều bạn gọi điện nhưng mình đều không nhớ được hết. Đúng sáng thứ 6 tuần này mình sẽ gửi cho từng bạn một.
    Nếu ai có ý định mở trường thì mình sẽ mình tư vấn miễn phí cho, cũng là người đi trước chỉ cho người đi sau thôi, mọi người đừng ngại.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình và cô em chồng cũng đang dự định mở trường mầm non tư, nhưng còn đang có nhiều thắc mắc lắm,vì mình cũng ko nắm rõ lĩnh vực này mấy. Mình muốn hỏi là mình có được phép mở trương nếu như mình ko có văn bằng hay bất kì 1 chứng nhận nào về chăm sóc trẻ em , mình nghe chồng mình nói là muốn mở trường thì mình cần phải có bầng cấp về giáo dục mầm non , có phải như vậy ko ?
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó định mở trường ah?Mở ở đâu đấy,xem mẹ cháu có chờ để cho con gái đi học được ko nào.
    • 148 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lúc đầu tưởng bạn này định nghiên cứu nghiên kiếc xã hội học gì gì đó , hoá ra là mục đích cá nhân. Các mẹ thế nào chứ tớ thì chả dám. Chủ trường người ta kiện chết. Tự nhiên lại đi phân tích hay dở của người ta, lại còn chụp ảnh nữa...
    • 103 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Làm như thế này hóa ra là đi ăn cắp ý tưởng của người khác để làm tốt cho mình ah. Cạnh tranh như thế có lành mạnh không nhỉ???
    • 625 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao5112003 Xem bài viết
    Mình và cô em chồng cũng đang dự định mở trường mầm non tư, nhưng còn đang có nhiều thắc mắc lắm,vì mình cũng ko nắm rõ lĩnh vực này mấy. Mình muốn hỏi là mình có được phép mở trương nếu như mình ko có văn bằng hay bất kì 1 chứng nhận nào về chăm sóc trẻ em , mình nghe chồng mình nói là muốn mở trường thì mình cần phải có bầng cấp về giáo dục mầm non , có phải như vậy ko ?
    Bạn cần phải có 1 người am hiểu về lĩnh vực này tư vấn cho bạn. Mình gửi cho mọi người quy chế mới ban hành ngay 7/4/08, mọi người đọc se phần nào hiểu hơn.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Đã ít nhất một lần tôi gửi bài lên trang này về việc muốn thành lập một trường mầm non tư thục, xuất phát từ nhu cầu thực tế của xã hội cũng như tính đặc thù của loại hình kinh doanh này... Nhưng hình như ít người quan tâm đến.
    Hôm nay, tôi tiếp tục đề xuất ý tưởng này, và rất mong nhận được những ý kiến phản biện từ các bạn.
    Tôi mong muốn được chia sẻ trước hết với mọi người một kế hoạch như sau:
    1. Tổ chức gặp gỡ những ai quan tâm đến ý tưởng này vào tháng 6/2008 (thời gian cụ thể thông báo sau)
    2. Phản biện đề án thành lập trường mầm non tư thục với sự tham gia của một số chuyên gia tư vấn, chuyên gia giáo dục...
    3. Tiến hành thảo luận về cơ cấu nhân sự, những thành viên nào muốn tham gia đồng sáng lập.
    4. Lập biên bản ghi nhớ và tiến hành các công việc theo kế hoạch.
    Mặc dù rất muốn đưa đề án lên đây, nhưng tôi nghĩ rằng chắc mọi người không có thời gian để đọc, hoặc nếu đọc chắc sẽ có phản biện luôn, mà một mình tôi thì có thể không giải đáp hết được. Mặt khác, tôi muốn trao đổi cụ thể với những ai quan tâm thực sự.
    Nếu có thể, xin mọi người liên lạc với tôi theo số 0917398257, hoặc yahoo chat nguyenkhanhphong_hn@yahoo.com
    Cám ơn đã đọc bài này.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3