LÀM GIÀU

Đấu giá đất khu Văn Chỉ, Phường Đồng Mai, Hà Đông!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.21K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai tham gia đấu giá đợt này không? Mình đến xem khu này rồi, thấy cũng được, mà giá khởi điểm 6 - 8tr, không biết khoảng bao nhiêu thì trúng nhỉ?? Hỏi mấy nhà xung quanh bán đất toàn đòi 15tr/m2. Hik
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 249 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ nó oi, làm sao để tham gia được à mẹ nó?
    • 112 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangxu1810 Xem bài viết
    Mẹ nó oi, làm sao để tham gia được à mẹ nó?
    Mẹ nó muốn tham gia phải mua 1 bọ hồ sơ 200k và đóng trước giữ xuất cho họ 15 triệu. Nhưng những khu đấu giá của Hà Đông thông thường sẽ có nhiều nhà đầu cơ, và giá thông thường sẽ bị đẩy lên gấp 4 lần giá khởi điểm, mình vừa hỏi 1 người chuyên tham gia các phiên đấu giá kiểu này hôm qua, và đc trả lời như vậy, không biết thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thông tin đấu giá đây mẹ nó ơi:
    Hội đồng đấu giá quyền sử dụng đất Hà Đông vừa thông báo sẽ tổ chức phiên đấu giá quyền sử dụng 46 thửa đất thuộc khu Văn Chỉ, phường Đồng Mai, quận Hà Đông, Hà Nội vào ngày 10/4 tới.
    Viết bình luậnLưu bài này
    Diện tích 46 lô đất này từ 37,6 m2 đến 112,5 m2. Giá sàn từ 6 triệu đồng/m2 đến 8 triệu đồng/m2. Bảo lãnh tham gia đấu giá 15 triệu đồng cho một thửa đất đăng ký đấu giá. Giá bán hồ sơ đấu giá là 200.000 đồng/bộ hồ sơ.

Đối tượng tham gia đấu giá bao gồm các tổ chức, cá nhân từ 18 tuổi trở lên có đủ điều kiện và năng lực hành vi dân sự (có hộ khẩu thường trú tại Hà Nội hoặc không có hộ khẩu thường trú Hà Nội nhưng đã đăng ký tạm trú theo quy định và thời gian sống ổn định tại Hà Nội từ 1 năm trở lên; người Việt Nam định cư ở nước ngoài đủ điều kiện mua nhà ở tại Việt Nam theo quy định của pháp luật).

Thời gian bắt đầu bán hồ sơ đấu giá kể từ ngày 23/3 đến 30/3/2010. Thời gian nộp bảo lãnh tham dự đấu giá ngày 23/3/2010 đến 16h30 ngày 6/4/2010. Thời gian thu hồ sơ đấu giá diễn ra trong hai ngày 5 - 6/4/2010.

Những người quan tâm có thể tìm hiểu thông tin, mua và nộp hồ sơ tham gia phiên đấu giá tại Ban quản lý dự án đầu tư và xây dựng Hà Đông, tầng 2 tòa nhà CC02 khu đô thị Mỗ Lao, phường Mộ Lao, quận Hà Đông.
    source: baomoi.com
    Giá cũng không đẩy lên mức cao đến vậy đâu, có thể mình không đấu được, thì lên đấy xem người ta đấu xong rồi mua với chênh lệch tầm 20 - 30tr gì đó thôi mà. Mình định nhờ người đấu giá giúp mình, nhưng đang phân vân là khu đó giá khoảng bao nhiêu thì hợp lý. Hôm trước lên xem thấy khu đó cũng được, sát ngay đường Vành Đai 4 (đối diện bên kia khu đô thị Đồng Mai), có mấy hộ dân xung quanh đấy bán đất đòi 15tr/m2, mình nghĩ là hơi đắt. Các mẹ nghĩ đất khu đó khoảng bao nhiêu thì hợp lý nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi InDark; 21/03/2010 vào lúc 01:18 PM.
    • 347 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi InDark Xem bài viết
    Thông tin đấu giá đây mẹ nó ơi:

Giá cũng không đẩy lên mức cao đến vậy đâu, có thể mình không đấu được, thì lên đấy xem người ta đấu xong rồi mua với chênh lệch tầm 20 - 30tr gì đó thôi mà. Mình định nhờ người đấu giá giúp mình, nhưng đang phân vân là khu đó giá khoảng bao nhiêu thì hợp lý. Hôm trước lên xem thấy khu đó cũng được, sát ngay đường Vành Đai 4 (đối diện bên kia khu đô thị Đồng Mai), có mấy hộ dân xung quanh đấy bán đất đòi 15tr/m2, mình nghĩ là hơi đắt. Các mẹ nghĩ đất khu đó khoảng bao nhiêu thì hợp lý nhỉ?
    bạn ơi bạn có biết vành đai 4 đi qua khu vực nào không, mình định mua 1 mảnh mà lo bị vào vành đai 4

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny1505 Xem bài viết
    bạn ơi bạn có biết vành đai 4 đi qua khu vực nào không, mình định mua 1 mảnh mà lo bị vào vành đai 4
    ĐƯờng vành đai 4 là cái đường màu đỏ, còn khu đất đấu giá là cái hình tam giác phía dưới Tổ 2 nhé. Còn khu đô thị Đồng Mai thì đối diện bên kia đường vành đai 4.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 736 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ý định tham gia đấu giá khu này, nhưng nếu giá tầm 15 tr/m2 thì quả là hơi đắt. Từ đây đi vào chỗ Cầu Hà Đông giáp viện QY 103 gì đó khoảng 7km, vào đến ngã tư sở tầm 5,3km nữa. Haizza, cũng hơi xa nhỉ.
    • 347 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

[QUOTE=InDark;11694169]ĐƯờng vành đai 4 là cái đường màu đỏ, còn khu đất đấu giá là cái hình tam giác phía dưới Tổ 2 nhé. Còn khu đô thị Đồng Mai thì đối diện bên kia đường vành đai 4.
    cảm ơn bạn nhé, bạn có biết chỉ giới vành đai 4 ở bên kia QL6 không, vì mảnh mình đang xem ở xã đông la - hoài đức cơ

• 3,476 Bài viết

• 2,989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeMinhAn Xem bài viết
    Mình cũng đang có ý định tham gia đấu giá khu này, nhưng nếu giá tầm 15 tr/m2 thì quả là hơi đắt. Từ đây đi vào chỗ Cầu Hà Đông giáp viện QY 103 gì đó khoảng 7km, vào đến ngã tư sở tầm 5,3km nữa. Haizza, cũng hơi xa nhỉ.
    Khoảng cách cũng khá xa đấy. Hôm nay tớ mò vào xem sơ đồ các thửa đất thì nói thật rằng đất đấu giá nhưng các bác ấy tận dụng một cách quá thể, nghĩa là đa phần các mảnh đất đều xiên xỏ vẹo vọ, nhìn rất thất vọng. Ơ mà thất vọng cũng còn hồ sơ mà mua nữa đâu :RaisedEye
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 463 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Đọc đâu đó có 1 câu rất hay của tổng thống Mỹ John F.Kenedy: "Ông già tôi thường nói: Tụi làm giá thị trường(Market maker) là 1 lũ chó đẻ, trước đó tôi không tin, nhưng bây giờ tôi tin".
    Các bác muốn đấu giá thì đừng đặt kỳ vọng quá, vì cái giá 6 - 8 tr chỉ là giá tham khảo thôi, còn thực tế nó khác xa nhiều. Nhớ mấy tháng trước em cũng hăm hở tham gia đấu giá đất Biên Giang, Hà đông. Giá khởi điểm chỉ là 6tr, nhưng giá trúng thầu tối thiểu thì lên 14tr. Trong khi giá rao bán khu đất đó tại thời điểm đó chỉ là 8tr mà thôi. Các bác có thấy liên quan trong câu nói của J. F. K ko?:Battin ey::Smug:
    • 736 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihech Xem bài viết
    Khoảng cách cũng khá xa đấy. Hôm nay tớ mò vào xem sơ đồ các thửa đất thì nói thật rằng đất đấu giá nhưng các bác ấy tận dụng một cách quá thể, nghĩa là đa phần các mảnh đất đều xiên xỏ vẹo vọ, nhìn rất thất vọng. Ơ mà thất vọng cũng còn hồ sơ mà mua nữa đâu :RaisedEye
    hìhi, đất xấu thật mẹ nó ạ. cả cái lô đó hình tam giác, mình nhìn đã thấy đất khó mà đẹp được. Đến khi thực địa lại càng chán. Chả thèm vào hỏi hồ sơ nữa, chuồn thẳng một nước. Hóa ra, đã hết hồ sơ rồi cơ ạ. Sợ thật.
    • 73 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

UBND quận Hà Đông vừa ra quyết định số 3753/QĐ-UBND về việc tịch thu bảo lãnh nộp ngân sách Nhà nước và hủy bỏ kết quả đấu giá 95 thửa đất thuộc quận Hà Đông của các hộ trúng giá tại phiên đấu giá quyền sử dụng đất ngày 17/10/2009.

Nguyên nhân thu hồi là do đã quá hạn nhưng các hộ trúng thầu đến nay vẫn chưa nộp tiền trúng. Trong số 95 thửa đất có 54 thửa tại thôn Mậu Thôn, phường Kiến Hưng; 10 thửa đất tại khu đất Ngô Thì Nhậm thuộc phường Hà Cầu và La Khê; 31 thửa đất thuộc 4 khu đất phường Biên Giang.

Từ ngày 23 đến 30/3/2010, quận sẽ bán hồ sơ đấu giá quyền sử dụng 46 thửa đất thuộc khu Văn Chỉ, phường Đồng Mai. Các ô đất có diện tích từ 37,6 m2 đến 112,5 m2. Giá sàn phê duyệt từ 6 triệu đồng/m2 đến 8 triệu đồng/m2; bảo lãnh tham gia đấu giá 15 triệu đồng cho một thửa đất. Phiên đấu giá dự kiến tổ chức vào ngày 10/4/2010.
    http://www.diaoconline.vn/tinchitiet...-quan-ha-dong/
    Chắc đấu cao quá nên bỏ cọc hết.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồ sơ hết rồi cơ ạ. Hôm nay mình bận không đi mua hồ sơ được, cứ nghĩ là bán đến hết 30/3 cơ mà, sao mà có một ngày đã hết sạch rồi. Bó tay thật các mẹ nhỉ. Mà giá khu đấy làm gì có chuyện 15 được, 15 thì đắt quá, mình nghĩ tầm 12 là hợp lý.
    • 249 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ồ, đã hết hồ sơ rồi à các mẹ. Hôm trước mình xem thực địa, bây giờ thì chưa thấy đẹp (tuy otô có thể vào được), nhưng k hiểu có vành đai 4 vào thì sao nhỉ? mà đường đó thì cũng k biết bao giờ mới làm vậy các mẹ?
    • 249 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ InDark còn muốn mua hồ sơ k? K biết người ta có bán thêm k nhỉ? Mình nghĩ chắc thế nào người ta chả bán thêm, 20k tiền giấy bán 200k mừ:RaisedEye. Có mấy mảnh vuông vắn mình thích, k biết có mua được hồ sơ và trúng đấu giá k? À, mình hỏi người dân thì họ nói, vụ mua bán gần đây nhất (đất thổ cư khu đó) giá 13tr, bây giờ người ta nói 15tr nhưng cũng là nói chơi thôi, chứ k ai định bán thật cả. Họ k có nhu cầu bán. Mẹ nó có thông tin gì thêm thì chia sẻ nhé.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ InDark còn muốn mua hồ sơ k? K biết người ta có bán thêm k nhỉ? Mình nghĩ chắc thế nào người ta chả bán thêm, 20k tiền giấy bán 200k mừ:RaisedEye. Có mấy mảnh vuông vắn mình thích, k biết có mua được hồ sơ và trúng đấu giá k? À, mình hỏi người dân thì họ nói, vụ mua bán gần đây nhất (đất thổ cư khu đó) giá 13tr, bây giờ người ta nói 15tr nhưng cũng là nói chơi thôi, chứ k ai định bán thật cả. Họ k có nhu cầu bán. Mẹ nó có thông tin gì thêm thì chia sẻ nhé.
    Mình vẫn muốn mua nữa, mẹ trangxu1810 đã mua được chưa? Mua thừa thì nhượng lại cho mình với. À mẹ có bản quy hoạch của khu đấu giá đó post lên cho mình xem với!
    • 347 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

em nghĩ lần đấu giá này chắc lại giống như đợt tháng 10 năm ngoái thôi, em thấy bảo đã bán ra hơn 1000 bộ hồ sơ rồi, chỉ khổ những người có nhu cầu thất sự như chúng mình:Sad:

• 249 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi InDark Xem bài viết
    Mình vẫn muốn mua nữa, mẹ trangxu1810 đã mua được chưa? Mua thừa thì nhượng lại cho mình với. À mẹ có bản quy hoạch của khu đấu giá đó post lên cho mình xem với!
    Người ta vẫn bán đó mẹ nó à. Mẹ nó cứ đt hỏi trước là còn k rồi đến mua cho đỡ mất công, hết người ta lại in nữa mà mẹ nó. hihi:Smiling: Trong hồ sơ có đủ các thông tin cần thiết và bản vẽ, nhưng bằng giấy nên mình k post cho mẹ nó được. Mình nghĩ giá vừa phải mua đầu tư cũng được, nhưng k biết thế nào là vừa phải nhỉ?:Thinking:
    • 249 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny1505 Xem bài viết
    em nghĩ lần đấu giá này chắc lại giống như đợt tháng 10 năm ngoái thôi, em thấy bảo đã bán ra hơn 1000 bộ hồ sơ rồi, chỉ khổ những người có nhu cầu thất sự như chúng mình:Sad:
    Ôi, em nghe thông tin bán 1000 bộ ở đâu thế? Thế chắc mình bỏ cuộc. :Laughing:Mà đợt tháng 10 năm ngoái nó như nào vậy em? Đợt Mậu thôn, Ngô thì Nhậm.......gì đó à? Đợt đó chị k để ý, k rõ đấu bao nhiêu, giá bao nhiêu mà 95 thửa bỏ cọc vậy?
    • 347 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Ôi, em nghe thông tin bán 1000 bộ ở đâu thế? Thế chắc mình bỏ cuộc. :Laughing:Mà đợt tháng 10 năm ngoái nó như nào vậy em? Đợt Mậu thôn, Ngô thì Nhậm.......gì đó à? Đợt đó chị k để ý, k rõ đấu bao nhiêu, giá bao nhiêu mà 95 thửa bỏ cọc vậy?
    chị cạnh nhà em làm ở BQL nói thế, thì ban nó có mất gì đâu, in càng nhiều càng có thu về nhiều tiền 200k mấy tờ giấy. Đợt tháng 10 năm ngoái là đợt có những lô vừa có quyết định thu lại đấy, em nhớ không chính xác thì Ngô Thì Nhậm được đẩy lên 60t, còn ở Mậu Lương là 30t

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4