LÀM GIÀU

Cùng thảo luận về chung cư Phú gia Residence- số 3 nguyễn huy tưởng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 61.9K Lượt đọc
  • 686 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 303 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc.KI Xem bài viết
    Em ké một tí, thứ 4 bên em chuyển cả tủ bếp và tủ quần áo nhà mình. Sau này em phải nhờ vả mẹ nó về vụ nhà mẹ nó làm showroom cho KI ở Phú Gia được ko ạ?
    Chào chị, chị cứ làm cho nhà em đẹp long lanh đi, các bác hàng xóm nhà em đang có rất nhiều người có nhu cầu nhưng phân vân về chất lượng của các đơn vị lắp tủ bếp nên còn chưa quyết, giờ nhìn người thật việc thật các bác ấy sẽ quyết nhanh hơn đấy. Nếu mà làm dở tệ thì lại phản tác dụng đấy nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 408 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinhlovely Xem bài viết
    Chào chị, chị cứ làm cho nhà em đẹp long lanh đi, các bác hàng xóm nhà em đang có rất nhiều người có nhu cầu nhưng phân vân về chất lượng của các đơn vị lắp tủ bếp nên còn chưa quyết, giờ nhìn người thật việc thật các bác ấy sẽ quyết nhanh hơn đấy. Nếu mà làm dở tệ thì lại phản tác dụng đấy nhé.
    Vâng, em biết mà, em tự tin với sản phẩm của nhà mình nên rất muốn lắp sớm cho nhà chị đấy.
    • 683 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

đã có ai nhận đc chấp thuận giao nhà tạm thời để làm nội thất chưa? các bạn ấy gửi văn bản cho mình và chia khóa hay như thế nào nhỉ. Mình sang tuần ốp bếp. đi thêm mấy ổ cắm bếp và lắp tủ bếp, nhưng chưa thấy các bạn ấy trả lời đơn của mình.

• 37 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKê Xem bài viết
    đã có ai nhận đc chấp thuận giao nhà tạm thời để làm nội thất chưa? các bạn ấy gửi văn bản cho mình và chia khóa hay như thế nào nhỉ. Mình sang tuần ốp bếp. đi thêm mấy ổ cắm bếp và lắp tủ bếp, nhưng chưa thấy các bạn ấy trả lời đơn của mình.
    Nhà bác định lắp thêm ổ cắm bếp kiểu gì ạ, có phải lấy sơ đồ đường điện của hợp phú không ạ ? Em định làm đường điện cho bếp từ mà chưa hiểu giờ thủ tục phải làm những gì, nếu có thể bác cho em chi phí phần làm thêm ổ cắm hết bao nhiêu tiền với ạ.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bác tầng 11 định làm bếp thế nào ạ? Em băn khoăn chưa biết nên làm tủ gỗ ko hay làm xây bục châp tủ rồi ốp. Ko biết mấy đội làm bếp có nhận làm phần nề luôn ko. Chứ có tí tẹo lại đi thuê đến mấy lượt thợ thì oải quá!
    • 683 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

khu vực bếp nhàmình toànđồ điện: bếp điện, tủ lạnh, lò nướng, LVs, MRB, BNL, hútmùi. Do đó phảiđi thêm 4 ổnữa (cho bếp, lò các loại, nồi cơm, MRB). Mình chỉ có vị trí dự kiến đặt ổ cắm của nhà mình theo kích thước bếp thôi, và sẽ cấu ra từ ổ duy nhất và đầu chờ BNL. Thợ điện nướccuả mìnhhọ sẽlàm, chắc là có giám sátcủa CĐT nên ko lo ngại lắm. Mình có hỏi về việc nàythì bên HP nói là ko phá tường, chỉ đục đẽo đi dây vàổthì họ chápthuậncho làm, sau đómình còn ốp tường bếp. Dựkiến CN nàylàm, tuần sau lắp bếp.
    Vềchi phí thì mình ko rõ, thợ sẽ mua vật tư dây dợ, rồi tính thêm tiền công, cái này mình kiểm soát đc, giá thì có hóa đơn, nhân công thì chắc vài trăm nghìn/công. Hơn nữa thợ này mình quen.
    Nhàmình làm tủ bếp bằnggỗ thịt, ko xây bệ đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹKê; 13/11/2013 vào lúc 08:37 AM.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà mẹ Kê thuê bên nào làm bếp thế ạ?
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKê Xem bài viết
    khu vực bếp nhàmình toànđồ điện: bếp điện, tủ lạnh, lò nướng, LVs, MRB, BNL, hútmùi. Do đó phảiđi thêm 4 ổnữa (cho bếp, lò các loại, nồi cơm, MRB). Mình chỉ có vị trí dự kiến đặt ổ cắm của nhà mình theo kích thước bếp thôi, và sẽ cấu ra từ ổ duy nhất và đầu chờ BNL. Thợ điện nướccuả mìnhhọ sẽlàm, chắc là có giám sátcủa CĐT nên ko lo ngại lắm. Mình có hỏi về việc nàythì bên HP nói là ko phá tường, chỉ đục đẽo đi dây vàổthì họ chápthuậncho làm, sau đómình còn ốp tường bếp. Dựkiến CN nàylàm, tuần sau lắp bếp.
    Vềchi phí thì mình ko rõ, thợ sẽ mua vật tư dây dợ, rồi tính thêm tiền công, cái này mình kiểm soát đc, giá thì có hóa đơn, nhân công thì chắc vài trăm nghìn/công. Hơn nữa thợ này mình quen.
    Nhàmình làm tủ bếp bằnggỗ thịt, ko xây bệ đâu.
    Nhà mẹKê có xin tạm bàn giao để làm tủ bếp không? Hôm trước hỏi em Xuân định làm bàn giao thì em ấy bảo nếu như vậy thì coi như mình chấp nhận hiện trạng nhà (bao gồm cả những phần chưa ưng ý hoặc phải sửa) và mình phải tự bảo quản căn hộ được giao.
    • 105 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình hỏi vụ tạm bàn giao thì em Linh lại bảo nếu căn nào sửa xong hết các lỗi rồi, không còn vấn đề gì thì sẽ được tạm bàn giao. Khi tạm bàn giao sẽ phải đặt cọc 1 khoản tiền (vài chục gì đó). Và chỉ được chuyển đồ, làm nội thất thôi chứ muốn sửa chữa (phần tường..) thì không được. Nói chung là cũng phiền phức nên mình cũng thôi. Mà hôm qua mình qua xem, cũng còn ngổn ngang lắm, tình hình này chắc sang tháng 12 mất thôi.
    • 683 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

chắc chắnlà sang tháng 12 rồi, mình sợ còn đến giữa tháng ý chứ,
    Về tủbếp thì mình có cậu em quen làm và nhờ nó làm luôn, nó đã làm cho mình 1 bộ rồi, thấy chất lượng ổn, mà nếu sau này có hỏng hócgì nó đều rất quan tâm, nếu mẹ nó quan tâm mình gửi số điện thoại cho nhé, làmbằnggỗ bạn nhé

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em không dùng tủ bếp căn 116m. Mẹ nào chưa mua tủ thì em để lại cho theo giá hàng xóm nhé
    • 37 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cả nhà ném đá hộ em tủ bếp căn 116m2 với ạ:

• 105 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Long lanh quá, nhưng không rõ vị trí các thứ, bếp, chậu rửa, tủ lạnh, lò vi sóng... nên em chưa có gì để ném đá bác cả .
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình đang cần mua CC Phú Gia, tầng trung, bạn nào có nhu cầu chuyển nhượng pm nhé, tks!
    • 683 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

đã có nhà nào nộp đơn và đã làmthủ tụcnhận bàngiao tạm chưa?

• 303 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Có nhà bác nào mua điều hòa nhiệt độ chưa? Em định lấy 2 cái Daikin của Trần Anh, bác nào có địa chỉ nào mua được với giá tốt thì ới em một tiếng với. Em cảm ơn!
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinhlovely Xem bài viết
    Có nhà bác nào mua điều hòa nhiệt độ chưa? Em định lấy 2 cái Daikin của Trần Anh, bác nào có địa chỉ nào mua được với giá tốt thì ới em một tiếng với. Em cảm ơn!
    Mua ở đó làm j` cho đắt mà BH chết thui, em cũng lắp 4C nhưng giao nhà mới lắp, chị để lại số phone hôm nao lắp em kêu mấy ông bạn lắp luôn cho.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phugia1007 Xem bài viết
    Mua ở đó làm j` cho đắt mà BH chết thui, em cũng lắp 4C nhưng giao nhà mới lắp, chị để lại số phone hôm nao lắp em kêu mấy ông bạn lắp luôn cho.
    Các căn hộ đều đã để các ống đồng & điện chờ điều hòa nên việc lắp nhanh & rất đơn giản, nên để khi nào hoàn thiện nhà hãy lắp.

@phugia1007, có địa chỉ mua đảm bảo giới thiệu cho mình với nhé
    • 303 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phugia1007 Xem bài viết
    Ui, bác comment hơi chậm, Sáng nay em đã thanh toán hết rồi, mua luôn cả em tivi 4k 55f900 của samsung nữa. Em cũng đi tham khảo giá ở nhiều nơi, pico, mediamart, điện lạnh hà nội, nhà phân phối điều hòa daikin an việt nhưng không đâu rẻ bằng Trần anh cả. Thôi đành vậy, huu

Mà bảo hành là của hãng mà bác, ko phải bảo hành của Tran anh đâu. Em lắp sớm để còn ốp lát và dán giấy dán tường cho đẹp ah
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mylinhlovely; 20/11/2013 vào lúc 03:38 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hôm trước em lên xem nhờ căn tầng 2, thấy lắp ĐH LG mà cục lạnh to đùng ngã ngửa ở ngay phòng khách, làm trần thấp tẹt hẳn đi. Các bác có kinh nghiệm lấy điều hòa hiệu gì nhỏ gọn mà hiệu quả hơn không??