LÀM GIÀU

Có nên mua vàng vào thời điểm này?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1,057 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho e hỏi là có nên mua vàng để tiết kiệm thay cho gửi tiền tiết kiệm ngân hang vào thời điểm này k? Vì e thấy thời điểm này vàng lên nhanh quá, mà nghe nói vàng còn lên đến 3tr/ chỉ nữa vì đồng đôla đang mất giá. Thanks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,009 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Chiều nay đi ngang chỗ niêm yết giá vàng, em thấy vàng đang là 26 rồi. Ôi ... khủng sờ khiếp :Sad:
    • 1,009 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Chiều nay đi ngang chỗ niêm yết giá vàng, em thấy vàng đang là 26 rồi. Ôi ... khủng sờ khiếp :Sad:
    • 1,466 Bài viết

• 3,944 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên mua :Smiling:.
    • 1,299 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Giá vàng đang 26,500,000/lượng. Kinh khủng
    .............Dù là “Believe” thì ở giữa vẫn có “lie”.Dù là “Friend” thì đến cuối vẫn là “end”.Dù là “Lover” thì sau cùng cũng “over”.Dù đã có “Wife”thì trong lòng vẫn có “if” .Dù là “Husband” thì ở giữa vẫn có “ban"............
    • 1,466 Bài viết

• 3,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoamaivang20071 Xem bài viết
    Giá vàng đang 26,500,000/lượng. Kinh khủng
    ôi thế ạ
    Cao quá :Thinking:
    • 2,493 Bài viết

• 7,868 Được cảm ơn

e nghĩ ko nên mua vì giá vàng thế giới nếu cộng cả thuế thì cũng chỉ xấp xỉ 22-23tr/lượng. Em thấy giá vàng lên cao như này rất ảo, kiểu bong bóng vỡ lúc nào ko biết. Mua bi giờ chỉ sợ vỡ mặt:Sick:
    Theo em, cứ đợi nó ổn định thêm tí nữa rồi hãy đầu tư các mẹ ạ. Hik, lên chóng mặt thật :Sigh:
    Sát thủ trên cây đu đủ

• 932 Bài viết

• 564 Được cảm ơn

Theo mình mua để cất giữ nhằm tránh mất giá thì bất cứ thời điểm nào mua cũng được, kiểu đầu tư dài hơi thì chẳng lo gì cả. Còn mua đầu tư thì tùy xem gan của bạn đến đâu thôi. Bạn vào nhà vàng học hỏi thêm kinh nghiệm xem. Cũng đau đầu lắm đấy. Như mình cách đây hơn 1 năm thì nếu mình bán vàng đem gửi tiết kiệm thì lãi suất cao hơn là mình chơi vàng (theo kiểu lướt sóng), may mà ko bị lỗ thôi. Bây giờ nếu có tiền thì chắc mình mua để dành, còn chơi với vàng thì chưa dám.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • 94 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có lẽ Tết là vàng lên đến 3,5 tr/ lượng,... Ghê quá. Bây giờ mua vẫn tốt nhưng theo dõi, có dấu hiệu xuống là cho out hết nhé... MC em bảo thế. Hic, em thì chả có tiền mà đầu tư, chán....:Sad:
    rooling: Bà mẹ trẻ rooling:
    • 92 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hình như đang bong bóng, nổ lúc nào không biết, em bán hết roài!
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Có mỗi 2 cái nhẫn cưới 5 năm trước mua 2 triệu, ko biết có nên bán ko nhể?:Angel:
    • 1,606 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Ngất hết rồi
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post27154100
    • 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Không hiểu làm sao mà nó lại tăng nhanh thế, có bác nào biết được lý giải cho em cái :Thinking:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ nghĩ có lúc nào nó xuống nữa không? hay là sẽ còn lên dài dài nữa....hix
    • 258 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình cũng đang định mua, nhưng khổ nỗi nếu mua tức là phải rút tiền ngân hàng chưa đến kì đáo hạn. Tiền có thì cũng không nhiều, mà tình hình giá vàng thế này và dự đoán còn cao hơn nên thấy bứt rứt quá
    • 1,512 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Nghich lí ở chỗ vàng thế giới chả thấy tăng mà vàng ở VN tăng vèo vèo, kiểu như gom hàng bán Tết ấy, nhìn nó lên mà sốt ruột quá :Crying::Crying::Crying:
    • 597 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

em chả có vàng bán và cũng chả có tiền mua nên nó lên hay xuống kệ tía nó! hehehe ..... khi nào nghe giá vàng mới thì chỉ nói mỗi một câu "chà, lên cao khiếp nhỉ?" rùi thui, sao mà chả có cảm xúc gì cả các mẹ ạ! hiiiiiiiiiiiiii:Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    • 238 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Nếu bạn mua vàng để hi vong lên bán kiếm lời thì OK, nhưng mua để gửi tiết kiệm thì không nên đâu. Vàng không phải là mặt hàng thiết yếu, không có vàng thì cũng chẳng ai chết cả, giá vàng hiện nay mình thấy rất ảo. Vả lại 1 khi kinh tế hồi phục thì vàng sẽ xuống lại thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu như tiết kiệm trong thời gian ngắn thì có nên mua vàng hok nhỉ? vì khoảng vài tháng thì lãi suất cũng hok nhìu nhưng vàng thì cũng tăng được mà....
    • 1,057 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của các mẹ. gửi TK ngân hàng nhưng lãi suất thấp quá, giá vàng thì toàn lên k tháy xuống, tháng trước định mua nhưng lăn tăn, hồi đó là 23 vậy mà giờ đã 26, mà theo dự đoán nó còn lên tới 30 à. Vậy nên mua vàng ngoảnh đi ngoảnh lại đã có vài trăm k tiền lãi/ chỉ, còn gửi TK trầy trật cũng chỉ dc vài đồng/ tháng. Nghịch lý 1 cái là các cửa hàng vàng chỉ bán ra chứ k mua vào đâu, có mua cũng chỉ 25 mấy thôi, nên phải chăng là đang tăng “bóng”? E chả biết thế nào, cứ lăn tăn.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6