LÀM GIÀU

Có nên bán vàng, lấy tiền gửi tiết kiệm ngân hàng lúc này?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 208 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hic, em có điều này, ko biết đăng bài ở đâu để được tư vấn của các anh, các chị giỏi về mua bán, kinh doanh. Em viết bài ở đây, mong các anh chị dành chút thời gian đọc và cho em lời khuyên ạ. Em xin cám ơn rất nhiều.
    Chuyện là tháng 10/2011 là đám cưới của em. Trước đám cưới, hai vợ chồng bàn là phải mua vàng cưới cho đúng thủ tục (nhà trai phải cho vàng cho cô dâu mà). Lúc đó khoảng tháng 7 hay tháng 8 gì đó, 2 vc thấy vàng cứ lên giá liên tục, thế là sốt ruột, sợ vàng sẽ lên cao hơn nữa, thế là 2 vc đã vội vàng đi mua vàng cưới (5 chỉ: bông tai, kiềng và vòng), giá vàng lúc em mua đó là 47tr/1 lượng. Thế mà từ lúc vàng đạt đỉnh điểm 49tr/1 lượng đến bây giờ vàng tuột dốc thảm hại. Bây giờ mà bán thì chỉ được 40tr/1 lượng (vàng cưới 24k). Hic.
    Có thời gian lúc vàng còn ở khoảng 45tr hay 43tr/1 lượng gì đó. Chồng em có nói bán vàng đi để gửi tiền ngân hàng, lấy tiền lãi gỡ lỗ được phần nào hay phần đó, nhưng em cứ nhất quyết giữ lại chờ vàng lên giá (giờ nghĩ thấy tiếc quá). Thế là giờ vàng chỉ còn 40tr/lượng mà thôi.
    Mà nghe nói sắp áp dụng Nghị định về quản lý hoạt động kinh doanh vàng, không biết lúc đó vàng 24k sẽ như thế nào nữa.
    Giờ em đang phân vân lắm, có nên bán vàng ngay lúc này để gửi tiền ngân hàng, mỗi tháng còn được vài trăm ngàn, chứ để vàng như vậy lỡ có xuống giá nữa chắc em tiếc chết mất.
    Số may mắn của mẹ San Thái tặng: 26 (10/02/2014)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới đăng ký thành viên, không biết vấn đề của mẹ sớm.
    ở thời điểm em trả lời bài này thì Vàng đang tăng lên từ vùng giá thấp ạ, thời điểm này thì có thể giữ hoặc mua thêm vàng ạ

Lãi suất đang thấp, mà gửi tiền vào Ngân Hàng thì thực ra là ... lỗ ạ, vì lãi suất Ngân Hàng có bù được lạm phát đâu.
    Bên Em đang nhận ký gửi Vàng lãi suất 3% / năm đấy, mẹ nào có nhiều Vàng mà không muốn giữ ở nhà thì đem sang mà ký gửi cũng được

Lần sau Mẹ "chianh" cần tư vấn nhanh về Vàng thì alo Em luôn nhé, vì Vàng vật chất VN giờ cũng điều chỉnh theo biến động giá thế giới nhanh lắm, không như trước đâu.
    mobile: 0968.580.882
    • 223 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Vậy nên mua vàng giờ hay để tháng sau mua hả các mẹ. Tớ có khoản tiền nhàn rỗi 4-5 tháng nữa mới dùng đến. Đang phân vân gửi tiết kiệm hay mua vàng. Mẹ cháu làm ngân hàng nào thế?
    ================================================== ==========================
    [I]Em người chiến thắng sức mạnh bạo tàn.Vượt lên cái chết dáng em hiên ngang.
    Hỡi người con Xô Viết. Bom thù xới nát đất này từng ngày.
    Mà em đứng đó tóc xanh tung bay.Em là chồi biếc của mùa xuân Việt Nam.
    [/I]
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kinh nghiệm cho thấy phương án gửi tiền Việt lúc này vẫn thấy khả thi cao hơn và không phải suy nghĩ nhiều.
    • 148 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Ngân hàng của mình thì chỉ nhận giữ vàng thôi, nên mình nghĩ gửi tk Vnd là tốt nhất
    • 123 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên giữ và mua vàng nếu muốn an toàn, giá trị của nó luôn bất biến. Giờ người ta tạo chênh lệch giữa vàng SJC và vàng thời trang lên đến 3, 4 triệu/lượng, thật vô lý khi chất lượng vàng đều là 99,99. Mình mà có tiền mình sẵn sàng ôm vàng thời trang ngay, đến một ngày nào đó (có thể không xa đâu) vàng nhất định sẽ phải trở về với đúng giá trị thống nhất của nó.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em là Dung - CVQHKH Ngân hàng Hàng Hải Việt Nam - Maritimebank. Gia đình mình có nhu cầu gửi tiết kiệm (lãi suất hấp dẫn, và nhiều chương trình khuyến mại hấp dẫn, ...)thì alo cho em nhé. sdt em: 0977. 905. 705
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dungpt2; 20/11/2012 vào lúc 02:53 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lãi Usd bên em nhiêu vậy Hòa, chỗ em là 125 Bà Huyện Thanh Quan phải ko em?

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhoa6789 Xem bài viết
    Đổi hết vàng ra VNĐ đi chị, kinh tế thế giới giảm phát, ko có lạm phát thì giá vàng không tăng nhiều.

Qua ngân hàng em gửi tiền đi, đang có lãi suất thỏa thuận : call em: Hòa: 0982.807.870