LÀM GIÀU

Có mẹ nào nộp hồ sơ nhà thu nhập thấp ở Sài Đồng của Handico5 - Tầng 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

• 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Có mẹ nào nộp hồ sơ ở dự án này k? Cho mình xin ít thông tin. Sốt ruột quá!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bill yeu cua me; 12/05/2011 vào lúc 09:37 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thông tin trên mạng có hết rồi mà bạn
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sáng nay chị gái nhà mình đi bốc thăm nhà TNT của HANCO 3 ở KDT Sài Đồng. Được 70.5 m2. về ai cũng ngao ngán. chủ đầu tư đag dự kiến bán với giá 12.8 Nhà TNT mà tính ra thành tiền tỉ rồi.Nản khiếp.mà phải ở chục năm mới được bán.giá đó có cao quá không nhỉ,Không biết có nên mua nữa không đây các bác nhỉ,?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kissofdragon123; 05/06/2011 vào lúc 12:36 AM.
    Vì cuộc sống là.......không chờ đợi:Smiling:
    • 665 Bài viết

• 1,864 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kissofdragon123 Xem bài viết
    Sáng nay chị gái nhà mình đi bốc thăm nhà TNT của HANCO 3 ở KDT Sài Đồng. Được 70.5 m2. về ai cũng ngao ngán. chủ đầu tư đag dự kiến bán với giá 12.8 Nhà TNT mà tính ra thành tiền tỉ rồi.Nản khiếp.mà phải ở chục năm mới được bán.giá đó có cao quá không nhỉ,Không biết có nên mua nữa không đây các bác nhỉ,?
    Nếu thật sự chưa có chỗ ở mà mua được thì tốt quá, giá 12,8 vẫn rẻ chỉ bằng 2/3 giá bình thường. Ai cho bạn 1/3 căn nhà nào?

Bây giờ cũng có một số người đã được duyệt mua lại thôi, ko muốn mua nữa, có lẽ vì ngán cái khoản không được bán, ko được cho thuê, ko cho ở nhờ, chưa được cấp sổ đỏ (không thế chấp được)… Tóm lại là sợ bị om vốn vào đây 10 năm.
    Chắc các bác này thực ra ko có nhu cầu chỗ ở, mà muốn mua chỉ để kiếm lãi. Có vài ba bác bảo không đủ tiền để lấy. Nhưng ko đủ tiền để lấy thì còn theo đuổi nộp đơn làm gì? Chắc cũng hy vọng mua xong bán lại kiếm nhời thôi, thấy không ngon ăn thì bỏ. Có khả năng có một số người đủ tiêu chuẩn nhưng không có tiền, thế là mấy bác đầu cơ nhảy vào thỏa thuận với họ, bẩu họ làm hồ sơ còn mình cung cấp xiền, lãi chia.
    Khi phát hiện ra vụ bán nhà cho người thu nhập thấp, dư luận phản ứng quá, cơ quan chức năng làm gắt, thấy khó ăn, các bác đầu cơ rút, đương sự đành rút theo.

Tóm lại, nếu có nhu cầu ở thật thì mua được quá tốt.
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác nói cũng đúng thực ra chị gái em cũng gắng làm cho được cái hồ sơ để kiếm suât cho thằng cậu (là e ấy) chưa có nhà thôi.Vì em cũng có nhu cầu thực sự và em thấy khu Sài Đồng cũng rất được nhưng mà có 1 vấn đề nữa mà em đang lăn tăn không biết là chất lượng của mấy tòa thu nhập thấp này.vì tòa này xây 16 tầng có 250 căn,toàn bộ là nhà thu nhập thấp nên em sợ là sợ người ta xây ẩu như nhà tái định cư thì chết khổ.Vì gần chỗ em sống có mấy nhà tái định cư mới ở đc mấy năm mà tàn tạ xác xơ nhanh lắm.
    Sợ là TNT thì chủ đầu tư xây lởm khởm,bớt vật liệu vì bán với giá bằng 2/3 nhà thương mại mà ....vv ở không nổi 10 năm mà bán cũng chẳng được.E chỉ lăn tăn mỗi khoản ấy thôi.
    Vì cuộc sống là.......không chờ đợi:Smiling:
    • 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Giá cao quá. Nhà thương mại có 17tr/m. Không biết lúc chốt thì giá bao nhiêu đây?
    • 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình nghe đồn giá tận 13,7tr/m. Hic.
    • 93 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giá tạm tính nghe đâu 12,8
    • 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Có mẹ nào trong số này đã tham gia bốc thăm hôm 4/6 k nhỉ? Chúng ta cùng hâm nóng chủ để này lên nào. Giá 12,8 thì cũng đỡ hơn một chút. Hi vọng là đúng. Ở kiến hưng giá có 11,6tr sao Sài Đồng lại đắt thế nhỉ?
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà Kiến Hưng có 10,6tr/m2 thôi các bác. Nhà Sài Đồng mà 13tr/m2 thì cũng cao hơn chút thôi (2,4tr/m2), tính cả VAT chắc cũng hơn 3tr/m2. Nếu ai đủ điều kiện và có tiền mua thì cũng mua được, rẻ hơn giá thị trường 3tr/m2 (giá nhà thị trường ở đó nếu bán giá gốc và trả góp như nhà TNT thì cũng chỉ hơn 16tr/m2 thôi).
    Nếu so với các dự án khác: Kiến Hưng 10,6; Đặng Xá 10,3 thì Nhà thu nhập thấp Sài Đồng giành cho giới Doanh Nhân, thu nhập cao rồi.

http://www.tienphong.vn/Kinh-Te/5393...eu-dongm2.html
    http://www.vietnamplus.vn/Home/Cong-...4/85882.vnplus
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Có lẽ thế thật, mình đi bốc thăm thấy có khá nhiều otô đi bốc thăm mua nhà thu nhấp thấp. Liệu các ban ngành có suy nghĩ gì k nhỉ nếu chấp nhận giá nhà ở Sài Đồng ở mức >13tr/m. Cơ hội chỉ đến với những người có tiền. Người nghèo mãi chỉ là người nghèo mà thôi. Đi bốc thăm ngồi cạnh vài người nghe họ nói sẽ cho thuê nhà bên HN sang Sài Đồng ở, nhà bên HN cho thuê cũng ối tiền, mình nghe mà nẫu cả ruột.
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ cũng đi bốc thăm đây, trúng căn hộ tầng 2, 73m2, chưa kịp mừng đã lo vì giá cao thế thì chịu rồi. 2 vc lương thấp mà làm sao có nhiều tiền thế để đóng, 2 gia đình chỉ có thể giúp được ít vì cũng đông con. Nếu bằng giá nhà Kiến Hưng hoặc Đặng Xá thì còn cố, chứ cao hơn nữa thì cũng chả lấy. Rẻ hơn nhà thương mại được vài triệu thì bị om tiền đến 10 năm, rồi lúc đó nhà cửa xuống cấp, chả dại thả gà ra đuổi. Rẻ thì chơi, còn không thì nhường cho các bác giàu, em đi thuê nhà cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 665 Bài viết

• 1,864 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill yeu cua me Xem bài viết
    Cơ hội chỉ đến với những người có tiền. Người nghèo mãi chỉ là người nghèo mà thôi. Đi bốc thăm ngồi cạnh vài người nghe họ nói sẽ cho thuê nhà bên HN sang Sài Đồng ở, nhà bên HN cho thuê cũng ối tiền, mình nghe mà nẫu cả ruột.
    Mình nghe bạn nói cũng nẫu ruột theo.
    Có những người quá tham!
    Nhưng cuộc đời rồi cũng đâu vào đấy cả. Nhiều người tham được cái này thì lại mất cái khác.
    Người ko có nhiều tiền nhiều khi lại có những cái mà người có tiền chỉ mong đánh đổi hết cả tài sản để có được.
    Túm lại cứ vô tư cho đời nó... vô tư. Mọi việc cứ để tự nhiên dẫn dắt.
    • 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Nhà bên Đặng Xá công bố giá cũng chỉ hơn 9tr. Hqua 1 anh ở cơ quan mình đi bốc thăm. Chị cơ quan mình bốc thăm cùng cũng đã từ bỏ ý định mua nhà ở Sài Đồng rồi vì giá cao quá k chịu được. Om 10 năm rồi mai kia có bán cũng khó vì mang tiếng nhà thu nhập thấp. Mình cũng đang suy nghĩ. Cao quá chắc cũng phải chào. Mà ông chủ đầu tư này k công bố một tẹo nào về giá, chỉ sợ bây giờ giá thế đến lúc quyết toán lại lên 17tr/m thì toi, lúc đó dân k mua nữa cũng chả được, biết tìm ai mà đòi tiền lại. Nhà mình làm ăn nhập nhèng thật.
    • 93 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu giá 13 triệu thì chỉ thấp hơn so với nhà thương mại được 4 tr/m, trong khi đó 10 năm gần như chẳng có quyền gì với cái nhà mình đang sở hữu. Giá này chỉ người giàu mới mua được.
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvuthuy Xem bài viết
    Tớ cũng đi bốc thăm đây, trúng căn hộ tầng 2, 73m2, chưa kịp mừng đã lo vì giá cao thế thì chịu rồi. 2 vc lương thấp mà làm sao có nhiều tiền thế để đóng, 2 gia đình chỉ có thể giúp được ít vì cũng đông con. Nếu bằng giá nhà Kiến Hưng hoặc Đặng Xá thì còn cố, chứ cao hơn nữa thì cũng chả lấy. Rẻ hơn nhà thương mại được vài triệu thì bị om tiền đến 10 năm, rồi lúc đó nhà cửa xuống cấp, chả dại thả gà ra đuổi. Rẻ thì chơi, còn không thì nhường cho các bác giàu, em đi thuê nhà cũng được.
    Nếu bạn không mua nữa thì đổi cho mình căn tầng 2 nhé ? Mình cũng bốc được tận tầng 16 cơ, căn hơn 65m.
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà bên Đặng Xá công bố giá cũng chỉ hơn 9tr. Hqua 1 anh ở cơ quan mình đi bốc thăm. Chị cơ quan mình bốc thăm cùng cũng đã từ bỏ ý định mua nhà ở Sài Đồng rồi vì giá cao quá k chịu được. Om 10 năm rồi mai kia có bán cũng khó vì mang tiếng nhà thu nhập thấp. Mình cũng đang suy nghĩ. Cao quá chắc cũng phải chào. Mà ông chủ đầu tư này k công bố một tẹo nào về giá, chỉ sợ bây giờ giá thế đến lúc quyết toán lại lên 17tr/m thì toi, lúc đó dân k mua nữa cũng chả được, biết tìm ai mà đòi tiền lại. Nhà mình làm ăn nhập nhèng thật.
    Chị của bạn không mua bốc được căn tầng mấy vậy ? Nếu không mua thì có đổi được cho mình không, mình tầng 16. Mọi người cứ bảo cao quá, nóng lắm. Mà mình thì cũng không biết mua ở đâu nữa vì giá nhà rất cao. Phải cố vay mượn mà mua chứ biết làm thế nào.
    • 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobehangxom Xem bài viết
    Chị của bạn không mua bốc được căn tầng mấy vậy ? Nếu không mua thì có đổi được cho mình không, mình tầng 16. Mọi người cứ bảo cao quá, nóng lắm. Mà mình thì cũng không biết mua ở đâu nữa vì giá nhà rất cao. Phải cố vay mượn mà mua chứ biết làm thế nào.
    C ấy bốc được căn 1108 nhà N0 12-2. Nhưng c ấy bảo đổi cho người nhà. Nếu c ấy k mua mà k đổi cho ai mình sẽ bảo bạn. Chỉ sợ chủ đầu tư k cho đổi thôi. Mình bốc được căn 714 nhà N0 11A. Ngay cạnh thùng rác nên chồng cũng đang chê. Mà có ai hiểu trong bản vẽ thiết kế, mỗi căn có 2 ô gạch chéo, đó tượng trưng cho cái gì k?
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

C ấy bốc được căn 1108 nhà N0 12-2. Nhưng c ấy bảo đổi cho người nhà. Nếu c ấy k mua mà k đổi cho ai mình sẽ bảo bạn. Chỉ sợ chủ đầu tư k cho đổi thôi. Mình bốc được căn 714 nhà N0 11A. Ngay cạnh thùng rác nên chồng cũng đang chê. Mà có ai hiểu trong bản vẽ thiết kế, mỗi căn có 2 ô gạch chéo, đó tượng trưng cho cái gì k?
    Cám ơn bạn. Nếu chị ấy không mua mà cũng không đổi cho ai thì bạn bảo đổi cho mình nha.
    Mỗi căn có 2 ô gạch chéo: mình chỉ thấy mỗi căn có 2 ô gạch sọc xuống dưới, tượng trưng cho ban công nhìn ra ngoài đó bạn (có thể để phơi quần áo hoặc vãn cảnh thành phố).
    • 774 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobehangxom Xem bài viết
    Cám ơn bạn. Nếu chị ấy không mua mà cũng không đổi cho ai thì bạn bảo đổi cho mình nha.
    Mỗi căn có 2 ô gạch chéo: mình chỉ thấy mỗi căn có 2 ô gạch sọc xuống dưới, tượng trưng cho ban công nhìn ra ngoài đó bạn (có thể để phơi quần áo hoặc vãn cảnh thành phố).
    Vậy chắc là thế. Nhà bạn ở nhà nào? Nếu c ấy k đổi cho người nhà mình sẽ bảo bạn. Mình đang lăn tăn vấn đề giá rổ. K biết bao giờ ký hợp đồng nhỉ. Trong HĐ mà k chốt mức giá tối đa, đến khi quyết toán các ông ấy bảo giá thành 17 thì cũng toi.