LÀM GIÀU

Có bằng thạc sỹ có được lên lương ngay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi các mẹ một chút.
    Mình đang có hệ số lượng 2,67 và theo quy định đến năm sau 2011 mình mới được tăng lương lên 2,95.
    Tuy nhiên mình vừa có bằng thạc sỹ thì ko biết mình có được lên thẳng mức 2,95 không?
    Vì mình chỉ đọc thấy có một quy định của nhà nước là lương khởi điểm của thạc sỹ là 2.67. Nhưng mình đang làm ở cơ quan đó mà không phải khởi điểm thì có được lên mức mới ngay không?
    Cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 282 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

công chức nhà nước thì thạc sĩ không được ưu tiên về lương.
    • 424 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Bọn em công chức nhà nước có bằng Thạc sỹ hay Tiến sỹ hệ số lương vẫn "vũ như cẩn" cả. :Battin ey:
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế à, mình thì làm công ty chứ ko làm công chức nhưng hệ số lương cơ bản và kinh doanh của mình đều theo hệ số cũ. Mình chỉ biết có quy định của nhà nước là lương khởi điểm cử nhân là 2,34; thạc sỹ là 2,67; tiến sỹ là 2.95. Nên mấy năm trước chỗ mình có người đi học thạc sỹ về lương đang ở mức 2,34 được tăng lên 2,67 luôn. Đúng là nhiều quy định quá ko biết thế nào. Cám ơn các mẹ
    • 1,118 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

k bít cơ quan bạn là gì. nhưng thường là pải theo qui định của cq đó cơ
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://mgod.webtretho.com/forum/f292.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://mgod.webtretho.com/forum/f292.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post29725556
    • 53 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangcau Xem bài viết
    Mình muốn hỏi các mẹ một chút.
    Mình đang có hệ số lượng 2,67 và theo quy định đến năm sau 2011 mình mới được tăng lương lên 2,95.
    Tuy nhiên mình vừa có bằng thạc sỹ thì ko biết mình có được lên thẳng mức 2,95 không?
    Vì mình chỉ đọc thấy có một quy định của nhà nước là lương khởi điểm của thạc sỹ là 2.67. Nhưng mình đang làm ở cơ quan đó mà không phải khởi điểm thì có được lên mức mới ngay không?
    Cám ơn các mẹ
    Chắc là phải theo qui định của từng cty như bạn hoa_ngau_nhien nói. Còn như ở NH mình thì CV, ThS, TS cũng ăn lương CV hết chứ ko phân biệt, có hơn ở chỗ nếu có bằng ThS hay TS thì sẽ được lên lương trước thời hạn 1 năm so với quy định. Theo mình thì bạn nên hỏi bộ phận TC nhân sự CQ bạn cho rõ ràng.
    • 1,975 Bài viết

• 1,530 Được cảm ơn

sao ko hỏi thẳng chỗ bạn làm mà lên đây hỏi, ng ta có câu phép vua thua lệ làng. còn lên đây thì lắm thầy nhiều ma
    • 2,062 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

chuẩn. Như mình làm cả nhà nc, và nước ngoài, bằng thạc sĩ chỉ là tiêu chuẩn để họ xét tuyển sắp xếp vị trí thôi, chả thấy đc lên lương đâu. Mình có bằng thạc sĩ 6 năm rồi mà bg về lại nhà nước lương vẫn 2,67, thấp tè. Làm nước ngoài lương cao nhưng lại vất vả áp lực nhiều trong khi mình con nhỏ, còn làm nhà nước thì nhàn rỗi quá mai một đi các kỹ năng, lương không đủ ăn sáng. Nghĩ lại thấy dùi mài học hành cho lắm, bằng nọ cấp kia cũng chả để làm gì. Phí công học hành và tiền đầu tư của bố mẹ quá đi mất:Sad:
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ. May quá sếp tớ đã tự cho tớ lên lương trước thời hạn 1 năm. Cái này đúng là phép vua thua lệ làng, do sếp tự quyết cả thôi.
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng đấy cái này do sếp của bạn thui, cố nịnh xếp nha
    • 160 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Các chị ơi , làm trong ngân hàng ( cụ thể là mấy ngân hàng quốc doanh) , có cần thiết học lên thạc sỹ không ạ , có được lên lương hay có cơ hội thăng tiến hơn không ạ?