ĐẦU TƯ & KINH DOANH

Có ai có kinh nghiệm làm MC chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.52K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cả nhà giúp mình với, tình hình la mai tớ bị ép làm Mc cho chương trình tổng kết cuối năm ở công ty. Mà hick hik, bj chả có ý tưởng và khái niệm j về những thứ cần nói cả. Tớ còn chưa đưng trên sân khấu bao giờ chứ đừng nói là dẫn chương trình. Các mẹ nào có ý tưởng j thì giúp tớ với nhé. Tớ xin chân thành cảm ơn. :Rose::Rose::Kiss::Kiss:

• 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

hihih , em từng làm MC cho những buổi tổng kết của cơ quan , không biết có thể giúp chị không? thế nhưng theo em thì trước khi chị lên sân khấu á ( run lắm) phải đứng trước gương tự nói với mình nói về chương trình, giống như chị dẫn chương trình cho cơ quan. em đã từng làm như vậy , sau 1 lần thì hihih thoải mái hơn đứng đâu cũng nói được . Hoặc nếu chị ở chung nhà với gia đình sau khi tập 1 hồi , nói gia đình làm khán giả và chị bắt đầu làm MC ( tuy hơi tức cười nhưng hữu ích lắm đó) . Việc khác nữa nếu quá run thì làm MC đừng tập trung vào mọi người quá mà chị phải chú tâm vào chưng trình ( hoá thân đó ) như vậy dù ai nói ngả nói nghiêng thì chị vẫn hoàn thành tốt, con khi nhìn người ta cười chị tưởng bị chọc quê là cứng lưỡi luôn khong nó được gì :Battin ey: chúc chị hoàn thành tốt nhiệm vụ nhé