LÀM GIÀU

Chuyển khoản từ Vietinbank sang vietcombank (em nhờ mod mấy hôm ạ)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 73 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện là thế này... Chiều hqua em đi ra vietinbank gửi tiền cho 2 chị tk vietcombank. Trên jấy ghi thời jan chuyển là 16h15.
    Đến hôm nay 2 chị ấy vẫn chưa nhận đc tiền... Em ra bank hỏi thì nó bảo thứ 2 quay lại, thứ 7 + cn bank nghỉ.
    Em nghĩ không biết là do tại em chuyển muộn qúa nên vietcombank chưa nhận đc, vietinbank thì nghỉ nên thứ 2 mới nhận đc hay là do bị lỗi... Em đã kiểm tra lại số tk chính xác rùi... Có ai bị như em ko ạ... Em sốt ruột quá T_T.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bạn đừng nôn nóng vội nhé!
    Vệc chuyển khoản giữa 2 bank khác nhau thì cách 1-2 ngày làm việc mới nhận được là chuyện bình thường.
    Công ty mình chuyển lương cho NV cũng vậy.
    Bạn đợi đến T2 hoặc T3 đi nhé!
    Nếu lúc đó vẫn chưa nhận được thì bạn ra VCB hỏi thử xem sao cũng chưa muộn.
    Nhớ mang theo "bằng chứng" là bản sao kê, hoặc ko có thì bảo NH kiểm tra trên hệ thống của họ cũng được.
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,209 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Hi miyoun
    Bạn chuyển tiền liên ngân hàng(chuyển từ ngân hàng này sang 1 ngân hàng khác), mà lại chuyển lúc 16h30 thì đúng là không nhận được rồi.

Mình làm trong ngân hàng nên mình biết, tất cả những món tiền gửi sau 3h30 chiều không thể đi citad liên ngân hàng được. Nên món tiền đó sẽ chuyển sang ngày tiếp theo làm việc.
    Tuy nhiên vì thứ 7 ngân hàng nhà nước cũng không làm việc nên món tiền của bạn thứ 2 mới đi được. Có lẽ trưa hoặc chiều thứ 2 thì người nhận mới nhận được.

Khi đi liên ngân hàng, thì món tiền từ Vietinbank sẽ đi qua ngân hàng nhà nước rồi mới đi tới Vietcombank nên nó lâu hơn là vậy, và phụ thuộc vào ngày giờ ngân hàng nhà nước làm việc.

Vì vậy, muốn chuyển tiền liên ngân hàng thì món tiền của bạn phải đến ngân hàng trước 3h chiều.
    Có 1 cách đơn giản và nhanh hơn là bạn vào VCB nộp tiền cho tk của VCB (chuyển tiền trong cùng ngân hàng). thì món tiền sẽ có liền ngay lập tức hoặc chậm thì cách 1,2 tiếng sau.

Khi chuyển tiền bạn còn giữ liên 2 của ngân hàng, nên có khiếu nại j thì mang liên 2 đến hỏi ngân hàng nhé.
    • 141 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho e hỏi mức chuyển khoản tối đa giữa 2 ngân hàng vietinbank và vietcombank 1 lần là bao nhiêu ạ?
    • 546 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

To camvancoi:nếu bạn muốn chuyển tiền vào tk vietcombank thì bạn sang phòng giao dịch của nó mà nộp cho rẻ,chứ phí chuyển tiền từ viettin sang vietcom cũng đắt,cụ thể là bạn có tiền trong tài khoản viettin chuyển khoản sang 1 tk ở vietcom phí như sau:
    -nếu tk vietcom cùng tỉnh với nơi bạn mở tk viettin thì nếu chuyển tiền trước 11h30’ (hoặc sau 11h30 nhưng KH đồng ý chuyển vào ngày hôm sau) và số tiền nhỏ hơn 500 trđ thì phí là 10k/món
    Sau 11h30 (hoặc nhận chứng từ trước 11h30 nhưng số từ 500 trđ trở lên hoặc KH có nhu cầu chuyển khẩn) là 0.03% số tiền chuyển min là 20k/món.
    -Nếu tk vietcom khác tỉnh bạn mở tk viettin thì 0.07% số tiền chuyển,min 30k/món.
    còn nếu bạn nộp tiền mặt bên viettin để chuyển sang vietcom thì 0.07%-0.1% số tiền chuyển,min 20k/món.
    Mình ko có tk viettin hay vietcom mà chỉ xem biểu phí nên chỉ nói được như vậy thôi,mong giúp ích được bạn