LÀM GIÀU

Chung cư Tây Hồ Residence

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 137 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Sắp mở bán căn hộ Tay Ho Residence giá từ 27 triệu đồng/m2
    BẢO ANH
    19/09/2012 09:32 (GMT+7)

Ngày 21/9, Công ty Cổ phần Đầu tư xây dựng và Phát triến nhà số 7 Hà Nội (Handico 7) sẽ chính thức chào bán khu căn hộ của tòa CT2A thuộc dự án Khu nhà ở Xuân La, Tây Hồ, Hà Nội (Tay Ho Residence).

Tay Ho Residence là dự án khu nhà ở gồm 4 tòa tháp cao từ 15 đến 27 tầng và khu biệt thự cao cấp được xây dựng trên khuôn viên rộng 24.000 m2. Phía Tây dự án giáp với đường vành đai 2, phía Đông và Đông Nam giáp với đường Lạc Long Quân và Âu Cơ, nằm kế cận với tuyến đường cao tốc Bắc Thăng Long hướng đi sân bay quốc tế Nội Bài.

Các căn hộ tại CT2A có diện tích dao động từ 58 đến 125m2. Tòa CT2A thuộc dự án Tay Ho Residence sẽ chính thức khai trương căn hộ mẫu và mở bán từ 21/9 với giá từ 27 triệu đồng/m2, chưa bao gồm VAT.

Hiện dự án CT2A đã hoàn thành toàn bộ phần thô và hiện đang trong quá trình lắp đặt hoàn thiện, dự kiến tháng 12 năm nay sẽ được đưa vào sử dụng và bàn giao cho khách hàng.

Dự án do Handico 7 làm chủ đầu tư và Savills Việt Nam là đơn vị tư vấn tiếp thị và phân phối độc quyền.
    (http://vneconomy.vn/2012091909202594...ieu-dongm2.htm)
    ----------------------------------------------------

Bạn nào có thông tin về dự án này hoặc quan tâm đến dự án này thì chia sẻ thông tin nhé. 27 triệu/m2 chưa có thuế và phí là giá tương đối cao so với giá chung và khả năng mua của khách hàng hiện nay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho e ké chung cư G9 xuân đỉnh nhé.
    cách hồ Tây 500m, giao thông vô cùng thuận tiện. . Căn hộ mới, điện nước đầy dủ, khu dân cư văn minh, an ninh tốt, Diện tích 71m2, 2PN, 1PK, 1PB, , khu an ninh, có thang máy 2 làn. khong qua trung gian. L/h: Cô Hà (ĐT: 0918386693)(là mẹ e ah).
    các chị ai có nhu cầu cứ goi cho mẹ em nhé! giá cả rất là hữu nghị ah!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã mua căn hộ Tay Ho Residence chưa? Minh cung dang tim hieu thong tin. Nếu mẹ nào có thông tin gì hữu ích thì chia sẻ nhé !
    • 118 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Vị trí không đẹp như quảng cáo. Cả tòa có 3 loại căn hộ thiết kế được , còn lại là dở. Những căn view được ra Hồ Tây chỉ ở mức tạm thời vì sẽ bị chắn bởi tòa đang xây. Thang máy diện tích quá nhỏ, đây là nhược điểm cực lớn của dự án, một tầng có trên 6 căn mà chỉ có 2 thang máy , mỗi thang máy chỉ nhét được 4 người đứng sát với nhau. Thang máy của chung cư rẻ tiền như Việt hưng, Xa la cũng không rẻ tiền như dự án này.
    So vị trí, giá tiền như nhau, mua Ct13 Udic ở trong quần thể Ciputra ngon hơn hẳn, đã có sẵn quần thể rồi, vị trí tốt hơn nhiều. Đánh giá của mình như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là thang máy nhỏ thât. Nhìn quy hoạch thì có vẻ được nhưng chả biết bao giờ nó mới thành như thế, hiện tại thì hạ tầng cũng xung quanh tòa nhà cũng chưa có, không biết đã nhiều người mua căn hộ ở đây chưa mà tư vấn nói là đã bán được 3/4 số căn hộ. Minh đang tìm mua căn hộ chung cư <=100m2 quanh khu vực Tây Hồ, mẹ nào biết chỗ nào ổn thì share mình với nhé. Cám ơn nhiều!
    • 118 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Bạn tham khảo mấy tòa tái định cư Ct14 đã ở, Ct13 đã xây xong thô của Udic trong Ciputra, hoặc mấy chung cư ở đường Xuân La, đi vào một ngõ rất to cắt đường Xuân La ý, ngay đầu đường thôi. Đợt Tết năm ngoái có người bán căn 70m giá rẻ kinh khủng, chưa kịp cọc đã bị mua mất.
    • 2,720 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tretholover Xem bài viết
    Đúng là thang máy nhỏ thât. Nhìn quy hoạch thì có vẻ được nhưng chả biết bao giờ nó mới thành như thế, hiện tại thì hạ tầng cũng xung quanh tòa nhà cũng chưa có, không biết đã nhiều người mua căn hộ ở đây chưa mà tư vấn nói là đã bán được 3/4 số căn hộ. Minh đang tìm mua căn hộ chung cư <=100m2 quanh khu vực Tây Hồ, mẹ nào biết chỗ nào ổn thì share mình với nhé. Cám ơn nhiều!
    Thông tin in đậm trên mình cho là chém gió đấy. Giá cao ngất ngưởng, lại bung ra trong thời điểm này thì khó có chuyện bán đc nhiều thế.
    Có thông tin là dự án này vốn dĩ là nhà tái định cư, vì thế nên có nhiều căn diện tích nhỏ. Tuy nhiên sau ko hiểu sao đc cho chuyển đổi thành nhà thương mại. Vì thế mới có chuyện xây thô xong đắp chiếu gần 3 năm. Cái tên mỹ miều Tây Hồ Residence là mới có thôi ạ. Cũng vì thế nên đến bây giờ CĐT mới mở bán và huy động vốn
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misaki0219 Xem bài viết
    Thông tin in đậm trên mình cho là chém gió đấy. Giá cao ngất ngưởng, lại bung ra trong thời điểm này thì khó có chuyện bán đc nhiều thế.
    Có thông tin là dự án này vốn dĩ là nhà tái định cư, vì thế nên có nhiều căn diện tích nhỏ. Tuy nhiên sau ko hiểu sao đc cho chuyển đổi thành nhà thương mại. Vì thế mới có chuyện xây thô xong đắp chiếu gần 3 năm. Cái tên mỹ miều Tây Hồ Residence là mới có thôi ạ. Cũng vì thế nên đến bây giờ CĐT mới mở bán và huy động vốn
    Haizzz, mình đọc về dự án này trên mạng, đến lúc tìm đến nơi mình cứ tưởng vào nhầm chỗ vì bên ngoài khác xa so với tưởng tượng của mình. Cơ sở hạ tầng chưa có gì, bên cạnh là một tòa đang xây dở ngổn ngang. Vườn hoa, cây cối không đâu vào đâu. Thế mà giá lại cao ngất ngưởng (các em ý bảo mình là khoảng 30 -32t/m, riêng căn 70.5 khoảng gần 28t/ vì căn này xấu, phòng méo và ban công Tây Bắc). Khoảng 25t/m thì theo mình mới hợp lý.
    Em nhớ giữ tính tình con gái Bắc
    Nhớ điêu ngoa nhưng giả bộ ngoan hiền
    Nhớ dịu dàng nhưng thâm ý khoe khoang
    Nhớ duyên dáng, ngây thơ mà xảo quyệt! (~~~ Nguyễn Tất Nhiên~~~)
    • 2,720 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

25tr bao gồm cả VAT và bảo trì thì được
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hóa ra là nhà tái định cư chuyển đổi, thế thì chất lượng xây dựng cũng chưa biết thế nào nhỉ.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraiyeuquycuabo Xem bài viết
    Bạn tham khảo mấy tòa tái định cư Ct14 đã ở, Ct13 đã xây xong thô của Udic trong Ciputra, hoặc mấy chung cư ở đường Xuân La, đi vào một ngõ rất to cắt đường Xuân La ý, ngay đầu đường thôi. Đợt Tết năm ngoái có người bán căn 70m giá rẻ kinh khủng, chưa kịp cọc đã bị mua mất.
    Có phải mấy chung cư ở ngõ 28 Xuân La ko bạn? Ở đó có khu nhà F thấy mọi người bảo là tốt nhất và mình cũng thấy mấy người rao bán trên mạng, còn lại là nhà tái định cư.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tretholover Xem bài viết
    Có phải mấy chung cư ở ngõ 28 Xuân La ko bạn? Ở đó có khu nhà F thấy mọi người bảo là tốt nhất và mình cũng thấy mấy người rao bán trên mạng, còn lại là nhà tái định cư.
    Tòa nhà này cũng khá cũ kỹ rồi,được cái ngay cạnh đường to 32m lên thẳng cầu Nhật Tân và gần chợ ở ngõ 28 cũng như Hồ Tây.
    Tầng 1 ngổn ngang và không sạch sẽ,đấy là mình nhìn bên ngoài.
    Mình cũng đang tham khảo để mua môt căn ở đây,nhưng cũng đang phân vân với CT13 Ciputra.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm nay mình cũng đi xem căn hộ ở tầng 14,diện tích 70,5m -79 và 82m .Tổng quan thì sạch đẹp,có sẵn tủ bếp,phòng tắm vách kính,sàn gỗ,các phòng đều có nhiều ánh sáng,thang máy đúng lad nhỏ quá.Giá của căn 70 là 2126 tr,căn 79m là 2354 tr.Giá cao các mẹ nhỉ
    • 165 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bên Ngân hàng e đang liên kết với dự án mà ls ưu đãi chỉ 6%/năm, nhg chương trình chỉ đến 8/10 thôi. Vì vậy bố mẹ nào có nhu cầu thì inbox cho em nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nam.nguyenphung; 03/09/2013 vào lúc 11:50 PM.