LÀM GIÀU

Chung cư Nam Đô - 609 Trương Định

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 58.2K Lượt đọc
  • 466 Trả lời

• 217 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin về chung cư Nam Đô - 609 Trương Định không? Chia sẻ cho mình với. Mình đang có nhu cầu mua mà mù tịt...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chung cư này giá rẻ hơn so với mấy cc gần đấy, Thông tin trên các trang rất nhiều bạn à, như trang thông tin dự án, cafef.... hoặc bạn có thể vào ĐÂY để xem, CC này do ngân hàng GP Bank làm chủ đầu tư.
    Trái tim người mẹ là kiệt tác của thượng đế. (gretry)
    (Quỳnh Anh 0942.281.888)
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sáng nay tổ chức chào bán sản phẩm ở khách sạn Fotuna đấy.có cả tiệc buffet nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi litt; 24/06/2011 vào lúc 10:19 AM.
    • 224 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

giá rổ thế nào anh chị em ơi ?!
    Bác nào ở HN có nhu cầu vay ngân hàng mua nhà, ôtô hay kinh doanh thì PM em nhé, ls cạnh tranh !
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi runi2410 Xem bài viết
    giá rổ thế nào anh chị em ơi ?!
    Giá rẻ hơn so với times city và mấy chung cư gần đó mẹ à, giá gốc 22 giá bán 23tr đấy.
    (Quỳnh Anh 0942.281.888)
    • 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thì nghĩ cứ để tháng sau hãy mua các mẹ à, nó còn giảm nữa đấy
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chung cư Nam Đô 609 Trương Định em được biết là Chủ đầu tư dự án là GP-Invest, chủ tịch là bác Hiệp Contresim, cổ đông có GP bank, Harpro. Hôm 24/6 Công ty cổ phần đầu tư Dầu khí Toàn Cầu (GP-Invest) chính thức tổ chức buổi công bố giới thiệu dự án Nam Đô Complex. chung cư 609 trương định gồm 02 tòa ct1 và ct2, cao 25 - 28 tầng. Mẹ nào mua thì tìm hiểu tiếp nhé
    • 224 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

em rất quan tâm dự án này, trong tình hình BDS đang ntn thì múc cũng hơi cóng nhưng mà giá rổ nghe có vẻ hợp lý quá, rẻ hơn khá nhiều so với căn hộ ở Linh Đàm, chỉ không biết tiến độ sẽ như thế nào. Vào web GPI chả thấy thông tin j nhiều về tiến độ của các công trình...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi runi2410; 27/06/2011 vào lúc 09:35 AM.
    Bác nào ở HN có nhu cầu vay ngân hàng mua nhà, ôtô hay kinh doanh thì PM em nhé, ls cạnh tranh !
    • 224 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

vãi tè, đang quan tâm đến DA này nên lên mạng tìm hiểu, ai ngờ tìm đc mấy tin kiểu này:

Dự án chung cư 609 Trương Định (Hà Nội): Chưa thể khởi công bởi… kẹt tiền!

Trả lời câu hỏi của phóng viên Báo Đầu tư về những thông tin này, ông Nguyễn Quốc Hiệp – Chủ tịch HĐQT Công ty cổ phần đầu tư Dầu khí Toàn Cầu khẳng định, GP.Invest chưa bán sản phẩm căn hộ cho bất kỳ cá nhân, tổ chức nào và cũng không hề có “suất ngoại giao” nào tại dự án này!

“Chúng tôi tuyệt đối tuân thủ Luật Kinh doanh bất động sản, chỉ bán căn hộ chừng nào hoàn thành xong móng của dự án. Khách hàng cần cảnh giác với các hợp đồng môi giới mua bán căn hộ trên thị trường hiện nay hoàn toàn là “tin vịt”. Doanh nghiệp sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm nếu có hợp đồng mua bán căn hộ giữa chủ đầu tư với khách hàng là tổ chức hay bất kỳ cá nhân nào”!
    Thật lòng thì em rất quan tâm đến DA này nhưng chắc bjo không dám múc nữa. Định im lặng rời bỏ topic nhưng nghĩ lại, có lẽ em post lên để anh chị em nào có nhu cầu mua ở đây thì tham khảo và suy nghĩ chín chắn. Em thì sẽ dừng lại chờ đợi, bao giờ nó xây xong móng, có giấy phép xây dựng, có hợp đồng mua bán... đắt hơn 1 chút cũng đc...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi runi2410 Xem bài viết
    vãi tè, đang quan tâm đến DA này nên lên mạng tìm hiểu, ai ngờ tìm đc mấy tin kiểu này:

Dự án chung cư 609 Trương Định (Hà Nội): Chưa thể khởi công bởi… kẹt tiền!

Thật lòng thì em rất quan tâm đến DA này nhưng chắc bjo không dám múc nữa. Định im lặng rời bỏ topic nhưng nghĩ lại, có lẽ em post lên để anh chị em nào có nhu cầu mua ở đây thì tham khảo và suy nghĩ chín chắn. Em thì sẽ dừng lại chờ đợi, bao giờ nó xây xong móng, có giấy phép xây dựng, có hợp đồng mua bán... đắt hơn 1 chút cũng đc...
    Tin đó đã từ tháng 3/2011 rồi mẹ. Bạn xem lại thì biết chính xác bào báo này là 3/2011 http://land.cafef.vn/201103020356599...i-ket-tien.chn. Hiện nay nó đã khởi công trở lại. Hôm sáng 24/6 mở hội thảo chào bán sản phẩm căn hộ Nam Đô rồi mẹ.

Tin mới ngày 24/6/2011 đây mẹ: Công bố giới thiệu dự án Nam Đô Complex.
    Công ty cổ phần đầu tư Dầu khí Toàn Cầu (GP-Invest) vừa chính thức tổ chức buổi công bố giới thiệu dự án Nam Đô Complex.
    Phát biểu tại buổi lễ, ông Nguyễn Quốc Hiệp, chủ tịch HĐQT Công ty CP GP-invest cho biết, dự án được chào bán với giá cạnh tranh chỉ 22 triệu đồng/m2 (chưa bao gồm VAT và % phí bảo trì). Tiến độ đóng tiền linh hoạt chia ra làm nhiều đợt. Chủ đầu tư cam kết tiến độ và chất lượng dự án
    Hiện tại, dự án đang trong quá trình khoan trắc, đóng cọc móng. Dự kiến, Nam Đô Complex sẽ đi vào sử dụng vào năm 2013.
    Các dự án mà có NH đứng ra thì sẽ rất an toàn.
    • 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ dự án CĐT là Ngân Hàng thì không phải lo về vấn đề tài chính. Em cũng đang quan tâm đến Tòa CT2 ở đây, chờ xem tháng sau nó giảm chút đỉnh tậu căn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 05.12; 30/06/2011 vào lúc 09:34 AM.
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chung cư Nam Đô cũng đã khởi công trở lại và hiện đã xong 2 tầng hầm rồi. Nhiều mẹ muốn mua những cứ chờ đợi BĐS sẽ giảm xuống nữa, nhưng các mẹ cứ thấy mấy tháng trước nó có giảm, nhưng như tháng 6 không thấy nó giảm chút nào nữa cả, vì bây giờ gần như ai có hàng đều ôm và chờ đợi thị trường tốt hơn chút sẽ bán. Hơn nữa, NH cũng đang điều chỉnh nới lỏng hơn chút về vốn cho các dự án bình dân, tiến độ tốt, khả năng thu hồi vốn cao (xem ý kiến Bộ trưởng Bộ XD). Nhưng như thế cũng làm giảm bớt căng thẳng tiền cho BĐS. Chung cư Nam Đô em thấy hiện giá là quá rẻ so với các CC gần đó, mẹ nào mua thì mua luôn, không cứ đợi sẽ không có lợi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nicky12; 02/07/2011 vào lúc 09:14 AM.
    (Quỳnh Anh 0942.281.888)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thấy mẹ nào mà muốn mua CC Nam Đô thì đừng chần chừ nữa,, vì chính sách thắt chặt tín dụng cũng đang được tháo cởi dần, nên tiềm năng tăng giá là rất có thể trong 2 hoặc 3 tháng nữa. Hơn nữa, chính phủ đã thay đổi quan niệm phân loại BĐS, đưa ra khỏi nhóm phi sản xuất. Loại BĐS khỏi nhóm phi sản xuất nhưng vẫn phải kiểm soát về vốn. Em thấy thị trường mấy tháng vừa rồi trầm, tuy giá có giảm chút nhưng vẫn cao hơn thời gian tháng 1/2010.Vì thế, mẹ nào mua thì mua trong thời gian này là hợp lý.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slay201 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết thông tin về chung cư Nam Đô - 609 Trương Định không? Chia sẻ cho mình với. Mình đang có nhu cầu mua mà mù tịt...
    Mẹ định mua Chung cư Nam Đô 609 Trương Định để ở hay là đầu tư, nếu mua để ở thì mua ở đây thì được, nhưng nếu mua để đầu tư thì nên mua đất dự án hơn, chứ chung cư giờ nhiều khó thanh khoản hơn là đất dự án.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thì nghĩ khác, chung cư mà căn đẹp, diện tích nhỏ khoảng 65-80m2 thường dễ thanh khoản.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicky12 Xem bài viết
    Chung cư Nam Đô cũng đã khởi công trở lại và hiện đã xong 2 tầng hầm rồi. Nhiều mẹ muốn mua những cứ chờ đợi BĐS sẽ giảm xuống nữa, nhưng các mẹ cứ thấy mấy tháng trước nó có giảm, nhưng như tháng 6 không thấy nó giảm chút nào nữa cả, vì bây giờ gần như ai có hàng đều ôm và chờ đợi thị trường tốt hơn chút sẽ bán. Hơn nữa, NH cũng đang điều chỉnh nới lỏng hơn chút về vốn cho các dự án bình dân, tiến độ tốt, khả năng thu hồi vốn cao (xem ý kiến Bộ trưởng Bộ XD). Nhưng như thế cũng làm giảm bớt căng thẳng tiền cho BĐS. Chung cư Nam Đô em thấy hiện giá là quá rẻ so với các CC gần đó, mẹ nào mua thì mua luôn, không cứ đợi sẽ không có lợi.
    Như mẹ nói thì chung cư này đã khởi công trở lại, vậy khi nào thì bàn giao nhà mẹ. Mua nhà chung cư, lo nhất là tiến độ bàn giao, vì ít chủ đầu tư bàn giao đúng hạn lắm.
    • 703 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

nhà tớ ngay gần khu này, nên hầu như ngày nào cũng đi qua, theo tớ quan sát thì chưa xây dựng đc gì, chỉ thấy máy móc kiểu như khoan nhồi thôi chứ đã thấy xây dựng đc tí nào đâu nhỉ, ngoài máy móc ra thì vẫn thấy là bãi đất trống mà
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
    • 176 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình thấy khu này làm ngày làm đêm, mình hay đi qua chỗ đó cả sáng cả tối, đúng là đang làm móng chưa lên được hình hài nhưng nó cũng mới bán mà. Mình thấy khu này mua để ở cho ai có gia đình xung quanh khu này thì được, mới cả mình nghĩ nó sẽ xong có khi sớm hơn cả các chung cư tại các khu mới mở ấy chứ, vì hạ tần khu mới mở tốt nhưng để hoàn thành xong toàn bộ thì chắc 10 năm nữa, còn khu Nam Đô thì khu vực xung quanh ổn định hết rồi, ghét nhất caí đg bé. CÒn về giá trong thời điểm này là 22 chưa thuế và bảo trì tính ra cũng đến gần 25, cũng không hấp dẫn lắm cho 1 dự án mới. Em nghĩ giá có khi đc chiết khấu trong thời gian tới
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhphuong34 Xem bài viết
    Như mẹ nói thì chung cư này đã khởi công trở lại, vậy khi nào thì bàn giao nhà mẹ. Mua nhà chung cư, lo nhất là tiến độ bàn giao, vì ít chủ đầu tư bàn giao đúng hạn lắm.
    Tiến độ bàn giao là 2013 mẹ à, về tiến độ bàn giao mẹ không phải lo đâu. Còn giá em nghĩ là hấp dẫn hơn so với các CC gần đó rồi, nếu tính thuế và phí bảo trì nữa là 24,2tr thôi.
    (Quỳnh Anh 0942.281.888)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà em ở Trương Định, nên cũng thấy dự án Nam Đô này đang làm móng, cũng gần xong rồi. Chung cư này xây dựng về cơ bản em thấy rất thoáng, vì khu này ít chung cư, chỉ mỗi tội là đường có hẹp, nên giờ cao điểm cũng hay tắc đường. Nhưng nếu đường 2,5 hoàn thành thì lúc đó sẽ đỡ hơn.