LÀM GIÀU

Chung cư Hà đô Parkview- Dịch vọng

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 49.5K Lượt đọc
  • 360 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 42 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các bác,
    Có bác nào biết bể bơi nằm ở tầng mấy không ? Hôm trước có chú sale bảo ở tầng 3A nhưng tôi thấy sàn bê tông tầng 3A hơi mỏng, sợ không chịu được sức nặng của bể bơi . Làm ở tầng 3 nghe có vẻ có lý hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocu_memuop; 06/09/2013 vào lúc 05:14 PM.
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Căn nhỏ nhất 92m2 mẹ nó nhé. Tiếp đó là căn 98 m2. Còn lại từ 120 - 180 m2.

Trích dẫn Nguyên văn bởi metivacun Xem bài viết
    Căn ở đây nhỏ nhất là bao nhiêu m2 hả các bố mẹ? Và có còn căn nhỏ như vậy không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bể bơi tầng 4 bạn à... Đợt này mở bán là đợt cuối rồi, nghe thằng bạn nói còn có 30 căn nữa chưa kể mấy căn thông tầng các mẹ à.
    Cứ theo tiến độ này chắc tầm giờ sang năm mới xong thô quá các mẹ nhỉ?
    • 42 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iPhone8 Xem bài viết
    Bể bơi tầng 4 bạn à... Đợt này mở bán là đợt cuối rồi, nghe thằng bạn nói còn có 30 căn nữa chưa kể mấy căn thông tầng các mẹ à.
    Cứ theo tiến độ này chắc tầm giờ sang năm mới xong thô quá các mẹ nhỉ?
    Chắc ý bạn là bể bơi ở tầng 3A . Mình thấy sàn bê tông tầng này mỏng hơn sàn tầng 2 và 3, không có các dầm to chịu lực. Giả sử bể bơi có kích thước 10mx10m, sâu 1m thì riêng khối lượng nước đã là 100 tấn rồi ! Liệu cái sàn tầng 3A có chịu được không ? Mình nghĩ bể bơi ở tầng 3 có vẻ hợp lý hơn. Bạn nào có người quen bên chủ đầu tư giải đáp thắc mắc dùm mình được không ? Thanks
    Nhân tiện mình gửi các bạn ảnh công trình mới chụp hôm nay:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocu_memuop; 09/09/2013 vào lúc 04:24 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì lại thích tầng cao nên lấy căn 123m2 tầng 29 rùi... Hình như mấy căn tầng cao ông bạn mình nói là khách lấy hết rồi ban à. Quan điểm của mình là: Đã lên CC là lên tầng cao luôn.. vừa có view vừa thoáng mát...

Nhìn thấy mọi người ra công viên chơi ham quá hic hic
    • 96 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn iphone8 cho mình hỏi nhờ là bạn lấy căn 123m tầng 29 lâu chưa vậy? Cảm ơn bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi iPhone8 Xem bài viết
    Mình thì lại thích tầng cao nên lấy căn 123m2 tầng 29 rùi... Hình như mấy căn tầng cao ông bạn mình nói là khách lấy hết rồi ban à. Quan điểm của mình là: Đã lên CC là lên tầng cao luôn.. vừa có view vừa thoáng mát...

Nhìn thấy mọi người ra công viên chơi ham quá hic hic
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dự án chậm thế này thì cứ chờ được 2/3 xây thôi hẵng xuống tiền.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất quan tâm đến dự án HD Park View. Mấy hôm nay cũng lên sàn BĐS HĐ để tìm hiểu. Nhưng những căn mình thích thì bên đó đều bảo hết. Có mẹ nào đã mua được căn số 5,6,7,8 hoặc đối diện cũng được mà muốn bán lại thì pm hộ mình với nhé.Lê Hương 0919.761.886
    " Bông ngoan, Bông xinh, Bông yêu " của Ba Mẹ. Cầu mong tất cả những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với con. Ba mẹ mong 9m10d để gặp con quá đi thôi!!!!!!!
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruanhongqing800 Xem bài viết
    Bạn iphone8 cho mình hỏi nhờ là bạn lấy căn 123m tầng 29 lâu chưa vậy? Cảm ơn bạn.
    <br>Mình lấy căn đấy được 3 tháng rồi bạn à...<br><br>Giờ lo cày để nộp theo tiến độ thôi hic.<br><br>Mấy hôm rồi không qua không biết tình hình thế nào rồi mấy mẹ? Mẹ nào có thông tin up phát đi.&nbsp;<br><br>Không hiểu tiến độ có cải thiện gì không nhỉ?
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Awake Xem bài viết
    Dự án chậm thế này thì cứ chờ được 2/3 xây thôi hẵng xuống tiền.
    Lúc đấy bạn mua lại của người khác căn bạn thích nhé
    • 100 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Đang xây tầng 7 rồi nhé. Hôm trước tổ chức bỏ thầu để thi công hoàn thiện phần trong nhà. Sorry vì mình chả biết về kỹ thuật lắm nên nghe tai nọ nó lọt tai kia. Bạn mình làm bên dự án này nên thỉnh thoảng mình có hỏi thăm vì đã xuống tiền rồi mà :d . Tiến độ chắc chắn đảm bảo. Tình hình là giờ k còn căn để bán nữa. Nghe phong thanh là con đường bên cạnh mà mở thì dự án này quá đắc địa luôn.
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

trời, bạn có nhầm ko đấy, tối qua tớ qua xem thfi đang đổ mái tầng 5 thôi nhé (
    Trích dẫn Nguyên văn bởi panpoo Xem bài viết
    Đang xây tầng 7 rồi nhé. Hôm trước tổ chức bỏ thầu để thi công hoàn thiện phần trong nhà. Sorry vì mình chả biết về kỹ thuật lắm nên nghe tai nọ nó lọt tai kia. Bạn mình làm bên dự án này nên thỉnh thoảng mình có hỏi thăm vì đã xuống tiền rồi mà :d . Tiến độ chắc chắn đảm bảo. Tình hình là giờ k còn căn để bán nữa. Nghe phong thanh là con đường bên cạnh mà mở thì dự án này quá đắc địa luôn.
    • 96 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn vecon89 check tin nhắn nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vecon89 Xem bài viết
    Ngân hàng em tài trợ dự án này. Ai quan tâm Pm em tư vấn nhé
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn Panpoo nghe ai nói xây đến tầng 7 rồi thế? Mình vừa đi qua, vẫn chỉ loanh quanh ở tầng mái của khu thương mại thôi nhé, chắc tháng nữa sẽ lên được tầng 7 đấy. Căn hộ còn hay không cứ gọi điện đến sàn Hà Đô là biết ngay

• 100 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Tớ chả biết các bạn nhìn thế nào, chứ dân thi công thì họ bảo là đổ beton tầng 7 rồi. Tớ chả PR gì đâu, nhưng mà tớ xuống tiền vụ này vì bạn tớ làm ở HĐô cũng xuống tiền mua 1 căn ở đây, hơn 2 tỷ và có ý định chuyển đến ở khi nó hoàn thành. Chỗ này view đẹp. Nếu con đường bên cạnh mà mở nữa thì theo tớ thấy là quá được rồi. Còn nếu bạn nào muốn chắc chắn là tầng 5 hay tầng 7 để tớ hỏi lại rồi lên đây tán tiếp. hehe :d
    • 100 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình bổ sung thông tin nhé: tính đến chiều 17/9, đã đổ xong tầng 6, đang lắp coppha tầng 7 nhé.
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây là đoạn từ Bảo tàng dân tộc học ra đường cầu giấy:

Hà Nội: Đẩy nhanh tiến độ lập dự án đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài

Thứ Hai, 20/02/2012, 15:41 GMT+7

UBND TP Hà Nội có văn bản số 996/UBND-GT, gửi các Sở: Kế hoạch và Đầu tư, Quy hoạch Kiến trúc và UBND quận Cầu Giấy về việc đẩy nhanh tiến độ triển khai lập dự án đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài (từ Bảo tàng Dân tộc học đến đường 32).
    Theo đó, để khẩn trương triển khai dự án đầu tư xây dựng tuyến đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài (từ Bảo tàng Dân tộc học đến đường 32), UBND Thành phố chấp thuận về chủ trương giao UBND quận Cầu Giấy tổ chức lập quy hoạch chi tiết hai bên đoạn tuyến đường nói trên.
    Đường Nguyễn Văn Huyên hiện tại
    Đồng thời, UBND TP Hà Nội cũng giao UBND quận Cầu Giấy phối hợp với Sở Quy hoạch Kiến trúc để thống nhất về phạm vi, hướng dẫn tổ chức lập quy hoạch và trình thẩm định, phê duyệt quy hoạch theo quy định. Giao Sở Kế hoạch và Đầu tư khẩn trương thẩm định dự án đầu tư xây dựng tuyến đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài (từ Bảo tàng Dân tộc học đến đường 32), trình phê duyệt dự án trong tháng 2/2012.

Còn đây là đoạn cầu giấy đi qua nhà các mẹ nối với đường ra khu Kengnam:

Tuyến đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài sớm được triển khai

Đăng lúc: Thứ sáu - 02/08/2013 10:05 - Người đăng bài viết: manhpx

Hôm qua ngày 01/08/2013, phó Chủ tịch Thành phố Nguyễn Văn Khôi vừa ký ban hành Quyết định số 4568/QĐ-UBND phê duyệt cho phép chuẩn bị đầu tư Dự án xây dựng đường nối Cầu Giấy và K** Dịch Vọng (đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài)
    Tuyến đường có chiều dài 500m, tổng mức đầu tư trên 926 tỷ đồng, đoạn đầu tuyến từ đường Dương Đình Nghệ, điểm cuối giao với đường Cầu Giấy( đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài). Dường Nguyễn Văn Huyên kéo dài (từ Bảo tàng Dân tộc học đến đường 32)
    Quy mô mặt cắt ngang tuyến đường 50m, chiều dài 500m, tổng mức đầu tư trên 926 tỷ đồng. Đoạn đầu tuyến từ đường Dương Đình Nghệ, điểm cuối giao với đường Cầu Giấy. Thời gian thực hiện từ 2014 -2016. Thời gian thực hiện công tác chuẩn bị đầu tư đến quý 1/2014 với kinh phí 877 triệu đồng như đo đạc, khảo sát địa chất, địa hình, xin chỉ giới đường đỏ,…
    Trước đó tháng 2 vừa qua UBND TP Hà Nội có văn bản số 996/UBND-GT, gửi các Sở: Kế hoạch và Đầu tư, Quy hoạch Kiến trúc và UBND quận Cầu Giấy về việc đẩy nhanh tiến độ triển khai lập dự án đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài (từ Bảo tàng Dân tộc học đến đường 32). Đồng thời, UBND TP Hà Nội cũng giao UBND quận Cầu Giấy phối hợp với Sở Quy hoạch Kiến trúc để thống nhất về phạm vi, hướng dẫn tổ chức lập quy hoạch và trình thẩm định, phê duyệt quy hoạch theo quy định. Giao Sở Kế hoạch và Đầu tư khẩn trương thẩm định dự án đầu tư xây dựng tuyến đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài (từ Bảo tàng Dân tộc học đến đường 32)

Link tham khảo: http://sanhado.com/news/tcbc/Tuyen-duong-Nguyen-Van-Huyen-keo-dai-44/

X
    ong nhà là xong đường các mẹ nhỉ? Sau nay còn có bến tàu điện ngầm ngay chỗ giao giữa đường dịch vọng và đường cầu giấy... Tha hồ mà thuận tiện nhé các mẹ!

• 42 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miudzung Xem bài viết
    Bạn Panpoo nghe ai nói xây đến tầng 7 rồi thế? Mình vừa đi qua, vẫn chỉ loanh quanh ở tầng mái của khu thương mại thôi nhé, chắc tháng nữa sẽ lên được tầng 7 đấy. Căn hộ còn hay không cứ gọi điện đến sàn Hà Đô là biết ngay
    Tớ chả biết các bạn nhìn thế nào, chứ dân thi công thì họ bảo là đổ beton tầng 7 rồi. Tớ chả PR gì đâu, nhưng mà tớ xuống tiền vụ này vì bạn tớ làm ở HĐô cũng xuống tiền mua 1 căn ở đây, hơn 2 tỷ và có ý định chuyển đến ở khi nó hoàn thành. Chỗ này view đẹp. Nếu con đường bên cạnh mà mở nữa thì theo tớ thấy là quá được rồi. Còn nếu bạn nào muốn chắc chắn là tầng 5 hay tầng 7 để tớ hỏi lại rồi lên đây tán tiếp. hehe :d
    Các bạn không cần phải tranh cãi làm gi, sáng nay mình vừa qua công trình. Xin cập nhật hình ảnh mới nhất

So sánh với ảnh mình chụp cách đây 10 ngày thì thêm được 1 tầng rồi . Còn đang là tầng mấy thì còn tùy theo cách gọi nữa: ví dụ ở tòa nhà này trên tầng 3 được gọi là 3A, còn từ tầng 4 trở lên sẽ là tầng căn hộ . Với lại các bạn nói đang xây tầng 6 và tầng 7 đều đúng vì sàn tầng 7 cũng là trần tầng 6
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocu_memuop Xem bài viết
    Các bạn không cần phải tranh cãi làm gi, sáng nay mình vừa qua công trình. Xin cập nhật hình ảnh mới nhất

So sánh với ảnh mình chụp cách đây 10 ngày thì thêm được 1 tầng rồi . Còn đang là tầng mấy thì còn tùy theo cách gọi nữa: ví dụ ở tòa nhà này trên tầng 3 được gọi là 3A, còn từ tầng 4 trở lên sẽ là tầng căn hộ . Với lại các bạn nói đang xây tầng 6 và tầng 7 đều đúng vì sàn tầng 7 cũng là trần tầng 6

Nghe phong phanh là thô >10 tầng thì hoàn thiện vào làm cùng.. Vì vậy độ trễ giữa xây thô và hoàn thiện không đáng kể? Mẹ nào có thông tin về vụ này confirm cái nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dạo này không mẹ nào update thông tin cái nhỉ? Thấy trầm lắng quá hic