LÀM GIÀU

chung cư 57 Vũ Trọng Phụng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.5K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,602 Bài viết

• 1,375 Được cảm ơn

các chiên gia oi, ai đánh giá hộ mình 47 VTP và 57 VTP với ah? cái nào nhỉnh hơn về thiết kế và chất lượng ah? tks nhiều nhiều
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em không biết về kiến trúc. Hôm qua lượn qua 2 tòa 47, 57 VTP đều đang xây gần xong phần thô rồi. Nhìn hình vẽ thiết kế của cái 57 cũng khá đẹp, từ đường VTP còn để 1 khoảng sân khá rộng trước mặt, không biết còn xây dựng gì không, nếu đó là sân chơi thì thoáng quá. 47 thì sát mặt đường VTP, nhìn hơi bí :Sigh:, vì đường VTP vốn không có vỉa hè rộng, từ mặt bên phải toà nhà có thể nhìn ra đường Nguyễn Trãi. Hoành tráng nhất là Hapulico số 1 Nguyễn Huy Tưởng. Nói thật là lúc đầu em quan tâm đến CC bên VTP vì giá rẻ hơn nhưng nhìn tận mắt thì phải lòng khu Hapulico quá. Nó gồm 4 toà nhà 17 tầng, 2 toà 21 tầng, 2 toà 24 tầng và khu nhà chia lô. Em chết mê toà 24 tầng sát mặt Nguỵ Như Kon Tum, đối diện là chung cư Điện lực số 1 Nguỵ Như Kon Tum mới đang đào móng, cảnh quan xung quanh thoáng lắm ợ. Tuy nhiên với giá 35tr/m2 thì thật là :Sad::Sad::Sad: và các căn phần lớn là trên 100m2. Thật khó khăn để quyết định :Nottalkin: ước gì mình có nhiều xiền rooling::Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meobeoxinhiu Xem bài viết
    Em không biết về kiến trúc. Hôm qua lượn qua 2 tòa 47, 57 VTP đều đang xây gần xong phần thô rồi. Nhìn hình vẽ thiết kế của cái 57 cũng khá đẹp, từ đường VTP còn để 1 khoảng sân khá rộng trước mặt, không biết còn xây dựng gì không, nếu đó là sân chơi thì thoáng quá. 47 thì sát mặt đường VTP, nhìn hơi bí :Sigh:, vì đường VTP vốn không có vỉa hè rộng, từ mặt bên phải toà nhà có thể nhìn ra đường Nguyễn Trãi. Hoành tráng nhất là Hapulico số 1 Nguyễn Huy Tưởng. Nói thật là lúc đầu em quan tâm đến CC bên VTP vì giá rẻ hơn nhưng nhìn tận mắt thì phải lòng khu Hapulico quá. Nó gồm 4 toà nhà 17 tầng, 2 toà 21 tầng, 2 toà 24 tầng và khu nhà chia lô. Em chết mê toà 24 tầng sát mặt Nguỵ Như Kon Tum, đối diện là chung cư Điện lực số 1 Nguỵ Như Kon Tum mới đang đào móng, cảnh quan xung quanh thoáng lắm ợ. Tuy nhiên với giá 35tr/m2 thì thật là :Sad::Sad::Sad: và các căn phần lớn là trên 100m2. Thật khó khăn để quyết định :Nottalkin: ước gì mình có nhiều xiền rooling::Silly:
    Lưu ý bạn là 57 VTP sẽ tạm dừng một thời gian để giải quyết quỹ nhà của Thành phố đã nhé. Còn Hapulico thì giá nó phù hợp với giá trị sử dụng mà. Mình mua 47 VTP bây giờ muốn bán mà vẫn chưa được đây
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giá của 46 VTP nhỉnh hơn 57 đấy các bác ợ. Dưng mà nghe mô tả thì 57 có sân thoáng ăn đứt hơn rồi. Hapulico tòa 24t có người bán 30 thôi. Em tính làm căn ở khu này nhưng tiền cứ gửi tiết kiệm đã. Ko đi đâu mà vội
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catman07 Xem bài viết
    Lưu ý bạn là 57 VTP sẽ tạm dừng một thời gian để giải quyết quỹ nhà của Thành phố đã nhé. Còn Hapulico thì giá nó phù hợp với giá trị sử dụng mà. Mình mua 47 VTP bây giờ muốn bán mà vẫn chưa được đây
    Mình đang nhắm cái 57 VTP này, nếu thông tin của bác catman này chính xác thì cũng chùn nhỉ. Thôi, lại chờ thêm tí nữa vậy.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng vậy, giá chung cưt HN sẽ còn zíc zắc giảm từ bây giờ cho đến cuối năm sau trừ những khu chung cư sắp giao nhà có giá trên dưới 20 thôi mọi người ạ. Chung cư 57 VTP mà dừng thi công thì giá còn rơi nữa
    • 520 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganbob Xem bài viết
    Giá của 46 VTP nhỉnh hơn 57 đấy các bác ợ. Dưng mà nghe mô tả thì 57 có sân thoáng ăn đứt hơn rồi. Hapulico tòa 24t có người bán 30 thôi. Em tính làm căn ở khu này nhưng tiền cứ gửi tiết kiệm đã. Ko đi đâu mà vội
    Bạn ơi, giá bạn nói có phải họ giao căn hộ diện tích lớn không?
    Mình đang tìm hiểu căn S nhỏ (khoảng 100m2) toàn thấy đòi 34-34.5 thôi.. vẫn cao quá
    Đừng đi qua thời gian mà không để lại dấu vết ...
    • 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình không cố tình phản đối catman hoặc tin tạm dừng thi công của khu 57 này, vì chưa hề có gì để có thể biết là chính xác hay không. Nhưng chỉ dựa vào một lời nói thì không nên dễ dàng tin tưởng, hoặc quyết định mua bán theo tin đồn. Tốt nhất là nên tìm hiểu thêm, hoặc nếu bạn nào có tin tức gì thì cũng nên giúp mọi người bằng chứng cứ thuyết phục hoặc cách nào đó. Sẽ rất cám ơn bạn.
    Một tin như thế nếu đúng thì sẽ rất tốt cho những người có ý định mua, nhưng nếu sai thì sẽ ảnh hưởng rất lớn và tai hại đến những người đã mua hoặc đang có ý định bán. Mình chỉ mong mọi người thực sự có trách nhiệm khi đưa ra những tin quan trọng như thế này để giúp các thành viên khác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunflower81; 18/07/2011 vào lúc 10:41 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

các bạn đừng mua, có tí sân bên ngoài sẽ làm một tòa nữa đó, lối vào sẽ rất nhỏ, ken đất lắm.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi thế hả bạn, chỗ đó chỉ xây 2 block thôi. Mình cũng chưa đi thực tiễn. Vậy chỗ 57 đang xây 1 hay 2 block vậy?
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em tìm cũng khá nhiều rồi mà không thấy Hapulico có giá 30tr đâu các bác ợ. Phổ biến nhất là 34 - 35tr/m2 đó. Bác nào có giá rẻ hơn thì pm cho em với.
    57 VTP hợp túi xiền của vc em hơn. Bác Catman có thêm thông tin gì về việc tạm dừng thi công không ah?

Nhìn hình thì khu này chỉ là 1 toà nhà thui chứ nhỉ?
    • 4,371 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Hapu rẻ hơn nhiều mà, bạn nào có nhu cầu mua pm cho mình. Hôm trước có căn 80m bên tòa 17 giá là 32.5, căn hơn 100m bên tòa 21 thì có căn giá là 29.5 có căn là 31.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

57 vũ trọng phụng chắc chắn là xây 2 tòa mà. Một tòa ở và một tòa văn phòng. Mọi người ai đã và đang có ý định mua nhà 57 VTP thử update giá rổ xem nào
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Quy mô:

- Tổng số công trình: 2 công trình, bao gồm:
    - Khối nhà ở để bán: Tổng diện tích xây dựng: 18.953,98 m2.
    - Khối nhà văn phòng, dịch vụ cho thuê: Tổng diện tích xây dựng: 3.130,26 m2
    - Diện tích đất quy hoạch: 4269 m2.
    - Diện tích xây dựng: 1691, 9 m2.
    - Mật độ xây dựng: 39,63%.
    - Cấp công trình: Cấp 2.
    - Tổng diện tích sàn khối chung cư: 19477, 1 m2.
    - Tổng mức đầu tư 260 tỷ đồng.

Các đơn vị tham gia dự án :

- Đơn vị thi công: Công ty cổ phần xây dựng số 12 - Vinaconex.
    - Chủ đầu tư: Liên doanh Công ty cổ phần xây dựng số 12 - VINACONEX 12 và Công ty cổ phần nhựa Rạng Đông.
    - Đơn vị thiết kế : Văn phòng tư vấn và chuyển giao công nghệ xây dựng - Trường ĐHKT.
    - Tư vấn giám sát : Công ty cổ phần tư vấn Coninco
    • 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hồi mua khu này mình đã hỏi về tòa văn phòng, thì được trả lời là tòa nhà văn phòng nằm bên cạnh, kiểu chữ L nên chỉ che một góc nhỏ phía cạnh chung cư. Vào trong khu 57 xem thì sẽ thấy bên cạnh chung cư còn một khoảng đất rộng. Nếu như thế tính từ Nguyễn Trãi đi vào, sẽ là tòa văn phòng, rồi chung cư, và cạnh đó là Viện Năng lượng giấy . Hồi mình mua khu này đã xin file hợp đồng, sơ đồ chi tiết các căn hộ, nếu ai cần thì PM nhé. Vinaconex12 mới báo cho nhà mình là cuối tháng 8 này xây thô xong và nộp thêm 20% (đã nộp 50%).
    Hôm trước mình có hỏi nhưng hình như chưa ai có thông tin, có người sống ở gần đó nói với mình là họp tổ dân phố được thông báo có 1 con đường sẽ mở từ khu 57 sang Nguyễn Tuân, vì dọc VTP có nhiều khu chung cư đang xây nên cần có thêm đường. Có ai có thông tin và quy hoạch cụ thể về con đường này không (không phải vụ nâng cấp đường đôi Vũ Trọng Phụng nhé). Khi nào đường này xong thì khu 57 này càng đẹp và thoáng hơn, nhà mình mừng .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunflower81; 19/07/2011 vào lúc 11:30 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower81 Xem bài viết
    Hồi mua khu này mình đã hỏi về tòa văn phòng, thì được trả lời là tòa nhà văn phòng nằm bên cạnh, kiểu chữ L nên chỉ che một góc nhỏ phía cạnh chung cư. Vào trong khu 57 xem thì sẽ thấy bên cạnh chung cư còn một khoảng đất rộng. Nếu như thế tính từ Nguyễn Trãi đi vào, sẽ là tòa văn phòng, rồi chung cư, và cạnh đó là Viện Năng lượng giấy . Hồi mình mua khu này đã xin file hợp đồng, sơ đồ chi tiết các căn hộ, nếu ai cần thì PM nhé. Vinaconex12 mới báo cho nhà mình là cuối tháng 8 này xây thô xong và nộp thêm 20% (đã nộp 50%).
    Hôm trước mình có hỏi nhưng hình như chưa ai có thông tin, có người sống ở gần đó nói với mình là họp tổ dân phố được thông báo có 1 con đường sẽ mở từ khu 57 sang Nguyễn Tuân, vì dọc VTP có nhiều khu chung cư đang xây nên cần có thêm đường. Có ai có thông tin và quy hoạch cụ thể về con đường này không (không phải vụ nâng cấp đường đôi Vũ Trọng Phụng nhé). Khi nào đường này xong thì khu 57 này càng đẹp và thoáng hơn, nhà mình mừng .
    PM cho mình nhé. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

PM cho em với nhé. Em cũng đang có ý định mua ở khu này hoặc bên Sakura 47 VTP nhưng thấy bên này có vẻ đắc địa hơn. Em cảm ơn nhiều.
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

80-86m2 mà 27,5tr/m2 thì vẫn còn đắt bác ơi. Người ta còn rao 26tr/m2 đầy ra kìa.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giá khu này đang xuống mà. Bạn em đã đặt cọc định mua 57 VTP giá 27 mà suy đi tính lại thế nào chấp nhận bỏ cọc vì tính gửi tiết kiệm vẫn hơn. 2 tháng sau mua có khi vẫn giá 27 or rẻ hơn mà lãi Tiết kiệm lại thêm được mấy chục
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm công ăn lương sẽ chẳng bao giờ giàu nổi?

Khi đi làm cho một công ty nào đó, tức là bạn đang giúp cho người chủ của công ty đó làm giàu....

• Các cách kiếm tiền tại nhà hiệu quả

Không cần vốn, chỉ cần một chiếc máy tính nối mạng, bạn vẫn đủ điều kiện để tham gia vào thế giới...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• Thông tin về Chung cư Hapulico Vũ Trọng Phụng,chung cư Hapulico Nguyễn huy Tưởng

Chung cư Hapulico Vũ Trọng Phụng,diện tích từ 77 đến 175m,giá 33tr/m2 Phân phối chung cư Hapulico complex, chung cư số 1 Nguyễn Huy Tưởng. Chủ đầu tư: Công ty cổ phần đầu tư bất động sản Hapulico Tiện ích chung cư Hapulico complex, chung cư số 1 Nguyễn Huy Tưởng,chung cư Hapulico Vũ Trọng Phụng:...

• Chung cư 57 Vũ Trọng Phụng

Cái này em xin mạo muội hỏi các mẹ thông thái là: em chuẩn bị mua 1 căn hộ tại 57 Vũ Trọng Phụng. Tuy nhiên, mình hơi thắc mắc là sao chung cư này lại được rao nhiều với mức giá tương đối rẻ hơn so với những chung cư bên cạnh, ví dụ như Halipulco ạ? Trong khi chung cư này đã xây đến tầng 8 rồi mà...

• 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vì có khá nhiều bạn muốn có sơ đồ, các bạn vào check trong Inbox của email yahoo nhé:
    Email: download_sodo@yahoo.com
    Pw: sodo12345

Phía mặt ngoài các căn số 2,3,4 trong file mặt bằng là đường Vũ Trọng Phụng nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganbob Xem bài viết
    PM cho mình nhé. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunflower81; 20/07/2011 vào lúc 12:31 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5