LÀM GIÀU

Chia sẻ kinh nghiệm để thành công trong nghề kế toán

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em đang đi học các chị ạ
    các chị tư vấn cho em với
    e đang băn khoăn k biết bao giờ đi xin làm thêm là hợp lý ạ
    e muốn học hỏi tích lũy dần từ khi còn đi học ấy ạ
    e cảm ơn
    • 1,063 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mei_ying Xem bài viết
    em đang đi học các chị ạ
    các chị tư vấn cho em với
    e đang băn khoăn k biết bao giờ đi xin làm thêm là hợp lý ạ
    e muốn học hỏi tích lũy dần từ khi còn đi học ấy ạ
    e cảm ơn
    Mình thấy việc học là quan trọng nhất, nếu bạn muốn tích lũy thì còn cả một thời gian dài sau khi ra trường.
    Cái quan trọng là bạn học tốt thì sau này mới có cái gốc để tích lũy.
    • 139 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hiện mình cũng là KT nhưng cũng lương ba cọc ba đồng .Muốn chuyển nghề quá
    CÁC BẠN ỦNG HỘ BÌNH CHỌN CHO BÉ NHÀ MÌNH VỚI NHÉ

http://delys.com.vn/hanhtrinhkhonlon...um/id/313/priv
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng đang rầu quá. Tốt nghiệp cao đẳng kế toán 2010 ,kinh nghiệm kế toán tổng hợp cũng được 3 năm, tháng 5 năm sau mới lấy được bằng đại học liên thông. Giờ bầu bí 8 tháng mà làm single mom nên phải tự lo thôi. Em định sinh con xong 3 tháng thì đi làm lại , vì chắc lúc đó tiền tiết kiệm chẳng còn bao nhiêu. Ngoặc nổi lương kế toán bèo bọt quá , mà phải nuôi em bé và bà ngoại lên chăm em bé nữa. Em định làm thêm ngoài giờ nữa. Các chị tư vấn giúp em giờ phải đầu tư kiến thức gì để lương khá 1 chút hay buổi tối kế toán có thể xin làm thêm việc gì để tăng thu nhập ?
    • 109 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thì đang rất muốn tìm các doanh nghiệp nhỏ để làm dịch vụ kế toán thuế tại nhà! Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này chỉ mình với!
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnhnhn Xem bài viết
    ở đây có c nào làm bên cty về sắt thép hay xi măng ko, nói chung là cty cung câp vật liêụ xây dựng.
    E đang cần hđ về mảng này.
    Cả nhà ơi có ai cần mua hóa đơn thép xây dựng từ D6-D22 năm 2013 ko thì alo e nhé! Công ty em sang năm tới quyết toán mà kho trên sổ sách còn nhiều quá nên sếp bảo muốn bán hóa đơn cho giảm giá trị kho đi.Thuế VAT Cty em lấy 5% nhé! SDT cua em: 01695272132!Thanks cả nhà!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi đọc bài viết của Chị mà ngưỡng mộ Chị quá, em cũng học trung cấp kế toán, mơ ước làm KTT, nhưng mà chưa thực hiện được, em ra trường đã 4 năm rồi, nhưng chưa có kinh nghiệm gì cả vì em chỉ làm nhân viên quản lý vật tư ( Báo cáo Xuất nhập tồn, hết hàng thì lại lên kế hoạch đề nghị mua tiếp)Hiện tại công việc của em cũng ổn định, thoải mái chỉ có điều là thu nhập thấp quá nhưng với bằng cấp và kinh nghiệm của bản thân thì đi xin việc ở HÀ Nội rất khó nên đành dậm chân tại chỗ chờ thời cơ.Em có đăng ký học liên thông lên Đại Học nhưng mãi không thấy gọi, em đang định học Đại học hệ đào tạo từ xa vì đầu vào dễ, thời gian và chi phí cũng hợp lý nhưng em đang băn khoan không biết sau này học song rồi với tấm bằng Đại Học từ xa thì đi xin việc có được các công ty đón nhận không hay lại công cốc, Em mong các Chị, Các mẹ những người đi trước tư vấn dùm em với ah! em xin cám ơn!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang xin việc làm kế toán nhưng em như mù đi đêm vậy...vì chưa đi làm ở đâu bao giờ có anh chị nào giúp em chia sẻ ít kinh nghiệm được không ạ
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang làm kế toán nội bộ ở cty xuất khẩu lao động. Lương và chế độ khá ổn so với ng mới ra trg đc 1 năm như em. Nhưng mà kinh nghiệm nghề nghiệp thì ko học dc nhiều. Chủ yếu liên quan đến thu chi, quỹ thôi ạ.
    Giờ e đang phỏng vấn vào vị trí kế toán thanh toán ở 1 cty lớn hơn, cv dự báo cũng vất vả hơn, e muốn đc học sâu hơn về chuyên môn.
    Sếp phỏng vấn có hỏi e là "làm thế nào để e kiểm soát được các khoản thanh toán trong cty tốt nhất"???
    Có chị nào đã từng làm vị trí này có kinh nghiệm j thì bảo e với ạ
    Em xin cảm ơn ạ.
    • 8 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Quan trọng là phải yêu nghề các mẹ ạ. Mình cũng đang làm kế toán trong 1 công ty về vật liệu xây dựng. Công ty mình còn có 1 kế toán trưởng nữa nên công việc của mình cũng không có áp lực nhiều, kinh nghiệm thì mình phải tích lũy dần dần, có gì không hiểu thì mình lại hỏi KTT nên cũng không lo lắm. Chỉ tội lương thấp thôi, thấp lắm. Nhưng mình cũng cố gắng làm để tích lũy được nhiều kinh nghiệm. Mình rất thích làm việc cho những công ty có môi trường làm việc cạnh tranh, năng động chứ làm ở chỗ mình ... yên tĩnh quá. Không biết cuộc đời sẽ đưa đẩy mình đến đâu. Mình chỉ có 1 suy nghĩ trong đầu là: Cố gắng. Cố gắng. và Cố gắng.
    Hãy cố gắng lên các mẹ.
    Có gì khó khăn trong công việc thì vào đây chúng ta sẽ cùng giúp nhau giải quyết nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai ở hà nội nhận đệ tử kế toán không nhỉ. Mình đã làm về kế toán rồi nhưng chưa tự tin lắm về khoản lên BCTC. Giúp mình với. Lh: 0989878116
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nhờ tư vấn về giải thể công ty

Nhà em mở cty hoạt động về bảo trì máy tính. BG không muốn hoạt động nữa thì giải thể công ty. Mình...

• Làm công ăn lương sẽ chẳng bao giờ giàu nổi?

Khi đi làm cho một công ty nào đó, tức là bạn đang giúp cho người chủ của công ty đó làm giàu....

• Các nào giúp phân biệt ho có đờm?

Chào cả nhà ạ. Nãy giờ. vào box này đọc, em thấy các mẹ cứ bàn tán về ho có đờm. Em hỏi ngố tý,...

• chia sẻ kinh nghiệm để có được làn da mịn màng trong mùa đông

các mẹ có thích mùa đông ko?mùa đông trong cái không khí se lạnh con ngươì lại muốn gần nhau và chia sẻ với nhau nhiều hơn. Nhưng Mùa đông độ ẩm lại quá thấp làm da chúng ta bị khô và nứt nẻ. Mình muốn lập topic này để cùng các mẹ chia sẻ kinh nghiệm để có làn da khoẻ đẹp và mịn màng trong 4 mùa...

• Cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm để bảo vệ răng của bé

Cả nhà ơi! E vừa đọc bài báo thấy hay nên muốn up lên cho cả nhà xem. Các chị có biết siêu thị nào bán loại bàn chải đánh răng đặc biệt dành riêng cho trẻ mới mọc răng đến 2 tuổi (Jordan Step 1) này ko? Chỉ giúp em với. Thank cả nhà. Đây là bài báo e vừa đọc sáng nay. Cha mẹ cần tạo cho bé thói...

• 754 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Hiện nay mình đang nghỉ thai sản, nhưng thấy bé bú kém, nhẹ cân nên tội nghiệp chưa đi làm lại. Mình có ý định học TA chuyên ngành để làm cho cty nước ngoài. Bạn nào làm kế toán giỏi TA thì dạy mình nha, mình trả chi phí theo thoả thuận nha. Mình có thể giao tiếp TA được, nhưng chuyên ngành thì chưa được tốt lắm.
    Và mình nhận dạy kế toán thực tế cho bạn nào có nhu cầu học. Biết bao nhiêu mình dạy bấy nhiêu. Với kinh nghiệm 12 năm trong nghề. Hihi
    Thêm một việc nhờ trên diễn đàn luôn là: bạn nào biết trường nào nhận bé từ 6 tháng hoặc 8 tháng thì chỉ cho mình nha, mình muốn con có bạn chơi chứ ở nhà với người giúp việc họ không nói chuyện với bé tội nghiệp con lắm.
    Nhắn tin mình (có viber): 0934043508.

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4