LÀM GIÀU

Chia sẻ kinh nghiệm bán hàng trên facebook

Đến trả lời mới nhất
  • 51 Lượt chia sẻ
  • 49.6K Lượt đọc
  • 155 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 12,763 Bài viết

• 8,845 Được cảm ơn

có mẹ nào bán hàng trên facebook chưa cho em chút kinh nghiệm với ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,728 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Tớ hóng
    Que sera sera......
    • 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    có mẹ nào bán hàng trên facebook chưa cho em chút kinh nghiệm với ạ
    Chị thì không hề có chút kinh nghiệm gì về bán hàng trên facebook nhưng thỉnh thoảng chị thấy các bạn bán hàng tag vào những người đã kết bạn ấy, rồi cứ như vậy sẽ đến được bạn và bạn của bạn, nhiều người sẽ biết đến hàng được bán. Chị biết có vậy không biết có đúng không nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,405 Bài viết

• 2,727 Được cảm ơn

Đúng đó chị Cánh Cụt ạ. Như vậy là một trong những phương pháp để nhiều người biết đến. Ngoài ra có thể tạo một page để quảng cáo. Nhưng muốn public cho nhiều người biết đến thì phải có thẻ Visa.... để trả tiền thì phải
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vẫn thấy bạn mình bán trên Facebook. Không biết thế nào mà bạn mình bán rất chạy hàng. Facebook hay thật đấy.
    • 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ôi, mình cũng đang quan tâm lắm mà chưa biết tính năng của nó như thế nào đây.
    • 681 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm và hóng, nhưng cũng chỉ biết cách là tag thôi chứ không còn cách nào khác à mọi người?
    Ngơ ngác mãi giữa đời là em
    Từng trải dần lên cũng là em
    Em đi, một nửa bụi trần, bỏng rát
    Một nửa lặng im
    Còn nửa kia khao khát
    Một nửa vẹn tròn
    Và một nửa chênh vênh
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hiện tại em đang có một shop thời trang, thời gian qua em cũng chịu khó mày mò để tìm cách bán hàng online, thấy một số mẹ trên đấy nói là có thế bán hàng được trên facebook mà không phải mất tiền. Mẹ nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này chia sẻ nhé. Sắp tới vào vụ mùa ế em lo quá!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước tiên mẹ nó phải có nhiều bạn bè trên facebook , sau đó tạo fanpage đi mời nhiều bạn bè vào like fanpage, mỗi lần mà mẹ nó up ảnh gì lên thì những người like đều biết.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjc! các chị ơi, Em cũng đã tạo một fanpage bán giầy thơi trang. Ngày nào em cũng kết bao nhiêu là bạn mà chăng biết làm thế nào để được nhiều người like. Chị nào làm rồi chỉ bảo giúp em mấy đường với. Em cám ơn trước nha!
    • 64 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trước đây mình thường hay bán hàng trên mấy trang rao vặt như: vatgia, rongbay, enbac, mua rẻ nhưng giờ cảm thấy không hiệu quả vì topic bị trôi liên tục. Mình cũng thử làm trên facebook nhưng khó quá, thấy một số bạn có những trang fanpage được nhiều like lắm nhìn mà thèm.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước tiên phải có nhiều bạn bè like giúp rồi phía bạn thì cập nhật hình ảnh thường xuyên, khi được sự chú ý thì mọi người sẽ like thôi ạ. Hoặc là bạn có chương trình khuyến mãi hay giảm giá đặc biệt cho ai like hoặc có bao nhiêu bạn trong list của người đó like,...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Facebook muón bán được thì trước tiên hình ảnh phải đẹp đã, sau đó làm sao phải có nhiều bạn bè trên facebook, sau đó tag hình của mình vào wall của họ mới được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôt nhất nếu mẹ nó không làm được thì nên thuê các công ty hoặc các freelancer làm, chi phí cũng không đắt đâu, hiện tại công ty thì có Fanads.vn, facebookad.vn, nova... Còn freelancer họ hay có các biệt hiệu và số điẹn thoại, chí phí cũng chỉ hơn 3tr là làm được
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đầu tiên là các mẹ phải nghĩ ra 1 cái tên thật thu hút cho trang fanpage của mình đã, tất nhiên là có liên quan đến sản phẩm mà các mẹ kinh doanh. Rồi sau đó các mẹ phải chịu khó up ảnh lên thường xuyên, ảnh phải đẹp, sinh động và có ghi chú thông tin cụ thể về chi tiết sản phẩm. Nếu chỉ có mỗi phần hình ảnh thôi thì quả thật là ức chế và lần sau sẽ ko muốn quay lại xem nữa, vì bản thân mình là người đi mua hàng, mình muốn biết thông tin chi tiết về sản phẩm, giá cả cụ thể thế nào... Các mẹ mời bạn bè vào like giúp cho, sau đó khi có nhiều người like, mọi người thấy thu hút thì sẽ tự khắc vào like để biết cụ thể hơn thôi. Chúc các mẹ may mắn, buôn bán đắt hàng nhóe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng face và chán cái kiểu tag ảnh hay up ảnh, rất khó chịu
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì chẳng biết gì về marketing gì cả, nhưng thấy công ty mình nhờ bên agency Fanads http://fanads.vn để quảng cáo, họ đang có chương trình khuyến mãi gì đó, mình làm hóa đơn hết có 11tr 6 mà thấy tháng này doanh thu cũng thấy tăng hơn so với tháng trước. xếp thấy khá ok, mẹ nó thử nhờ đến họ xem sao, mình thì không biết họ triển khai thế nào nhưng làm kế toán thấy quảng cáo mà có doanh thu là hiệu quả
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ quảng cáo trên facebook cũng có nhiều người làm rồi nhưng mình vẫn chưa thấy có ai nổi trội cả. Mình cũng đang tìm hiểu để sắp tới kinh doanh đây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuyduong68; 06/04/2012 vào lúc 01:52 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Linhlehn nóêi đúng đấy, mình không có kinh nghiệm triển khai thì nên thuê một đơn vị khác họ làm cho. Tất nhiên là sẽ có báo cáo hàng tháng mà. Mình thấy trên http://fanads.vn họ có khá nhiều kinh nghiệm để triển khai cái này đấy chứ? Mà đối tác của họ đều là những tên tuổi ở HN, tin tưởng hơn. Chúc mẹ thành công nhé!
    • 350 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Mình thì chưa làm trên FB bao giờ nhưng mình nghĩ chỉ những sản phẩm có liên quan đến thời trang như giầy dép, mỹ phẩm, quần áo...thì mới bán tốt thôi. Chứ còn bán những đồ gia dụng cho gia đình như nội thất, máy xay sinh tố, ti vi, nồi cơm điện thì không phù hợp lắm. Em nghĩ như vậy có đúng không ạ?
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8