LÀM GIÀU

Chia sẽ cách kiếm tiền bằng trả lời Survey

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.65K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Hiện tại em đang làm nhân viên văn phòng, công việc không nhiều nhưng suốt ngày phải ngồi bên máy tính, nhiều lúc không có việc, ngồi không thấy phí thời gian quá.
    Gần đây, khi các báo mạng xôn xao việc có mẹ nào kiếm được 120tr từ trả lời survey online. Em không biết tin này có thật không hay chỉ là đồn thổi nhưng em cũng thử tìm hiểu qua công việc này.
    Cũng có nhiều người chỉ và tham khảo qua mạng Internet, hiện nay em tham gia trả lời survey cho trang Awsurveys và mới rút được 75USD (tuy không nhiều nhưng thêm tiền sữa cho cu tí nhà em).
    Em post bài này lên để chia sẽ với các mẹ thêm 1 cách kiếm tiền để có thêm thu nhập.
    Sau đây là 1 vài thông tin em thu thập được, các mẹ đọc và tham khảo nhé.

ĐỂ KIẾM TIỀN TỪ TRẢ LỜI SURVEYS
    Rất đơn giản là bạn chỉ đăng ký một tài khoản kiếm tiền online với AWSurveys khi bạn click vào dòng link dưới:
    http://www.AWSurveys.com/HomeMain.cf...=tieumiubungfe

Sau đó click chọn Create A Free Account để đăng kí tài khoản
    Bạn điền đầy đủ thông tin vào và nhấn vào ( Create free Account ) thế là xong bước tạo tài khoản

UserName: Tên đăng ký
    Password: Mật khẩu
    First Name: Họ của bạn
    Last Name: Tên của bạn
    Email Address: Địa chỉ Email của bạn

Sau đó bạn nhập vào đoạn mã ở dưới và nhấn vào "Create free Account"

Sau khi tạo tài khoản và đăng nhập vào tài khoản thì kéo xuống bên dưới
    Các link ở khung phía trên là các link để chúng ta kiếm tiền hãy click vào những link bạn nhé nó xẽ hiện ra 1 của sổ mới.
    Bạn nhấn tiếp vào Star Survey Now và làm theo hướng dẫn ở hình bên dưới

Như thế là xong bạn có thể kiếm được từ 4 đến 6 usd cho 1 lần nhận xét như thế và ngoài ra trong 1 tháng nếu nhận xét của bạn có giá trị thì sẽ được thưởng thêm 500 usd.
    Xin giới thiệu một chút về trang AWSurveys.com, đây là trang web nằm trong top 10 những trang kiếm tiền trực tuyến lớn nhất hiện nay, được đánh giá 9/10 (tham khảo tại Top Surveys )

Công việc của bạn sẽ vào vai là 1 người giới thiệu Webside và bạn phải cho lời bình về Webside đó để kiếm 4$ cho mỗi 2 lời bình, khi đăng ký bạn được thưởng 6$ cho 2 trang web đầu tiên sau đó bạn làm hết tất cả sẽ được tổng cộng 27$. Mỗi tháng bạn viết được khoảng 5-6 lời bình. Vì vậy số tiền kiếm được 1 tháng là hơn 24$/1 tháng.

Do vậy bạn phải kiếm thêm extra money bằng cách makerting cho trang web ( nói đơn giản là giới thiệu cho bạn mình cùng đăng ký ) và bạn được thưởng 1,25$/một người bạn giới thiệu được (1,25$/1 người , 1 số tiền không nhỏ phải không )
    http://www.AWSurveys.com/HomeMain.cf...=tieumiubungfe
    Click vào để đăng ký

Sau khi đăng ký và đăng nhập vào tài khoản của bạn, bạn làm theo hướng dẫn :
    Welcome Survey -- A $6.00 Website leveluation is Available.> Start Survey Now>Click Here for Website 1 bạn cứ coi 1 đến 2 phút rùi viết khoản 3 câu bằng tiếng Anh (Đừng lo nếu bạn không biết tiếng anh, bạn cứ việc viết vào là It's very good hay là cái gì bạn có thể nghĩ ra )

Sau đó làm tiếp cho cái thứ 2
    - Mỗi cái thì tốt nhất bạn đợi đến 5-10p rồi bấm vào hoàn thành. Nếu xong mỗi cái Survey như thế thì bạn kiếm được 4-6 USD.
    - Cuối cùng là nhận tiền và chuyển sang Paypal
    Click vào Redeem Money và làm theo hướng dẫn của nó là xong .

Đấy, các mẹ đọc qua và tham gia nếu muốn nhé
    Còn việc tạo acc ở paypal để rút tiền, em hẹn các mẹ khi khác sẽ hướng dẫn, giờ em phải cho cu tí ăn rồi
    Chúc các mẹ thành công.
    Last edited by carot_0609; 09
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ carot nhé, mẹ cố gắng chỉ cho em cách tạo tài khoản paypal đi, em rất muốn tạo mà ko biết làm sao cả. Dù sao cũng cám ơn mẹ nó nhiều nhiều
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ban truyen dat tiep thong tin cho moi nguoi voi nhe
    • 1,449 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

http://www.google.co.uk/search?q=aws...A&ved=0CAoQpwU

Theo như trang này thì vấn đề chính là ở chỗ AWSurveys sẽ không cho bạn làm thêm survey nào nữa sau khi bạn đã kiếm được 25$!!! Mà tới 75$ thì mới rút được tiền ra. Tức là bạn phải giới thiệu cho bằng được 40 thành viên khác. Như vậy chẳng khác nào bán hàng đa cấp!!!

Vấn đề thứ hai là nếu trong số những thành viên do bạn giới thiệu có ai làm survey ẩu tả, ghi bậy bạ gì đó thì account của bạn cũng tiêu luôn .

Các bạn tự suy xét nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cola2009 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ carot nhé, mẹ cố gắng chỉ cho em cách tạo tài khoản paypal đi, em rất muốn tạo mà ko biết làm sao cả. Dù sao cũng cám ơn mẹ nó nhiều nhiều
    Các mẹ có thể tham khảo cách tạo tài khoản trên paypal tại đây nhé : http://nhanweb.com/2010/01/huong-dan...paypal-tai-vn/
    • 155 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Danh dau cai da, THay cai nay hay qua, nhung ko biet co lam duoc ko?
    • 70 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mẹ carot_0609 ơi! thế tham gia cái này mình có phải mất tiền ko ạ?hay chỉ mất tiền điện ngồi mạng thôi.hihi. Em cũng muốn biêt cái này thế nào quá! Để kiếm được 75$ mẹ phải dành thời gian bao lâu ạ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ghet_nha_chong Xem bài viết
    mẹ carot_0609 ơi! thế tham gia cái này mình có phải mất tiền ko ạ?hay chỉ mất tiền điện ngồi mạng thôi.hihi. Em cũng muốn biêt cái này thế nào quá! Để kiếm được 75$ mẹ phải dành thời gian bao lâu ạ?
    Tham gia hoàn toàn không mất tiền (mất tiền em đã không tham gia). Em làm trong toời gian gần 2 tuần thì có 75USD đó mẹ, mẹ tham gia thử đi
    • 1,454 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Mình thử vào link mà nó die rồi, ko vào đc.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cách kiếm tiền này mình cũng đọc ở trang nào đó rồi. thấy hấp dẫn quá! hôm nào làm thử mới được:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocdak; 06/10/2010 vào lúc 06:11 PM.
    • 334 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carot_0609 Xem bài viết
    Tham gia hoàn toàn không mất tiền (mất tiền em đã không tham gia). Em làm trong toời gian gần 2 tuần thì có 75USD đó mẹ, mẹ tham gia thử đi
    he.no cho khảo sat dc 27$ thì dừng lại.vậy trong 2 tuần bạn làm thế nào để có thêm 48$ nữa để rút tiền? trả lời khảo sát à?mỗi tháng nó gửi cho bạn bao nhiêu khảo sát vậy?
    Trời tan cơn mưa, mây sẽ lại bay..
    ---------------------
    YM: unforget01

• 55 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carot_0609 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi chút xíu là làm thế nào mà A.W. Sủvey biet được bàn bè là do mình giới thiệu để cộng tiền cho mình vậy? Bạn giúp mình vụ này với nhé, cảm ơn bạn nhiều nha.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichoitre Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi chút xíu là làm thế nào mà A.W. Sủvey biet được bàn bè là do mình giới thiệu để cộng tiền cho mình vậy? Bạn giúp mình vụ này với nhé, cảm ơn bạn nhiều nha.
    Hơ hơ, cái này mình cũng potay luôn. chỉ biết là nó cộng tiền cho mình thôi chứ nó không có liệt kê danh sách
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái này lừa đảo đấy các chị ơi. các mẹ thử vào google search: AWSurveys.com scam or not thì biết ngay thôi mà. Các mẹ chỉ tốn thời gian thôi.
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hả? vậy sao? vào đây ư? : http://www.AWSurveys.com/HomeMain.cfm?RefID=beheobin
    • 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì không tin các cách kiếm tiền trên, mình đang phát hành thẻ tín dụng của sacombank http://www.sacombank.com.vn/vn/khach...Sacombank.aspx, các mẹ tham khảo để tăng thêm thu nhập nhé, mẹ nào cần biết thông tin chi tiết thì pm cho mình nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In Dat Xem bài viết
    Mình thử vào link mà nó die rồi, ko vào đc.
    Bạn thử vào link này nhé: http://www.AWSurveys.com/HomeMain.cf...=tieumiubungfe
    • 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ để ý cuôi đường link có chữ "tieumiubunbungfe'' đó, khi bạn vào đường link này để đk thì bên kia họ sẽ biết là me carot có thêm KH, nhưng mình chẳng ham vụ này đâu, thử rồi và kết quả là nothing
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cùng hoàn cảnh với mẹ carot, ngồi máy tính 8 tiếng/ ngày mà nhiều lúc cũng rảnh chẳng biết làm gì. Cũng đã từng mày mò, trải qua rất nhiều trang khảo sát survey online, Việt cũng có 02 cái, nước ngoài cũng có vài cái. Vào nhiều trang thì thấy có 02 loại,
    -1.1 là phải đóng phí (từ vài đô đến mấy chục đô) cái này mình chẳng bao giờ đăng ký cả.
    -1.2 là không phải đóng phí (mình có mấy account).
    Loại 2 theo mình biết lại chia làm 02 loại:
    -2.1 là chỉ trả lời survey đơn thuần. (cái này đòi hỏi các mẹ phải thật kiên trì vì số lượng survey rất ít).
    -2.2 là vừa trả lời survey vừa tăng điểm bằng cách giới thiệu thành viên khác.

Mình share với các bạn mục 2.1 trang web mà mình đang dùng. Mình không được điểm gì từ việc giới thiệu này đâu nhé. Mình đang dùng được 02 ngày. Tích cực lắm được: 162,546.50₫

http://www.surveyhead.com/dashboard.php

Cái thứ 02 mình muốn share nữa là kiếm tiền online bằng việc đặt một banner quảng cáo trên màn hình máy tính của bạn.
    Trang web này của CASHFIESTA

http://www.cashfiesta.com/php/join.php?ref=hanoivn

Tiền bạn kiếm được qua trang này bằng 02 cách.
    1. Bạn để banner quảng cáo trên màn hình máy tính của bạn (chiều cao khoảng 3cm thôi). Cashfiesta sẽ nhận tiền từ các công ty đăng quảng cáo và trích một phần rất nhỏ cho bạn. Cái này là hoàn toàn hợp lý thôi.

2. Bạn giới thiệu cho mọi người để mọi người cũng đăng ký, cài đặt giống bạn. Càng nhiều người đăng ký thì bạn càng được nhiều điểm. Cái này thì đúng là 100% đa cấp nhé.
    Nhưng đa cấp này là hoàn toàn xứng đáng với công sức của người mời thôi. Vì người mời bạn chính là người giới thiệu, quảng cáo cho Cashfiesta. Như vậy Cashfiesta không cần đi quảng cáo đặt biển hiệu cho công ty mình nữa. Thêm nữa khi thành viên nhận được ít % hoa hồng từ việc giới thiệu này thì họ sẽ thêm gắn kết với trang web hơn.
    Mình thấy hình thức này rất phổ biến ở nước ngoài, nhưng tại Việt Nam thì có khá nhiều người ác cảm.

Trang web này nói rằng sẽ gửi sec đến tận nhà bạn. Vì vậy bạn phải điền thông tin địa chỉ thật chính xác.
    Nếu các bạn quan tâm thì vui lòng làm theo các bước này nhé.
    1. Đăng nhập đường link:
    http://www.cashfiesta.com/php/join.php?ref=hanoivn

2. Đăng ký account:
    Login: tên của bạn đăng ký.
    Pass: mật mã của bạn đăng ký.
    Verify pass: nhập lại mật mã của bạn đăng ký(bạn phải nhớ login và Pass để sử dụng mỗi khi chạy chương trình cashfiesta)
    First name: họ và tên đệm.
    Last name: tên mình.
    Street address: địa chỉ nhà(điền thật chính xác để nhận tiền). ( VD - pho yen - thai nguyen )
    City: Tỉnh, Thành Phố nơi bạn đang sống. ( VD - thai nguyen )
    Zip code: Mã bưu chính gồm 5 số. VD Ha Noi là 10000 thì phải
    State: không điền(dành cho công dân sống ở Mỹ).
    Province: tên tỉnh hay thành phố nơi bạn đang sống.
    Country: Chọn Việt Nam.
    Email: ghi đầy đủ địa chỉ email.
    Verify: nhập lại địa chỉ email giống như trên.
    Year: năm sinh.
    Education: chọn cái nào cũng được.
    Annual househome income: chọn cái nào cũng được.
    Industry: cái nào cũng được.
    Title: cái nào cũng được.
    Additional Information: đánh dấu khoảng vài mục bạn thấy thích hoặc tất cả.
    Prefered: chọn 50 USD(là số tiền cashfiesta sẽ thanh toán cho bạn khi bạn đạt được).

I have read…: đánh dấu vào ô đó.
    Nhấn chuột vào nút Submit để hoàn thành việc đăng ký. Thành công sẽ hiện lên chữ Congratulation. Nếu vẫn chưa được thì bạn phải kiểm tra kỹ lại, thấy chỗ nào báo chữ màu đỏ là bị sai phải sửa lại.

3. Download phần mềm, save vào máy tính của bạn, rồi cài đặt chạy phần mềm nó lên. Cái này rất dễ mình thấy cứ Next, Next là xong.
    PHẦN MỆ NÀY KHÔNG ẢNH HƯỞNG ĐẾN CÁC PHẦN MỀM KHÁC CŨNG NHƯ TỐC ĐỘ INTERNET.

4. Lưu ý, góc trên cùng bên tay cái có một chú FiestaBoy, béo ú, mặc chíp xanh, khi nào chú này ngồi xuống thì điểm ngừng tăng. Bạn click chuột vào nó cho nó chạy thì điểm cũng tăng.

Trong trang web có đầy đủ bảng tính tiền, tính điểm nhé. Các bạn vào đọc sẽ hiểu kỹ hơn. Toàn bộ nội dung là bằng Tiếng Anh à.

Cần trao đổi thông tin gì cứ contact với mình: YM: h_a_8x@
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beanh01; 08/12/2010 vào lúc 04:16 PM. Lý do: update
    • 98 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình đã từng chơi cái này, cung giống như chơi clik quảng cáo nhận tiền vậy thật sự khuyên mọi người đừng phí thời gian tham gia chẳng được gì cả, nếu quyết tâm theo thì 1 tháng cũng chỉ kiếm được 1-2$ thui ah ko bỏ côn làm thẻ visa đang ký papal mệt cả người.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2