LÀM GIÀU

Cần gấp mẫu đơn kiện đòi nợ, plz help

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,109 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình và một số người bạn đang bị người ta trốn nợ (có ý "bùng" luôn rồi). Bạn nào bên ngành luật có mẫu đơn kiện đòi nợ cho mình xin với:Sick:, rất gấp rồi ạ. Cuộc đời này sao bất công quá:Crying:, sao cái kẻ thất đức ăn không tiền của người khác lại cứ nhởn nhơ thế kia:mad:. Em lại bức xúc quá, hic. Mẹ nào biết giúp em với:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,913 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cục sắt Xem bài viết
    Mình và một số người bạn đang bị người ta trốn nợ (có ý "bùng" luôn rồi). Bạn nào bên ngành luật có mẫu đơn kiện đòi nợ cho mình xin với:Sick:, rất gấp rồi ạ. Cuộc đời này sao bất công quá:Crying:, sao cái kẻ thất đức ăn không tiền của người khác lại cứ nhởn nhơ thế kia:mad:. Em lại bức xúc quá, hic. Mẹ nào biết giúp em với:Rose:
    bạn vào link này có hướng dẫn cụ thể thủ tục đòi nợ nhé.
    chúc thành công

http://www.tand.hochiminhcity.gov.vn...ID=190&F_ID=72
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cục sắt Xem bài viết

Đời còn nhiều bất công lắm mẹ nó ạ, mình đi đòi nợ người ta không những không trả lại còn đánh nhau nữa đây này, đi đi đi lại mãi cuối cùng nhờ người ở tòa án đến gây áp lực họ mới chịu trả. Nói chung khoản đi đòi nợ này mệt lắm, nhục như con trùng trục ý.!!!!
    • 11 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

có 1 cách nữa " luật rừng" nhưng hiệu quả hơn. mỗi ngày rãnh rỗi đấm cho nó 1 cái coi như tiền lời. tới khi nó chịu không nỗi ói tiền ra. kiện thì đi hầu. pháp luật vn xử mấy vụ rầy xướt sơ sơ này chẳng nhằm nhò gì. nếu là số tiền nhiều thì đem mùng mền chiếu gối lên nhà nó ăn ngủ ở đó lun. đối với những con nợ dai, 1 là mình thua nó, 2 là phải dày mặt hơn nó bạn à, viết đơn kiện làm gì mấy đời mới lấy lại được tiền.