LÀM GIÀU

Cách chế biến hoa quả dầm!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.04K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 194 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi với ạ!
    Em đang có ý định mở 1 quán bán hoa quả dầm tại khu vực gần trường học nhưng em chưa biết cách pha chế thế nào
    Đọc trên mạng thì em đc biết nguyên liệu gồm các loại hoa quả - Sữa đặc có đường - nước cốt dừa - chân châu. Nhưng em vẫn chưa hiểu 1 số điều
    1. Mùa này hoa quả thường là những hoa quả nào ạ?
    2. Tỷ lệ các loại hoa quả thế nào ạ? chẳng hạn 10 cốc thì cần khoảng bao nhiu nguyên liệu mỗi loại ?
    3.Nước cốt dừa hộp là mình mua ở chợ hả các chị? Rồi 1 cốc thì bao nhiu thìa sữa và cốt dừa?
    4. Chân châu là mình mua hay làm ạ? Mua thì mua ở đâu và chế biến thêm như thế nào để dùng đc ạ?
    ... Còn nữa nhưng giờ em chưa nghĩ ra...
    Mong các mẹ thông thái giúp em với ạ Em cảm ơn nhìu nhìu ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 335 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mẹ nó lên phố Tô Tịch, cuối đường Hàng bông gần hồ gươm ăn khoảng 10 hàng, mỗi hàng ăn 2 cốc là biết cách pha ngay rooling:, nhớ là ngồi gần cái chỗ chế biến ấy nhé.
    • 194 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tối qua em đã lượn qua, mua 3 cốc mang về nhà và mổ xẻ rồi
    Có all 9loại hoa quả + sữa + nước cốt dừa + đá xay. Hết.
    Có chị nào có cách chế biến thêm gì ko ạ? Thường thì người ta làm sẵn bỏ vào cốc hết rồi, khách đến chỉ cho sữa và cốt dừa vào là xong.
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình làm thử = sữa chua thay cho sữa ăn ngon hơn bạn ạ. Nhưng phải cho thêm tí đường nhé.
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Táo mèo ngọt Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho em hỏi với ạ!
    Em đang có ý định mở 1 quán bán hoa quả dầm tại khu vực gần trường học nhưng em chưa biết cách pha chế thế nào
    Đọc trên mạng thì em đc biết nguyên liệu gồm các loại hoa quả - Sữa đặc có đường - nước cốt dừa - chân châu. Nhưng em vẫn chưa hiểu 1 số điều
    1. Mùa này hoa quả thường là những hoa quả nào ạ?
    2. Tỷ lệ các loại hoa quả thế nào ạ? chẳng hạn 10 cốc thì cần khoảng bao nhiu nguyên liệu mỗi loại ?
    3.Nước cốt dừa hộp là mình mua ở chợ hả các chị? Rồi 1 cốc thì bao nhiu thìa sữa và cốt dừa?
    4. Chân châu là mình mua hay làm ạ? Mua thì mua ở đâu và chế biến thêm như thế nào để dùng đc ạ?
    ... Còn nữa nhưng giờ em chưa nghĩ ra...
    Mong các mẹ thông thái giúp em với ạ Em cảm ơn nhìu nhìu ạ
    1. Mùa này hoa quả thường là: mít, soài, ổi, chanh leo, mãn cầu, bơ
    2. Sữa bạn cho khoảng 2 đến 3 thìa thôi
    3. Cốt dừa nếu có thời gian thì làm ko thì mua sẵn cũng được. Làm đơn giản lắm bạn lấy dừa miếng gọt bỏ rỏ xong xay nhiễn ra rồi cho ít nước vào vắt lấy nước cốt. Tùy theo lòng hảo tâm của chủ quán mà đặc hay loãng.
    4. Chân châu ra chợ mà mua bạn ạ. Họ làm sẵn rồi chỉ về luộc qua là dùng được thôi chứ làm thì đến bao h mới xong.
    Như mình nói ở trên đấy có thể thay sữa = sữa chua ăn sẽ mát hơn. Sao bạn không làm thêm sữa chua nếp cẩm, đậu đỏ nếp cẩm. Mùa này 2 cái đấy cũng rất được ưa chuộng nhé.
    • 194 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe cũng thích nhưng em chưa bít làm mà mới mở nên em chỉ làm 3 món đó là Hoa quả dầm, sinh tố hoa quả và hoa quả dầm sữa chua thôi ạ
    Cũng đang là kế hoạch và tìm địa điểm, setup quán. Mong là sẽ có cơ hội mời các chị đến quán ủng hộ
    • 2,414 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

em mà thích đến quán chị chị chỉ dẫn cho tí teo.
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nghe cũng thích nhưng em chưa bít làm mà mới mở nên em chỉ làm 3 món đó là Hoa quả dầm, sinh tố hoa quả và hoa quả dầm sữa chua thôi ạ
    Cũng đang là kế hoạch và tìm địa điểm, setup quán. Mong là sẽ có cơ hội mời các chị đến quán ủng hộ
    Theo mình bạn muốn mở quán thì nên đi học 1 khóa học về pha chế đồ uống. Như vậy thì sẽ chuyên nghiệp hơn.
    • 194 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

EM đã mở quán CAFE rồi các mẹ ạ, mở Số 1 - C6 - Lương Đình Của. Cafe GÓC PHỐ II - Cả nhà qua ủng hộ em nhé.
    • 310 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

EM đã mở quán CAFE rồi các mẹ ạ, mở Số 1 - C6 - Lương Đình Của. Cafe GÓC PHỐ II - Cả nhà qua ủng hộ em nhé.
    Chúc mừng bạn đã mở cửa hàng thành công sau 1 thời ấp ủ nhé! Hôm nào mình sẽ qua để ủng hộ bạn.:Applause: