LÀM GIÀU

Bàn bạc về vay tín chấp ở ngân hàng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 829 Trả lời

• 818 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habt Xem bài viết
    Chị ơi, lãi suất vay 12 tháng và 36 tháng là không khác nhau, chỉ khác nhau đối với mức vay thôi, ví dụ: lãi suất vay 20tr là 1,58%/tháng tính theo dư nợ thực thế, còn vay 100 triệu lãi suất là 1,42%/tháng. nói chung vay càng nhiều lãi suất càng giảm.
    Thứ 2, lãi suất vay thế chấp và vay tín chấp là khác nhau, vay thế chấp thì lãi suất tính theo ngày là 0,042%/ngày.
    chị tham khảo nhé!
    Hi chị, em nghe nói có loại lãi suất dư nợ giảm dần, ngân hàng chị có áp dụng cách này không ạ?
    • 573 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hiện nay đang có một số ngân hàng cung cấp sản phẩm cho vay tín chấp không cần tài sản đảm bảo rất hay như: ACB, HSBC, Techcombank, Đông Á, VPBank, SHB..... Điều kiện để có thể tham gia chương trình này thì mỗi ngân hàng một khác nhưng nhìn chung đều yêu cầu những giấy tờ cơ bản như: CMT, Sổ hộ khẩu hoặc đăng ký tạm trú, xác nhận của đơn vị công tác, bảng sao kê lương 3 tháng gần nhất, thu nhập tối thiểu 2tr (cái này tùy từng NH, ACB quy định tối thiểu 3tr, Techcombank quy định tối thiểu 2tr...)
    Em cũng đang làm việc trong lĩnh vực tài chính ngân hàng nên em biết rất rõ về các sản phẩm này. Các bố các mẹ có ai quan tâm thì contact em nhé, em sẽ nhiệt tình tư vấn.
    Số của em: 0953052770. Em tên Quỳnh
    Ngoài ra ai có nhu cầu vay thế chấp mua nhà, mua ô tô, vay đầu tư phát triển doanh nghiệp...thì em cũng có thể tư vấn.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac chị ơi, em cũng xin ghé chân chút nhé!
    Em đang làm tại Techcombank, bên em có nhiều hình thức cho vay lắm, ví dụ: vay mua xe máy, mua máy tính, mua các đồ dùng cá nhân mà không cần tài sản đảm bảo, mua oto, mua nhà, mua đất, và cả vay tiêu dùng nữa.
    Chúng em có thể cho vay chỉ dựa trên lương thôi, khong cần tài sản đảm bảo nào hết.
    Chị nào mà có nhu cầu vay hay tư vấn gì thì cứ bảo em nhé!
    Ah mà chúng em còn có 1 hình thức vay khá hay nưa là: Ứng trước tiền cho các cá nhân nữa (nghĩa là lúc nào cần dùng gấp thì rút ra dùng, khi nào không cần dùng nữa lại trả vào, tính lãi theo ngày, khá hay đấy ah)
    Đây là số điện thoại của em: 0988816061, em tên là Hà
    • 573 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Hi chị, em nghe nói có loại lãi suất dư nợ giảm dần, ngân hàng chị có áp dụng cách này không ạ?
    Có chứ, Techcombank đang offer lãi suất tính theo dư nợ giảm dần mà bạn.
    Có gì thắc mắc về các dịch vụ tín dụng tài chính ngân hàng thì contact với mình nhé, mình sẽ tư vấn nhiệt tình
    • 97 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong-diep Xem bài viết

Có hình thức nào cho DN mới mở kinh doanh, không có tài sản thế chấp vay không bạn (he he, hỏi khó quá nhỉ)
    Mình có cùng quan tâm với phuong-diep. DN mới mở cần vốn vô cùng, mà gõ cửa ngân hàng thấy khó khăn ghê! :Sick: Các mẹ làm tài chính ngân hàng tư vấn giúp đi!!! Bên mính muốn mua 1 hệ thống thiết bị làm TSCD, k có tài sản thế chấp (cũng có 1 mảnh đất của GD nhưng ở mãi tận Hà Tây chắc thế chấp ko đc là bao). Có mẹ nào biết NH nào cho vay thế chấp = tài sản hình thành từ vốn vay, vay tối đa đc bao nhiêu, lãi suất thế nào, thủ tục vay, thời hạn... thì tư vấn giùm mình nhé!
    Con sẽ là mùa xuân của mẹ, con sẽ là màu nắng của ba...
    • 1,735 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muatrenrungco Xem bài viết
    Mình có cùng quan tâm với phuong-diep. DN mới mở cần vốn vô cùng, mà gõ cửa ngân hàng thấy khó khăn ghê! :Sick: Các mẹ làm tài chính ngân hàng tư vấn giúp đi!!! Bên mính muốn mua 1 hệ thống thiết bị làm TSCD, k có tài sản thế chấp (cũng có 1 mảnh đất của GD nhưng ở mãi tận Hà Tây chắc thế chấp ko đc là bao). Có mẹ nào biết NH nào cho vay thế chấp = tài sản hình thành từ vốn vay, vay tối đa đc bao nhiêu, lãi suất thế nào, thủ tục vay, thời hạn... thì tư vấn giùm mình nhé!
    Mình hỏi khó quá hay sao í, công ty mình thì nhận các đơn hàng nhưng tiền mua vật tư để sản xuất cũng đau đầu lắm đây, KH chỉ ứng trước 1 ít thôi, các mẹ NH chỉ đường đi với:Rose:
    Chiến dịch bắt Trâu - 1. Đi bác sĩ, 2. Hứng trứng, 3...., 4. Thử que, 5. :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chiến dịch săn Cọp - 1. Canh trứng, 2. Hứng trứng, 3. Thử que, 4. 2v, 5. Mẹ con về đích an toàn:Kiss::Kiss::Kiss:

Bắt được hoàng tử Cọp rồi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Ki ss::Kiss::Kiss:
    • 3,438 Bài viết

• 22,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muatrenrungco Xem bài viết
    nếu công ty bạn định mua thiết bị làm tài sản cố định thì có thể vay ngân hàng hoặc sử dụng dịch vụ thuê mua tài chính.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mọi ngươi cho em hỏi việc này tí ah. Bạn em đang muốn vay ngân hàng để mua đất làm xưởng sản xuất, but bạn em k đủ tiền để mua toàn bộ, bạn em muốn thế chấp chính miếng đất đó, em k biết ngân hàng nào cho vay hình thức này và điều kiện cho vay thế nào ?? Có mẹ nào bếit thì giúp em nhé !! Em cảm ơn nhềiu lắm !
    • 818 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Phích Xem bài viết
    Có chứ, Techcombank đang offer lãi suất tính theo dư nợ giảm dần mà bạn.
    Có gì thắc mắc về các dịch vụ tín dụng tài chính ngân hàng thì contact với mình nhé, mình sẽ tư vấn nhiệt tình
    Cho mình hỏi chút nữa nha. Giả sử mình vay 150T trong 3 năm. Nhưng góp được 1 năm thì mình có 1 số tiền trả 1 lần cho ngân hàng luôn. Vậy trường hợp này mình sẽ trả lãi như thế nào? Có bị phạt hay gì khác không bạn?

Cảm ơn nhiều nha :Rose: :Rose:
    • 567 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình mới vay tín chấp ngân hàng ACB, lương mình 5tr, được vay tối đa 50tr, thủ tục cũng đơn giản, nhưng mình muốn vay trong 1 năm thôi mà họ ko cho, bắt phải vay thời hạn 25 tháng, giải thích rằng lương mình phải dùng một phần cho chi tiêu (mặc thù thật ra ông xã mình có thể cover hết, tiền lương mình chỉ để trả nợ). Vậy là tính ra lãi suất tới 22,5%, cao quá. Mình đang thu xếp để trả lại đây, nhưng mà lại bị phạt trả trước 3%. Có bạn nào ở ngân hàng khác có điều kiện cho vay tín chấp dễ chịu hơn không tư vấn giúp mình với.
    CON LÀ MÙA XUÂN CỦA MẸ, LÀ MẦU NẮNG CỦA CHA !!!
    http://my.opera.com/Thaolinh/blog/
    • 411 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Giang Xem bài viết
    Mình mới vay tín chấp ngân hàng ACB, lương mình 5tr, được vay tối đa 50tr, thủ tục cũng đơn giản, nhưng mình muốn vay trong 1 năm thôi mà họ ko cho, bắt phải vay thời hạn 25 tháng, giải thích rằng lương mình phải dùng một phần cho chi tiêu (mặc thù thật ra ông xã mình có thể cover hết, tiền lương mình chỉ để trả nợ). Vậy là tính ra lãi suất tới 22,5%, cao quá. Mình đang thu xếp để trả lại đây, nhưng mà lại bị phạt trả trước 3%. Có bạn nào ở ngân hàng khác có điều kiện cho vay tín chấp dễ chịu hơn không tư vấn giúp mình với.
    ban thu sang HSBC xem minh thay lai 0,83 ma thu tuc cung nhanh lam .
    • 573 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memalu Xem bài viết
    Mọi ngươi cho em hỏi việc này tí ah. Bạn em đang muốn vay ngân hàng để mua đất làm xưởng sản xuất, but bạn em k đủ tiền để mua toàn bộ, bạn em muốn thế chấp chính miếng đất đó, em k biết ngân hàng nào cho vay hình thức này và điều kiện cho vay thế nào ?? Có mẹ nào bếit thì giúp em nhé !! Em cảm ơn nhềiu lắm !
    Bạn cho mình hỏi miếng đất đấy ở đâu? thuộc diện gì? Giá trị thị trường khoảng bao nhiêu? Bạn có nhu cầu vay khoảng bao nhiêu? Có gì bạn contact với mình nhé 0953052770
    • 573 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Cho mình hỏi chút nữa nha. Giả sử mình vay 150T trong 3 năm. Nhưng góp được 1 năm thì mình có 1 số tiền trả 1 lần cho ngân hàng luôn. Vậy trường hợp này mình sẽ trả lãi như thế nào? Có bị phạt hay gì khác không bạn?

Cảm ơn nhiều nha :Rose: :Rose:
    Chị có thể tất toán khoản vay trước hạn và chỉ phải chịu một mức phí tất toán trước hạn bằng 1.5% giá trị khoản tiền tất toán, đơn giản thế thôi ạ.
    • 573 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Giang Xem bài viết
    Nếu chị vay ở Techcombank thì thủ tục sẽ dễ chịu hơn nhiều và lãi suất cũng dễ chịu hơn. Chị có thể vay được 50tr, thời hạn tùy chị lựa chọn từ 12 đến 36 tháng. Lãi suất cho khoản vay này là 18%/năm, quá thấp hơn so với ACB ạ, còn nếu chị tất toán trước hạn ở Techcombank thì chị cũng chỉ chịu phí 1,5% thôi, bằng 1 nửa so với ACB
    • 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vay vốn ở NH Quân đội cũng ổn lắm, thủ tục đơn giản, nhanh chóng và phục vụ tận tình ra phết, ai có nhu cầu thì mình cho số điện thoại của cô bé làm thủ tục cho mình: Ngọc 0982026682

• 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua miếng đất đầu tư mà ko có vốn, nếu để vay ngân hàng mới có được thì yêu cầu tối thiểu cần những thủ tục gì thế các bạn???
    • 3,438 Bài viết

• 22,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memalu Xem bài viết
    Được, với điều kiện đất đó phải có sổ đỏ và người vay phải trả được ít nhất 30% giá trị mảnh đất đó bạn ạ.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 1,001 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mình cần vay tiền ngân hàng để mua nhà vì vậy xin các mẹ thông thái có kinh nghiệm và hiểu biết chỉ bảo cho mình một vài so sánh cơ bản giữa các ngân hàng: ABB, Techcombank hay VPBank...

- Giá trị cho vay tối đa? ?% giá trị nhà
    - Thời gian cho vay tối đa? ? năm
    - Lãi suất? nếu trả lãi + gốc hàng tháng
    - Một số điều kiện khác? Điều kiện thế chấp, thu nhập, độ tuổi người vay, điều kiện khu đất/nhà (thuộc phạm vi dự án hỗ trợ của ngân hàng?)
    - Tiền "phạt" nếu thanh toán sớm?
    - Và những ưu đãi khác nếu có.

Thanks các mẹ nhiều!
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    Vào thăm Blog của Mún nhé
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bánh qui AFC Xem bài viết
    Mình cần vay tiền ngân hàng để mua nhà vì vậy xin các mẹ thông thái có kinh nghiệm và hiểu biết chỉ bảo cho mình một vài so sánh cơ bản giữa các ngân hàng: ABB, Techcombank hay VPBank...

- Giá trị cho vay tối đa? ?% giá trị nhà
    - Thời gian cho vay tối đa? ? năm
    - Lãi suất? nếu trả lãi + gốc hàng tháng
    - Một số điều kiện khác? Điều kiện thế chấp, thu nhập, độ tuổi người vay, điều kiện khu đất/nhà (thuộc phạm vi dự án hỗ trợ của ngân hàng?)
    - Tiền "phạt" nếu thanh toán sớm?
    - Và những ưu đãi khác nếu có.

Thanks các mẹ nhiều!
    Trong trường hợp này mẹ phải thế chấp tái sản để vay tiền thôi vì khoản vay sẽ lớn mới đủ mua nhà được. Mẹ cho biết thêm thông tin cụ thể, em sẽ tư vấn cho mẹ rõ ràng hơn:
    - Thu nhập.
    - Tài sản thế chấp: diện tích, kích thước, hiện trạng nhà (mấy lầu...), chủ sở hữu...
    - Thời gian để nghị vay?
    ...

Rất vui được tư vấn cho me.
    Lê Quốc Trung
    ĐTDD: 0937 38 28 38
    (Chữ ký/avatar vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 818 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Các anh chị ơi, em vừa mới làm hồ sơ vay tín chấp 100T của ngân hàng và đã được duyệt. Họ hẹn em thứ 2 đến lấy tiền. Các anh chị cho em hỏi là có nên bồi dưỡng cho nguời phụ trách HĐ vay của mình không? Khoảng bao nhiêu là được ạ? Có qui định "ngầm" về chuyện này không ạ? Các anh chị tư vấn dùm em.
    Cám ơn các anh chị nhiều :Rose: :Rose: :Rose: