LÀM GIÀU

Ai đã từng làm việc tại 3A- công ty phân phối sữa Abbott

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình đang có ý định NK sữa Abbott. Bạn nào đã từng làm ở 3A vui lòng cho mình biết 3A có phải là nhà phân phối độc quyền, hay chỉ là một trong những nhà phân phối của Abbott.
    Cám ơn nhều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 367 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

3A chính là nhà phân phối chính thức (không nói độc quyền) nhé bạn. Trước mình là KTT của Công ty này.
    Để gió cuốn đi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế bạn có biết cty nào khác đã từng nhập chính thức sữa Abbott ngoài 3A không? Liệu mình nhập về có bị kiện không?
    • 367 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Không có đâu bạn, chỉ có các dạng sữa của ABB được nhập về VN theo con đường không chính ngạch (xách tay, trốn thuế...) thôi. Bạn định nhập theo hình thức thế nào?
    Để gió cuốn đi...
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình tính nhập theo đường chính thức để làm ăn lâu dài...Bạn có cao kiến gì không? Mình thấy 3A độc quyền quá, thị trường sữa cần thiết phải có nhiều player hơn để cạnh tranh lành mạnh...
    • 716 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Nhan Xem bài viết
    Mình tính nhập theo đường chính thức để làm ăn lâu dài...Bạn có cao kiến gì không? Mình thấy 3A độc quyền quá, thị trường sữa cần thiết phải có nhiều player hơn để cạnh tranh lành mạnh...
    Mình có người quen ở Mỹ cũng nhờ tìm cách đưa sữa Abbott về nhưng mình tìm hiểu lại thấy báo #a là phân phối đọc quyền nên phân vân quá.
    Vậy chúng mình có thể phối hwoj cùng làm không nhỉ
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@ Tieu Ho Meo
    Co ve nhu la 3A dang duoc Abbott cho doc quyen nen minh khong the nhap ve duong chinh thuc.
    • 716 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Nhan Xem bài viết
    @ Tieu Ho Meo
    Co ve nhu la 3A dang duoc Abbott cho doc quyen nen minh khong the nhap ve duong chinh thuc.
    đúng thế. Tớ cũng thấy báo vậy
    • 127 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình thì không biết nhiều nhưng có khi nào hai chữ độc quyền này là gọi lên cho kêu, kiểu như là độc quyền phân phối hàng abbott thôi không phân phối gì khác hết, làm cho mấy mẹ tưởng độc quyền cái kiểu kia. Chứ theo mình nghĩ abbott nó không ngu mà không cho nhà phân phối khác đâu, nó đâu thiệt gì đâu mà.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm nhà phân phối khác ngoài 3A. Nhân viên công ty đó khá kênh.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm vụ này quá. Đặt gạch cái.
    • 297 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Các bạn nhập về cũng ko có giá rẻ đâu. 3A phân phối theo giá Abbott qui định rồi hưởng hoa hồng thôi chứ họ có nhập rẻ bán đắt được đâu . Toàn bộ mảng marketing và customer service (chiếm nhiều chi phí nhất) đều do Abbott Việt Nam trực tiếp làm .