LÀM GIÀU

Ai biết về nghề tư vấn bảo hiểm của AIA?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 4.93K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình có cô e gái đang muốn chuyển sang làm về tư vấn bảo hiểm. Hiện nó đang một mình nuôi cả GD. Sang đó lương lậu ko rõ ràng, làm bao nhiêu hưởng bấy nhiêu? Mình rất lo. Ai biết về công việc này và các khó khăn thuận lợi thì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn đã đọc bài của mình!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 258 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Gửi: MeKiin
    Bạn ơi, nên tham khảo thật kỹ nghề này nhé!
    Chủ yếu lúc đầu AIA sẽ coi mình giống như một khách hàng của họ thôi.
    Họ sẽ bảo mình phải đạt tới mức doanh thu nào đó mới được trở thành chuyên viên.
    Trong thời gian đạt được doanh thu đó họ sẽ bảo rằng mình nên mua sp của họ rồi mới nói để người khác mua được -> vậy la mình sẽ là 1 khách hàng rồi.
    Kế tiếp là lợi nhuận từ chỗ bán hàng đó khoảng 40% hợp đồng ký được. Vậy là nhìn vào lợi nhuận đó ta sẽ phải tìm mọi cách để ký được HĐ. Nhưng vốn dĩ ko phải ai cũng chịu bỏ ra một khoản lớn thu nhập để mua BH. Vậy là ta lại phải đi mời những người thân của ta trước tiên.
    Cứ thế người này đi tìm những người thân của mình, rồi các khách hàng tếp theo cũng đi tìm người thân của mình ... -> tức chính là giống như một hình thức kinh doanh đa cấp.
    Tớ nói vậy còn tùy vào em bạn xem xét và nhận định thêm. Dù sao, chắc em bạn cũng không phải không biết gì. Sang đó chỉ sống bằng phần trăm hoa hồng thôi.
    Chào bạn nhé! Chúc bạn vui và mạnh khoẻ! Chúc em gái bạn có quyết định đúng đắn.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, hiện tại mình cũng làm tư vấn bảo hiểm, nhưng cách mình làm không như bạn nghĩ đâu. Mình không làm bên AIA mà ACE Life. Làm nghề này là bạn phải làm bằng cái tâm của mình, đồng ý là làm phải có tiền, nhưng cái quan trọng là đạo đức nghề nghiệp và trách nhiệm của mình. Người mua bảo hiểm là họ muốn chu toàn tài chính cho gia đình họ khi họ vắng bóng, đó là tình thương và trách nhiệm mà họ để lại cho gia đình. Vậy cớ gì mà mình không giúp họ thực hiện điều đó, hơn nữa việc mua bảo hiểm là sự nhận thức trách nhiệm của mỗi con người chúng ta khi chúng ta có điều kiện. Rủi ro có thể xảy ra bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu và không báo trước cho 1 ai cả.
    Nếu làm trong ngành bảo hiểm mà cứ mong muốn tháng này kiếm được mấy hợp đồng, hoa hồng bao nhiêu, cuối tháng được bao nhiêu tiền và cuối quý được bao nhiêu tiền thưởng thì chắc chắn 1 điều bạn không làm được ngành này. Chính vì lý do đó mà có nhiều người xin vô làm bảo hiểm rồi lại nghĩ, vì họ chỉ nghĩ đến tiền mà không nghĩ đến cái lợi ích khi đi tư vấn cho người có nhu cầu thật sự. Hoặc là lý do họ không có thời gian để đầu tư vào 1 cái nghề này, hoặc là vì họ chán nản khi không lập được cuộc hẹn với khách hàng hoặc khách hàng từ chối. Làm nghề nào cũng có những khó khăn nhất định của nó và mình cũng hy vọng em gái của Mekiin muốn làm bằng cái tâm thật sự. Chúc các bạn thành công trong công việc bất kể là công việc gì.
    Nhân đây mình xin tặng các bạn 1 bài thơ, được viết từ cảm xúc thật của 1 người khi tham gia khóa đào tư vấn bảo hiểm của ACE Life.

KHÔNG KỊP NỮA RỒI

Đến lúc này chị không còn nước mắt
    Để khóc thương em sao ngắn ngủi kiếp người
    Em ra đi khi chưa tới ba mươi
    Để bơ vơ hai đứa con nhỏ dại
    Chị ngồi đây ngậm ngùi nhớ lại
    Mới hôm nào khi chị nói cùng em
    Muốn cuộc đời trọn vẹn bình yên
    Nhớ nghe em tham gia bảo hiểm
    Em ừ hử nghe cho qua chuyện
    Bảo: “
    Chị chưa già mà lẩm cẩm rồi sao?
    Tiền trong túi mình chẳng mất đi đâu

Mua bảo hiểm thì nộp mười lấy một
    Nghe lời hứa mà cũng yên lòng được?

Lỡ có chuyện gì nào dễ lấy tiền đâu?
    Chị học nhiều mà chẳng hiểu bao nhiêu!
    Xung quanh Chị mấy người mua bảo hiểm?
    Nếu có tiền gửi ngân hàng tiết kiệm
    Hoặc bán buôn hùn vốn kiếm lời
    Tiền đẻ ra tiền quy luật muôn đời
    Ai chẳng biết 'phi thương bất phú'...

Nghe em nói chị hết đường khuyên nhủ
    Lúc bấy giờ chị chỉ hiểu lơ mơ
    Đâu tường tận bảo hiểm như bây giờ
    Để thuyết phục em nghe điều đúng phải
    Giận em lắm nhưng chị đành bấm bụng
    Chờ cho xong khóa huấn luyện kinh doanh
    Chị sẽ ngồi tranh luận cùng em
    Nói tận tường để em nghe, em hiểu.
    Bảo hiểm ACE Life thật là kỳ diệu
    Khi tham gia Kế hoạch Trọn đời
    Rất rõ ràng minh bạch với mọi người
    Rất linh động cho ta trong đóng phí
    Khi ta khỏe đó là tiền tích lũy
    Ta để dành an hưởng tuổi già
    Lỡ không may bệnh nặng đến với ta

ACE Life sẽ chi một nửa, để cho ta có tiền chạy chữa
    Mà không lo phải bán cửa bán nhà;
    Nếu rủi ro tai nạn lỡ xảy ra
    Cướp mất đi của ta sự sống
    Thì với người thân ta vắng đi hình bóng
    Nhưng tình thương trách nhiệm vẫn còn đây
    Vì đã có bảo hiểm làm thay
    Giữ ổn định cho gia đình nguồn sống;
    Nếu mất đi khả năng lao động
    Ta vẫn có mỗi năm 10%
    Số tiền này ta lãnh suốt 10 năm
    Khéo trang trải để nuôi con khôn lớn…
    Giờ chị hiểu thì em ơi quá muộn
    Không kịp nữa rồi ... có phải không em?
    Có phép gì quay ngược thời gian
    Chị chắc chắn em sẽ nghe lời chị
    Nhìn chồng em thất thần, rầu rĩ
    Hai đứa con thơ ngơ ngác tựa gà con
    Chúng chưa hiểu ra mẹ chúng đã không còn
    Lồng ngực chị quặn đau, nhức nhối
    Em ơi! ... Sao ra đi quá vội
    Chưa kịp chuẩn bị gì cho các con thơ
    Các cháu rồi đây sẽ phải bơ vơ
    Thiếu tình mẹ, hụt tiền trường, tiền lớp.

Chị ân hận vì không lường hết được
    Rủi ro cuộc đời biết đổ xuống đầu ai
    Nỗi đau này chẳng biết lúc nào nguôi
    Chị sẽ nén đau để lo cho người khác.
    Chị sẽ tiếp con đường mình đã bước
    Sẽ đến mọi nhà dẫu lạ hay quen
    Sẽ tư vấn cho mọi người không kể ngày đêm
    Cái ưu việt , nhân văn nơi bảo hiểm
    Chị sẽ xóa đi thật nhiều định kiến
    Những suy nghĩ không hay về bảo hiểm của chúng ta
    Chị muốn mang bình yên cho tất cả mọi nhà
    Để bù đắp bình yên các con em không có được

Chị tin mình sẽ làm và làm tốt
    Để nơi suối vàng em an giấc ngàn thu.
    (Dương Thị Phi Nga – Khóa HCMAR0918 - ACE Life)
    Làm việc bằng niềm đam mê và sáng tạo
    0937091930
    Yahoo chat: yenptit
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chao ban ....toi xin chia se mot chut ve nghe tu van bao hiem cua AIA nhe .o aia nguoi ta day chung ta thanh 3 nguoi .thu nhat la chuyen gia trong linh vuc tai chinh .thu 2 la nguoi ban hang chuyen nghiep .thu 3 la mot dien gia cao cap .lam gi thi lam tuoi tre chung ta can nhat la 2 thu .thu nhap va do thang tien .aia dap ung 2 yeu to do .cac cu xua thuong co cau ''phi thuong bat phu ''ko buon ban kinh doanh thi sao ma giau ,neu ban co 500 trieu de ban kinh doanh mot linh vuc gi do .ban co chac chan no se dem lai loi nhuan,bao lau thi thu hoi duoc von ,bao lau thi ra lai ,va chac chan rang no se ko co rui ro trong kinh doanh.voi aia ban kinh doanh ko bo von .thanh lap doanh nghiep nhung ko phai tra luong cho nhan vien .va quan trong nhat ngay thu thang dau tien ban da co thu nhap mang ve cho gia dinh.ban muon biet no nhu nao ,dang ky va di hoc,nghe do mo ra cho ban ca mot co hoi giao tiep rat lon,ma sau nay ko lam tu van bao hiem thi cung giup ich rat nhieu cho ban lam nghe khac .dang ky di hoc di .chuc ban thanh cong.a khi ban di hoc ban ko mat bat cu mot khoan phi nao .vay thi dung lo lang ,va van do tien luong ,hay hoi em gai ban xem .em ay muon thu nhap bao nhieu mot thang.5 trieu ,10 trieu ,hay 20 trieu,cung voi aia nguoi ta se giup em gai ban lam the nao de dat duoc muc luon nhu minh mong muon ..............
    Chỉnh sửa lần cuối bởi letruong; 03/12/2010 vào lúc 10:42 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

toi co den xin viec lam tai AIA
    va cam thay AIA ko co su tot dep
    theo AIA,neu la 1 thanh vien moi,neu ky 1 hop dong khach hang 12 thang,(dong 1 lan),neu hop dong tri gia 12 tr( 1 tr 1 thang) thi ban nhan duoc 40% tien hue hong....
    va duoc them su tro giup cua cong ty 3 tr
    va sau do khach hang ky hop dong ke tiep thi ban nhan duoc 7,5%

sau do toi co thac mac va hoi:
    vay khach hang cua toi la ai
    thi nhan vien cua AIA tra loi rang,khach hang cua ban la nhung nguoi than hoac la ban be trong quan he xa hoi
    vay co nghia muc dich tuyen dung cua AIA la de su dung ban lam su ket noi khach hang moi

toi hoi lan nua
    ngoai bao hiem nhan tho ra
    AIA con bao hiem tai nan,hoac bao hiem cho nguoi lon tuoi,cung nhu cac bao hiem khac
    ho tra loi rang chi co bao hiem nhan tho tu 25 den 65 tuoi

nhu vay muc dich cua ho la loi nhuan

voi 1 muc hue hong 40% va them phan ho tro
    la 1 muc luong kha cao
    so tien cong ty nhan duoc tu khach hang cung ko nhieu neu thuong 40% cho nhan vien vao nam dau tien

su ton tai cua AIA cung chi la van de thoi gian
    neu ban muon co 1 cong viec on dinh,thi AIA ko phai la noi tot de ban co the xay dung tuong lai

doithuba@yahoo.de
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi không đồng ý với quan điểm của bạn và tôi có thể khẳng định rằng tại sao bạn lại không còn là nhân viên AIA. hi vọng bạn sẽ thành công trên con đường bạn chọn và tôi có thể nói rằng: sự tồn tại bất cứ ngành nghề hay kể cả con người đều là thời gian mà! bạn có dám chắc mình sống tới trăm tuổi không?? cứ trả lời câu nói đó thì sẽ trả lời được AIA sống tới bao lâu.