LÀM GIÀU

20tr: Nên mua vàng hay gửi tiết kiệm ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Tình hình là em có khoảng 20tr để giành trong @2 năm (lương hẻo ). Em chả ham hố chơi chứng với cả chiếc gì cả vì mắc bệnh sợ chết tham sống. Cũng ko buôn bán gì được vì ít quá, cả ko có time. Nên em muốn nhờ anh chị tư vấn là em nên mua vàng hay gửi tiết kiệm ngân hàng? Cái nào an toàn hơn? Nếu gửi tiết kiệm thì em nên gửi ở ngân hàng nào ạ (em ở Hà nội)? Còn giải pháp nào tối ưu hơn 2 phương án trên ko ạ?

Em cảm ơn nhìu ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,718 Bài viết

• 2,379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabe18 Xem bài viết
    Chào cả nhà. Tình hình là em có khoảng 20tr để giành trong @2 năm (lương hẻo ). Em chả ham hố chơi chứng với cả chiếc gì cả vì mắc bệnh sợ chết tham sống. Cũng ko buôn bán gì được vì ít quá, cả ko có time. Nên em muốn nhờ anh chị tư vấn là em nên mua vàng hay gửi tiết kiệm ngân hàng? Cái nào an toàn hơn? Nếu gửi tiết kiệm thì em nên gửi ở ngân hàng nào ạ (em ở Hà nội)? Còn giải pháp nào tối ưu hơn 2 phương án trên ko ạ?

Em cảm ơn nhìu ạ.
    mua đô gửi Tiêt kiêm, vào laisuat.vn xem ngân hàng nào có lãi suất cao thì gửi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Cố góp lên đến 25tr rồi mang vào Teckcombank gửi đc một thẻ cào, biết đâu trúng đc 100tr đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,901 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

gửi tiết kiệm là hay nhất, mua vàng thì ít quá, không bõ
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Gửi tiết kiệm thì 20tr năm nay còn mua được khoảng 7 chỉ, nhỉ. Năm sau ko biết có mua được 6 chỉ ko.
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu là nữ thì dùng để "tút" dung nhan, kiếm một "Đại gia" giàu có, còn nam thì dùng để đầu tư "tán" một em con nhà khá giả...........!
    • 1,449 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

• 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetanhrnnes Xem bài viết
    Nếu là nữ thì dùng để "tút" dung nhan, kiếm một "Đại gia" giàu có, còn nam thì dùng để đầu tư "tán" một em con nhà khá giả...........!
    Dạ, là nữ. Nhưng mà mới trót vào tròng rồi ạ. Nếu gửi Bank nào vừa lãi suất cao vừa an toàn (sợ Bank ... phá sản) hok ạ? Em con nhà nghèo nên có tý tiền thôi cũng vẫn có tư tưởng thận trọng ạ. Hic,
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Nếu ko tiêu đến số tiền ấy thì nên cố mua được 1 cây vàng rồi gửi tiết kiệm vàng. Tiền rất mất giá. Khuyên chủ top như vậy.
    • 87 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Lời khuyên của mình thế này:

1. Nên mua vàng hay $ vì VNĐ mất giá nhanh. Tùy bạn thích mua gì, mình thì thấy nên mua $ nhưng lại thích mua vàng vì dễ mua dễ bán, giá đc niêm yết sẵn ko phải vô cửa hàng hỏi.
    2. Theo mình biết đa số ngân hàng ko cho rút vàng hoặc $ trước kỳ hạn và lãi suất tất nhiên là ko đáng gì hết nếu gửi 20tr. Gửi ngân hàng phải cân nhắc có chuẩn bị cho tr/hợp nhà có bất trắc gì (có ng` bệnh chẳng hạn) thì có tiền mà lo ngay. Ngược lại tiền cất túi thì hay bị nó cắn (mình bị cắn hoài nên phải tiêu), nhờ ngân hàng giữ an toàn hơn :Battin ey:
    3. Theo mình thì có lẽ các ngân hàng lớn ko phá sản vì nhu cầu ngành ngân hàng hiện nay đang tăng đều đều, ai cũng báo cáo có lời nên ko đến nỗi phải phá sản trong tương lai gần.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng có ít tiền còm còm thôi, vẫn đang gửi tk. Tiền ít mua vàng hay $ cũng chẳng bõ. Giờ lãi ngân hàng cũng đang cao, sắp tới nghe nói là sẽ giảm đấy.
    • 1,439 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Em không có tiền vì đang vay ngân hàng, nhưng nghe các bác 888 thì thấy cũng khó nhỉ: đồng Việt nam đang bị mất giá > 20% mà lãi xuất tiết kiệm lại giảm ?
    CK thì đang hò nhau lên tý cho dễ thở thôi, chứ không biết thế nào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KhongAn; 03/03/2010 vào lúc 05:29 PM.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế đằng ấy chưa đọc tin "Ngân hàng dư thừa 30.000 tỷ đồng vốn khả dụng " trên Vneconomy à?
    • 38 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mua $ hoặc Vàng gửi tiết kiệm. Chứ cầm tiền Việt giờ như giấy lộn ý, haizzz
    • 112 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chơi sàn vàng
    Linh tại ngã, bất Linh tại ngã
    • 10,350 Bài viết

• 5,909 Được cảm ơn

Em ở HN hay SG hay ở đâu? Nếu thích thì PM cho chị chị hướng dẫn em cách này, có thể làm cho số 20tr của em thành 30tr sau 6 hoặc 8 tháng, để tiền đó mà gửi tkiệm thì phí mà chơi vàng hơi mạo hiểm chút
    http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post31900295

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 331 Bài viết

• 1,494 Được cảm ơn

mẹ San Thái có cách gì nhanh thế nhỉ, mình cũng muốn học hỏi. Thấy mẹ này nhanh nhạy thật đấy. Có lần cbị cưới hẹn mẹ nó đi mua đệm km ở metro Hoàng Mai cuối cùng lại ko mua nữa ko bt mẹ nó có nhớ ko?
    • 10,350 Bài viết

• 5,909 Được cảm ơn

Mình nhớ rồi, hôm ý bị móc túi nên lúc gặp mẹ nó cười ko nổi mà ko dám giải thích gì hihi, mà mẹ nó đã 2 con rồi nhanh thế
    http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post31900295

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua
    • 624 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết
    Em ở HN hay SG hay ở đâu? Nếu thích thì PM cho chị chị hướng dẫn em cách này, có thể làm cho số 20tr của em thành 30tr sau 6 hoặc 8 tháng, để tiền đó mà gửi tkiệm thì phí mà chơi vàng hơi mạo hiểm chút
    huhu. Em đọc thấy những dòng này hơi trễ. Em lỡ gửi vào TK cách đây một tuần rồi. Tới tháng 3 sang năm mới được rút ra lận. huhu.
    "Tôi khóc cho những chân trời không có người bay và lại khóc cho những người bay không có chân trời"
    • 73 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết
    Bạn có thể PM cho mình được không!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5