Đợt 2

Giúp tăng trưởng chiều cao nhờ thực phẩm giàu canxi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 277 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Những chất liên quan tới sự tăng trưởng chiều cao là sắt, iốt, canxi, vitamine D, vitamine A, kẽm, calorie, protein và một số nguyên tố vi lượng khác. Nếu cơ thể trẻ thiếu một trong những chất này, sự tăng trưởng chiều cao sẽ bị ảnh hưởng.

Thực ra, những chất trên có nhiều trong thức ăn hằng ngày. Thịt cá là những món tối quan trọng. Hãy bổ sung thường xuyên canxi qua tôm, cua, ốc... Vitamin D có trong rau xanh, gan cá, lòng đỏ trứng, bơ... Chất sắt có trong thịt, cá, trứng, đậu hạt... Để đủ chất, bữa ăn của trẻ cần phong phú, đa dạng. Trẻ nên uống sữa thường xuyên, mỗi ngày khoảng 200 ml. Sữa là nguồn năng lượng có tương đối đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu cho cơ thể. Cùng với việc cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng, cha mẹ nên hướng con em mình hoạt động thể dục thể thao để tiêu hao năng lượng một cách hợp lý, tránh trường hợp thừa năng lượng dẫn đến béo phì.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 569 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Chế độ dinh dưỡng hợp lý và giàu chất như thế tất nhiên là sẽ rất tốt cho bé rồi, riêng sữa theo mình uống phải phân theo từng độ tuổi. Tầm như bé nhà mình ít nhất cũng phải 500ml/ngày mới đủ năng lượng cho bé hoạt động.
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicemoon2011 Xem bài viết
    Trẻ nên uống sữa thường xuyên, mỗi ngày khoảng 200 ml. Sữa là nguồn năng lượng có tương đối đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu cho cơ thể.
    Mỗi ngày 200ml thì có lẽ hơi ít nhỉ! Con nhà mình 1 ngày bét nhất cũng phải đc 1/2 lít, có khi uống sữa thay nước luôn. Sữa ko chỉ tốt cho trẻ con mà ng lớn nếu uống đc cũng rất tốt đó
    • 3,554 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicemoon2011 Xem bài viết
    Trẻ nên uống sữa thường xuyên, mỗi ngày khoảng 200 ml. Sữa là nguồn năng lượng có tương đối đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu cho cơ thể. Cùng với việc cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng, cha mẹ nên hướng con em mình hoạt động thể dục thể thao để tiêu hao năng lượng một cách hợp lý, tránh trường hợp thừa năng lượng dẫn đến béo phì.
    200ml/sữa ngày kể ra hơi ít. Như tầm con mình phải 500ml sữa ngày kết hợp thêm chế độ ăn uống giàu canxi, vận động hợp lý nữa. Sau này con lớn mà chịu uống sữa tươi k đường thường xuyên thì quá tốt nữa