Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Khởi Nghiệp - Kinh Doanh

Xin Mẫu đơn xin chứng nhận gia cảnh để giảm thuế TNCN

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em chào các anh chị. Em muốn xin mẫu công văn đánh máy do cá nhân có gia đình như bố mẹ, con cái không có thu nhập để ra Phường xin họ xác nhận cho. Em cần gấp lắm ạh. Mail của e làm: dungntd@gmail.com
    Mong các chị giúp.

• 390 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bạn đã có mẫu đăng ký người phụ thuộc khấu trừ gia cảnh (bản tự khai) của bộ tài chính. Khi nộp bản này cần có sổ hộ khẩu gia đình( Có công chứng). Trong sổ hộ khẩu đã ghi rất rõ năm sinh của từng người trong gia đình. Nên những người ngoài độ tuổi lao động và dưới độ tuổi lao động cục thuế đã nắm được nên bạn không cần phải xin xác nhận của địa phương. Những trường hợp trong độ tuổi lao động mà không có khả năng lao đông( như ốm đau, mất sức...) thì bạn phải nộp kèm theo giấy chứng nhận tình trạng sức khoẻ có chứng nhận của bệnh viện.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Về vấn đề xác định tuổi tác ngoài tuổi lao động thì có thể dựa trên hộ khẩu gia đình... nhưng hình như còn phải giấy tờ chứng minh những người này có thu nhập <500K/thang nữa, có thể là đơn xác nhận của UBND phường....

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các anh chị. Em muốn xin mẫu công văn đánh máy do cá nhân có gia đình như bố mẹ, con cái không có thu nhập để ra Phường xin họ xác nhận cho. Em cần gấp lắm ạh. Mail của e làm: hang_nghia1705@yahoo.com
    Mong các chị giúp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hangnghia; 04/02/2009 vào lúc 02:02 PM.

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin Mẫu đơn xin chứng nhận gia cảnh để giảm thuế TNCN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 117 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

các bạn có thể sử dụng mẫu này để đề nghị UBND Phường/Xã nơi người mà mình nuôi dưỡng xác nhận (làm 2 bản, UBND sẽ giữ lại 1 bản).
    Tập tin đính kèm
    ------------------------------------------------
    Ba là cây nến vàng, Mẹ là cây nến xanh, Con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...

• 619 Bài viết

• 981 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn hoangvulenguyen nhiều :Rose::Rose::Rose:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ
    Mẹ nào có mẫu đơn miễn trừ gia cảnh giảm thuế thu nhập cá nhân xin gửi cho minh với.Mình và bé nhà mình một khẩu nhưng, mẹ chồng không có lương, minh muốn làm đơn giảm trừ gia cảnh với bà nội thì phải làm thế nào. Các mẹ cho minh câu trả lời sớm nhất nhé. Cảm ơn các mẹ. Câu trả lời xin gửi theo địa chỉ thư của mình la : thuhuongdapcau@gmail.com

• 117 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuongdapcau Xem bài viết
    Gửi các mẹ
    Mẹ nào có mẫu đơn miễn trừ gia cảnh giảm thuế thu nhập cá nhân xin gửi cho minh với.Mình và bé nhà mình một khẩu nhưng, mẹ chồng không có lương, minh muốn làm đơn giảm trừ gia cảnh với bà nội thì phải làm thế nào. Các mẹ cho minh câu trả lời sớm nhất nhé. Cảm ơn các mẹ. Câu trả lời xin gửi theo địa chỉ thư của mình la : thuhuongdapcau@gmail.com
    bạn download file đính kèm bên trên để làm hồ sơ chứng minh. Nhưng theo mình biết thì sắp tới sẽ không cần làm hồ sơ chứng minh nữa mà NLD sẽ tự chịu trách nhiệm về người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh. bạn chờ thử xem có thông tư mới không nhé.
    ------------------------------------------------
    Ba là cây nến vàng, Mẹ là cây nến xanh, Con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn hoannvulenguyen nhiều nhé

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4