• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 13 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Một số tip hay e nhặt được, các mẹ tham khảo nhé:

Nhỏ vài giọt thuốc nhỏ mắt vào lọ mascara đã khô hay vón cục, mascara sẽ mềm xốp ra.

Cây bấm mi còn có thể kéo ngược lên phía trên, làm vậy mi sẽ cong hơn và giữ dc lâu ạ.

Dùng máy sấy cây bấm mi khoảng 5-10 giây, hơi ấm sẽ giúp mi cong lâu hơn như khi mình sấy, tạo kiểu tóc với các loại máy nhiệt độ cao.

Hao lắm đây, nhưng thật sự là dùng khăn giấy thấm bớt mascara thừa trên cọ sẽ giúp mi được tự nhiên hơn. E đã thử ạ. Ngta chăm chăm nghiên cứu chế cọ cho phù hợp với các cách chải mi thôi chứ ko để ý đến mascara thừa bị vướng vào cọ quá nhiều khi lấy mascara để chải e toàn phải dùng lược mi để chải sau khi chuốt xong.

Oánh highlight vùng khóe mắt, giữa mí và xương chân mày rồi tán ra giúp phần mắt có góc cạnh hơn, bắt sáng hơn.

Dán băng keo từ mí dưới xếch lên thái dương rồi oánh phấn mắt, gỡ ra sẽ làm mí có "cánh" 1 cách tự nhiên.

Oánh chút kem che khuyết điểm dưới đường viền mắt giúp định hình đường viền và không bị lem xuống dưới.

Đây là tip e thích nhất ạ: vẽ eyeliner xong thường bị đen quá, không tự nhiên (nhất là loại cọ nước), e bắt chước ảnh này, lấy phấn mắt màu nâu đồng, cánh gián oánh lên thì nó nhạt bớt và còn óng ánh nữa :3

Khi dùng hết mascara, các mẹ giữ lại cọ, rửa sạch với xà bông, để khô rồi cùng để tách mi, chải lông mày, tạo dáng lông mày bằng bột cũng dc này.

Mascara khô, vón cục, khó mở, các mẹ ngâm trong ly nước nóng, nguội bớt rồi mở ra, nó sẽ mềm đi rất nhiều nhé.

Các mẹ còn chiêu nào share e với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bài viết rất là hữu ích ^^ cảm ơn bạn nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thank b đã chia sẻ, mình kém nhất là khoản make up mắt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 391 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Mình cũng hay dùng skill đánh phấn mắt màu đồng lên đường eyeline, vừa đỡ sắc vừa chống lem, ngoài ra đánh 1 chút phấn mắt màu nude ở mí dưới cũng chống lem khá tốt
    • 13 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ nào có chiêu gì hay post lên e học hỏi với ạ
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mùa khô hanh đến rồi, mình cũng xin chia sẻ 1 tips nhỏ mình lượm được trên mạng mà thấy rất hay dành cho bạn nào muốn có thỏi son vừa đẹp vừa nhiều dưỡng
    - Nguyên liệu: một hũ nhựa sạch, 1 lõi son màu, son dưỡng
    - Cách làm rất đơn giản: trộn cả 2 son màu và son dưỡng vào với nhau rồi dùng máy sấy để cho chúng tan vào nhau, màu son sau khi trộn sẽ nhạt hơn nên các bạn chú ý chọn màu nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi lethuylinh841; 13/11/2014 vào lúc 10:04 AM.
    • 13 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethuylinh841 Xem bài viết
    Mùa khô hanh đến rồi, mình cũng xin chia sẻ 1 tips nhỏ mình lượm được trên mạng mà thấy rất hay dành cho bạn nào muốn có thỏi son vừa đẹp vừa nhiều dưỡng
    - Nguyên liệu: một hũ nhựa sạch, 1 lõi son màu, son dưỡng
    - Cách làm rất đơn giản: trộn cả 2 son màu và son dưỡng vào với nhau rồi dùng máy sấy để cho chúng tan vào nhau, màu son sau khi trộn sẽ nhạt hơn nên các bạn chú ý chọn màu nhé
    Có cần máy đánh mini ko nhỉ? Dùng tăm trộn e nó ko đều và dây ra và mất thời gian nữa ý. Mẹ nó thử chưa? E đang định bắt chước đây, cảm ơn mẹ nó nhé, (tung hoa tung hoa)
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bung3ngan Xem bài viết
    Có cần máy đánh mini ko nhỉ? Dùng tăm trộn e nó ko đều và dây ra và mất thời gian nữa ý. Mẹ nó thử chưa? E đang định bắt chước đây, cảm ơn mẹ nó nhé, (tung hoa tung hoa)
    ko cần máy đánh mini đâu mẹ nó ah, cần 1 que stick nhựa thôi (cái tăm bông rút 2 đầu bông ra là ok). Mình đang dùng 1 em trộn handmade như thế đây, mùa này dùng thích lắm <3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rất hữu ích thank mấy bạn