• 0 Lượt chia sẻ
  • 68.5K Lượt đọc
  • 293 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 111 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Kymco Like 125 review:

Features

The big feature on the Kymco Like is the style. Very classic whilst still being individual to a point. The lines are clean cut and it looks somewhere in between that Vespa and Lambretta look. Kymco have taken maybe what they thought to be the best of both and moulded them into one neat package. From the chrome surrounds on the headlight and fairing, the even larger rear tail-light or even the long vented elongated panels down the side, the Like just has a nice non offensive coolness about it.

Kymco have thought long and hard about this model, practicality reigns supreme and a whole host of ideas have made there way to the production line. First up lets look at the host of storage options on the Kymco Like. We have a colour coded top box standard that uses the same key as the ignition, a full face helmet will fit in here no problems at all. Under the seat is half helmet territory, though we do have two helmet hooks if required. You open the seat via a lock on the side panel, again same key. A flat floor with bag hook just in-case your carrying more then you anticipated. Finally we have plenty of room in the large glove-box which also features a handy 12 volt charger. Nice touch is the clear plastic strip that stops articles from falling forward once the glove-box is opened.

The dash is keeping in theme. Very classic and very analogue apart from the small digital clock. Just fuel and speed but really what more is required. Switchgear looks and works a treat and its all pretty much standard affair. Lights have their own separate switch to turn on and off. Nice feature on all Taiwanese scooters is the audible blinker indicator, a small warning for when you leave the blinkers on.

The wheel package on the Kymco Like is another bonus, 12 inch front and rear. The grey spoked alloy rims may be understated but I reckon they help draw attention to the lines of the body. The Like has a strong and powerful disc brake front and rear. Twin adjustable shocks take up the suspension duties on the rear. The side stand is one of those spring mounted self retracting jobs.

The engine on the 125 is a fairly spirited 4 stroke number that achieves a 7kw output. The weight, for what is a largish scooter, tips the scales at just 116 kg. The fuel tank comes in at 7.5 litres in capacity.

All these well thought out features are relevant across the entire Like range, from 50 cc through to the upcoming 200 version. You can really see the lengths that Kymco have gone to in getting this package right. Sure there is nothing new here, but Kymco have very much taken the best of everything and piled it into one sophisticated model. For the price its exceptional value.

On the Road

It makes my job pretty easy when a new scooter backs up features with on the road substance.

The Kymco Like takes up the riding position of most classics. Comfortable and upright, and nice and low to the ground. The seat is broad and wide, the bars angling back for a short reach. The handgrips a nice and thin and its all very compact and neat. The front does angle back which may impede the knees of the really tall, for me and the majority, no problems at all. The seat is long and flat and doesn't lock you into place so its nice to be able to move around and find your own comfort zone.

The Like is not small. So you do feel you have a great deal of scooter around you. The front end is wide and angled back so protection from the elements seems a little better then normal for some reason.

The motor kicks into life easily, its fairly quite. Acceleration and performance are pretty much on par with the competition and your daily commute wont find any boundaries. Smooth and fairly brisk away from standstill you wont have any trouble at all keeping up with fast moving traffic. When it comes to light motorway applications our test bike, although only having under 100 km's on the odometer, still managed 100 km/h. Comfortable cruising is 90 km/h and the engine/transmission seems tuned to cater for this.

The suspension is oddly very firm. Cornering is sharp and this is all enhanced by the 12 inch wheel combination. The chassis certainly keeps up with the performance output of the engine. The Like is extremely dynamic on high speed smooth surfaces but can crash a little over slow bumpy stuff. But that's the trade off in getting the Like extremely focused on the job at hand. The Kymco engineers build good handling scooters and the Like is no exception.

Brakes are particularly good and its all because its disc up front and back. They pull up the 125 easily. This could be the same braking package on the upcoming 200 model and still be sufficient.

Passenger comfort is pretty good also. Top marks for the push button flip out foot pegs, nice feature.

http://scootercommunity.com.au/blogs...25-review.aspx
    Chỉnh sửa lần cuối bởi derick151; 06/09/2010 vào lúc 10:42 AM.

• 190 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nghe nhiều mẹ khen em cũng LIKE rồi nhưng em chắc ko dám mua quá vì em thấp, có 1m53 thôi, ôi khổ cái sự lùn, huu....

• 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà, mình vừa mua xe Like hôm qua. Mình cũng chỉ cao khoảng 1m53 thôi, mặc quần thì chống chân ok, nhưng nếu mặc váy thì có vẻ không ổn lắm mặc dù đã hạ giảm sóc xuống mức thấp nhất rồi. Chắc phải đi gọt thêm mấy phân yên. Mình mua màu trắng, xe đẹp, ga nhẹ đi rất bốc nhưng cốp thì nóng. Nếu đi lâu thì chỗ để chân hơi nóng. Mình mua 35tr, được khuyến mại quây, 4 chai dầu nhớt, 01 mũ bảo hiểm của hãng.

• 190 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiply Xem bài viết
    Báo cáo cả nhà, mình vừa mua xe Like hôm qua. Mình cũng chỉ cao khoảng 1m53 thôi, mặc quần thì chống chân ok, nhưng nếu mặc váy thì có vẻ không ổn lắm mặc dù đã hạ giảm sóc xuống mức thấp nhất rồi. Chắc phải đi gọt thêm mấy phân yên. Mình mua màu trắng, xe đẹp, ga nhẹ đi rất bốc nhưng cốp thì nóng. Nếu đi lâu thì chỗ để chân hơi nóng. Mình mua 35tr, được khuyến mại quây, 4 chai dầu nhớt, 01 mũ bảo hiểm của hãng.
    1,53m thì phải gọt yên rồi bạn ạ nhưng cũng không được nhiều đâu vì phần đầu yên, mút khá mỏng. Mà bạn mua ở đâu thế, mới 1 tháng mất toi hơn 2 tr rồi, hic hic :Crying:
    Update: Sau khi rốt đa xong thì xăng cộ giảm được chút, tầm ~ 3L/100km nếu không tắc đường.
    Hôm trước mua phải xăng dỏm, có lẫn nước, thế là máy chạy cứ ì ì, ra thợ súc bình xăng và chế vẫn không được, cuối cùng phát hiện là bị hỏng van xăng tự động, thay mất 250k. Mấy hôm sau đang đi giữa đường thì tự nhiên đèn đóm tắt hết, đề không được, đạp mới nổ lại đưa ra thợ thì phát hiện hỏng cầu chì; có sẵn 2 cầu chì dự phòng nên thay free. Không biết có hỏng gì không nữa, nhà em mới mua xe 1 tháng thôi, hy vọng không mua phải xe dỏm :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jaquier; 10/09/2010 vào lúc 09:43 PM.

• 111 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hình như địa chỉ bảo hành chính hãng của Kymco ở số 11A Thái Hà - Quận Đống Đa - Hà Nội. Nếu xe có vấn đề gì thì đem ra đó bảo hành cho yên tâm.
    http://www.kymco.vn/NewsDetail.asp?CatID=ALL&ID=91

http://www.otosaigon.com/forum/m2177844-p9.aspx Xe này hao xăng tương đương Spacy, Attila trong Tp 32-34km/l, xe ga chế hoà khí thì xe nào cũng vậy thôi. Xác to hơn và nặng hơn. Cái quan trọng là máy chạy rất ngọt, xe em hơn 1000km lên ga chạy rất ngọt, nhưng phải làm lại chống nóng cái thùng dưới yên xe, nếu khg đồ gì để trong yên xe thì nóng lắm, thua Spacy chổ này. Bánh 12inch đi thích hơn bánh 10, vỏ xe Taiwan. 2 thắng dĩa nên thắng tốt hơn cho phụ nữ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi derick151; 11/09/2010 vào lúc 08:40 AM.

• 327 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Bạn Chiply ơi, bạn mua xe ở đâu thế, cho mình xin địa chỉ và số điện thoại liên lạc được không. Mình ở HN, cả tuần nay cũng tìm thông tin về xe mà tìm bở hơi tai không thấy. Mấy đại lý thì đóng cửa hết rồi, cả ở Khâm Thiên cũng thế. Cứ bảo sắp tới mở ở chỗ này chỗ kia, thế mà chờ mãi chả thấy, cũng chả biết đến bao giờ họ mở. Bực nhất là ra mấy cửa hàng bán xe lớn lớn hỏi có xe Like của Kymco không các ông ấy đều dè bửu "giờ ai còn đi mua cái xe đấy"!!! Bó tay với kiểu bán hàng ở HN luôn.

Bạn cho mình địa chỉ nhé. Thanks chiply nhiều.

Xu: newborn: 3.4kg. 1M: 5kg. 2M: 5.8kg. 3M: 7kg. 4M:8.2kg. 5M: 9kg.:Applause:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khuyến mãi quây -- quây là cai j vay ban? hix. Bạn mua xe ở đâu vậy?
    Mua ở showroom chắc mắc hơn ở đại lý nhỉ? K biết ở đại lý có luộc đồ k nữa. Đại lý nào ở HCM thì uy tín vậy các bạn?
    Mình cao 1.65m, thix chiec xe nay nhưng còn đang tìm hiểu, bạn mình khuyên mua của hãng Honda/Yamaha. Phân vân wa'! Các bạn nào mua xe này rồi cho mình xin ý kiến với.
    Cảm ơn cac bạn!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn derick làm cho hãng Kymco ah? Ưu & nhược điểm của xe Like 125 này như thế nào, bạn vui lòng phân tích cho mọi người tham khảo với.
    Thank bạn nhiều!

• 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobumbum Xem bài viết
    Bạn Chiply ơi, bạn mua xe ở đâu thế, cho mình xin địa chỉ và số điện thoại liên lạc được không. Mình ở HN, cả tuần nay cũng tìm thông tin về xe mà tìm bở hơi tai không thấy. Mấy đại lý thì đóng cửa hết rồi, cả ở Khâm Thiên cũng thế. Cứ bảo sắp tới mở ở chỗ này chỗ kia, thế mà chờ mãi chả thấy, cũng chả biết đến bao giờ họ mở. Bực nhất là ra mấy cửa hàng bán xe lớn lớn hỏi có xe Like của Kymco không các ông ấy đều dè bửu "giờ ai còn đi mua cái xe đấy"!!! Bó tay với kiểu bán hàng ở HN luôn.

Bạn cho mình địa chỉ nhé. Thanks chiply nhiều.
    Hôm trước mình đến 46 Tân Ấp hỏi thì gặp được anh Đông - trưởng phòng kinh doanh của Kymco Miền Bắc xin được số điện thoại của anh ấy. Bạn xem lại trang trước của topic này có đường link bán xe Kymco bên MR là của con trai anh ấy đấy. Cậu này đang học ĐH nên chỉ làm nhân viên kinh doanh partime thôi. Theo thông tin từ anh Đông thì bây giờ Kymco đang chuẩn chính thức vào thị trường miền Bắc (trước kia người ta chỉ gửi bán xe ở các đại lý thôi, bjo đang đi thu hồi lại). Sắp tới sẽ ra showroom ở Trần Duy Hưng (bên cạnh showroom của Vespa ấy). Bạn nào cần PM tớ PM số điện thoại của anh Đông cho vì nếu tớ viết ra đây, Mod khóa nick tớ thì chít. Nếu gọi cho anh ấy bạn yêu cầu xe chạy thử, anh ấy có thể sắp xếp đấy.

• 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibebe0 Xem bài viết
    Khuyến mãi quây -- quây là cai j vay ban?
    Các quây là cái khung bảo vệ xe ấy mà. Tớ chẳng biết gọi thế có đúng không nữa