VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Xe Ford Everest và Escape khác nhau như thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Tình hình là Bố Mẹ em dành khoảng 350tr - 400tr để mua xe, băn khoăn giữ 2 dòng xe trên (xe đã qua sử dụng) nhưng không biết nên mua loại nào chạy tốt, kinh tế và ít mất giá. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ.
    Cảm ơn các Bác nhiều
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Không Bác nào giúp tư vấn giúp em được à ????
    • 623 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Bạn nên mua Ever nhé
    Mình làm ở Ford VN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiht Xem bài viết
    Tình hình là Bố Mẹ em dành khoảng 350tr - 400tr để mua xe, băn khoăn giữ 2 dòng xe trên (xe đã qua sử dụng) nhưng không biết nên mua loại nào chạy tốt, kinh tế và ít mất giá. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ.
    Cảm ơn các Bác nhiều
    minh nghi neu du tien nen mua escape hon vi dong xe ever chay bang dau nen yeu xe lam
    • 8,950 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Cảm ơn các Bác nhiều
    Nhà bác đông người thì nên mua Everest nhưng hơi bất tiện là chạy dầu , chỉ 2vc và 2 đứa con thì bác đi Escape cho nó máu :Silly:
    • 366 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dzungkieu Xem bài viết
    Bạn nên mua Ever nhé
    Mình làm ở Ford VN
    Ô hô bạn này làm ở Ford nhưng chắc chưa đi xe Ford – xui dại( hay phụ trách mảng bán EVER onttella. Bạn chủ top nên đi Escape đi, nhà minh đi cả EVER và ESCAPE . Hiện đang đi ESCAPE. Không phàn nàn nhé - EVER đi ồn như xe khách ý..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vott; 31/08/2009 vào lúc 11:36 AM.
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Cảm ơn các Bác đã góp ý, em cũng thấy hai dòng có ưu và nhược điểm như sau: ever thì máy dầu, máy yếu hơn máy xăng, tiếng nổ to (xe mới giờ cũng hạn chế tiếng ồn rồi, không kêu to như isuzu) nhưng lại bền máy, rộng và thoáng hơn Esc, và hàng ghế sau cùng ngồi hơi bí chân.
    Esc thì em không chê máy và kiểu dáng ngoài nhưng hình như không gian không được rộng bằng con ever.
    Còn tính năng nào thuyết phục hơn nữa không các bác
    vả lại các bác cũng tư vấn giúp em luôn là nếu mua một trong 2 dòng này thì nên mua đời nào là ổn (xe đã qua sử dụng) em không đủ tiền mua xe mới, và giá của thị trường khoảng bao nhiêu là ổn, em có 400 nhưng mua được xe tốt mà rẻ hơn thì càng tốt ạ.
    Thanks các Bác nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 31/08/2009 vào lúc 12:01 PM.
    • 623 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Bạn đừng bao giờ phát biểu như vậy, vì khi bạn nói như vậy, dù vô tình hay cố ý, bạn đang nói chuyện ko tích cực. Mình làm Sales đó, nhưng bạn đó mu xe cũ, liên quan gì đến mình đâu. Mà Sales bên mình bán xe cho Đại lý chứ đâu có bán cho khách lẻ. Mỗi người đều có 1 quan điểm, chúng ta cùng đưa ra để bạn kia lựa chọn thôi, đúng ko?
    Mình làm ở Ford thật, và mình thích Ever vì nó chạy dầu, tuy ồn nhưng tiết kiệm nhiên liệu. Mỗi người có 1 tiêu chí riêng khi chọn xe.
    • 1,360 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dzungkieu Xem bài viết
    Bạn đừng bao giờ phát biểu như vậy, vì khi bạn nói như vậy, dù vô tình hay cố ý, bạn đang nói chuyện ko tích cực. Mình làm Sales đó, nhưng bạn đó mu xe cũ, liên quan gì đến mình đâu. Mà Sales bên mình bán xe cho Đại lý chứ đâu có bán cho khách lẻ. Mỗi người đều có 1 quan điểm, chúng ta cùng đưa ra để bạn kia lựa chọn thôi, đúng ko?
    Mình làm ở Ford thật, và mình thích Ever vì nó chạy dầu, tuy ồn nhưng tiết kiệm nhiên liệu. Mỗi người có 1 tiêu chí riêng khi chọn xe.
    Quái lạ, thằng bạn thân làm ở Ford lại bảo tớ mua Es , thế là nhà tớ mua. Nhưng đi cũng ok.
    Ever máy kêu ầm ầm nhưng tốn ít nhiên liệu hơn vì chạy dầu.

Nói về độ bền, tớ thấy chả dòng Ford nào bền cả vì nhà tớ đã dùng nhiều hãng. Đang định quay về TOYOTA đây.
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em là dân viễn thông, đi công tác nhiều tỉnh thấy các tỉnh toàn dùng Ford để chạy ứng cứu thông tin thui, mà toàn leo núi lội suối thôi các bác ạ, chạy trâu lắm. em cũng đi nhiều Eve và Ranger rồi, nói chung là ổn nhưng con Esc em chưa đi nên chưa biết thế nào. em cũng thích dáng con esc. khổ cái tiền giới hạn quá, giá như mình có vài trăm ngàn $ thì đỡ lăn tăn, các Bác tư vấn giúp em giá cả các em ấy cỡ đẹp đẹp khoảng bao nhiêu nhé, nghe bảo giờ giá xe cũ đang lên ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 31/08/2009 vào lúc 03:23 PM.
    • 119 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hai xe này là hai loại khác nhau mà so làm sao được:
    ESCAPE là crossover 5 chỗ dạng 4 bánh chủ động toàn thời gian 4x4
    EVEREST là MPV 7 chỗ 4x2 (có 4x4 nhưng ko phổ biến).
    Escape trẻ trung năng động hơn nhưng tốn nhiên liệu và không tiện dụng bằng, Everest thì ngược lại. Các bác kêu máy dầu yếu là sao nhỉ? Yếu mà hầu hết xe tải từ nhẹ đến siêu nặng đều dùng máy dầu à? Đặc điểm của máy dầu là mômen xoắn lớn và công suất đạt cực đại ở vòng quay thấp, do đó nên đi trong thành phố thì máy dầu bốc hơn máy xăng chứ. Và nói là máy dầu tiết kiệm nhiên liệu cũng chưa đúng lắm, mà nói là tiết kiệm chi phí thì đúng hơn vì dầu rẻ hơn xăng.
    • 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Cảm ơn các Bác nhiều
    Đầu tiên phải hỏi bạn là nhà bạn mua xe để đi đường đồi núi hay đi trong thành phố, hai xe này đều khỏe, nhưng đi đường thành phố thì hơi phí và cực tốn xăng. Nếu đi đường đồi núi nhiều thì hãy nên mua.

Điều thứ 2, bạn có 400tr để mua xe, nhưng bạn có bao nhiêu tiền để duy trì xe hàng tháng, chi phí này khá lớn đấy. Ví dụ như bảo hiểm xe khoảng 6 triệu/năm (xe ở VN thì kiểu gì cũng phải mua bảo hiểm, vì hay bị va quyệt, xước xát), tiền thay dầu, tiền đổ xăng, tiền gửi xe... Mình lưu ý khoản chi phí duy trì vì 2 dòng xe này khá tốn xăng, nhất là xe cũ thì càng tốn xăng. Mình có anh bạn đi Escape đời 2004, đi thành phố khoảng 18-20l/100km :Worried:

Điều cuối cùng là xe Ford mất giá tương đối nhiều so với dòng xe khác.

Nếu nhà bạn ít người + đi thành phố là chính thì nên kiếm mấy cái xe chạy lướt của hàn như I30 hoặc Kia Forte sẽ hợp lý hơn
    • 366 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Alexus Xem bài viết
    Đầu tiên phải hỏi bạn là nhà bạn mua xe để đi đường đồi núi hay đi trong thành phố, hai xe này đều khỏe, nhưng đi đường thành phố thì hơi phí và cực tốn xăng. Nếu đi đường đồi núi nhiều thì hãy nên mua.

Điều thứ 2, bạn có 400tr để mua xe, nhưng bạn có bao nhiêu tiền để duy trì xe hàng tháng, chi phí này khá lớn đấy. Ví dụ như bảo hiểm xe khoảng 6 triệu/năm (xe ở VN thì kiểu gì cũng phải mua bảo hiểm, vì hay bị va quyệt, xước xát), tiền thay dầu, tiền đổ xăng, tiền gửi xe... Mình lưu ý khoản chi phí duy trì vì 2 dòng xe này khá tốn xăng, nhất là xe cũ thì càng tốn xăng. Mình có anh bạn đi Escape đời 2004, đi thành phố khoảng 18-20l/100km :Worried:

Điều cuối cùng là xe Ford mất giá tương đối nhiều so với dòng xe khác.

Nếu nhà bạn ít người + đi thành phố là chính thì nên kiếm mấy cái xe chạy lướt của hàn như I30 hoặc Kia Forte sẽ hợp lý hơn
    ECSape đời mới chạy gần 2 năm vẫn 10l/100km. Vì chồng tớ chạy otô như mình đi xe máy hằng ngày (vì công việc)- chứ không kiểu lâu lâu mang ra lượn vài vòng đâu. Nên phải tính kinh tế. CHứ nếu mà ăn 18-20l thì ngang nuôi thằng nghiện nhỉ rooling:.Có mà lãi lời vào xe hết thì toi.....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vott; 31/08/2009 vào lúc 10:16 PM.
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thực ra mua xe nhưng gia đình em cũng không phải để đi thường xuyên, Bố Mẹ em ở trên Phú Thọ, con cái thì ở dưới HN 2 người rồi, mua xe một phần em đi (cần thiết thôi) còn lại để Bố Mẹ em đi công chuyện, (nhà có công ty riêng nên cũng cần xe để đi giao dịch hoặc có thể cả nhà đi chơi vi vu), em chỉ đi ké BM em hoặc lấy xe để đưa đón mẹ con Ỉn nhà em về quê chơi thui. mà đường đi từ trên đó xuống đây cũng không khó khăn, đường núi thì thỉnh thoảng làm chuyến đi Yên Bái, Tuyên Quang hoặc Lào Cai chơi thôi. Em đang thích con Evr, vì xe rộng, chạy đầm xe, nhìn dáng chắc chắn khỏe. chỉ ghét là đồ của Ford thay thế đắt quá. à, nói máy dầu yếu hơn amý xăng cũng không đúng mà nói là khả năng tăng tốc của nó yếu hơn thì có vẻ đúng hơn các bác nhỉ.

Vậy nếu ngoài 2 dòng xe trên thì còn dòng nào kể cả của hãng khác chạy ổn, giá hợp lý và đương nhiên phải là xe 7 chỗ có thể mua được không ạ, các Bác tư vấn mở rộng cho em biết thêm để có thêm lựa chọn với ạ.

em vừa đẩy con lanos đi, chạy được hơn một năm rồi mà bán lỗ mất có 10tr :Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 01/09/2009 vào lúc 09:40 AM.
    • 2,131 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camera Xem bài viết
    Quái lạ, thằng bạn thân làm ở Ford lại bảo tớ mua Es , thế là nhà tớ mua. Nhưng đi cũng ok.
    Ever máy kêu ầm ầm nhưng tốn ít nhiên liệu hơn vì chạy dầu.

Nói về độ bền, tớ thấy chả dòng Ford nào bền cả vì nhà tớ đã dùng nhiều hãng. Đang định quay về TOYOTA đây.
    Chị cũng lượn lừ ở đây à? Nhà giàu gớm, bao giờ đổi sang Toyota thì đừng bán Esc mà để cho em nhé. Chả biết mơ đến bao giờ đây!:Laughing:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mà so sánh 2 xe này được nhỉ. Everest được thiết kế cho 7 chỗ còn Escape cho 5 chỗ mà. Dĩ nhiên giá khác nhau nhé. Everest mắc hơn.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuy vao muc dich su dung ma chon loai nao cho phu hop.

Opt 1: Esc thi kieu dang du lich thich hop duong truong chay cu ly vua. Thinh thoang di xa ok.
    Opt 2: Ever thi thich hop dia hinh doi nui, chiu cay hon Esc.

Theo y kien ca nhan e nhe !
    Phòng Giám Định

CÔNG TY BẢO HIỂM BƯU ĐIỆN THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH
    27 Nguyễn Đình Chiểu, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh

T 08.39104848 (Ext 135-136) |   F 08.39117028 | M 0943 480 846 | 0973 480 846
    E cuongpv_hcm@pti.com.vn  W  www.pti.com.vn