VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Với 8tr nên mua điện thoại di động nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 775 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Dear các bố mẹ.
    Hiện nay, ngân sách của e có khoảng 8tr nhưng e không biết mua điện thoại nào để nữ sử dụng ạ? E đang băn khoăn giữa E71 và E72. Còn Iphone Apple thì thích quá nhưng e không biết giá cả thế nào, có đủ tiền không? Nhờ các bố mẹ tư vấn giúp e nên dùng đt nào thì okey nhất ạ.
    Cảm ơn các bố mẹ nhiều.
    Mong tin từ các bố mẹ ạ.:Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua điện thoại di động

Em đang muốn mua 1 cái DTDD giá tầm từ 3 -4 mil, nhỏ nhẹ tí vì em rất hay nhét điện thoại vào túi quần. Em chủ yếu là để nhắn tin nhanh và gọi thôi, em cũng cần lưu giữ nhiều tin nhắn, giải trí thì nghe nhạc và chụp ảnh ok tí là ổn, cũng không có nhu cầu wifi hay là vào mạng nhiều lắm vì ngồi văn...

• Lộ diện hình ảnh thật của iPhone 6

Tôi đang trông tới tháng 9 để đợi iPhone 6 ra mắt chính thức. Còn bây giờ thì cứ tạm xem thông tin...

• Hóa đơn mua điện thoại di động

Tình hình là mình được công ty thanh toán tiền mua điện thoại di động theo chế độ, nhưng mà điện thoại mình đang dùng vẫn tốt nên chưa có nhu cầu mua cái mới. Nhưng để thanh toán được thì phải có hóa đơn mua điện thoại mới, vì vậy có bạn nào đang định mua máy mới (tầm 3 đến 4 triệu) mà không có...

• Tự làm 11 món đồ sáng tạo từ những vật dụng có sẵn

Từ những món đồ có sẵn trong nhà, qua vài bước "biến hóa", bạn sẽ có những vật dụng mới vô cùng hữu...

• Xuất xứ của quả kiwi? - Chuyên gia đã trả lời

Quả kiwi có nguồn gốc từ đâu hả các mẹ? kiwi Zespri cũng là nhập khẩu hoàn toàn à hay trong nước có...

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu đã có 8tr rồi thì để dành thêm ít nữa rồi mua Iphone luôn đi chị, giá 1 cái 16GB bây giờ khoảng 14tr.
    Chị mà dùng iphone rồi sẽ thích mê luôn, không muốn đổi sang loại khác nữa đâu.
    Nhất là màu trắng, hợp với chị em mình, trông xinh lắm :Angel:
    Một tháng thường chị dùng hết bao nhiêu tiền điện thoại, nếu dùng nhiều thì hãy cân nhắc mua Iphone của các hãng như Viettel hay Vinaphone chị nhé. Mà các loại cước, rồi thủ tục cũng hơi phức tạp, chắc chị phải nhờ ông xã xem giùm đấy
    • 775 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Michelle1109vn nha. Nhưng 14tr với e thì hơi xa xỉ quá:Laughing:. Mỗi tháng trung bình e dùng chì khoảng 200k-300k tiền đt thôi ạ, có khi còn ít hơn ý ạ.
    • 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bạn chọn luôn E72 đi xài rất tốt các ứng dụng, nhanh, Iphone Apple cũng hay nhưng giá cao, nhanh hết pin dùng không thuận cho những người hay phải đi (lúc nào cũng lo hết pin)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi em_be_HN Xem bài viết
    Dear các bố mẹ.
    Hiện nay, ngân sách của e có khoảng 8tr nhưng e không biết mua điện thoại nào để nữ sử dụng ạ? E đang băn khoăn giữa E71 và E72. Còn Iphone Apple thì thích quá nhưng e không biết giá cả thế nào, có đủ tiền không? Nhờ các bố mẹ tư vấn giúp e nên dùng đt nào thì okey nhất ạ.
    Cảm ơn các bố mẹ nhiều.
    Mong tin từ các bố mẹ ạ.:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 775 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhan Xem bài viết
    Bạn chọn luôn E72 đi xài rất tốt các ứng dụng, nhanh, Iphone Apple cũng hay nhưng giá cao, nhanh hết pin dùng không thuận cho những người hay phải đi (lúc nào cũng lo hết pin)
    Nhưng giữa E71 và E72 thì nữ sử dụng loại nào thích hợp hơn hả bạn, mình thấy E71 giá rẻ hơn khoảng 1,5tr thì không biết có tốt bằng E72 không nhỉ? Bạn chỉ giáo giùm mình với.
    • 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Vấn đề là E72 là đời mới hơn so với E71 vậy nên mới đắt hơn 1,5tr về hìng thức giống hệt nhau, hai loại này hiện nay là thời thượng nhắn tin rất tiện, duyệt web nhanh, thân thiện với người sử dụng thích hợp mọi đối tượng, đặc biệt là chị em sử dụng nhiều, mình cũng gặp nhiều bạn dùng 2 máy trong đó có 1 cái E71 hoặc E72 trông rất sành điệu, bạn cứ yên tâm đi dùng thử sẽ thấy thích ngay mà :cool:
    • 318 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhan Xem bài viết
    Vấn đề là E72 là đời mới hơn so với E71 vậy nên mới đắt hơn 1,5tr về hìng thức giống hệt nhau, hai loại này hiện nay là thời thượng nhắn tin rất tiện, duyệt web nhanh, thân thiện với người sử dụng thích hợp mọi đối tượng, đặc biệt là chị em sử dụng nhiều, mình cũng gặp nhiều bạn dùng 2 máy trong đó có 1 cái E71 hoặc E72 trông rất sành điệu, bạn cứ yên tâm đi dùng thử sẽ thấy thích ngay mà :cool:
    Hay qúa mình cũng đang muốn mua điện thoại mới. Ngân quỹ khoảng 8tr là max. Iphone 3GS 16GB tận 13tr thì mình chịu rồi. Mục đích của mình là dùng email do mục đích công việc làm điều phối viên dự án. Ngoài E71, 72 còn lựa chọn nào cho smartphone 8tr, kể cả không phải Nokia không hả các bạn ơi??? Mình cần mua điện thoại gấp lắm.
    • 1,067 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

e nghĩ la E71 la ok nhất đó c, vì có nhiều nhận xet la E71 co nhieu dac diem con hon ca E72, mà dùng Nokia la yên tâm nhất, chứ như SS rẻ hơn, kiểu thì đẹp hơn nhưg mà chất lượng thì.... họ hàng nhà e xài chắc phải bỏ cả chục cái SS, thề từ nay k bao jo mua SS dau, nên e nghĩ Nokia la lua chon tot nha^^
    Tập nhìn đời bằng con mắt rưng rưng
    Dấu kín mãi tình yêu thời nông nỗi…
    Gởi theo gió theo dòng sông vẫn chảy
    Để đôi bờ dào dạt lúa non thôi…
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://thegioididong.com/DTDD/Phone/...riceTo=8000000
    Vay ban nao day nay, nhung dien thoai voi gia tu 6tr den 8tr dang co mat tren thi truong, xem ban thich cai nao
    E Béo - on her way to become a good wife ^_^ :Smug:
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thấy bảo E71 bị lỗi phần mềm gì ý nên máy nào cũng sẽ có 1 số trục trặc nhỏ. Bạn em có rất nhiều người dùng E71 đều thấy thế. VD như E71 của chồng em thì chậm và hay treo máy kinh khủng nhưng vì thích nên vẫn cố dùng tiếp. Em thấy nhiều người bảo E72 được hơn. Bản thân em thì dùng iphone là thấy thích nhất. Thao tác rồi lướt web, ứng dụng đều tuyệt vời:Smiling:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E72 chỉ hơn E71 cái jắc cắm tai nghe 3.5 và camera 5.0 thôi, nhưng kiểu dáng thô hơn (phù hợp với nam hơn). Tốt nhất bạn cứ chọn 1 cái E71 màu trắng hoặc đỏ. Chúc bạn sớm mua được máy.
    • 25 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

cái LG có GT505 thì fải chị ạh,có 3.999.000đ thôi,bạn em xài lướt web nhanh cực,lại thấy đẹp nữa.