• 189 Lượt chia sẻ
  • 70.5K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách vệ sinh máy giặt không, sử dụng lâu ngày, trong đó dơ lắm, không biết có thứ bột tẩy rửa gì để có thể chùi sạch các thứ bám bên trong mà mình chẳng nhìn thấy không nhỉ :rolleyes:
    Pooh & Dumbo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tầm quan trọng của sức khỏe khoang mũi

Thời tiết những tháng cuối năm thường gây ra bệnh viêm tai mũi họng cấp cho cả người lớn và trẻ em....

• Thợ Sửa / Vệ sinh máy lạnh tốt ở SG.

Mấy hôm nay trời nóng quá , mà cái ML nhà mình lại tự nhiên trở chứng , bật 18 độ cũng ko lạnh luôn, trong khi bt thì mình để 25 độ là lạnh rồi, kêu thợ đến sửa hết 4 lần :Surprise::Surprise::Surprise: , chỉ được vài bữa là lại y như cũ. Mỗi lần là 1 thợ khác nhau vì mình thấy người này làm ko hiệu...

• 10 món đồ làm bếp "vạn người mê"

Nhằm giúp cho việc bếp núc của người phụ nữ luôn dễ dàng, thuận tiện và thêm nhiều đam mê hơn, đã...

• 8 cách dùng tai nghe của iPhone bạn đã biết?

Tôi không hề biết tai nghe iPhone có nhiều công dụng đến thế, cho đến khi xem bài viết này :D ...

• Vệ sinh máy hút mùi!

Nhà mình ơi, các đây hơn 2 năm, nhà e lắp cái máy hút mùi (cái lắp phía trên bếp ga ấy ạ), e chỉ lắp đồ bthường ở Trường Chinh thôi. Khi dùng, e cũng ko để ý là nó bị ám mỡ nấu nướng, đến khi phát hiện ra (vì cái máy này nó lõm vào trong, nên phải thò đầu vào ngửa cổ lên nhìn mới thấy), thì mỡ nó...

• 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chi Pooh oi
    Co bot tay rua may giat do. Em thuong mau trong sieu thi Coop Mart Nguyen Dinh Chieu. Em khong nho chinh xac la bao nhieu tien, khoang 20,30 ngan gi do. Mua ve Chi Pooh cho vao may giat va de che do giat nhu binh thuong de tay het nhung thu do ban ben trong may giat ra. Hang thang nen suc may giat nhu vay neu khong giat ao quan do lam.
    Me Tun Em(TPHCM)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Ơ, thế có bột tẩy rửa máy giặt à, mình không biết, cám ơn Tun Em nhé, nhưng cho mình hỏi là của VN hay ngoại, để mình dễ tìm ấy mà, dạng chai hay bao, bột hay chất lỏng, không biết coop Nguyễn Kiệm có hay không?
    Hôm qua thấy cái máy giặt thấy ghê quá nên post bài hỏi liền, đúng là trên DĐ này cái gì hỏi cũng được & cũng được trả lời.
    Cám ơn nhiều nhé
    Pooh & Dumbo
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chi Pooh oi
    Chat tay rua may giat do dang bot hoac bot nen thanh vien.Hang cua Thai.
    Em khong biet Coop mar Nguyen Kiem co khong nhung neu khong co thi Chi Pooh den Maximart cung co day. Thuong no nam o khu vuc chat tay rua, khu mui tu lanh, long nao thom...
    Me Tun Em(TPHCM)
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

xin thưa với các mẹ là cái thuốc tẩy máy giặt đó không ép-phê gì đâu, máy giặt 2 hộc thì hoạ may còn có thể tác dụng chứ máy giặt 1 hộc thì các mẹ phải gọi nhân viên bảo dưỡng của đại lý hiệu máy giặt mình đang xài đến làm vệ sinh cho mới được, vì họ sẽ tháo tung ra, kỳ cọ cậy rửa sạch sẽ lắm

Eo ơi, dơ nhất là nếu nhà mình hay dùng chất làm mềm & thơm quần áo (softener) khi giặt nhá ! Hồi đó nhà mình lần đầu tiên kêu thợ đến làm, họ mở tung ra và móc ra 1 cục đen thui dẻo quẹo như cục phân bò ! (sorry, nhưng thiệt tình nó to & gớm y như vậy). Họ khuyên là nếu hay dùng softener thì nên làm vệ sinh 1 năm 2-3 lần, còn nếu chỉ xài xà bông bột thôi thì 1 năm 1 lần cũng được

Chi phí cũng rẻ thôi, trên dưới 50,000 đồng/lần
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hỏi chuyện gì thì Mụ già tui dựa cột ( vì không biết trả lời) chứ còn vụ này thì tui đây rành một bụng luôn đó số là già tui đã từng làm trong nghành kinh doanh máy giặt mà. Tui có thêm một cách nữa mà ít tốn kém hơn mà hiệu quả cũng không tệ đâu, đó là cho nước vào gần đầy thùng, xong thì pha vào đó khoảng 0,5 lít dấm cho quay vài vòng để dấm pha đều, xong thì ngâm đó 1 đêm, sáng ra thì xả đi thôi, vết có những đốm đen xót lại trên thùng thì lấy khăn chùi đi thôi, xối qua nước là xong. Chấm hết. À quên, chưa hết, nếu như mà máy để tới mấy năm mới vệ sinh thì chắc là phải dùng cách như mẹ Cu Sam nói cho chắc ăn. Xin chào, lần này thì hết thiệt rồi.
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Ôi, Mụ già , ID ấn tượng quá, nhưng chắc là 1 bà mẹ dễ thương, xinh xắn phải không?
    Vui lòng cho mình biết, nếu kêu thợ đến nhà thì gọi ở đâu, cho biết số đt nhé
    Pooh & Dumbo
    • 20 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ Pooh làm mình cười sướng hím cả mắt,móm cả miệng luôn này, ops: ops: thuở còn xuân thì còn coi được tí chứ giờ thì...ôi thôi Đùa tí chứ mình không rành máy giặt bạn hiệu gì, nếu hiệu máy của bạn có trung tâm bảo hành thì cứ gọi họ , mình nghĩ chi phí không cao đâu hoặc có thể là miễn phí, còn không thì Mẹ Pooh cứ nhờ những thợ máy giặt bình thường cũng OK mà.
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình hỏi rồi & post lên đây xem có ai cần thì dùng luôn
    Gọi 9270249 là họ cho người đến, làm vệ sinh trong khoảng hơn 1 tiếng đồng hồ, tháo máy ra & chùi rửa
    Chi phí thì nếu dơ ít thì 70.000 đ, dơ nhiều thì 100.000 đ
    Pooh & Dumbo
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bửa trước mình cũng có hỏi chổ Bảo Hành máy Giặt, họ cũng trả lời là có dịch vụ làm sạch này nhưng anh kỹ thuật đó hỏi thêm là máy giặt mình có hư gì không nếu không hư mà mở tung máy ra thì không hay lắm và Anh ấy chỉ là cứ mấy tuần thì mình đề máy chạy không với nhiệt độ là 40 độ, và làm thường xuyên như thế. Mình cũng có làm nhưng khi nhìn vào chổ đề xà bông thấy dơ quá, và đúng là có xài dầu xả thì nó đóng lại trong máy như là mỡ vậy, mình lấy bàn chải chà thấy khó ra lắm.
    • 13,248 Bài viết

• 9,610 Được cảm ơn

Mình coi sách thì họ bảo là thỉnh thoảng lôi cái hộp đựng xà bông ra ngoài và chà rửa sạch chỗ xà bông và nước sả bám vào, lau sạch sẽ cái "door seal" (sòzi chưa biết dịch như thế nào) với miếng vải mềm hoặc dùng bàn chải đánh răng cũ chà hết cái bọt xà bông dơ bẩn bám vào, VÀ thỉnh thoảng cũng chạy máy không.
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

nhất thiết là phải gọi dịch vụ tới làm các mẹ ơi : nhà mình cũng thuộc loại sạch sẽ lắm, các nơi nhìn thấy & thò tay tới được trong máy là luôn chà rửa sạch sẽ, lâu lâu dùng viên thuốc tẩy (của Nhật) cho vào nước ấm và chạy máy không nhưng không thể nào sạch được

Lý do : không biết máy giặt 1 hộc loại cửa trước thì sao chứ loại 1 hộc cửa trên thì cấu tạo của nó là 2 cái lồng giặt lồng vào nhau, 1 lồng bên ngoài thì kín để chứa nước, 1 lồng bên trong thì có lỗ và xoay qua xoay lại để tạo sóng giặt, 2 lồng nối với nhau bằng 1 trục xoay, và "cục phân bò" mà mình nói là nó bám xung quanh cái trục xoay ấy đấy ! hỏi các mẹ kỳ cọ kiểu nào cho ra được cái cục ấy????
    • 13,248 Bài viết

• 9,610 Được cảm ơn

Vậy thì... xì tiền ra thôi mẹ Cu Sam nhẩy???
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, máy giặt nhà mình cũng dơ lắm . Nhà bà nội xài 10 năm rồi đó, mình định gọi dịch vụ đến sửa mà không có biết chổ nào. Cuối cùng ba của bé An Tường phải ra tay đó. Máy giặt nhà mình là máy 1 hộc cửa trên đó, nó dơ giống như là mẹ CuSam nói đó, mấy cặn dơ trong đó để lên cân gần 1kg luôn. Ba bé An Tường phải tháo hết cái máy giặt ra để mà rửa. Bây giờ thì nó sạch như là máy mới luôn. Vậy mẹ nào có nhu cầu rửa máy giặt thì cứ nhắn tin cho mình nhe, mình sẽ nói ba bé An Tường đến làm cho, giá cả là theo giá thị trường nha. Nói nhỏ nhe, thợ xịn đó... Chỉ làm việc ngày thứ bảy hoặc chủ nhật thôi, vì ngày thường còn đi làm mà.

:P
    khong co viec gi kho
    chi so minh khong tien
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Thấy mọi người nói chuyện máy giặt mới nhớ hình như máy giặt nhà mình đã máy năm kg chùi, ( :rolleyes: eo ôi kinh khủng quá :rolleyes: )..... kiểu này thì chiều nay đi làm về phải kêu người tới thôi.. hic hic hic dẫu sao cũng cảm ơn bài viết của các mẹ
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ôi mẹ SB giật mình đánh thót vì không biết quần áo đang mặc trên người có sạch không với cái máy giặt lâu qúa rồi không vệ sịnh

Có mẹ nào ở Hanoi biết số DT làm sạch máy giặt thì cho mẹ SB xin với

Cảm ơn nhiều
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

-? , Máy giặt của em thì chắc bây giờ đến cả 4kg cặn dơ quá. Trước nay em chưa hề nghĩ tới chuyện này nữa đó . Thôi để kêu thợ đến giải quyết mới được. Cám ơn các chị nhiều lắm.

Sẵn tiện hỏi luôn vệ sinh tủ lạnh , nhờ các mẹ giúp đỡ. D. Khi vệ sinh tủ lạnh chỉ xả hết đồ để bên trong, xả nước , rồi lấy khăn thấm nước vắt khô chùi. Các ngăn thì lấy xà bông rửa lau khô rồi lại đặt vào. Các mẹ ơi, có cách nào làm cho nó thơm tho hơn không D , như mình có thể rửa bên trong tủ lạnh được không? Nếu cứ lau hoài thì vẫn thấy không sạch lắm -?.
    TP HCM
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các mẹ dùng máy giặt của hãng nào, nhà mình dùng của Electrolux nên họ có dịch vụ customer care, hàng năm đều tự động đến làm vệ sinh máy giặt. Mình thấy customer service của Electrolux tốt lắm, máy nhà mình đến nay dùng đã 10 năm mà chưa có vấn đề gì. Dòng máy của nhà mình chắc hay bị hỏng bộ phận gì đó (hãng nói gặp một số máy như thế), thế là hãng cho nhân viên đến thay miễn phí bộ phận đó luôn.
    • 1,439 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Sao nhà chị nó không thấy đến Thảo ơi ! Em có số của hãng ko cho chị đi.
    Đang tính chắc sám máy giặt 7000/h
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn nào trong SG có thể gọi DĐ cho anh này, làm ở trung tâm Sanyo đàng hoàng, hôm tới nhà mình làm vệ sinh, thấy anh ấy làm chu đáo lắm
    0908641430 - anh Trọng
    Pooh & Dumbo
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9