VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Tư vấn giúp mình trong việc mua máy hút bụi

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 661 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Chào các mẹ của WTT !

Nhà mình gần đường lớn nên bụi quá. Em bé nhà mình suốt ngày viêm hô hấp. Mình rất muốn mua máy hút bụi để làm sạch bụi bám vào đồ đạc khó chùi (ối giời ơi, nhà mình y như cái kho hàng ấy, đủ thứ hầm bà lằng phục vụ cho 2 ông tướng).

Mình có dùng thử một cái máy hút bụi của thằng em trai (quên mất hiệu rồi ) nhưng không thấy như ý (cái cần không hút được, cái không cần thì hút hehehe). Tóm lại sau một hồi đánh vật với máy hút bụi thì đành lấy giẻ lau chùi lại :4: mới sạch.

Các mẹ thông thái tư vấn giúp mình nên mua máy loai nào và cách dùng ra sao nha.

Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 436 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình thì thấy cái máy hút bụi của Phillip dùng cũng ok, không biết các mẹ khác thế nào???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,453 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

VPhòng mình đang dùng máy hiệu PANASONIC mua tại Metro cung tốt lắm công suất 1400W giá là 1300K. Máy khoẻ và chạy rất êm.

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình thấy Elextrolux xai được lắm, kiểu dáng gõn nhẹ nữa.
    Me Bo (TP.HCM)

• 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Máy hút bụi ở nhà các mẹ có dùng túi hút bụi không? không có túi thì bụi nó lại chui ra ngoài hết. Máy hút bụi quan trọng cái công suất, hút có khoẻ không.. Loại nhẹ thì sức hút thường kém.
    Có loại máy hút bụi không dùng túi, loại khá model của turbo Dirt Devil.

• 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Đúng là mình cũng đang phân vân giữa các hiệu máy như các mẹ đã tư vấn. Không biết loai nào thì OK nhất nhỉ

Mình rất tin vào đồ điện tử của Elextrolux, nhưng 1 chị ở cơ quan đã dùng qua máy hút bụi của hãng này lại chê Hàng của Philip, Panasonic và National theo mình thấy là cũng tốt và bền lắm. Nhưng không biết sao nữa. Có mẹ nào đã dùng qua cho mình ý kiến với.

Cám ơn các mẹ đã chỉ bảo tận tình cho mình nhé.

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Có túi chứ! bụi đâu chạy đi đâu được đâu. Mình xài cả 3 năm nay ma thấy ok, công xuất hình như 1400W thì phải!
    Me Bo (TP.HCM)

• 2,213 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Máy hút bụi đương nhiên phải có túi đựng bụi và vài đầu hút khác nhau, phù hợp với hút sàn, hút góc, hút trần nhà....

bạn có thể mua máy hút bụi Siemens (Đức), chạy êm và bền, giá trên dưới 2 triệu tuỳ Model. Ở Hanoi thì đến showroom 125 Trúc Bạch ĐT (4) 8291280. Ở Sài gòn thì đến showroom ở Saigon Center 65 Lê Lợi, Q.1 ĐT (8) 8217830
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/

• 583 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn mua máy hút bụi dưng mà thấy cô bé cùng cq nói hút bụi mất thời gian lắm phải ko, nhà cô ấy khoảng 30m2 mà hút mất nửa tiếng, có khi hơn Các mẹ thì sao, có kinh nghiệm nào để hút cho chóng vánh ko, nên chọn loại công suất suất lớn ???

Tiện đây, mình quẹo lái tí, các mẹ có biết nơi nào bán cây lau nhà thật tốt ko? Từ hồi được chồng tặng sinh nhật cái cây lau nhà của Đức xịn đến giờ (dùng 5 năm rồi, cái thanh vắt nó doãng ra, vắt ko kiệt nước nữa) mình ko tìm mua lại được, vào Metro toàn thấy hàng VN nhái thôi, nó có vẻ nặng và ko bền. Mình muốn mua loại cán nhẹ, tốt tốt 1 chút.
    Hương Giang (Hà Nội)

• 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị Tú ơi em nghĩ cái máy mà 2 triệu là chạy ngon rồi. Cái máy của em loại Dirt Devil không có túi hút bụi. Vì túi bên này khá đắt, bằng giấy nên người ta sáng chế ra loại không có túi. Tất cả bụi chạy vào một cái ca bằng nhựa. Sau khi hút bụi xong lấy cái ca đấy ra, ấn vào cái nút trên ca là cái đáy rơi xuống, bụi cũng rơi ra luôn, sạch sẽ mà tiết kiệm tiền mua túi.
    Tiện cho em hỏi luôn, cái máy của em ở VN loại nhỏ để đeo qua người hút cầu thang rất tiện nhưng không biết mua túi hút bụi loại nhỏ ở đâu. Ai biết chỉ cho em với, ở HN nhé!