VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Tư vấn giúp mình trong việc mua máy hút bụi

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 688 Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Chào các mẹ của WTT !

Nhà mình gần đường lớn nên bụi quá. Em bé nhà mình suốt ngày viêm hô hấp. Mình rất muốn mua máy hút bụi để làm sạch bụi bám vào đồ đạc khó chùi (ối giời ơi, nhà mình y như cái kho hàng ấy, đủ thứ hầm bà lằng phục vụ cho 2 ông tướng).

Mình có dùng thử một cái máy hút bụi của thằng em trai (quên mất hiệu rồi ) nhưng không thấy như ý (cái cần không hút được, cái không cần thì hút hehehe). Tóm lại sau một hồi đánh vật với máy hút bụi thì đành lấy giẻ lau chùi lại :4: mới sạch.

Các mẹ thông thái tư vấn giúp mình nên mua máy loai nào và cách dùng ra sao nha.

Cám ơn các mẹ nhiều lắm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Pi_glory; 07/07/2014 vào lúc 10:43 AM. Lý do: Đưa lên bài chọn lọc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 436 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mình thì thấy cái máy hút bụi của Phillip dùng cũng ok, không biết các mẹ khác thế nào???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,453 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

VPhòng mình đang dùng máy hiệu PANASONIC mua tại Metro cung tốt lắm công suất 1400W giá là 1300K. Máy khoẻ và chạy rất êm.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình thấy Elextrolux xai được lắm, kiểu dáng gõn nhẹ nữa.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Máy hút bụi ở nhà các mẹ có dùng túi hút bụi không? không có túi thì bụi nó lại chui ra ngoài hết. Máy hút bụi quan trọng cái công suất, hút có khoẻ không.. Loại nhẹ thì sức hút thường kém.
    Có loại máy hút bụi không dùng túi, loại khá model của turbo Dirt Devil.
    • 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Đúng là mình cũng đang phân vân giữa các hiệu máy như các mẹ đã tư vấn. Không biết loai nào thì OK nhất nhỉ

Mình rất tin vào đồ điện tử của Elextrolux, nhưng 1 chị ở cơ quan đã dùng qua máy hút bụi của hãng này lại chê Hàng của Philip, Panasonic và National theo mình thấy là cũng tốt và bền lắm. Nhưng không biết sao nữa. Có mẹ nào đã dùng qua cho mình ý kiến với.

Cám ơn các mẹ đã chỉ bảo tận tình cho mình nhé.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Có túi chứ! bụi đâu chạy đi đâu được đâu. Mình xài cả 3 năm nay ma thấy ok, công xuất hình như 1400W thì phải!
    Me Bo (TP.HCM)
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Máy hút bụi đương nhiên phải có túi đựng bụi và vài đầu hút khác nhau, phù hợp với hút sàn, hút góc, hút trần nhà....

bạn có thể mua máy hút bụi Siemens (Đức), chạy êm và bền, giá trên dưới 2 triệu tuỳ Model. Ở Hanoi thì đến showroom 125 Trúc Bạch ĐT (4) 8291280. Ở Sài gòn thì đến showroom ở Saigon Center 65 Lê Lợi, Q.1 ĐT (8) 8217830
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn mua máy hút bụi dưng mà thấy cô bé cùng cq nói hút bụi mất thời gian lắm phải ko, nhà cô ấy khoảng 30m2 mà hút mất nửa tiếng, có khi hơn Các mẹ thì sao, có kinh nghiệm nào để hút cho chóng vánh ko, nên chọn loại công suất suất lớn ???

Tiện đây, mình quẹo lái tí, các mẹ có biết nơi nào bán cây lau nhà thật tốt ko? Từ hồi được chồng tặng sinh nhật cái cây lau nhà của Đức xịn đến giờ (dùng 5 năm rồi, cái thanh vắt nó doãng ra, vắt ko kiệt nước nữa) mình ko tìm mua lại được, vào Metro toàn thấy hàng VN nhái thôi, nó có vẻ nặng và ko bền. Mình muốn mua loại cán nhẹ, tốt tốt 1 chút.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị Tú ơi em nghĩ cái máy mà 2 triệu là chạy ngon rồi. Cái máy của em loại Dirt Devil không có túi hút bụi. Vì túi bên này khá đắt, bằng giấy nên người ta sáng chế ra loại không có túi. Tất cả bụi chạy vào một cái ca bằng nhựa. Sau khi hút bụi xong lấy cái ca đấy ra, ấn vào cái nút trên ca là cái đáy rơi xuống, bụi cũng rơi ra luôn, sạch sẽ mà tiết kiệm tiền mua túi.
    Tiện cho em hỏi luôn, cái máy của em ở VN loại nhỏ để đeo qua người hút cầu thang rất tiện nhưng không biết mua túi hút bụi loại nhỏ ở đâu. Ai biết chỉ cho em với, ở HN nhé!
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Huong Giang
    Mình cũng đang muốn mua máy hút bụi dưng mà thấy cô bé cùng cq nói hút bụi mất thời gian lắm phải ko, nhà cô ấy khoảng 30m2 mà hút mất nửa tiếng, có khi hơn Các mẹ thì sao, có kinh nghiệm nào để hút cho chóng vánh ko, nên chọn loại công suất suất lớn ???

Tiện đây, mình quẹo lái tí, các mẹ có biết nơi nào bán cây lau nhà thật tốt ko? Từ hồi được chồng tặng sinh nhật cái cây lau nhà của Đức xịn đến giờ (dùng 5 năm rồi, cái thanh vắt nó doãng ra, vắt ko kiệt nước nữa) mình ko tìm mua lại được, vào Metro toàn thấy hàng VN nhái thôi, nó có vẻ nặng và ko bền. Mình muốn mua loại cán nhẹ, tốt tốt 1 chút.
    Chi ra Fivi Mark ( Đại La, Tôn Đản) có lau nhà của Đức đấy giá gần 200K
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Me Tuti đang cân nhắc mua cái máy hút bụi cho ông bà, vì thấy có vẻ tiện đỡ phải còng lưng quét nhà, mà nhà bây giờ chải thảm, chiều... nhiều ngóc ngách lắm nên khó quét. Định chọn mua loại nào nhỏ nhỏ xinh xinh thôi, không biết mẹ nào dùng rồi cho me Tuti biết loại của hãng nào tốt mà nhỏ gọn
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tuti
    Chào các mẹ. Me Tuti đang cân nhắc mua cái máy hút bụi cho ông bà, vì thấy có vẻ tiện đỡ phải còng lưng quét nhà, mà nhà bây giờ chải thảm, chiều... nhiều ngóc ngách lắm nên khó quét. Định chọn mua loại nào nhỏ nhỏ xinh xinh thôi, không biết mẹ nào dùng rồi cho me Tuti biết loại của hãng nào tốt mà nhỏ gọn
    Mình mới mua 1 cái hãng Panasonic hộ ông bà ngoại, công suất 1400W, hình thức khá đẹp, có 3 màu đỏ, xanh nước biển và xanh lơ, mua của người quen nên không đến 1300K đâu, mẹ Tuti tham khảo hình thức đi nếu thích loại này mẹ San dẫn đi mua, rẻ được so với Metro cũng 50K. Tất nhiên vẫn có bảo hành.
    • 443 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sansanme
    Mình mới mua 1 cái hãng Panasonic hộ ông bà ngoại, công suất 1400W, hình thức khá đẹp, có 3 màu đỏ, xanh nước biển và xanh lơ, mua của người quen nên không đến 1300K đâu, mẹ Tuti tham khảo hình thức đi nếu thích loại này mẹ San dẫn đi mua, rẻ được so với Metro cũng 50K. Tất nhiên vẫn có bảo hành.
    Máy vận hành êm không mẹ sansanme, năm ngoái em được sourvenir cái hút bụi cầm tay của TQ, chạy nghe đau cả đầu, to khủng khiếp chị ạ. Không biết về máy hút bụi thì hãng nào tốt các mẹ nhỉ, với yêu cầu ngon-bổ-rẻ thì chất lượng cao, mẫu mã đẹp và giá cả hợp lý, các mẹ tư vấn cho em với.
    • 288 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hehe...rẻ nhỉ. Năm ngoái nhà em mua 1550K. Nhà có trẻ con hút bụi tốt. Mở cái túi bụi ra mới thấy. Hạt bụi li ti khủng khiếp :4:
    J'arrive à y croire?!
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có nhỏ gọn không mẹ sananme. Model gì vậy, mình bận nên sẽ view qua mạng xem hình thức trước.
    me Tuti thích loại nhỏ như sau:
    http://vdcsieuthi.vnn.vn/index.php?cat_id=388&catname='Máy%20hút%20bụi% 20khác'
    nhưng không biết có tốt không?
    Có thể tháo rời ra các phần được không. Bảo hàng bao lâu.
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bo de thuong
    Mình thấy Elextrolux xai được lắm, kiểu dáng gõn nhẹ nữa.
    Công nhận là Electrolux dùng ok lắm. Nhà mình trc dùng ké của bà ngoại cái Panasonic 1400W, bây giờ mua Electrolux thấy thích hơn hẳn
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nói chung là máy hút bụi nào cũng gào hết nhưng mình thấy tiếng ồn của Pana cũng chấp nhận được. Cái mình mua có tên là MC4620, không dùng túi mà tháo ra lau rửa được, có lẽ đây là đặc điểm cải tiến, ưu việt hơn so với sử dụng túi.
    Về tháo lắp thì có thể tháo rời các bộ phận cất lại vào thùng được, kích thước thùng là 47 x30 x 34, cũng khá gọn, tuy nhiên bạn cứ tham khảo hình dáng đi đã. Bảo hành 12 tháng.
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ sansanme,
    Máy không dùng túi có ưu điểm gì ?

me Tuti muốn máy trong trường hợp cần thiết có thể tháo ra cầm tay để hút, ví dụ ngóc ngách bếp, khu vệ sinh, khe tấm ốp trần,.... Panasonic thấy có loại MC-5010 có vẻ nhỏ gọn hơn loại của bạn đã mua 1 tý, nhưng cũng đắt hơn không biết 2 loại này khác gì nhau
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me Tuti; 09/12/2005 vào lúc 03:55 PM.
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[QUOTE=me Tuti]Cám ơn mẹ sansanme,
    Máy không dùng túi có ưu điểm gì ?

Hihi, lại đi quảng cáo công dụng không công hộ Pana rồi. Mình thấy không có túi thì ưu điểm là không phải giặt túi, tất nhiên là vẫn phải làm sạch bộ phận đựng rác, tức là phải rửa. Túi giặt nhiều có thể bị thủng mà hình như không ai bán túi thay thế cả. Ngoài ra để tháo túi mình thấy phải có nhiều công đoạn hơn, đấy mình tự nhận thấy có ưu điểm đó, vì mình chúa lười mà cái gì gọn, nhanh là chơi luôn.
    Model khác mình không biết vì không mua.