• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKAHA Xem bài viết
    mình cũng đã mua SBS của sam sung loại có gương, sử dụng rất tốt, chạy êm mà chẳng tốn điện hơn mấy thêm 50k/tháng thôi. Tiện lợi và sạch nhà ngăn đông riên biệt và lúc nào cũng có đá, nước đá không chung với đồ sống như trước đây đảm bảo và tiện lợi nhất là trong dịp tết cần trữ nhiều thức ăn tươi.
    Hôm qua lượn Topcare mình cũng ưng SBS của Sam sung, đọc topic này mới biết mua của hãng này phải thêm máy bơm nước ở bên ngoài. Không hiểu lắp kiểu gì nhỉ, chỗ đặt tủ nhà mình chỉ có thể vừa tủ lạnh thôi. Các mẹ cho mình địa chỉ mua ở đâu là giá hợp lý nhất??

• 3,038 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Các mẹ đã dùng tủ lạnh SBS rồi cho tớ xin review về hàng của LG và Samsung với
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:

• 40 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, mua tủ Hitachi thì mua ở đâu giá tốt nhất?( Em ở ha noi ạ)

• 38 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ra HC hoặc pico mợ à.

Mình thích nhất SBS của hitachi, có mợ nào dùng rồi cho vài cảm nhận đi
    Change your attitude, change your life !!!

• 26 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình mua SBS của Hitachi loại màn hình gương đen, 3 cánh, 584 lit đã được 4 tháng. Chất lượng rất ổn định và tốt. Nhưng phải tốn thêm tiền điện khoảng 100kwh/ tháng à nhe. Giá mình mua là 41tr. Hiện giờ đang bận công việc nhưng nếu cần thì mình có thể mô tả các chức năng cách mua hàng rẻ hơn siêu thị.

• 466 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi micken Xem bài viết
    Mình mua SBS của Hitachi loại màn hình gương đen, 3 cánh, 584 lit đã được 4 tháng. Chất lượng rất ổn định và tốt. Nhưng phải tốn thêm tiền điện khoảng 100kwh/ tháng à nhe. Giá mình mua là 41tr. Hiện giờ đang bận công việc nhưng nếu cần thì mình có thể mô tả các chức năng cách mua hàng rẻ hơn siêu thị.
    có mìnhn quan tâm tủ lạnh Hitachi đây, ban chỉ giúp mình nha và bạn có thể post chi tiết mã, đời của tủ không? mình cảm ơn nhiều

• 1,507 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Hitachi có màu đỏ k các chị ơi? Em kết cái màu đỏ của SS quá mà nghe nói máy bơm ngoài đã ngại rùi. Nếu thay màu khác thì e phải thay thiết kế bếp 1 chút cho phù hợp

• 26 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thấy có người quan tâm thì chịu khó dành thời gian trả lời vậy. Bản thân mình là dân đam mê công nghệ nên thường chỉ quan tâm ba cái vụ computer, Dàn máy nghe nhạc và chơi phim HD, smartphone và xe cộ nên không thích mấy cái vụ dụng cụ nhà bếp và tủ lạnh vì nghỉ chúng chỉ dùng để nấu và chứa đồ ăn. nhưng khổ nổi chị em phụ nữ trong đó có Bx của mình rất mê tủ lạnh lớn, có nhiều chức năng.

Cuối năm rồi nhân vc có tiền thưởng kha khá nên Bx cứ nằng nặc đòi mua cái tủ lạnh to tổ chảng SBS mà thoạt nhìn mình thấy ớn lạnh quá. Bx gây áp lực cả tháng, dùng cái vụ cây gậy và củ cà rốt để gia tăng áp lực. She cấm vận mình cả tháng trên giường nhưng mình vẫn chịu đựng, bảo she cứ chọn cái tủ lạnh 300-400 lit của Toshiba là ok rồi. Nhưng cuối cùng mình cũng bứt rứt, khó chiụ thiệt nên khi she chìa cái củ cà rốt cho mình sắm Iphone 4 là mình xắn tay vào liền.

Đầu tiên là lên mạng xem các loại review về SBS của dân chuyên và tủ lạnh thì phần nhiều đều cho điểm cao về Hitachi vì hãng này có ưu thế công nghệ về mặt hàng này. sau đó xem giá thì biết ờ nước ngoài giá khoảng 1500 Đô nhưng về VN hét giá lên trên 2000 USD.

Kế tiếp search trên mạng là biết đại lý phân phối độc quyền Hitachi là Đại Phú lỘc ở Khu Công nghiệp Tân Bình và VP đại diện Hitachi ở Saigon để tham khảo tính năng các loại tủ. Đến đây là đưa bx đi xem xét thực tế tại các siêu thị điện máy để quyết định cuối cùng.

bx mình thì mới đầu thích vẻ hào nhoáng bóng bảy của Samsung, nhưng sau đó nghe tư vấn của các nhân viên bán hàng và mình chỉ ra một số ưu điểm của Hitachi như sau:

1. Samsung phải gắn vòi nước sinh hoạt vào tủ nên rất bất tiện vì nước máy ở Vn không uống được. Còn Hitachi có một hộc nước 4lit bên trong tủ lạnh nên có thể bổ sung nước nấu chín dễ dàng
    2. Các khay nhựa của Hitachi trông cứng cáp và chắc chắn hơn hẳn.
    3. loại SBS Hitachi RM700GG8 có gương đen trông sang và có ba cánh cửa nên giúp tiết kiện điện. Vì nếu lấy đá, trái cây hay rau quả chỉ cần mở một cánh riêng cho mổi thứ.
    4. Bảng điều khiển điện tử của Hitachi nhìn đẹp và rỏ ràng. Nút lấy đá có chức năng đá viên và đá xay.

Cuối cùng she quyết định lấy con Hitachi RM700GG8, gương đen, ba cánh cửa, 587 lit, có chức nắng lấy đá và nước ở cánh cửa.

Nhưng giá siêu thị thì chát quá, khoảng 44t mà mình thì không thích mua hàng điện máy cho siêu thị nên ra các cửa hàng điện lạnh ở Hùng vương, quận 5 và đưa cho họ tên model. Một nơi báo giá 41 tr và mình chốt liền, nhưng buộc họ đảm bảo còn nguyên đai và có phiếu bảo hành của Đại phú lộc và phải chở đến nhà xem rồi mới trả tiền.hehe

Hàng chở tới thì nhìn cái thùng cao ngất và nặng tới 120kg. Phải huy động 4 người và để nghiêng mới lọt vào của nhà bếp. Khui thùng ra thì còn nguyên các băng keo niêm bảng đuều khiển, các hộc tủ và giấy bảo hành của đại phú lộc và catalog tiếng Việt lẫn tiếng Anh. Nhưng em nó cao hơn 1m75 và trông rất đồ sộ trong nhà bếp, nhất là độ dày của nó.

Thấy Bx mãn nguyện là mình thấy hoàn thành nhiệm vụ. Xong tập 1 về cái vụ chọn và mua Hitachi. Tập 2 sẽ cho review về việc sử dụng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi micken; 08/05/2011 vào lúc 07:04 PM.

• 26 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Tiếp tập 2.

Vì là tủ lớn nên sau khi khui thùng phải để 24h mới cắm điện. Trong vài ngày đầu, tủ chạy hơi ồn nhưng theo catalog thì là bình thường vì nó cần chạy rà máy để tự cân chỉnh. có lúc rất êm và có lúc khá ồn. nhưng sau một tuần thì chạy rất êm.

Lưu ý là nước đá và nước uống ở mẻ đầu tiên phải loại bỏ vì nó hôi mùi nhựa mới. Tủ làm đá viên rất nhanh. Nhưng đá xay chỉ cho hạt nhỏ hơn chứ không phải là đá nhuyễn như ở các quán sinh tố. Mấy cái tủ đời cũ thì hai bên hông rất nóng, nhưng tủ hitachi này chỉ ấm tay ở bên hông gần bản lề cửa. đó là điều làm mình rất lạ.
    Bảng điều khiển phía trên khay lấy đá và nước. Trên bảng có các đèn led màu xanh và vàng chỉ báo nhiệt độ của tủ đông và tủ mát. Nhà sản xuất khuyến nghị -19 độ cho tủ đông và +3 độ cho tủ mát. mình có thể bấm nút để tăng hay giảm nhiệt độ. Trên bảng có các nút bấm làm lạnh nhanh hay làm mát nhanh cấp tốc. có nút khóa trẻ em, nút làm nước đá, đèn báo hết nước trong hộc nước 4lit, nút làm vệ sinh khay đá, nút lấy đá viên, đá xay và nước lạnh và các đèn báo khác. Mổi lần nhấn nút đều có tiếng bíp

Nếu mở cửa tủ quá 1 phút hay cửa tủ hở thì tủ phát tiếng bip liên tục để cảnh báo.

Trong tủ có một hộc nước 4 lit để châm nước. tủ có gắn máy bơm để bơm nước từ hộc nước theo đường dẫn trên nóc tủ vào khay làm đá bên ngăn đông hoặc theo đường dẫn dưới đáy tủ để vào chổ lấy nước. Tủ làm đá tự động và rất nhanh, chỉ trong một ngày có nhiều mẻ đá liên tục làm ra và tự động rơi vào khay lấy đá. Đá viên hình vuông rất tiện vào lúc thời tiết nắng nóng hiện nay. Khi khay đầy đá thì phải tắt nút làm đá tự động.

các khay chứa rau củ phía dưới có nút điều chỉnh độ ẩm nên rau củ để cả tuần còn tươi. Tủ làm lạnh nhanh và khử mùi tốt nên trái cây còn giử tươi sau nhiều ngày.

Khay đựng trứng nếu lật lại thì có thể dùng chứa các hủ gia vị. Khi vừa đóng cửa tủ thì mình nghe có tiếng phù phù vì quạt trong tủ tự động chạy và thổi hơi lạnh khắp ngăn đông và ngăn mát.

Thịt, cá bên tủ đông đều đông cứng và bảo quản dài ngày

Cả ba cánh đều dùng đèn Halogen là loại dùng cho xe hơi nên rất bền và sáng rò.

Tủ có nút bấm tiết kiệm điện Power saving nhưng nếu bấm thì tủ gần như rất ít chạy và kem có thể chảy ra nên hầu như ít sử dụng.

Tủ có rất nhiều ngăn và hộc, sức chứa tới 587l nên nhà mình hầu như không xài hết, ngay cả dịp tết nên các bạn phải cân nhắc, tùy theo nhu cầu.

Cuối cùng là hậu quả mà nó mang lại là mổi tháng thêm trên 100Kwh và mình tăng cân vù vù vì bx mua nhiều đồ ăn hấp dẫn bỏ vào làm mình hết kiềm chế nổi.

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi micken Xem bài viết
    Tiếp tập 2.

Vì là tủ lớn nên sau khi khui thùng phải để 24h mới cắm điện. Trong vài ngày đầu, tủ chạy hơi ồn nhưng theo catalog thì là bình thường vì nó cần chạy rà máy để tự cân chỉnh. có lúc rất êm và có lúc khá ồn. nhưng sau một tuần thì chạy rất êm.

Lưu ý là nước đá và nước uống ở mẻ đầu tiên phải loại bỏ vì nó hôi mùi nhựa mới. Tủ làm đá viên rất nhanh. Nhưng đá xay chỉ cho hạt nhỏ hơn chứ không phải là đá nhuyễn như ở các quán sinh tố. Mấy cái tủ đời cũ thì hai bên hông rất nóng, nhưng tủ hitachi này chỉ ấm tay ở bên hông gần bản lề cửa. đó là điều làm mình rất lạ.
    Bảng điều khiển phía trên khay lấy đá và nước. Trên bảng có các đèn led màu xanh và vàng chỉ báo nhiệt độ của tủ đông và tủ mát. Nhà sản xuất khuyến nghị -19 độ cho tủ đông và +3 độ cho tủ mát. mình có thể bấm nút để tăng hay giảm nhiệt độ. Trên bảng có các nút bấm làm lạnh nhanh hay làm mát nhanh cấp tốc. có nút khóa trẻ em, nút làm nước đá, đèn báo hết nước trong hộc nước 4lit, nút làm vệ sinh khay đá, nút lấy đá viên, đá xay và nước lạnh và các đèn báo khác. Mổi lần nhấn nút đều có tiếng bíp

Nếu mở cửa tủ quá 1 phút hay cửa tủ hở thì tủ phát tiếng bip liên tục để cảnh báo.

Trong tủ có một hộc nước 4 lit để châm nước. tủ có gắn máy bơm để bơm nước từ hộc nước theo đường dẫn trên nóc tủ vào khay làm đá bên ngăn đông hoặc theo đường dẫn dưới đáy tủ để vào chổ lấy nước. Tủ làm đá tự động và rất nhanh, chỉ trong một ngày có nhiều mẻ đá liên tục làm ra và tự động rơi vào khay lấy đá. Đá viên hình vuông rất tiện vào lúc thời tiết nắng nóng hiện nay. Khi khay đầy đá thì phải tắt nút làm đá tự động.

các khay chứa rau củ phía dưới có nút điều chỉnh độ ẩm nên rau củ để cả tuần còn tươi. Tủ làm lạnh nhanh và khử mùi tốt nên trái cây còn giử tươi sau nhiều ngày.

Khay đựng trứng nếu lật lại thì có thể dùng chứa các hủ gia vị. Khi vừa đóng cửa tủ thì mình nghe có tiếng phù phù vì quạt trong tủ tự động chạy và thổi hơi lạnh khắp ngăn đông và ngăn mát.

Thịt, cá bên tủ đông đều đông cứng và bảo quản dài ngày

Cả ba cánh đều dùng đèn Halogen là loại dùng cho xe hơi nên rất bền và sáng rò.

Tủ có nút bấm tiết kiệm điện Power saving nhưng nếu bấm thì tủ gần như rất ít chạy và kem có thể chảy ra nên hầu như ít sử dụng.

Tủ có rất nhiều ngăn và hộc, sức chứa tới 587l nên nhà mình hầu như không xài hết, ngay cả dịp tết nên các bạn phải cân nhắc, tùy theo nhu cầu.

Cuối cùng là hậu quả mà nó mang lại là mổi tháng thêm trên 100Kwh và mình tăng cân vù vù vì bx mua nhiều đồ ăn hấp dẫn bỏ vào làm mình hết kiềm chế nổi.
    Cho mình xin địa chỉ hoặc số đt của tiệm điện lạnh trên đường Hùng Vương mà bạn đã mua chiếc tủ lạnh Hitachi nhé, Chuẩn bị làm nhà xong cũng đang kết con này đây