• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohmygod Xem bài viết
    Em vừa ra Pico Tây Sơn thì thấy có em Samsung SBS này rất hạp ý cả nhà vì dung tích chỉ khoảng 510l, vừa với công suất dùng nhà em. Tiêu thụ điện thì ghi là 150KW. Giá mềm nhất trong các loại SBS (Pico đang quote giá 18.9tr).

Có điều em e ngại nhất là nước sản xuất là China. Có bố/mẹ nào dùng mẫu này chưa cho em cái review
    với ạ???
    Em cũng có cùng tâm trạng với bác, đó là cực kỳ dị ứng với bọn tầu khựa(cho dù em là dân tiếng trung), mặc dù biết rằng tụi nó là đại công xưởng của thế giới.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khách sạn tôi dùng tủ lạnh của hãng LG và FBA, 2 hãng này đều dùng tốt cả, nhưng tôi thích thiết kế side by side của hãng FBA hơn, trông đẹp và sang trọng nữa
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có anh chị nào đã và đang dùng SBS LG GB- 217BPJ chưa? cho em xin chút thông tin.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khách sạn mình dùng tủ lạnh side by side của FBA và cả LG nữa nhưng mình k để ý có đúng cái bạn bảo k, nhưng chắc nó cũng sẽ tốt như của chỗ mình thôi, vì cùng loại thì dễ nhập từ 1 nơi
    • 1,889 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

em đang mơ ước cái sbs đây, thấy các bác bàn luận vui như tết! Hitachi có vẻ đc nhỉ, để em lượn 1 vòng thị trường rồi báo cáo sau nhé!
    • 264 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn rước em Hitachi R-M700GG8. Các bạn NKim hay Pico toàn giá ~52tr, bác nào biết chỗ có giá rẻ bảo em với nhé
    • 598 Bài viết

• 7,573 Được cảm ơn

Các mợ ơi, mình tính mua side by side samsung made in korea. Vấn đề là nó xài nước tự động. Bọn bán hàng cho mình 2 cách như sau:
    1. Mua bình lavie, thêm cái máy bơm dành cho tủ lạnh để bơm nước vào tủ, vấn đề ở đây là xấu và lôi thôi.
    2. Nối thẳng với vòi nước nhà mình, vì nó kêu trong đó có cái cục lọc, ba tháng gọi thợ đến vệ sinh một lần. Như vậy vừa tiện vừa đẹp. Nhưng mình vẫn sợ nó không sạch.

Ôi tôi phải làm sao, phải làm sao. Các mẹ tư vấn nhanh nhanh nhé, nhà đang phá tung ra rồi, chờ các mẹ góp ý xong là sẽ quyết định đấu đường nước hay không đấy. Hay đi mua cái máy lọc RO nhể???
    • 2,227 Bài viết

• 6,126 Được cảm ơn

Trước em cũng tính rước SBS về, nhưng xem kỹ thấy phần lấy nước lạnh, lấy đá phía trước tiện lợi nhưng sẽ bẩn và mất vệ sinh vào vài năm sau. Do nguồn nước máy cũng như nước lọc đã đun sôi của mình ít nhiều vẫn còn lẫn phèn, một thời gian sẽ bám chặt vào các thiết bị bằng nhựa, không dễ gì tẩy đi được.
    Đành phải lấy cái 2 cửa của Hitachi, loại 400 hay 500 lit cũng được (không có vòi lấy nước phía trước).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lâu lắm k quan tâm tới sản phẩm tủ lạnh thấy các bác comment nhiều hãng quá: FBA, hitachi, toshiba...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thử tủ lạnh của hãng FBA đi bạn. Nhà mình dùng thấy cũng rất tốt . Mẫu mã đẹp , chất lượng tốt.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tủ lạnh FBA side by side dùng được đó bạn ạ, Dung tích 468 lít. 4 cửa mở sang trọng. Chăm sóc khách hàng cũng rất tốt
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tủ lạnh FBA về kiểu dáng tôi thấy đẹp, nhất là loại side by side sang trọng, hiện đại
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang tăm tia mấy model B217 của LG, giá từ 16 - 20 củ, các mẹ cho em xin ít thông tin được ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tuti-tuti; 12/02/2013 vào lúc 12:33 PM.
    • 1,889 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Bạn em mới mua SBS của Hitachi 42trieu, em thấy cũng ko to như em tưởng tượng, mà ngăn trữ đông của nó to vật, nguyên cả nửa bên trái tủ là dành cho phần đông lạnh còn lại mới là ngăn rau củ quả! Đc cái lấy nước làm đá bên ngoài nên mình tự đun nc rồi đổ vào, hay hơn ạ! Hì 42 triệu kể cũng chát phết nhỉ nhg em sẽ nghiến răng thui
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa mua side by side LG 217 CLC nè! Giá cả và công năng tương xứng đó mấy mẹ. Bếp còn đẹp lên hẳn nũa. Xài ok, độ bền thì phải xài mới biết dc!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng tủ lạnh của hãng FBA à? nhìn trên web thấy kiểu dáng cũng đẹp
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi! nhà em dùng tủ lạnh M700gg8 màu đen của Hitachi, cái này đẹp lắm. Hôm gọi điện đến điện máy HC mấy cô í tư vấn rất hay, chọn mua luôn, công nhận là sau đấy em đi khắp nơi khảo giá, thì HC có giá thật, mà xài rồi, em lại thèm 1 cái nữa cho bên nhà chồng, nhưng nhà trật quá chả biết để vào đâu.
    • 1,889 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

HC chỗ Phạm Văn Đồng đúng ko bạn ơi?
    • 538 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Chị mình đang tìm em Hitachi R-S700GPGV2 (GBK) bạn nào kd lĩnh vực này có hàng pm giúp mình nha. Các mẹ biết chỗ nào bán có giá tốt chỉ giúp mình với ạ. NK giá chát quá ...hơn 48triệu lận mà cũng ko có hàng chỉ còn 1 cái hàng trưng bày nên chị mình ko chịu lấy. Mình hỏi một số nơi thấy để giá chênh lệch từ 2-6triệu ko biết chất lượng ra sao nhưng cũng ko có hàng . Hai chị em lại kết em này mới khổ chứ ạ.

Bạn nào rành có thể tư vấn giúp mình ko ạ. Thanks mọi người nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi Ban!
    Minh cung dang su dung 1 SBS cua Hitachi 700 GG8, minh mua tren web mua ban online, gia ca cung hop li, bao hanh thi co hang roi minh k can phai lo, gia thi re hon Nguyen Kim may trieu luon, su dung rat thich, website: dienmaygiasi.vn ban lien he truc tiep hotline se bao gia voi minh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7