VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Thiết bị mới dùng khi mất điện

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn đã tính thuế nhập khẩu, thuế GTGT hàng nhập khẩu và các chi phí liên quan chưa, nhập 100 bộ thì chắc phải chịu thuế rồi. Hôm qua mình mới kiếm được bộ sóng sine chuẩn, tính năng tương tự bộ mà bạn mô tả, công suất 600VA (dùng thực tế được 380w - máy có báo), của người bạn đi nước ngoài về để lại cho, không biết hàng của gì, nhưng chắc không phải tàu, giá 2,8 tr. (175usd), còn mới nguyên.

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tôi đã tính thuế VAT 10%,thuế nhập khẩu 5% và chi phí vận chuyển về đến kho mình rồi. Hàng Thượng Hải, tất nhiên là Trung Quốc rồi. Họ bảo hành 1 năm, tôi sẽ đứng ra bảo hành cho mọi người cũng 1 năm. Hàng bán có hóa đơn, tem và phiếu bảo hành nghiêm chỉnh. Cho phép đổi lại trong thời hạn 3 ngày nếu thay đổi ý định. Tôi định là như vậy có được không bạn "cha yêu con" rất mong nhận được góp ý của bạn. À mà bạn hỏi xem bộ nhà bạn của nước nào vậy? nếu của châu Âu thì quá rẻ đó.

• 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bộ của mình chạy ngon, nhưng chắc không phải là của châu Âu, vì ông bạn đi Malaysia hay Singapore xách về, đầu tuần sau mình lấy máy ảnh về chụp hình lên cho mọi người xem. Mình nghĩ bộ này cực kỳ hay nếu sử dụng cho văn phòng nhỏ, chạy được 1 - 2 máy tính với bình ắc quy 100Ah thì phải được cả ngày làm việc. Ở gia đình thì nó không phát huy được đầy đủ tính năng (không bị ngắt điện khi mất điện). Tuy vậy cũng tiện là khi mình đi vắng bà giúp việc với con nhỏ ở nhà không phải loay hoay vì TV và Quạt mình đã cắm sẵn qua Inverter này, mất điện nó tự chuyển sang điện dự phòng, có điện nó chuyển lại điện lưới. Nếu bạn có bộ 110usd mà tính năng như trên mình đăng ký mua ít nhất 1 - 2 bộ, đề nghị bà con ủng hộ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chayeucon; 10/05/2008 vào lúc 11:38 AM. Lý do: viết thiếu:

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chayeucon Xem bài viết
    Bộ của mình chạy ngon, nhưng chắc không phải là của châu Âu, vì ông bạn đi Malaysia hay Singapore xách về, đầu tuần sau mình lấy máy ảnh về chụp hình lên cho mọi người xem. Mình nghĩ bộ này cực kỳ hay nếu sử dụng cho văn phòng nhỏ, chạy được 1 - 2 máy tính với bình ắc quy 100Ah thì phải được cả ngày làm việc. Ở gia đình thì nó không phát huy được đầy đủ tính năng (không bị ngắt điện khi mất điện). Tuy vậy cũng tiện là khi mình đi vắng bà giúp việc với con nhỏ ở nhà không phải loay hoay vì TV và Quạt mình đã cắm sẵn qua Inverter này, mất điện nó tự chuyển sang điện dự phòng, có điện nó chuyển lại điện lưới. Nếu bạn có bộ 110usd mà tính năng như trên mình đăng ký mua ít nhất 1 - 2 bộ, đề nghị bà con ủng hộ
    Hay thế này thì chắc chắn phải ủng hộ rồi. Tuy nhiên nhờ 2 bố tử vấn luôn cho bà con cái ắc ui khô 100Ah nữa nhé?

• 217 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em cũng ủng hộ 1 bộ, nếu thế thì mua cái ác qui như thế nào để chạy được 3 quạt & 1 TV nhỉ?
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

• 42 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cho em đặt 1 bộ nhé

• 176 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo tue Xem bài viết
    Chào mọi người, có thông tin mới đây. Tôi mới tìm được một nguồn nhập khẩu bộ đổi điện rất tuyệt vời.Công suất 800VA Điện áp ra hình sine chuẩn như lưới điện, rất tốt cho mọi loại thiết bị điện, có chế độ bảo vệ quá tải, quá nhiệt, ngắn mạch, ngược cực acquy đầy đủ. Khả năng sạc được 8-20A, cho phép sạc được acquy tới 200 A/h. Mà giá rất mềm, chỉ khoảng 100 USD. Trong khi các bộ như vậy bán tại Việt Nam rẻ nhất cũng 3 -5 triệu. Nhưng số lượng nhập ít nhất phải là 100 bộ nên cần mọi người ủng hộ tinh thần. Theo mọi người nhập tạm 100 bộ như vậy liệu có tiêu thụ hết không? Tôi chỉ tính giá bán 110 USD/bộ thôi. Nếu ủng hộ mọi người nhắn tin hoặc mail cho tôi: eat@vietel.com.vn hoặc eat@vietel.vn nhé. chỉ cần khoảng 10 người ủng hộ là tôi yên tâm nhập về ngay.
    800VA thì chạy được những gì hở Bố Tuệ ơi, mình nghĩ thế thì yếu quá. UPS mình đang xài ở nhà chạy cho 1 máy PC cũng 800VA mà chỉ được khoảng 20 phút thui, hic!
    :Smiling::Smiling::Smiling:

• 211 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào mọi người,tôi muốn sử dụng 2 đèn tuýp, 2 quạt trần 1 TV 21 Inh và có 1 bộ cửa cuốn(chỉ dùng để đóng và mở 2 lần/ngày thôi-cửa Đức KT3,6x3,6) .Nếu mua thiết bị này tôi phải mua công suất bao nhiêu,loại nào ,giá cả ra sao?mong mọi người tư vấn giúp.Rất cảm ơn.

• 176 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay quá, BO TUE cho em đặt một bộ nhé nếu khi nào có gọi cho em số máy 0989892007, xin cảm ơn.

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người rất nhiều. Về ý kiến của Bố Bi, bạn lưu ý là thời gian sử dụng lâu hay nhanh là phụ thuộc vào dung lượng acquy (ampe/h) và tổng công suất tải chứ không phụ thuộc vào công suất của bộ lưu điện này. Dung lượng acquy trong UPS thông thường chỉ 6 - 12 Ampe giờ nên dùng được ít là phải. Còn nếu với acquy tới 100, thậm chí 200 Ampe giờ thì thời gian dùng tất nhiên lâu hơn nhiều. Mình đã mua 1 bộ và thử nghiệm chạy liên tục ở tốc độ cao nhất một quạt cây loại cánh to, với acquy 100Ampe/h thì được 22 giờ.
    Về số lượng thiết bị có thể dùng cùng một lúc với bộ 800VA hay 600W, các bạn cứ tính thế này: một quạt cây công suất tối đa 60 W, một đèn tip 1,2 m 40W, một TV khoảng 80W, 1 quạt trần khoảng 60W.tổng cộng lại mới có 240W, chưa bằng một nửa công suất cho phép của bộ này nên cứ yên tâm dùng thoải mái về công suất. Tất nhiên dùng nhiều như thế sẽ nhanh hết acquy.Còn cửa cuốn công suất nhiều nhất là 200W cũng không có vấn đề gì. Chỉ có một số thiết bị nặng tải như bàn là, nồi cơm điện, điều hoà, bình nóng lạnh thì chịu. Khi bạn cắm các thiết bị này vào bộ này sẽ tự động tắt ngay mà không hư hỏng gì cả. muốn dùng lại chỉ việc rút tải nặng ra và bật lại thôi. Tôi đã đặt hàng rồi, tuy nhiên thời gian giao hàng hơi lâu, khoảng 20 ngày. mọi người chịu khó chờ vậy nhé. Hi vọng từ nay tới đó trời chưa nóng lắm. Khi nào hàng về tôi vẽ thông báo ngay.