VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Quạt đá (quạt hơi nước)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng đang lăn tăn, nhà không đủ điều kiện lắp điều hòa, cũng định mua quạt phun sương, mà không biết dùng có tốt không? không biết nên mua hãng nào? mẹ nào dùng rồi tư vấn cho em với :-s
    • 825 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Mình đã góp ý theo kinh nghiệm của nhà mình rồi, tuy nhiên tùy quyết định của người dùng, nguyên tắc giống nhau, đằng nào nhà cũng có quạt rồi nên vừa tiện, vừa kinh tế thì dùng như sau:
    "Mua cái máy tạo hơi nước hình thú của TQ (240K/cái) ở phố Hàng Khoai, đặt trước quạt thì giống như quạt hơi nước, khi dùng điều hòa thì dùng để tạo ẩm trong phòng.
    Tiện và rẻ hơn mua quạt hơi nước nhiều"
    Chưa kể đến việc vệ sinh, lau rửa nữa. Vì máy tạo hơi nước sau khoảng 4 ngày đến 1 tuần thì trong bình nước và phần nước đọng trong máy sinh rêu rất nhiều. Quạt hơi nước vệ sinh rất khó, còn máy tạo hơi nước hình thú thì cứ xách ra mà rửa sạch, không dính dáng gì đến quạt cả. :G
    Còn nếu có điều hòa thì thành máy tạo ẩm luôn rất tiện.
    Bất tiện duy nhất là cứ 1-2 ngày lại phải đổ thêm nước vì máy có dung tích nhỏ.
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các bạn dùng quạt tàu thì thử hỏi sao đồ điện không hỏng- Quạt hơi nước tiêu chuẩn của nó là không được phun hơi nước ra ngoài vì dễ làm hỏng đồ điện tử
    Quạt hơi nước nghĩa là Nước được bơm lên ở đằng sau Quạt - thẩm thấu qua 1 cái màng dạng lưới - khi quạt chạy gió được hút qua cái màng đó - chứ không phải hơi nước phun ra cùng theo gió- chính vì thế gió có thổi qua màng lọc cảm thấy mát lạnh như gió điều hòa - hoàn toàn không ảnh hưởng gì cả - đi mua quạt hơi nước phải lựa chọn loại kiểu đó - thì đồ điện nhà mới bền được - chứ mua cái cứ phun ra nước thì tivi LCD và thiết bị điện bị hơi nước vào dễ hỏng lắm-
    JAPAN
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

còn đâu xin chia sẻ các mẹ mua máy tạo ẩm
    máy tạo ẩm có 2 dạng máy
    dạng 1 - đun bằng may so- hơi nước nóng lên - dạng này phải lựa chọn loại quy định 1h là bao nhiêu ml nước ra - ưu điểm - loại này nhỏ gọn - nhược điểm tốn điện thường tầm 250W-350W
    dạng 2 : loại dùng bằng quạt gió - hình thù như này- thân thiện môi trường dễ vệ sinh - hiện đại- tiêu thụ điện năng ít tầm 20W ( loại này thường đắt nếu cái nào sinh Ion- hoặc phân tử Plasma thì giá thành cao lắm )

trên hình vẽ thì nước được bơm lên chạy xung quanh cái cối màu đỏ - quạt sẽ phun từ dươi lên theo hơi nước

loại này thường chọn loại Phun ẩm theo độ ẩm lựa chọn - chế độ hẹn giờ bật tắt - 1h quy định tầm 350ml-500ml tùy theo diện tích phòng và máy -
    JAPAN
    • 825 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toshiba.co.jp Xem bài viết
    các bạn dùng quạt tàu thì thử hỏi sao đồ điện không hỏng- Quạt hơi nước tiêu chuẩn của nó là không được phun hơi nước ra ngoài vì dễ làm hỏng đồ điện tử
    Quạt hơi nước nghĩa là Nước được bơm lên ở đằng sau Quạt - thẩm thấu qua 1 cái màng dạng lưới - khi quạt chạy gió được hút qua cái màng đó - chứ không phải hơi nước phun ra cùng theo gió- chính vì thế gió có thổi qua màng lọc cảm thấy mát lạnh như gió điều hòa - hoàn toàn không ảnh hưởng gì cả - đi mua quạt hơi nước phải lựa chọn loại kiểu đó - thì đồ điện nhà mới bền được - chứ mua cái cứ phun ra nước thì tivi LCD và thiết bị điện bị hơi nước vào dễ hỏng lắm-
    Chưa thấy ở đâu có lý thuyết về QUẠT HƠI NƯỚC mà lại KHÔNG CÓ HƠI NƯỚC. Bằng bất kỳ cách nào cũng phải tạo ra hơi nước để tạo cảm giác mát, chỉ khác nhau là có nhìn thấy được bằng mắt thường hay không mà thôi.
    Còn hơi nước khi đặt trước hay sau quạt có luống gió tốc độ lớn, thổi thẳng ra thì không nhìn thấy hơi nước bằng mắt thường được.
    • 438 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nói như bạn thì tất cả quạt phun sương của các hãng đều hàng dởm à? Hơi nước không ra cùng gió thì sẽ ra đâu để người ngồi trc quạt thấy mát hả bạn? KHÔNG lẽ ra sau quạt????
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các bạn quen nhìn cái quạt hàng Quảng châu túng tiễn qua móng cái về mình rồi-
    chứ ở Nhật quạt hơi nước - nó không phun hơi nước ra ngoài - bạn cảm giác như gió kiểu như chuẩn bị có 1 trận mưa lớn mang theo hơi nước mà mắt thường hoàn toàn không nhìn thấy - đó mới gọi là quạt hơi nước- có cần tôi phải Pót ảnh lên cho xem không - tôi bán rất nhiều quạt hơi nước của nhật bản - mọi người khen rất nhiều vì nó hoàn toàn không làm hỏng đồ điện tử- cái lưới đằng sau quạt có tác dụng thẩm thấu nước nước được bơm lên - qua màng lọc- phía trước quạt là 1 ống quạt đạng quạt DC quay theo chiều hút từ trong ra ngoài - nên thường cái tấm lưới hay bị bẩn phải vệ sinh -

Quạt dởm hay không còn phụ thuộc vào sản phẩm của hãng - còn hàng gia công gắn tên và tem mác tôi không quan tâm- nhưng chính xác 1 điều ở Nhật không có sản phẩm nào quạt hơi nước mà phun ra hơi nước cả - còn nguyên lý quạt hơi nước như tôi nói thì mới đúng là quạt hơi nước . toàn người bảo thủ - các bạn cứ thử để quạt phun hơi nước như ở thị trường mà có gắn cái bình nước trước mặt ấy phun vào tivi LCD xem đảm bảo 1 thời gian là chết nguồn ngay
    Nếu ai thắc mắc tui sẽ làm CLIP quạt hơi nước cho mà coi -
    ở VN cũng có nhiều hãng bán quạt hơi nước theo công nghệ đó- nhưng quan trọng là người mua hàng phải biết lựa chọn đâu là sản phẩm tốt thân thiện với gia đình- mới là hay-
    chứ vì lợi ích của mát mà làm hỏng đồ Điện tử thì là con dao 2 lưỡi đó
    JAPAN
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các bạn quen nhìn cái quạt hàng Quảng châu túng tiễn qua móng cái về mình rồi-
    chứ ở Nhật quạt hơi nước - nó không phun hơi nước ra ngoài - bạn cảm giác như gió kiểu như chuẩn bị có 1 trận mưa lớn mang theo hơi nước mà mắt thường hoàn toàn không nhìn thấy - đó mới gọi là quạt hơi nước- có cần tôi phải Pót ảnh lên cho xem không - tôi bán rất nhiều quạt hơi nước của nhật bản - mọi người khen rất nhiều vì nó hoàn toàn không làm hỏng đồ điện tử- cái lưới đằng sau quạt có tác dụng thẩm thấu nước nước được bơm lên - qua màng lọc- phía trước quạt là 1 ống quạt đạng quạt DC quay theo chiều hút từ trong ra ngoài - nên thường cái tấm lưới hay bị bẩn phải vệ sinh -

Quạt dởm hay không còn phụ thuộc vào sản phẩm của hãng - còn hàng gia công gắn tên và tem mác tôi không quan tâm- nhưng chính xác 1 điều ở Nhật không có sản phẩm nào quạt hơi nước mà phun ra hơi nước cả - còn nguyên lý quạt hơi nước như tôi nói thì mới đúng là quạt hơi nước . toàn người bảo thủ - các bạn cứ thử để quạt phun hơi nước như ở thị trường mà có gắn cái bình nước trước mặt ấy phun vào tivi LCD xem đảm bảo 1 thời gian là chết nguồn ngay
    Nếu ai thắc mắc tui sẽ làm CLIP quạt hơi nước cho mà coi -
    ở VN cũng có nhiều hãng bán quạt hơi nước theo công nghệ đó- nhưng quan trọng là người mua hàng phải biết lựa chọn đâu là sản phẩm tốt thân thiện với gia đình- mới là hay-
    chứ vì lợi ích của mát mà làm hỏng đồ Điện tử thì là con dao 2 lưỡi đó
    Tôi chả bít ở Nhật hay Hàn quốc Như bác nói thì nó là cái quạt đá của TQ đang bán còn gì nữa còn cái con thú hơi nước được tạo Ra do sóng siêu âm phát ra tại Loa áp điện có trong con thú đó hơi nước đấy khi thoát ra rất nóng Tạo độ ẩm thì được chứ làm mát thì không đâu nhá Bác nào Không tin Thả cục Đá tO vào nước càng gần cái màng LOA phát sóng xem có khói nước thoát ra không
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái con thú phun ẩm đó à - như tiêu đề mình nói nó rất nóng- cực kì tốn điện - với lại độ ẩm nó Phun ra vượt quá mức quy định- không tốt cho thiết bị điện tử bạn à
    Trích dẫn Nguyên văn bởi truonghqs Xem bài viết
    Tôi chả bít ở Nhật hay Hàn quốc Như bác nói thì nó là cái quạt đá của TQ đang bán còn gì nữa còn cái con thú hơi nước được tạo Ra do sóng siêu âm phát ra tại Loa áp điện có trong con thú đó hơi nước đấy khi thoát ra rất nóng Tạo độ ẩm thì được chứ làm mát thì không đâu nhá Bác nào Không tin Thả cục Đá tO vào nước càng gần cái màng LOA phát sóng xem có khói nước thoát ra không
    JAPAN
    • 825 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

cái con thú phun ẩm đó à - như tiêu đề mình nói nó rất nóng- cực kì tốn điện - với lại độ ẩm nó Phun ra vượt quá mức quy định- không tốt cho thiết bị điện tử bạn à
    Bạn có thể quảng cáo sản phẩm của bạn là tốt hay hiệu quả thì được, còn bạn nói vu vơ thì thật sự là phản cảm, lý do:
    - Tôi mua thú phun ẩm vì lý do rẻ tiền, không tốn điện mấy vì theo trên nhãn sản phẩm có khoảng 40W thôi. Bạn có thể dẫn chứng cho việc rất nóng, cực kỳ tốn điện,.v.v... được không?
    - Độ ẩm vượt mức quy định là bạn nói hay bạn có dẫn chứng thực tế quy định về độ ẩm. Bạn có thể viện dẫn độ ẩm quy định được không? Và ngoài ra gia đình cũng chỉ dùng khi rất nóng hoặc trong phòng có điều hòa để cân bằng độ ẩm.
    Còn gia đình tôi mua và góp ý cho mọi người mua là theo cảm nhận cá nhân: giá rẻ, phun sương được theo ý thích và có cảm giác mát, công suất thực tế đo được (cặp dòng điện) cũng không khác lắm so với nhãn hàng hóa.
    • 73 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em thì thấy có cảm giác mát thôi, mát khi dí sát người vào cái máy đấy. Còn xa một tí là chả mát bằng quạt thường luôn. Kêu lại to, tối ngủ chỉ dám bật nấc nhỏ ko ồn không ngủ được. Quạt em dùng loại Nhật to đùng mà còn không ăn thua, để nhiều khi như kiểu cho đẹp phòng, còn thì vẫn phải dùng điều hòa.

Buổi tối nếu nóng quá các chị có thể đổ nước ra sàn bật quạt để hơi nóng được giải tỏa.
    lòng trần còn đam mê khanh tướng
    đường trần còn mưa bay gió cuốn
    • 1,361 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Hức... đang định rước 1 cái quạt này mà đọc mười mấy trang toàn thấy chê ít khen. Cuối tuần này nàh em cho bé về bà nội, nhà bà k có điều hòa, chồng em định mua cái quạt đá mà xem ra tình hình này có khi phải nghiến răng sắm cái điều hòa rùi, không biết điều hòa 1 chiều bg tầm bn nhỉ các mẹ nhỉ? e chỉ mua laọi bt thôi, vì một năm về có mấy lần mà mùa hè cũng ít về.
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

E định mua để phòng ăn cho đỡ nóng k biết có đc k ạ? Phòng ăn nhà e nhỏ lắm, chỉ khoảng 10m2, thoáng, k có đồ điện tử nên k sợ ẩm. Nóng nôi tội thằng cu quá mà ông k cho ăn trong phòng khách, bê đi bê lại r sợ mùi hix bật tí buổi trưa ăn cơm thôi. Các mẹ tư vấn giúp e quạt đá hay quạt hơi nước, hãng nào ạ? Em xin cảm ơn nhiều

• 825 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Đã gửi ý kiến trước đây:
    Nhà mình mua mấy cái máy tạo hơi nước hình thú của TQ (240K/cái) ở phố Hàng Khoai, đặt trước quạt thì giống như quạt hơi nước, khi dùng điều hòa thì dùng để tạo ẩm trong phòng.
    Tiện và rẻ hơn mua quạt hơi nước nhiều. TB dùng 2 ngày phải đổ nước 1 lần.
    Loại giống hình dưới đây:

Chỉnh sửa lần cuối bởi tete1; 14/08/2012 vào lúc 08:53 AM.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bác đang dùng điều hòa quen rồi thì sang dùng quạt sẽ thấy nó chẳng mát đâu. Quạt nào cũng chỉ mát gần chỗ mình ngồi thôi (trừ e quạt trần nhé, nó mát toàn phòng)
    • 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình thừa nhận là cái quạt hơi nước của Kangaroo tốt, nhiều người dùng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tác hại ở đây là do người dùng hay quên : Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7