VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Quạt đá (quạt hơi nước)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi tý
    Không biết có nên mua quạt đá không nhỉ và nếu mua thì nên mua loại nào, giá bao nhiêu tiền
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 93 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chi oi em nghe noi quat da rat la mat nhung ma dung khong duoc tot lam vi de gay hong cac do dien khac o trong nha do hoi am cao. Gia ca thi em khong ro lam, thoi cho y kien cua cac me khac vay.
    Con la tinh yeu lon nhat cua cha, me.
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy...
    Theo mình thì không nên vì quạt đá sẽ làm tăng độ ẩm trong phòng, đồ điện tử trong phòng sẽ hỏng hết.
    Hơn nữa quạt đá dễ làm cho cho bé ho lắm đấy...
    Mình thấy quạt của Thái hình như là 1,6tr...
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Minh Van
    Các mẹ ơi cho mình hỏi tý
    Không biết có nên mua quạt đá không nhỉ và nếu mua thì nên mua loại nào, giá bao nhiêu tiền
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin
    Mình mua quat đá nhưng ko dám dùng đá vì như vậy sẽ hỏng hết đồ điện tử trong phòng và tạo ko khí ẩm.

Dùng quạt đá dễ gây VPQ ở trẻ em đấy. tốt nhất là bạn có thể dùng quạt nhưng ko nên dùng đá hoặc nước.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thực chất em thấy quạt đá tốt, với thời tiết 37-38oC thì hơi nước mà quạt đá xả ra không nhiều đến nỗi sẽ làm hư hỏng đồ điện trong nhà đâu các mẹ ạ. Nếu trời mát hơn thì các mẹ chỉ sử dụng nước bình thường thôi. Sử dụng quạt đá có lợi hơn quạt bình thường là gió được tạo ra là hơi nước, không làm khô da, đối với trẻ em thì các mẹ để cách xa ra. Có một nhược điểm của quạt đá là sử dụng một thời gian quạt kêu lắm (mặc dù em mua là quạt Thái, P=1400K). Tóm lại,tác hại làm hỏng đồ điện trong nhà là không đáng kể, tuy nhiên, khi em mua quạt đá về thấy tác dụng của nó cũng không hơn hẳn quạt thường nhiều mà giá cả lại đắt nên ít khi sử dụng lắm.
    Các mẹ tham khảo nhé.
    • 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Mình đã đọc 1 bài trên báo Sức khỏe và đời sống. Đại ý không nên dùng quạt đá vì khó vệ sinh thường xuyên, môi trường ẩm ướt tạo điều kiện sống cho các loại vi khuẩn...........gì gì đó. Trẻ em dùng quạt đá hay bị VPQ,.... quên hết rồi!
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Chị ơi cái quạt đá đấy chỉ làm mát được với điều kiện phòng bé tí thôi, chứ như phòng nhà em chỉ có 9m2 mà đã chả thấy mát gì cả.Mua cái quạt đấy phí cả tiền, nếu dùng thì mất tiền điện làm đá để đổ vào đấy nữa chứ, chứ nếu đổ nước không thì chả ăn thua gì cả.
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho ý kiến để mình quyết định là thôi không mua quạt đá nữa.
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 330 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cái gì dùng nhiều cũng có hại hết nhất là hại tiền và hại sức khoẻ.
    Mình thấy rằng, những ngày nóng nắng oi ả, chả lẽ cả 2 ngày nghỉ cứ chui vào điều hào từ sáng tới trưa à? ăn trưa , ăn tối cũng mang vào phòng ngủ liệu có ảnh hưởng đến sức khoẻ hơn là mình mua một cái quạt đá để ở phòng ăn không?
    So với ngồi điều hoà hoặc so với sử dụng quạt thường, thì đối với nhà mình sử dụng quạt đá cũng hiệu quả ra phết đấy các mẹ ạ. đặc biệt là với một phòng ăn, cũng có thể cải thiện được tối thiểu 5-7 độ đấy các mẹ ạ, còn rễ chịu hơn nhiều so với ngồi quạt thường để ăn cơm. Mà cũng không tốn đá lắm đâu, bản thân nó có 2 cục đá khô, mình có thể thay phiên nhau và dùng thêm đá trong tủ lạnh nhà mình cũng tạm ổn.
    Tuy nhiên, nếu có khả năng thì dùng toàn bộ điều hoà ở các phòng thì vẫn là dễ chịu nhất.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 367 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Dear Các Mẹ!
    Mình đang có nhu cầu mua quạt hơi nước cho mùa hè, nhưng đang phân vân không biết mua ở đâu. Có mẹ nào biết chỗ nào nào....... đó có bán quạt tốt cả về chất lượng và giá cả làm ơn mách giùm mình với....... trời nóng bức quá.......!!!
    Thanks all Mom!
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thử vào Metro xem, mình thấy bán tương đối nhiều...!
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn đi khảo sát ở Metro rồi loa loa lên cho cả làng biết giá cả với
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn có thể ra phố Phùng Hưng để tham khảo nữa.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ nào đã sử dụng rồi thì cho Bố CHÍP hỏi một chút:

- Không biết cái quạt hơi nước này dùng có hiệu quả không vì bố CHÍP thấy có người bảo cũng ko ăn thua lắm?
    - Có phải mất nhiều công đổ nước không?
    - Công suất ghi trên quạt và mức tiêu thụ điện thế nào?
    - Và vấn đề cuối cùng giá cả ra sao?

Cám ơn các mẹ đã tư vấn. Chúc gia đình Webtretho luôn mạnh khoẻ :1:
    CHIP Quyên (30/8/2003)
    http://www.chipquyen.uni.cc
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_CHIP
    Các mẹ nào đã sử dụng rồi thì cho Bố CHÍP hỏi một chút:

- Không biết cái quạt hơi nước này dùng có hiệu quả không vì bố CHÍP thấy có người bảo cũng ko ăn thua lắm?
    - Có phải mất nhiều công đổ nước không?
    - Công suất ghi trên quạt và mức tiêu thụ điện thế nào?
    - Và vấn đề cuối cùng giá cả ra sao?

Cám ơn các mẹ đã tư vấn. Chúc gia đình Webtretho luôn mạnh khoẻ :1:
    Bố chíp ơi, Quạt hơi nước dùng chỉ được ở khu vực nhỏ thôi, còn muốn mát rộng một chút thì phải dùng điều hòa. Công suất và mức tiêu thụ điện thì tở không biết. Giá thì năm ngoài tớ có mua 1 cái của Hàn quốc thì là 1.2 tr còn năm nay người nhà tở đi khải giá thấy quạt Thái là 1.5 tr.
    Không mất nhiều công đổ nước đâu, vì trong đó có 1 cái hộp trong hộp đó là loại nước đặc biệt bạn để cả hộp đó trong ngăn đá của tủ lạnh, sau đó cho vào ngăn rồi đổ nước vào thì quạt sẽ thổi ra hơi mát mà lại không bị khô như gió của điều hòa.
    Mai
    • 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Cún và Gấu. Bố CHÍP cũng chỉ định phục vụ cho cái phòng khách nho nhỏ ở nhà thôi nên có lẽ là sử dụng được. Vấn đề là ko biết có tốn điện như điều hoà không. Không thì hồ Hoà Bình cạn nước mất
    CHIP Quyên (30/8/2003)
    http://www.chipquyen.uni.cc
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_CHIP
    Cám ơn mẹ Cún và Gấu. Bố CHÍP cũng chỉ định phục vụ cho cái phòng khách nho nhỏ ở nhà thôi nên có lẽ là sử dụng được. Vấn đề là ko biết có tốn điện như điều hoà không. Không thì hồ Hoà Bình cạn nước mất
    He he, Chắc chắc là không tốn điện bằng điều hòa rồi nên bố chíp cứ yên tâm mua đi, không sợ Hồ Hòa Bình cạn nước đâu.
    Mai
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình chẳng thấy cái quạt hơi nước này hấp dẫn gì cả. Nghe tính năng các thứ có vẻ thích nên hồi mới sinh Tim cách đây 4 năm mình phải bỏ gần 2tr để mua 1 cái về. Cuối cùng vẫn phải dùng điều hòa, vì quạt này ko đủ mát. Mà cho đá vào thì hơi nước phun ra có thể làm hỏng đồ điện tử (thấy báo nói thế), nên ko dám để gần máy móc đắt tiền.
    Bà ngoại vào trông cháu dùng thì kêu quạt hơi nước buổi đêm xong sáng ra đau họng...

Cuối cùng thì cái quạt nhà mình chỉ có Oshin dùng. Từ khi ko có Oshin nữa thì xếp xó. Đến khổ!
    Một ngày mới nắng lên!
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn mua quạt Sanyo ý, 1,78 triệu tại các đại lý Sanyo, mình cũng mua một chiếc dùng nói chung là mát hơn quạt thường nhưng thua xa điều hoà là cái chắc.
    • 2,302 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Can can các bác

sau khi search 1 loạt bài của các mẹ, thấy mẹ kitty trí dũng và mẹ MM nói là ổn. Em vác 1 chiếc 1,5tr về, hàng Nagakawa. Chẳng thấy mát được như các mẹ tả. Em vác ra TT bảo hành của hãng. Họ bảo chả sao.

Túm lại là hình như chỉ được thế. Trời mát như 2 hôm mưa vừa rồi thì phòng em bật 2 quạt. Kin với mẹ hướng quạt đá, còn bố Kin 1 quạt hộp nữa. Hay là tại phòng em kín, k có cửa sổ nên thế nhỉ?

Mà các mẹ biết em thử mọi cách rồi: nhiều nước, ít nước... k? cho 2l nước (minimum mà) rồi 2 cục đá khô, 6chai lavie đá. Nó chỉ mát khi mình ngồi sát cái quạt đó thôi.

Mẹ MM ơi, em bắt đền chị đấy. K hiểu mẹ MM gầy gò thế nào mà nằm quạt đó lại bảo là đến 3-4h sáng là lạnh. HÍc, em nóng muốn chết luôn. Hay là quạt ngày xưa nó tốt

Hihi, lúc em đang post, thấy bác kitty trí dũng ở đây. Đừng chửi em nhé.

Túm lại nóng thế này vẫn phải máy lạnh thôi, nghiến răng thôi.

Hehe, còn bố/mẹ nào vẫn muốn mua thì em bán lại cho. Quạt nhà em đẹp lắm.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7