VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Quạt cây Nhật Panasonic or Mitsubishi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình dang muốn mua quạt cây của Nhật (or Lien doanh) của Panasonic or Mitsubishi co điều khiển mà không biết mua ở đâu để đảm bảo chất lượng và giá cả hợp lý. Có mẹ nào biết khong post len cho minh tham khao voi. Minh o HN. Thank nhieu nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCun21806 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Mình dang muốn mua quạt cây của Nhật (or Lien doanh) của Panasonic or Mitsubishi co điều khiển mà không biết mua ở đâu để đảm bảo chất lượng và giá cả hợp lý. Có mẹ nào biết khong post len cho minh tham khao voi. Minh o HN. Thank nhieu nhieu.
    Mình mới mua quạt cây mitsu ở siêu thị HC-phạm văn đồng, đang có giảm giá 10%
    • 103 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCun21806 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Nhà mình mới mua quạt cây Mitsubishi của Thái, giá 1,2 triệu đồng ở 121 Phố Huế (nhà có chữ Phillips), bảo hành 1 năm. Quạt Panasonic của Thái thì đắt hơn, hình như 1,8 triệu đồng. Dạo trước mình mua ở Duty Free Shop ở Giảng Võ, giá 80 USD.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh_tb Xem bài viết
    Mình mới mua quạt cây mitsu ở siêu thị HC-phạm văn đồng, đang có giảm giá 10%
    Me no oi gia la bao nhieu vay va san xuat o dau. Me no co the cho thong tin chi tiet hon khong? Thanks
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình mua quạt cây Mitsubishi của Thái, giá 1.190.000 đ, có loại khác của hàn quốc thì đắt hơn, bạn đến mà tham khảo.
    • 483 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

như nhau thôi, nói chung đều là hàng Thái, quạt là 1 trong những thứ mà TG này không thể sáng tạo được gì hơn nữa, nó đơn giản thôi bạn à.
    Nhà mình dùng cả 2 loại, thấy quạt Pana đẹp hơn 1 chút, chạy bền như nhau.

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh_tb Xem bài viết
    mình mua quạt cây Mitsubishi của Thái, giá 1.190.000 đ, có loại khác của hàn quốc thì đắt hơn, bạn đến mà tham khảo.
    • 512 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Mẹ-Cún cứ mua quạt Mits mà dùng. Hình thức không tệ và tiết kiệm được tí tiền "đầu tư". Theo kinh nghiệm, đi chọn quạt thì phải nhìn cảm quan bên ngoài (vỏ, lồng, cánh) phải sắc nét. Tem nhãn rõ ràng sạch sẽ... Quạt chạy thử ở các góc độ đều êm ái và chủ yếu là... mát. Ngoài siêu thì HC-Phạm Văn Đồng còn Pico-plaza, Nguyễn Kim, etc... là những cơ sở cung cấp cóa uy tín. Thuận tiện hơn cho mình chọn lựa.

Chúc mẹ cháu mua được hàng vừa ý!

Regards!

bt
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    • 125 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Không biết chỗ nào bán quạt Nhật sản xuất luôn nhỉ? Nhà bố mẹ mình có cái quạt Sanyo Nhật xài từ trước giải phóng đến giờ, mình cũng muốn mua 1 cái như vậy mà ko biết tìm ở đâu...
    • 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên mua quạt Asía việt nam (Ngườii Vn ủng hộ hàng VN) cũng rất tốt, mẫu mã khá đẹp, giá 540.000d0/cái có điều khiển từ xa luôn. Mình mua chạt 6 năm nay vẫn tốt, nên hôm rồi xây nhà xong làm 4 cái luôn.
    • 106 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanhuuchi Xem bài viết
    Theo mình bạn nên mua quạt Asía việt nam (Ngườii Vn ủng hộ hàng VN) cũng rất tốt, mẫu mã khá đẹp, giá 540.000d0/cái có điều khiển từ xa luôn. Mình mua chạt 6 năm nay vẫn tốt, nên hôm rồi xây nhà xong làm 4 cái luôn.
    Đây cũng là 1 ý kiến hay! Thanks bạn nha!
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,072 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Ôi quạt Việt Nam, mình không biết quạt Asia thế nào chứ quạt Điện cơ thật chán hết sức. Nhà mình có 1 cái quạt điện cơ mua cách đây khoảng 4 năm, cũng ít dùng mà vừa rồi đã bị gẫy cổ rồi. Hồi mở CH mình cũng mua 1 cái quạt điện cơ treo tường, được có thời gian ngắn đã hỏng phần quay. Trong khi 2 cái quạt Mitsubishi thì 1 cái dùng gần chục năm vẫn chạy êm ru. Mình cũng đang tính mua 1 cái quạt M để thay cho cái quạt gẫy cổ kia, hôm nọ hỏi giá thấy bảo hơn 1,2 tr rồi.
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ôi đừng mua quạt VN, rẻ 1 tý nhưng mà nhanh hỏng, tiền nào của đấy. Nhà mình có 2 quạt điện cơ, cũng điều khiển từ xa nhung sau 1 thời gian ngắn thì quạt 1 nơi, điều khiển 1 nơi vì không dùng được, còn quạt thì long xòng xọc, kêu không ngủ được. Hè vừa rồi mình phải nghiến răng sắm 3 cái quạt Misubishi ở HC dùng sướng hẳn.
    • 289 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hãng MITSUMITSHI đã chuyển giao công nghệ cho Thái nên hàng mới ra ko có quạt này xuất xứ Nhật xịn nữa.
    Nhà e có 5 cái quạt đều là của MIt. Lí do ko chọn quạt VN :
    - Quạt VN xử lý phần đế ko tốt, nên quạt rất rung, dùng 1 thời gian quạt cứ kêu rì rì, rất khó chịu.
    - Pin điều khiển dùng rất lâu, và điều khiển rất nhạy dù đã qua một thời gian dài sử dụng. Quạt VN một thời gian, mắt điều khiển cứ chập cheng. Phải đứng thẳng nhắm chuẩn quạt mới chạy như ý.
    - Riêng quạt Asia công nhận gió mạnh thật , nhưng gió to như bão, thốc vào mặt ầm ầm.

Đây là ý kiến riêng của e nha. Các bác đừng ném đá e vì Người Việt dám chê hàng Việt:Smiling::Smiling::Smiling:

LOLA,your style is so great !
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanhuuchi Xem bài viết
    Mình nghĩ là bạn lầm rồi. Hàng Asia trước đây xài cực tốt (mình đag xài 10 năm rùi) Giờ thì cực tệ. Khuyên ai đường mua loại quạt treo tường Asia nhé. Loại đó mình đem ra sửa thợ kêu dòng này hư nhiều lắm, còn nhà mình mua 3 cái chạy 6 tháng sau không còn cái nào ra hồn.
    Muốn ủng hộ hàng VN lắm mà đành chịu!
    • 89 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình vừa mò mẫm trên Google để tìm cái quạt cây Mitsubishi LV16RP/RM thấy giá lệch nhau quá, Pico đang bán 1.920k, ở số 5 Tô Vĩnh Diện (0988611808) bán có 1.760k.
    • 146 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimnhon83 Xem bài viết
    Mình vừa mò mẫm trên Google để tìm cái quạt cây Mitsubishi LV16RP/RM thấy giá lệch nhau quá, Pico đang bán 1.920k, ở số 5 Tô Vĩnh Diện (0988611808) bán có 1.760k.
    Loại này 1,7 triệu là hợp lý
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Alqaeda; 03/05/2012 vào lúc 11:53 PM.
    • 618 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình cũng google thấy ở 253 phố Huế bán Mitsubishi LV16RK 1.520.000, không hiểu giá cả lệch nhau thì chất lượng thế nào nhỉ? Thấy bảo chỉ cần thay cánh quạt loại fake thì rẻ hơn 100-200k, có ai có kinh nghiệm gì về vụ này không?

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà m dùng cả pana nhật và Mitshu thái đc 7 năm rồi m thấy về độ bền thì như nhau. về giá thì pana đắt hơn,bây giờ k 2,5tr thì pải. các mẹ có đk thì mua Nhật k thì Thái.và khi mua các mẹ nên để ý cái cánh quạt,đê phòng cửa hàng đổi do đó nên mua ở cửa hàng lớn.cánh này mua khó, trông đơn giản n Vn m k làm đươc. quạt Nhật hơn Thái ở 1 số điểm: đẹp hơn, phần nhựa chắc chắn, quạt gió mạnh hơn. tóm lai các mẹ ưu tiên Pana rồi đến Mitshu ạ.
    • 2,990 Bài viết

• 7,735 Được cảm ơn

Có loại quạt cây TIROSS của Áo sản xuất, dùng rất thích. Quạt có điều khiển xa. Giá quạt khoảng 1,5tr (Trước tôi mua 1,4tr), nhìn bên ngoài sáng loáng vì làm toàn bộ chân đế, thân cọc, cánh, lồng, vỏ bầu bằng inox không gỉ, chỉ có miếng vỏ ốp bộ núm điều khiển trên thân quạt, bé bằng bàn tay là làm bằng nhựa, quạt tiêu chuẩn Châu Âu, cực kỳ nồi đồng cối đá, mỗi năm tra dầu 1 lần thì chạy êm, chạy mấy chục năm cũng khó mà hỏng. Có khả năng nó phải bền như quạt của Pháp, của Ý. Quạt nấc mạnh gió thổi như bão, còn nấc nhỏ cũng vừa phải. Quạt có bán ở Big C trần Duy Hưng - HN.

Quạt nội VN rất dở vì hay kêu rè, trục quạt bằng sắt dễ bị gỉ, để qua mùa đông đến mùa hè mang ra dùng thì bị kẹt dầu ở trục, chỗ 2 ổ bạc, người không biết xử lý như trẻ nhỏ rất dễ làm cháy quạt, kẹt do khô dầu rất giống bệnh quạt máy của Tàu, hàng năm bắt buộc phải tra dầu vào 2 ổ bạc.
    Quạt VN hầu hết bộ tut-năng bằng nhựa rất mau hỏng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beomap2; 25/05/2012 vào lúc 09:22 PM.