VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Nên mua loại phích nước điện nào??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 195 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ tư vấn giùm!!
    Mình sắp sinh cháu, muốn mua 1c phích nước điện để khi cần lấy nước ấm hâm bình sữa hay lấy nước ấm lau rửa bé cho tiện. Chi việc ấn nút là được cốc nước chứ nửa đêm mà lụi cụi lấy phích pha rót nước rồi lại pha cho nguội thì lích kích quá.
    Mình định mua cái vừa tiền thôi. Thấy có hàng Saiko 3l giá khoảng 450K và hàng Gali 4l giá khoảng 500K.
    Mẹ nào dùng rồi tư vấn mình cái - nghĩ cũng ko dùng nhiều nên chi lấy dung tích vừa phai.
    (To Mod: Em tìm mỏi mắt ko thấy topic về phích nước điện trong phần Mục lục. Nếu có thì Mod move vào topic đó giùm em nhé. Em cảm ơn)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jaxxi Xem bài viết
    Nhờ các mẹ tư vấn giùm!!
    Mình sắp sinh cháu, muốn mua 1c phích nước điện để khi cần lấy nước ấm hâm bình sữa hay lấy nước ấm lau rửa bé cho tiện. Chi việc ấn nút là được cốc nước chứ nửa đêm mà lụi cụi lấy phích pha rót nước rồi lại pha cho nguội thì lích kích quá.
    Mình định mua cái vừa tiền thôi. Thấy có hàng Saiko 3l giá khoảng 450K và hàng Gali 4l giá khoảng 500K.
    Mẹ nào dùng rồi tư vấn mình cái - nghĩ cũng ko dùng nhiều nên chi lấy dung tích vừa phai.
    (To Mod: Em tìm mỏi mắt ko thấy topic về phích nước điện trong phần Mục lục. Nếu có thì Mod move vào topic đó giùm em nhé. Em cảm ơn)

Với mục đích hâm và pha sữa, bạn phải chọn loại có chức năng sau:
    Đặt được nhiệt độ 60ºC /92ºC hoặc 98ºC.
    Sữa mình pha thì nếu quá 60ºC sẽ làm hỏng các thành phần dinh dưỡng.
    Khi phích đã có chức năng đó thì các chức năng khác cũng có tương ứng.
    Loại 3~4 lít thì vừa chứ mình dùng loại Sanyo 2l thấy đựng được ít quá.
    • 1,977 Bài viết

• 2,203 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ ko cần thiết mua loại set nhiệt độ để pha sữa đâu. Muốn nước ấm pha sữa cho bé thì lấy tỉ lệ 10ml nước sôi + 40ml nước đun sôi để nguội là ok. Mua cái loại có 2 đèn báo:
    1/ Nước đang đun (đèn màu đỏ)
    2/ Nước đã sôi (đèn màu xanh)
    Nhớ là có thêm chức năng nhấn nước bằng tay nghĩa là vừa cúp điện thì vẫn nhấn nút để lấy nước ra. Chứ ko thì lại phải lật đật đi nấu ấm nước vì ko có cách nào để lấy nước sôi trong bình ra cả.
    Phải trang bị thêm cái bình thủy/phích phòng khi cúp điện.
    Bình dung tích 3L là ổn, 2L ít lắm. Có con nhỏ còn trong tháng hơi tí là đụng đến nước sôi vừa cho mẹ & con. Xài đến cái thứ chi của con cũng phải trụng cho đến khi bé lớn 18 tháng..cho nên nước rất mau hết..
    Ko biết các mẹ thế nào chứ như mình mua bình 2.2L của Panasonic bây giờ hối hận vì chả bao giờ xài đến chế độ pha sữa. Vì như thế khi cần nước nóng pha cho con tắm rất hao. Kế đến là khi nước trong bình đã sôi thì nó phải tốn thêm thời gian cho cái trò hạ nhiệt độ xuống nhiệt độ mình set. Lôi thôi lắm..
    Nói dài dòng quá vì bức xúc cái bình ở nhà
    Túm lại là mua bình 3L có 2 chế độ báo (đang sôi & đã sôi), 1 nút nhấn lấy nước +1 chỗ nhấn lấy nước phòng khi vừa cúp điện.
    Xin hết..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn nhiệt tình!!!
    Chúc các mẹ và các bé luôn vui vẻ, khỏe mạnh!!!
    Có mẹ nào góp ý cho mình nữa ko??
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jaxxi Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ đã tư vấn nhiệt tình!!!
    Chúc các mẹ và các bé luôn vui vẻ, khỏe mạnh!!!
    Có mẹ nào góp ý cho mình nữa ko??
    Chị ơi em vẫn nghĩ bình có 60do tien hơn rất nhiều vì pha sữa không cần lăn tăn gì cả. Cứ cần lúc nào lấy rất nhanh. Đặc biệt khi con bé, cho ăn 120 rồi lại muốn pha cho ăn thêm tí nữa. Những lúc pha thêm 1 tẹo thế rất khó và mất thời gian vì 1 ít thì cách rách lắm.
    Nếu con nhà chị ăn dễ thì ko sao chứ nếu khó ăn thì cũng cần thiết lắm.
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Nhà tớ mua cái Tiger, dùng > 8 năm rồi mà vẫn rất ổn đấy.
    • 672 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, thế có mẹ nào biết chỗ bán các loại bình nói trên thì chỉ cho mình với mình cũng đang cần mua một bình như thế
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiautrang Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé, thế có mẹ nào biết chỗ bán các loại bình nói trên thì chỉ cho mình với mình cũng đang cần mua một bình như thế

Không biết bạn ở đâu nên không ai tư vấn chính xác được nên mua ở chỗ nào.
    Các thành phố lớn như HN, HCMC thì mua dễ không mà. Giá các loại bình có điều khiển nhiệt độ thì phải quãng hơn 1M nhưng nếu bạn có điều kiện thì nên mua vì chỉ cần mua 1 lần, sau này khỏi đắn đo thay đổi.
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Mình thì nghĩ ko cần thiết mua loại set nhiệt độ để pha sữa đâu. Muốn nước ấm pha sữa cho bé thì lấy tỉ lệ 10ml nước sôi + 40ml nước đun sôi để nguội là ok. Mua cái loại có 2 đèn báo:
    1/ Nước đang đun (đèn màu đỏ)
    2/ Nước đã sôi (đèn màu xanh)
    Nhớ là có thêm chức năng nhấn nước bằng tay nghĩa là vừa cúp điện thì vẫn nhấn nút để lấy nước ra. Chứ ko thì lại phải lật đật đi nấu ấm nước vì ko có cách nào để lấy nước sôi trong bình ra cả.
    Phải trang bị thêm cái bình thủy/phích phòng khi cúp điện.
    Bình dung tích 3L là ổn, 2L ít lắm. Có con nhỏ còn trong tháng hơi tí là đụng đến nước sôi vừa cho mẹ & con. Xài đến cái thứ chi của con cũng phải trụng cho đến khi bé lớn 18 tháng..cho nên nước rất mau hết..
    Ko biết các mẹ thế nào chứ như mình mua bình 2.2L của Panasonic bây giờ hối hận vì chả bao giờ xài đến chế độ pha sữa. Vì như thế khi cần nước nóng pha cho con tắm rất hao. Kế đến là khi nước trong bình đã sôi thì nó phải tốn thêm thời gian cho cái trò hạ nhiệt độ xuống nhiệt độ mình set. Lôi thôi lắm..
    Nói dài dòng quá vì bức xúc cái bình ở nhà
    Túm lại là mua bình 3L có 2 chế độ báo (đang sôi & đã sôi), 1 nút nhấn lấy nước +1 chỗ nhấn lấy nước phòng khi vừa cúp điện.
    Xin hết..
    Mua loại phích nào cũng còn tùy thuộc vào tình hình tài chính của các mẹ . Nhưng tớ cũng đồng ý với mẹ Pigeon, để chăm sóc bé thì chỉ cần mua loại phích có một số tính năng cơ bản, dung tích lớn mà giá cũng vừa phải không quá cao.
    Bé MinhAnh xin chào các bạn! :Battin ey:
    • 746 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongpt78 Xem bài viết
    Mua loại phích nào cũng còn tùy thuộc vào tình hình tài chính của các mẹ . Nhưng tớ cũng đồng ý với mẹ Pigeon, để chăm sóc bé thì chỉ cần mua loại phích có một số tính năng cơ bản, dung tích lớn mà giá cũng vừa phải không quá cao.
    Hôm nay mình vừa đi mua một phích của Tiger cũng có chức năng set nhiệt độ, 3.3l giá 1,85tr mọi người ạ. Có cái chán là nó chỉ có bơm điện mà không có bơm tay. Loại có cả hai loại bơm thì lại không set nhiệt độ được, mà cũng không phải Tiger.

Trước đây nhà mình cũng có 1 bình Tiger rồi, dùng 10 năm mà vẫn chưa hỏng đấy.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tam Nguyen Xem bài viết
    Hôm nay mình vừa đi mua một phích của Tiger cũng có chức năng set nhiệt độ, 3.3l giá 1,85tr mọi người ạ. Có cái chán là nó chỉ có bơm điện mà không có bơm tay. Loại có cả hai loại bơm thì lại không set nhiệt độ được, mà cũng không phải Tiger.

Trước đây nhà mình cũng có 1 bình Tiger rồi, dùng 10 năm mà vẫn chưa hỏng đấy.
    Đồng ý với đằng ấy mua hẳn loại xịn. Như nhà tớ mua cái 3l của hãng gì chả nhớ nữa, cũng hơn 600k, bây giờ giữ nhiệt kém, tốn điện, giở khóc dở cười, đang tính vứt đi mua đằng khác.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình dùng loại này của cuckoo cũng rất tốt, gần 2 năm rồi mà như mới, mỗi ngày đun tầm 5-6 ấm, hồi bé tầm 0-12thangs thì có khi còn đun 10 ấm/ngày.
    Mời cả nhà ghé qua nhà của Goguma http://www.facebook.com/cuckookorea?v=wall
    Mother&Baby shop http://mgod.webtretho.com/forum/f275...korea-1111758/
    Nồi cơm điện Cuckoo nội địa Hàn Quốc: http://mgod.webtretho.com/forum/f249.../#post24590384
    • 89 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cũng tùy theo khả năng tài chính của từng mẹ. Trung bình thì lấy KOMASU, Goldsun, Sunhouse ... Nếu có điều kiện thì lấy Tiger, Cuckoo, Sharp, Panasonic. Hôm trước qua số 5 Tô Vĩnh Diện mua bếp hồng ngoại SOOXTO ở đó thấy có cái KOMASU 3L giá khoảng hơn 800k, còn loại Panasonic 3L Thái Lan giá khoảng 1.500k.

P/S: Cửa hàng Trí Hưng đó mới tuyển mấy em "hot girl" chân dài lắm, đến mình còn muốn ngắm nhìn.