VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Nên mua đầu DVD hiệu nào tốt mà ko bị kén đĩa ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 2,432 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Theo lời bạn bè mình thì nên sắm 1 đầu DVD loại vừa tiền thui ko nên mua laọi quá tốt vì các đầu DVD tốt ( tốt thì phải mắc ) hay bị kén đĩa ...vì hầu như các đĩa phim , nhạc ở VN mình đều dỏm , các đầu đĩa xịn hay kén đĩa ko đọc dc các đĩa dỏm , bạn bè mình bị như vậy nhìu rồi , em trai mình cũng nói mua đầu đĩa DVD cỡ 600-700 nghìn thui . Mình nên mua hiệu nào hả các bạn ??? Phân vân quá , hiệu LG tốt ko ??? sam sung hay hiệu gì ??? Nhỏ bạn kiu mình ra tiệm bán đồ điện mua nhưng hàng ở đó tạp nham quá ko biết có tốt ko nữa . Tư vấn cho mình nhé ! Thank.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua xoong nồi hiệu nào tốt?

Em định "đầu tư" 1 bộ xoong nồi các mẹ ạ!!! không biết mua hiệu nào tốt đây. Chứ mấy cái happy cook em đang dùng chán quá à. Các mẹ đảm đang mách em với. Hiệu nào, mua ở đâu, cỡ bao nhiêu tiền. Hic, mà loại nào đắt quá thì em với không tới :Crying:. Em cảm ơn nhiều. Em ở SG ạ.

• Báo động đỏ mụn mọc vào mùa đông

Một sự thực ít ai biết rằng, mùa đông mới chính là “thiên đường” lý tưởng cho các loại mụn “xâm...

• 6 loại ô tô ít hao xăng giá dưới 300 triệu

Đang nghiên cứu xem ô tô nào cũ, dùng tốt, mà giá rẻ, thì thấy vài chiếc cũng được, cũng ổn. Chia...

• Hướng dẫn cách lội nước mùa mưa bằng xe máy ^^!

Rảnh rỗi 1 xíu, nhân dịp trời dạo này mưa nhiều và ngập đường nên tôi chia sẻ 1 chút kinh nghiệm...

• Kem face nào tốt, dùng ko bị phụ thuộc ?

Da em da dầu. cũng thuộc tông da sáng nhưng bị xỉn màu, e muốn da mặt được trắng như cổ và body :( cổ e trắng mịn ấy mà da mặt cứ xỉn xỉn :(( thỉnh thoảng lại đổ dầu. E từng dùng kem face Aihao mà thấy chẳng xi nhê j`. Đứa bạn e nó dung xong trắng hồng đẹp lắm. Hiện e đang dùng kem Pome .. j` j` ấy...

• 289 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Theo lời bạn bè mình thì nên sắm 1 đầu DVD loại vừa tiền thui ko nên mua laọi quá tốt vì các đầu DVD tốt ( tốt thì phải mắc ) hay bị kén đĩa ...vì hầu như các đĩa phim , nhạc ở VN mình đều dỏm , các đầu đĩa xịn hay kén đĩa ko đọc dc các đĩa dỏm , bạn bè mình bị như vậy nhìu rồi , em trai mình cũng nói mua đầu đĩa DVD cỡ 600-700 nghìn thui . Mình nên mua hiệu nào hả các bạn ??? Phân vân quá , hiệu LG tốt ko ??? sam sung hay hiệu gì ??? Nhỏ bạn kiu mình ra tiệm bán đồ điện mua nhưng hàng ở đó tạp nham quá ko biết có tốt ko nữa . Tư vấn cho mình nhé ! Thank.:Rose:

Bây giờ đầu DVD cũng rẻ mà bạn. Trước Tết ông xã ôm về 1 em Toshiba, xài được lắm, kể cả đĩa cũ xước như mặt giặc cũng đọc luôn. Mình nghĩ bạn nên lên mấy chỗ uy tín mà mua: Nguyễn Kim, Thiên Hòa, Chợ Lớn... Sáng nay đọc Tuổi trẻ thấy Chợ Lớn đang khuyến mãi đấy. À qên, trước Tết hình như ông xã mua ở Nguyễn Kim, giá đâu có 700-800k.
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh, không gặp nhau, giờ này ta thế nào !?
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy dùng đầu Calirornia cũng được lắm mẹ nó ạ, nhà mình đang dùng rất thích ko bị kén đĩa đâu
    :Smiling:rooling::Laughing:onttella::LoveStruc:
    • 3,413 Bài viết

• 4,682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anfrohel Xem bài viết
    Bây giờ đầu DVD cũng rẻ mà bạn. Trước Tết ông xã ôm về 1 em Toshiba, xài được lắm, kể cả đĩa cũ xước như mặt giặc cũng đọc luôn. Mình nghĩ bạn nên lên mấy chỗ uy tín mà mua: Nguyễn Kim, Thiên Hòa, Chợ Lớn... Sáng nay đọc Tuổi trẻ thấy Chợ Lớn đang khuyến mãi đấy. À qên, trước Tết hình như ông xã mua ở Nguyễn Kim, giá đâu có 700-800k.
    Toshiba xài được hông bạn? Của Anfrohel là Toshiba model gì vậy? Tớ cũng đang tìm mua cái DVD cùi bắp để xài cho tất cả loại đĩa dỏm dỏm nè, chứ mấy đĩa mặt tím cho vô 2 cái DVD player xịn của nhà mình đều không chịu đọc. Hồi chiều này đi hỏi, 2 chỗ trung tâm điện máy giới thiệu hiệu Toshiba rồi mà thấy ít người xài quá nên cũng ko biết chất lượng ra sao? Đĩa cũ xước gì nó đọc hết luôn hả bạn? Có gì cho mình biết thêm tình hình cái Toshiba nhà bạn bây giờ "vẫn chạy tốt" chứ? Nếu OK, chắc tớ lấy luôn cho rồi, không có thời gian đi lòng vòng coi nữa.
    • 289 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Callalily Xem bài viết
    Toshiba xài được hông bạn? Của Anfrohel là Toshiba model gì vậy? Tớ cũng đang tìm mua cái DVD cùi bắp để xài cho tất cả loại đĩa dỏm dỏm nè, chứ mấy đĩa mặt tím cho vô 2 cái DVD player xịn của nhà mình đều không chịu đọc. Hồi chiều này đi hỏi, 2 chỗ trung tâm điện máy giới thiệu hiệu Toshiba rồi mà thấy ít người xài quá nên cũng ko biết chất lượng ra sao? Đĩa cũ xước gì nó đọc hết luôn hả bạn? Có gì cho mình biết thêm tình hình cái Toshiba nhà bạn bây giờ "vẫn chạy tốt" chứ? Nếu OK, chắc tớ lấy luôn cho rồi, không có thời gian đi lòng vòng coi nữa.
    Toshiba SD680KA bạn à. Vẫn chạy tốt. Hôm trước có đứa bạn đưa cho cái đĩa VCD "My Little Bride" xước te tua luôn nhưng vẫn xem được. DVD film mới thì chả nói làm gì, xem mượt lắm. VCD sao chép lậu thuê ngoài hàng về cũng xem ngon (không mượt lắm). Theo mình đánh giá là model này được. Không biết có phải của bền tại người không nữa :Laughing:
    • 3,413 Bài viết

• 4,682 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Anfrohel nhiều nha, cái họ giới thiệu là SD690KA, chắc cũng same same với cái của bạn. Thấy design bên ngoài cũng đẹp, mình mang cho họ thử mấy cái dĩa ở nhà không đọc được thì ở cái máy đó nó chạy tuốt luốt! Vậy để mình đi mua luôn. Thân mến.
    • 289 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Callalily Xem bài viết
    Cám ơn bạn Anfrohel nhiều nha, cái họ giới thiệu là SD690KA, chắc cũng same same với cái của bạn. Thấy design bên ngoài cũng đẹp, mình mang cho họ thử mấy cái dĩa ở nhà không đọc được thì ở cái máy đó nó chạy tuốt luốt! Vậy để mình đi mua luôn. Thân mến.
    Ô la la, đầu đĩa này mà mua thêm Sắc Giới full về xem thì có kẻ hôm sau không đi làm nổi onttella:
    • 90 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Nhà có đầu Californa đọc được những đĩa mà đầu Tiến Đạt "bó tay". Vote California!
    New Born : 3,2k | Tháng 1: 4,5kg | Tháng 2 : 5,6kg | Tháng 3 : 6,3kg | Thang 7 : 8,2kg

Tuổi ấu thơ là thời điểm tốt nhất để thúc đẩy chất trắng trong não và tăng cường hoạt động của hệ chóp, là con đường quan trọng trong hệ thần kinh trung ương, truyền tín hiệu giữa não và ngón tay chơi đàn.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    chào bạn, với giá tiền đó ban nên mua đầu DVD của Protech, sử dụng cổng HDMI chuẩn 1080, bảo hành 2 năm, đối mơi cho bạn nếu bị lỗi nhà sản xuất, bạn có thể tham khảo ở wedsite: www.rongviet24h.com mã cái đầu mà minh vừa giới thiệu là HDMI-301 nhé. chúc bạn may mắn
    • 156 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Nếu dùng tivi CRT (loại đèn hình) thì cứ mua đầu dvd Tàu cũng được giá khoảng 600-700K, còn nếu dùng tivi LCd hay Led LCd thì nhất thiết phải mua đầu DVD có cổng ra HDMI thì mới cho chất lượng hình ảnh đẹp hơn, sắc nét hơn, một số loại có thể upscale độ phân giải của đĩa DVD lên 1080p giả định, phân khúc loại này có thể sắm Sam SUng D530 (khoảng 1,2 tr), hay cao cấp hơn là Sony 758 (khoảng 1,5 - 1,7 tr).
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhà em xài panasonic , xài cũng ổn lắm . không có kén đĩa tí nào cả