• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.27K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm mua bột rửa, ở đây có nhiều loại thế không biết nên chọn loại nào cho hợp lý . Ngoài những loại bột, muối mấy chị nói, liệu còn nhiều loại nào khác nữa không ạ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Chỗ tớ mua ngoài bột, muối Clean&Shinning thì cũng có nhiều loại khác . Có cả nước làm bóng nữa . Nhà mình thì dùng quen loại Clean&Shinning nên cũng không để ý đến loại muối bột khác. Còn cái chỗ mình hay mua thì thấy người ta bày bán nhiều loại muối bột khác nhau. Các bạn đến chỗ 959 Đê La Thành mà xem, nhà mình gần đấy nên mua cho tiện .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dúng là chuyện muôn thủa đi mua hàng, có nhiều loại khác nhau nhỉ?
    • 285 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Nhà em mua ở siêu thị Thái Hà chị a. Chị qua đó xem chị nhé
    "EM MUỐN MÌNH MỈM CƯỜI- Vượt qua những xót xa, những hờn, giận, những hối tiếc, em muốn mình tha thứ và mỉm cười. Bởi vì: sống không phải là cứ bước đi không nhìn lại. Nhưng nhìn lại không phải để oán trách hay dằn vặt. SỐNG LÀ KHÔNG HỐI TIẾC NHỮNG ĐIỀU ĐÃ QUA"
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em đang định mua máy rửa bát có chị bạn mách em qua 119 Tôn Đức Thắng hoặc 186 Thái Thịnh mua viên xà phòng Somat.
    có mẹ nào dùng loại này chưa ạ? phổ biến giúp em chút kinh nhiệm với làm thế nào dùng tiết kiệm mà vẫn sạch(chị ý bảo giá nó hơi cao khoảng 300k/30v cơ)
    • 155 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Muối rửa bát hay nước bóng bây giờ trên mạng cung cấp nhiều mà mẹ nó, chỉ cần alo là họ mang đến tận nơi. Tuy nhiên bây giờ hàng hết date nhiều nên các mẹ cần cẩn thận khi mua hàng nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HarryPorter; 01/09/2012 vào lúc 03:51 PM.
    • 152 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HarryPorter Xem bài viết
    Muối rửa bát hay nước bóng bây giờ trên mạng cung cấp nhiều mà mẹ nó, chỉ cần alo là họ mang đến tận nơi. Tuy nhiên bây giờ hàng hết date nhiều nên các mẹ cần cẩn thận khi mua hàng nhé.
    Nhà mình thì dùng máy Dăiwa nên không có hộp để đổ muối vào nên dù mình đã dùng viên rửa bát 10 trong 1 Alio thì vẫn cứ mua thêm nước bóng của bạn HarryPorter. Tớ thấy dùng cũng tốt mà lại sạch và thơm nữa. Máy rửa bát muôn năm.

Mình hay mua của bạn này

Viên rửa bát và muối Alio
    • 33 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

dùng bột rửa, muối và làm bóng của Finish hàng nhập của Đức là chuẩn nhất các mẹ ạ
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà tôi dùng máy rửa bát của hãng FBA, có muối và nước rửa bát chuyên dụng mới đạt đúng hiệu quả đc.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy rửa bát phải dùng dung dịch muối và bột rửa bát mới đạt hiểu quả đúng và máy đc bảo vệ tốt
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hãng FBA có liên quan gì tới Mỹ không bạn? t vào web xem thấy có từ America
    • 324 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Mình hết muối rửa bát mà qua Minh Hòa (Thái Hà cũ) thì họ bảo hết từ Tết, và các chỗ khác cũng thế. Mẹ nào biết chỗ nào còn mách mình với. Mình dạo này bận kinh khủng nên máy rửa bát vô cùng cần thiết. Cảm ơn các mẹ.
    DT: 0167 277 6527
    • 117 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi springtime7303 Xem bài viết
    Mình hết muối rửa bát mà qua Minh Hòa (Thái Hà cũ) thì họ bảo hết từ Tết, và các chỗ khác cũng thế. Mẹ nào biết chỗ nào còn mách mình với. Mình dạo này bận kinh khủng nên máy rửa bát vô cùng cần thiết. Cảm ơn các mẹ.
    Nhà mình có viên rửa chén, mua một hộp mà dạo này có NGV nên ít dùng, mẹ nó cần mình để lại cho 1 ít nhé, có gì pm vì mình ít online.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin bổ ích, mình gửi các bạn tham khảo* Khi dùng máy rửa chén bát, bạn cần dùng những sản phẩm gì?
    Khi sử dụng máy rửa chén bát, bạn cần các loại Sản phẩm sau:

- Muối làm mềm nước: đây là muối chuyên dụng, không phải là muối ăn, có tác dụng mềm hóa độ cứng của nước, làm giảm và ngăn ngừa sự đóng cặn các tạp chất sẽ tích tụ dần trong quá trình sử dụng máy lâu ngày trong các đường ống của thiết bị, giúp tăng tuổi thọ của máy.( chú ý :Không nhầm với muối ăn thông thường )

- Nước bóng (nước trợ xả): hóa chất hỗ trợ quá trình rửa, giúp chén bát sạch và khô ráo không tì vết, thủy tinh sẽ sạch sẽ trong suốt không có các vệt nước khô đọng trên bề mặt.

- Bột rửa (dạng bột) hoặc viên rửa (dạng viên cứng) chuyên dùng cho rửa máy: là chất tẩy rửa, dùng hỗ trợ làm sạch chén bát. Tuyệt đối không dùng nước rửa chén thông thường
    • 1,892 Bài viết

• 862 Được cảm ơn

hihi vậy là dùng máy rửa bát thì mấy hãng nước rửa thường phá sản hết các mẹ nhỉ!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vừa rồi mình đi công tác Pháp nên mua mấy túi viên rửa bát Finish 3 trong 1, hàng Đức sản xuất. Vì hơi tham nên mua hơi nhiều. Mỗi túi 64 viên. Giá mình mua bên đõ là 15Euros/túi. Bạn nào muốn dùng mình chỉ để lại 1 túi thôi, còn lại để nhà dùng. Quy ra tiền việt là 440.000 đ/túi nhé. Số của mình là 0985799443.
    • 286 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thường thì nước có độ cứng cao sử dụng máy rửa bát là cần phải có muối rửa. Các mẹ tham khảo các bên bán máy rửa bát thường bán luôn muối rửa, bột rửa đấy ạ. Khả năng sắp tới e cũng nhập ít về bán, lúc đó các mẹ ủng hộ e nhé. hihi
    Tất cả vì tương lai con e chúng ta!
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở Tp.HCM mua muối và bột rửa/ viên rửa ở đâu vậy? Bạn nào biết chị giúp nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các máy rửa bát đều có chế độ rửa nước nóng, tức là nước phải đun lên trước khi rửa. Khi đun lên, độ cứng (Các thành phần cấu tạo lên độ cứng như Canxi, Magie, sắt, kẽm...) sẽ bị kết tủa, lâu ngày bám vào thanh maiso của máy, thành máy... tạo thành mảng bám. Các mẹ tưởng tượng thanh maiso bị bó 1 lớp bên ngoài cứng chắc đó thì sẽ tản nhiệt chậm hơn, tốn điện hơn và nhanh hỏng hơn, còn thành máy mà cứ có cặn trắng thì nhìn cảm quan cũng kinh. Tóm lại là nên dùng muối rửa để làm mềm nước, đánh tan cặn, chống mảng bám vào maiso để máy bền hơn, sạch hơn...
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2