• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 5,493 Bài viết

• 6,022 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua xe tay ga trả góp trong vòng 24 tháng, không biết nên liên lạc ở đâu và thủ tục thế nào các mẹ nhở? Có mẹ nào đã mua trả góp ở đâu chưa cho mình tí kinh nghiệm đi. Thanks trước :Rose:

• 197 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ui! Mua xe trả góp trả lãi suất cao lắm đó.( khoảng 2,3%/tháng). Nếu bạn vay được ngân hàng thì nên vay rồi mua xe.
    Còn không thì bạn tới mấy cửa hàng bán xe họ có băng rôn "bán xe máy trả góp " đó, ở đó có nhân viên tư vấn cho bạn ( nếu mua thì nên mua bên SGfinace hơn là Easy) Vì SGFinace lãi suất rẻ hơn và thanh toán cũng thuận tiện hơn)

Chúc bạn mua được xe nhé!

• 165 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

không nên,cái này chỉ là để đi lại,nếu không có sẵn tiền thì nên mua xe cũ rồi dùng,chứ mất thêm % cho việc này thì không nên,mình cũng có đứa bạn mua oto bằng vay tiền trả lãi hàng tháng,xe thì xuống mốt nhanh,tiền thì vẫn trả đều
    thật sự chỉ dành cho ai có nhu cầu thôi

• 5,493 Bài viết

• 6,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rockylee Xem bài viết
    không nên,cái này chỉ là để đi lại,nếu không có sẵn tiền thì nên mua xe cũ rồi dùng,chứ mất thêm % cho việc này thì không nên,mình cũng có đứa bạn mua oto bằng vay tiền trả lãi hàng tháng,xe thì xuống mốt nhanh,tiền thì vẫn trả đều
    thật sự chỉ dành cho ai có nhu cầu thôi
    Thì tớ đang có nhu cầu đây
    Tớ tham khảo mấy chỗ rồi, thủ tục cũng mỗi nơi mỗi khác.
    Chỗ yamaha thì có vẻ dễ hơn cả, mà mình lại k thích dáng nouvo mới.
    Giá như có Nouvo đời cũ thì làm luôn 1 cái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daiyentrang; 07/04/2009 vào lúc 11:25 PM.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''

• 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm nên up cái này lên

Vì điều kiện kinh tế hạn hẹp mà em đang cân nhắc việc mua xe máy trả góp, nghe báo chí nói thì mình sẽ chịu lãi cắt cổ, rùi tính ra sẽ hơn giá trị thật rất nhiều nhưng em lại thấy việc trả dần như thế cũng có lợi cho người k thể có nhiều tiền 1 lúc như em, các bác ai có kinh nghiệm rùi thì chỉ giáo hộ em cái, em xin vote ạ.
    Nhân tiện nhờ các bác tư vấn là nên mua con nào, em phân vân giữa Click và Future neo F1, bác nào mới mua biết cái giá thì cho em biết với ạ, cuối năm có vẻ tăng giá khủng khiếp.
    Chân thành cảm tạ các bác!

• 214 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bạn này ko nói ở SG hay HN. Mình tư vấn ở SG nhé!
    Xe trả góp của SG-Finance hay easy lãi suất khoảng 1.69%/tháng. Lúc mua bạn thanh toán từ 30-70% giá trị xe. Phần còn lại chia đều trả gốc mỗi tháng, lãi suất cũng trả theo tháng.
    Nếu bạn mua xe Click: giá 29tr (bao giấy) trả 70% thì còn lại khoảng gần 9tr. Chia đều cho thời gian vay và tính lãi suất 1.69%x9tr trả cho mỗi tháng.

• 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Theo mình, bạn ko nên mua xe trả góp vì những lý do các bác ở trên đã nêu rồi, hơn nữa mà bác mua xe ga thì cũng tốn tiền cho vụ xăng dầu lắm, rồi còn tích cóp trả nợ...lãi xuất thì cao. Nếu lương bác được được một chút + tích cóp, lúc nào có một chút rồi thì mua. :Battin ey:

• 5,493 Bài viết

• 6,022 Được cảm ơn

Báo cáo là tớ đã mua xe Lead từ tháng 8 rồi ạ
    Tớ dùng dịch vụ của Viet Finance
    Tớ thấy dịch vụ của bọn nó tốt
    Lãi suất thì tớ đủ giấy tờ nên chịu 1,9% tính trên dư nợ giảm dần
    Tớ mua trong vòng 2 năm, nên tiền lãi tính ra là 9,4 tr
    Khoảng mỗi tháng 400k
    Thủ tục thì k thể nhanh hơn (cơ bản là tớ trình đủ giấy tờ cần thiết)
    Tớ nộp hồ sơ lúc 6h chiều hôm trước thì 8h30 hôm sau đã có điện thoại báo là đến lấy xe đí
    Chi phí thế này nhé:
    Xe trị giá 34tr
    Tớ nộp trước 30% = 13,600k
    Làm giấy tờ 3,000k trọn gói
    Họ có ng đi làm cho mình, chỉ việc đến bấm biển
    Tiền biển 1,000k
    Tổng tớ đưa cho họ là 16,600k
    Tớ chi 1,000k tiền biển va khoảng 1 tr tiền bọc yên, làm quây...
    Thật sự là tớ thích kiểu này, kín đáo, lich sự, nhanh gọn
    Còn vay tiền thì dĩ nhiên phải lãi, làm gì có ai cho mình vay k lãi, trừ cha mẹ mình
    Đúng k ạ
    Xe của tớ đây, chụp lúc mới lấy xe ra khỏi Head
    http://vn.360plus.yahoo.com/daiyentr...rticle?mid=400
    Tóm lại là mọi người tùy vào khả năng vay mượn của mình, nếu mà vay đc của ng thân mà k phải trả lãi là tốt nhất
    Tớ khuyên thật tình
    Còn tớ thì chỉ muốn tự thân vận động, và tiền trả góp của tớ trong vòng 24 tháng là 1,244k nằm trong khả năng chi trả hàng tháng của tớ
    Nên tớ đã chọn dịch vụ này
    Chúc các bạn vui
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daiyentrang; 04/03/2010 vào lúc 09:23 AM. Lý do: chèn link
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Với tốc độ trựot giá như thế này thì tổng lãi phải trả có thể suy nghĩ uk.

• 183 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng muốn sử dụng dịch vụ này, nhưng khi tra cứu trên web hơi sơ sài, cám ơn mẹ daiyentrang nhé.
    Chắc phải gọi xin tư vấn nhỉ?
    Em muốn hỏi mẹ daiyentrang chắc mua xe Lead ạ? Chị đăng ký tại chi nhánh nào? mách giùm em, em muốn mua trước tết này ạ?
    Cám ơn chị trước nhé!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3