• 0 Lượt chia sẻ
  • 198K Lượt đọc
  • 906 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 810 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    Mình chuẩn bị chuyển nhà nên đang ngắm mua 1 chiếc tủ lạnh mới, các mẹ đã mua rồi cho ý kiến nhé

Cái tủ lạnh cũ nhà mình lúc thì làm lạnh quá, lúc thì héo hết hoa quả và rau củ, mùi của các loại thức ăn cứ trộn vào nhau mở tủ đã thấy sợ rồi, nản quá
    Chắc tủ lạnh nhà mẹ Cua chưa vệ sinh thường xuyên đúng ko?
    • 900 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmytam Xem bài viết
    không đâu, bữa trước em cũng mua tủ lạnh mới mà nó cũng bị lạnh quá, rau để chừng 2,3 ngày là héo queo ah; nên rau củ để vào em đều phải bọc nylon kín hết. Vụ lạnh này phải tùy hãng k ta? ( chỉ thấy được nhất là để nước uống thì tí hồi lạnh ngắt, uống đã )bên nhà má em thì tủ lạnh lại vừa phải
    • 900 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cudengiovanlaingu Xem bài viết
    cả nhà mua loại làm đá tự động ý, chết k hối hận^^
    Hình như tủ lạnh có làm đá tự động nó hơi bị bự quá không chị? kích cỡ á, bữa em vô Nguyễn Kim thấy toàn Sumo không, sợ dùng k hết dung tích
    • 316 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thien_vy Xem bài viết
    không đâu, bữa trước em cũng mua tủ lạnh mới mà nó cũng bị lạnh quá, rau để chừng 2,3 ngày là héo queo ah; nên rau củ để vào em đều phải bọc nylon kín hết. Vụ lạnh này phải tùy hãng k ta? ( chỉ thấy được nhất là để nước uống thì tí hồi lạnh ngắt, uống đã )bên nhà má em thì tủ lạnh lại vừa phải
    Bi giờ rau củ Trung Quốc nhìu lớm, mà mua về phải gói ghém cẩn thận chứ để khơi khơi là nó rũ ra, chừng ngày hôm sau thấy....ko dám nấu ùi, đừng nói đến ăn
    • 316 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Em phái mí cái tủ bự, chứa đồ thả ga, mờ nó mắc kinh
    • 9,337 Bài viết

• 68,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmytam Xem bài viết
    Thi thoảng mình có vệ sinh nhưng chắc là do tủ mua lâu quá rồi nên độ lạnh và giữ tươi đồ hơi kém, thức ăn ko giữ đc nên dễ ôi, hình như có loại tủ lạnh có 2 hệ thống làm lạnh độc lập ở 2 tủ giúp thực phẩm ko lẫn mùi vào nhau các bạn có biết đó là loại tủ nào ko nhỉ. Nhà mình hay đi siêu thị 1 tuần 1 lần, nhét hết đồ vào tủ mà vài ngày đã còn dùng tươi đc rồi
    • 523 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Thi thoảng mình có vệ sinh nhưng chắc là do tủ mua lâu quá rồi nên độ lạnh và giữ tươi đồ hơi kém, thức ăn ko giữ đc nên dễ ôi, hình như có loại tủ lạnh có 2 hệ thống làm lạnh độc lập ở 2 tủ giúp thực phẩm ko lẫn mùi vào nhau các bạn có biết đó là loại tủ nào ko nhỉ. Nhà mình hay đi siêu thị 1 tuần 1 lần, nhét hết đồ vào tủ mà vài ngày đã còn dùng tươi đc rồi
    Cái bôi đen, mới nghe lần đầu
    Anh có đi cùng em
    Đến những miền đất lạ
    Đến những mùa hái quả
    Đến những ngày thương yêu
    • 928 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Tủ lạnh chứa đồ nhiều quá thì tự động đồ ăn nó lan mùi, trộn vô nhau thôi, mấy trái dưa hấu nhà em ăn dở, bỏ vào tủ có hộp cá bên cạnh, ngày hôm sau ăn dưa hấu mùi cá, lạ lắm
    • 4,906 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi musaigon Xem bài viết
    [/SIZE]Thân chào các bạn. Mình đang có dự định mua tủ lạnh nhưng mà không biết loại tủ lạnh nào dùng tốt, tiết kiệm điện, chất lượng đảm bảo, máy chạy êm. Nhờ các bạn tư vấn dùm mình.
    Hôm qua mình có đến điện máy Chợ Lớn xem tủ lạnh thì thấy tủ lạnh electrolux loại 357lit, 3 cửa, giá gốc: 9,5 triệu đồng, giảm giá xuống còn 6,5 triệu đồng. Cho mình hỏi ai đã dùng Elec thấy nó có tốt không, độ lạnh ntn, máy êm không, tiết kiệm điện ko?
    Bạn nào biết chỗ nào bán điện máy giá cả hợp lý ko? Mình đang ở Tp.HCM.

Chân thành cám ơn các bạn.
    P/s: Tư vấn dùm mình sớm nhé,
    Mình cũng đang ở TP Hồ Chí Minh, ko biết bạn đã mua được tủ lạnh chưa nhỉ? Mình đang xài loại side by side, thấy thích lắm. Độ lạnh tốt lắm, và máy thì chạy êm nữa. Tức cười vụ chạy êm, mua về cắm điện vào, đèn sáng, tủ bắt đầu lạnh lên từ từ mà mẹ mình ko nghe được ti ếng nó chạy gì hết nên mẹ mình hốt hoảng gọi cho mình vì lúc đó mình đi làm ko có ở nhà, rằng mẹ mình cho rằng tủ hư hay sao đó mà ko nghe tiếng ồn hihi. Mình cũng cuống vì nghe qua điện thoại ko biết thực hư ra sao cũng gọi lung tung vì tủ được tặng nên phải gọi cho ông anh chồng mình, ổng lại gọi cho bên bán hàng. Trời ơi loạn cả lên chỉ vì cái tủ lạnh nó ko nghe tiếng máy chạy.
    Anh chồng mình hình như mua ở Nguyễn Kim đó. Mình cũng thích mua ở đó nữa.
    • 4,906 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBosun Xem bài viết
    Tủ lạnh chứa đồ nhiều quá thì tự động đồ ăn nó lan mùi, trộn vô nhau thôi, mấy trái dưa hấu nhà em ăn dở, bỏ vào tủ có hộp cá bên cạnh, ngày hôm sau ăn dưa hấu mùi cá, lạ lắm
    Mình nghĩ ko phải "tự nhiên lan mùi đâu" mẹ BeBosun à, hihi, vì tủ hệ thống xử lý mùi kém hiệu quả đó. Tủ nhà mình đang xài nè, mình là "trùm" quên ko đậy đồ ăn sống hay chín trước khi cho vào tủ lạnh, ông chồng ổng la hoài nhưng ko bỏ được, cứ đút đại vào tủ . Nhưng "ẻm" tủ lạnh nhà mình giỏi thiệt cái vụ xử lý mùi, ko nghe mùi gì hết à. Mà có khi nó làm tốt quá hay sao á, cho trái sầu riêng vô, nó khử mùi có khi mình đem ra hửi hửi ko nghe mùi gì hết hahaha.
    • 567 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho Electrolux. Mình sài tủ của nó thấy rất hài lòng, độ lạnh sâu, để rau quả trong ngăn lâu hỏng (7-10 ngày) hơn hẳn cái Toshiba trước mình đã dùng, dịch vụ sau bán hàng tốt.
    • 4,906 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Tủ mấy năm rồi mẹ Cua?
    Tủ lâu quá hệ thống khử mùi nó ko hiệu quả lắm, tủ nhà mình xài nó khử mùi và phun ozone ( ko biết viết đúng chữ này ko nữa hihihi) nên ko có mùi thức ăn trong tủ đâu. Tủ nhà mình y như bạn nói là có hệ thống làm lạnh khác nhau giữa những ngăn mát và đá. Với lại bảo quản thực phẩm tốt hay ko cũng một phần do khâu chuẩn bị thực phẩm trước khi cho vào tủ lạnh đó mẹ Cua ạ. Nhà mình cũng 1 tuần đi chợ hoặc siêu thị 1 lần, cá thịt rau sữa sùng các cái đều cứ cho vào tủ lạnh hết nhưng vẫn măm ổn. Tính ra cái tủ mình xài cũng 5 năm rồi đó, nhóc nhà mình gần 4 tuổi, có tủ trước 1 năm.
    • 504 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Em vote cho Panasonic, dòng Inverter, cửa thép, ngăn đông bên dưới. Trước đây cũng tham khảo các mẹ trên này, được khuyên dùng nên khuân về một cái cho bố mẹ em (lúc đó chưa có dòng Inverter, nhưng cg là ngăn đông ở dưới, tay nắm chìm). Vừa rồi vợ chồng em chuyển nhà, luôn tiện sắm đồ mới. Phải công nhận là giữ rau cực tốt, mỗi tuần em đi chợ 1 lần vào chủ nhật. Rau xanh mang về bỏ gốc, nhặt sạch rồi cất tủ lạnh (ko rửa nhé), đến cuối tuần vẫn ko hư. Còn cà chua em mua cả mớ ở Metro về, để được tận 2 tuần đấy ạ. Tủ em mua 269L hay sao đấy, dòng Inverter tiết kiệm điện, ngăn rau củ cực đại, đâu khoảng tầm trên 7tr. Ôi, em đến nghiện đồ Pana, bây giờ máy giặt, nồi cơm gì gì cũng của Pana.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 900 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caygay Xem bài viết
    Bi giờ rau củ Trung Quốc nhìu lớm, mà mua về phải gói ghém cẩn thận chứ để khơi khơi là nó rũ ra, chừng ngày hôm sau thấy....ko dám nấu ùi, đừng nói đến ăn
    em mua trong Coop Mart nên nghĩ chắc cũng sạch Chứ chị có cách nào nhìn rau biết Trung Của hông? Muh rau VN giờ cũng phun thuốc nhìu thì phải... Chẳng lẽ k ăn rau
    Vậy do rau hay tủ lạnh?
    • 900 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caygay Xem bài viết
    Em phái mí cái tủ bự, chứa đồ thả ga, mờ nó mắc kinh
    mắc lè lưỡi lun đó chứ... Thấy càng bự càng nhiều chức năng phát ham, mà chắc mún mua tủ bự chắc phải kiếm xiền mua nhà trước, mua nhà bự bự
    • 266 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

mắc lè lưỡi lun đó chứ... Thấy càng bự càng nhiều chức năng phát ham, mà chắc mún mua tủ bự chắc phải kiếm xiền mua nhà trước, mua nhà bự bự
    Bi nhiu mà mắc ạ? Nhìn cái tủ 2 cửa lớn ấy em cũng chảy nước miếng, quá sức quành tráng chỉ có điều là ko biết bi nhiêu thôi
    Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa.
    Đón anh vào và tống cổ anh ra
    • 900 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhaidang Xem bài viết
    Mình cũng đang ở TP Hồ Chí Minh, ko biết bạn đã mua được tủ lạnh chưa nhỉ? Mình đang xài loại side by side, thấy thích lắm. Độ lạnh tốt lắm, và máy thì chạy êm nữa. Tức cười vụ chạy êm, mua về cắm điện vào, đèn sáng, tủ bắt đầu lạnh lên từ từ mà mẹ mình ko nghe được ti ếng nó chạy gì hết nên mẹ mình hốt hoảng gọi cho mình vì lúc đó mình đi làm ko có ở nhà, rằng mẹ mình cho rằng tủ hư hay sao đó mà ko nghe tiếng ồn hihi. Mình cũng cuống vì nghe qua điện thoại ko biết thực hư ra sao cũng gọi lung tung vì tủ được tặng nên phải gọi cho ông anh chồng mình, ổng lại gọi cho bên bán hàng. Trời ơi loạn cả lên chỉ vì cái tủ lạnh nó ko nghe tiếng máy chạy.
    Anh chồng mình hình như mua ở Nguyễn Kim đó. Mình cũng thích mua ở đó nữa.
    Side by side giá tầm bi nhiêu chị, phải tủ lạnh loại Sumo đúng k? Vụ chạy êm thì k lạ, vì mấy laọi mới của các hãng bây giờ đa số đều chạy em ru, như cái em mua cũng êm, có điều nó cứ lạnh loạn cả lên, k biết làm sao để giảm lạnh thôi......Mà theo em google thì có SBS và loại ngăn đá trên, vậy ngăn đá của SBS là nằm đâu chị?
    Chị, NK đang có đợt giảm giá nào hem
    • 900 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_la_sieu_nhun_gao Xem bài viết
    Bi nhiu mà mắc ạ? Nhìn cái tủ 2 cửa lớn ấy em cũng chảy nước miếng, quá sức quành tráng chỉ có điều là ko biết bi nhiêu thôi
    Mình nhớ là tầm 40 triệu đổ lên, mua hãng càng có tiếng thì giá càng đi lên ( đôi khi mình cảm thấy chất lượng cũng như nhau - theo kinh nghiệm xài tủ lạnh tí hon ), như Samsung, Toshiba thì giá dễ chịu hơn là Panasonic, ..Cái này chắc phải nhờ mom nào từng dùng sumo tư vấn mới rõ, mình chỉ ham hố hóng hớt về mấy em bé bự này
    • 4,906 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Hồi đó mình cũng nghĩ như mẹ này nè hihi, cứ phải kiếm nhà bự mới mua tủ bự được. Nhưng sau đó có cái nhà cũng nhỏ nhỏ, tính mua tủ nhỏ nhưng tức quá trời vì khi cần đựng đồ ko đựng được bao nhiêu hết. Nhất là mấy dịp Tết hay đám giỗ cần trữ đồ nhiều. Mình thích làm bánh nấu ăn nên tủ nhỏ nhiều lúc mình đổ.. quạu hahaha. Từ hồi xài cái tủ bự trời ơi tha hồ để đồ luôn á, xài khoái hơn cái 2 cửa bình thường nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua, đổi Bếp mới tặng kèm máy hút mùi

Một chương trình khuyến mại lớn nhất từ trước đến nay tại DigiCity khiến khách hàng vô cùng thích...

• 6 loại ô tô ít hao xăng giá dưới 300 triệu

Đang nghiên cứu xem ô tô nào cũ, dùng tốt, mà giá rẻ, thì thấy vài chiếc cũng được, cũng ổn. Chia...

• mua tủ lạnh mini loại gì???

Các mẹ ơi! em định mua cái tủ lạnh mini nhưng k biết nên mua loại nào và giá cả như nào. Em ở 1 mình nên chỉ cần dùng loại nhỏ này thôi (tiết kiệm mừ :Battin ey:) CÁc mẹ tư vấn cho em với nhé. À nếu mẹ biết địa chỉ mua nữa thì càng tốt ạ. Em ở Hà Nội. Mong tin các mẹ!

• mua tủ lạnh nào đây ta?

Để dành đủ tiền sắm cái tủ lạnh cho nhà mìn. Mà hổng biết mua loại gì cho nó bền bi giờ hen. Nhà mình có 3 người á. Ai gúp ý giùm chút nhen.:Thinking:

• 10 ứng dụng iPhone tuyệt hảo phụ nữ cần có

Sở hữu iPhone không đơn thuần chỉ là nhu cầu thời thượng mà còn giúp ích cho công việc, cuộc sống...

• 4,906 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Side by side giá tầm bi nhiêu chị, phải tủ lạnh loại Sumo đúng k? Vụ chạy êm thì k lạ, vì mấy laọi mới của các hãng bây giờ đa số đều chạy em ru, như cái em mua cũng êm, có điều nó cứ lạnh loạn cả lên, k biết làm sao để giảm lạnh thôi......Mà theo em google thì có SBS và loại ngăn đá trên, vậy ngăn đá của SBS là nằm đâu chị?
    Chị, NK đang có đợt giảm giá nào hem
    Tủ nhà mình side by side thì ngăn đá nằm ở trên. Để kể cho nghe, anh cu nhà mình khoái cái ngăn đá ở dưới lắm hahahaha, vì ngay tầm với của anh, nhà mẹ ruột mình xài tủ ngăn ở dưới nên anh tha hồ mà phá, còn tủ nhà mình thì an toàn cho trẻ lắm. Tủ nhà mình 506 lít đó, nhà mình 2 VC đi làm suốt, 1 nhỏ em gái chồng đi làm luôn, thêm anh cu, lâu lâu có người bên chồng vào chơi nên thực phẩm lúc nào cũng phải có cho cả nhà chứ ngày nào tan sở cũng lóc cóc đi chợ chắc ... mình chết trước quá. Nên mình thích cái nào bự bự tiện dữ trự 1 tuần.
    Mình mua cá thịt thì sơ chế, cho vào hộp đậy kín ghi ngày và món ăn, rau thì ko rửa, cắt gốc cho vào giấy báo vì giảm độ trực tiếp của nhiệt độ ảnh hưởng đến rau. Hải sản cũng rửa sạch và cho vào từng hộp nhỏ vừa 1 lần nấu để khỏi rã đông nguyên cục bự mà ko xài hết thì hư thực phẩm. Cứ vậy nhà mình xoay quanh nhiều món trong tuần lắm, cơm lành canh ngọt hihi
    Nguyễn Kim hổm đi thấy nó có trò tuần lễ vàng là ai mua hàng có hóa đơn của công ty gì đó mình quên rồi trước ngày diễn ra chương trình tuần lễ vàng thì đem lại nó tặng quà. Mình cũng hay rảo qua nó lắm. Mê nó vì hậu mãi cực tốt hehehe