• 0 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 906 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 367 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom & Chuotnhat Xem bài viết
    Em cũng đang cần mua tủ lạnh. Nhà em muốn mua Elextrolux, không biết loại này thì thế nào hả các mẹ? Mẹ nào biết về tủ lạnh tư vấn cho em với. :Rose:
    Nhà mình cũng dùng Elex thấy Ok, nội thất đẹp, tủ lạnh nhanh, ko có mùi
    ------------------------------------

• 672 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng tủ Elex nói chung là tủ này làm lạnh tốt giữ thức ăn tốt, tủ này mình mới mua cách đây mấy tháng do nhà có con nhỏ tủ cũ bé quá nên phải đổi. Tủ nhà mình là 281 lít. Tủ này dùng không có mùi đâu chức năng khử mùi tốt lắm, tuy nhiên có một điều là giá thành tương đối mắc bạn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 159 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà mình dùng cả elex và Toshiba, thấy đều tốt cả nhưng mình thích elex hơn.

• 758 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiautrang Xem bài viết
    Nhà mình cũng đang dùng tủ Elex nói chung là tủ này làm lạnh tốt giữ thức ăn tốt, tủ này mình mới mua cách đây mấy tháng do nhà có con nhỏ tủ cũ bé quá nên phải đổi. Tủ nhà mình là 281 lít. Tủ này dùng không có mùi đâu chức năng khử mùi tốt lắm, tuy nhiên có một điều là giá thành tương đối mắc bạn à.
    Hiện tại nhà em cũng đã có 1 em Elex rùi, nhưng tình hình sắp chuyển nhà mới nên cần mua cái khác. Em dùng thì thấy rất ok, nhưng khôg thấy mẹ nào nhắc đến nên băn khoăn không biết loại này đã là loại tốt nhất chưa. Em chưa dùng các loại khác nên không biết so sánh thế nào. Cảm ơn các mẹ, thế e lại quyết tậu 1 em Elex nữa vậy,

• 885 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Mình thì thấy Toshiba là ok.

• 1,626 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Sao ko có ai dùng tủ Panasonic tư vấn nhỉ? mình thì đang thích hiệu này mà tủ đá nằm dưới, tủ lạnh nằm ở trên đó.

• 885 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jestina Xem bài viết
    Sao ko có ai dùng tủ Panasonic tư vấn nhỉ? mình thì đang thích hiệu này mà tủ đá nằm dưới, tủ lạnh nằm ở trên đó.
    Có loại này nữa à, sao mình chưa biết nhỉ? Hôm nào đi xem mới được, nghe thích nhỉ.

• 1,626 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mythuong77 Xem bài viết
    Có loại này nữa à, sao mình chưa biết nhỉ? Hôm nào đi xem mới được, nghe thích nhỉ.
    Uh mình xem rồi, nhà bạn mình cũng xài rồi, nó nói OK lắm. Tủ lạnh ở trên thường dùng nhiều hơn, đỡ phải lom khom nhỉ. Nhưng mình muốn ý kiến thêm một số người đã sử dụng Panasonic xem thế nào. Panasonic thì hàng nhập từ Thái, bảo hành một năm, giá cao hơn xíu so với Toshiba thì hàng làm tại Việt Nam, bảo hành 2 năm.

• 2,706 Bài viết

• 2,795 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jestina Xem bài viết
    Panasonic loại này làm ở Thái dùng được đấy bạn ạ, giá rẻ, tương đối tốt. Nhà mình hai chị em mua hai cái, một cái từ 4 năm trước, một cái mua năm ngoái. Dùng chưa có vấn đề gì.
    Tất nhiên so với hàng made in Nhật thì nó thua xa, nhưng với giá tiền 8 - 9 tr 1 cái tủ to oạch hơn 300l thì thế là đáng đồng tiền rồi.
    Cái ngăn lạnh nằm trên thì mình đứng là lấy đồ được, đỡ đau lưng, ngăn lạnh kiểu cũ nằm dưới, cứ phải cúi để lấy đồ ko tiện.

• 394 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Về chất lượng đầu bảng là Elextrolux nhưng giá cao
    Tiếp đến là Hitachi nhưng Hitachi ít mẫu mã, giá cả cũng cao hơn Toshiba
    Tiếp theo là Toshiba, thiết kế đẹp, giá cũng hơi cao, có nhiều mẫu mã để lựa chọn
    Panasonic trước đây thì ngon (hàng National) nhưng giờ chán rồi
    Tiếp nữa đến các loại khác như LG, Samsung....

Nhận xét trên không phải của mình mà do 1 bác thợ lâu năm trong nghề nói.