• 0 Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 906 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em đang định mua 1 tủ lạnh hiệu Toshiba loại 180lít, có mẹ nào dùng tủ này chưa, và mua ở chỗ nào thì tin tưởng nhất. Nhờ các mẹ chỉ giúp.
    Thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Nếu bạn có ai quen vừa đi nước ngoài về thì qua cửa hàng miễn thuế mà mua, giá rẻ mà chất lượng lại đảm bảo bạn ạ.
    Anh
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti dang xit
    Nếu bạn có ai quen vừa đi nước ngoài về thì qua cửa hàng miễn thuế mà mua, giá rẻ mà chất lượng lại đảm bảo bạn ạ.
    Mình đang cần dùng nên chờ suất mua ớ cửa hàng miễn thuế thì hơi lâu, không biết mua ở đâu thì tin tưởng được nhỉ.
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cu Tom
    Mình đang cần dùng nên chờ suất mua ớ cửa hàng miễn thuế thì hơi lâu, không biết mua ở đâu thì tin tưởng được nhỉ.
    Bạn cứ ra Intershop ở Giảng Võ ấy, nếu không có người quen đi nước ngoài về thì cứ ra đấy, có mấy chị buôn ngồi ở cửa, nhờ mua hộ.
    Những người này thường mua suất của người đi nước ngoài về là 50.000đ và bán lại cho mình, chắc cũng khoảng 200.000đ, bạn nhớ mặc cả nhé. Phải chịu thêm chênh lệch nhưng vẫn rẻ hơn giá mình mua ở bên ngoài mà nguồn hàng lại đảm bảo.
    Anh
    • 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hì, đừng nghĩ hàng ở dutyfree shop là xịn nhé. Nguồn gốc chủ yếu là từ China đấy. Tin đảm bảo.
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho Em hỏi các mẹ nên mua tủ lạnh loại nào? Khoảng 200lit mà giá cả thì phải chăng? Em nghe nói chính phủ đang giảm thuế hàng điện lạnh nhập từ Thái Lan, nếu như vậy không biết giá cả có giảm không các mẹ nhỉ. Nếu mua hàng ở duty free shop thì rẻ hơn bên ngoài được nhiều không hả các mẹ.
    Rất mong các mẹ tư vấn.
    Canh thiu.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

TQ cũng nhiều loại chứ cứ phải hàng Tàu là kém chất lưọng đâu. Ở chỗ mình mọi người mua ơ DF nhưng bên sân bay cơ, tủ lạnh 450l, xin lỗi là không nhớ mark gì giá 500$ năm ngoái, dùng cả mấy người đều khen.
    Các mẹ chưa mua tủ thì mình thấy nên mua cái tủ lạnh to 1 chút, nhà mình cũng có cái 200l mà thấy thiếu chỗ quá vì mình không đi chợ hàng ngày đựoc, hơn nữa để thoáng trong tủ cũng giúp tủ chạy bền hơn.
    Mình hay mua đồ điện lạnh ở Hà Phương trên Hai Bà Trưng, gần góc phố cắt với Quang Trung, đối diện BV.
    Niềm mơ ước đang là cái side by side, mỗi lần vào Vincom là lại thẫn thờ ngắm nhìn nhưng mà nhìn cái giá thì thấy choáng váng quá.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 436 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Đúng đúng, nên mua tủ lạnh to các mẹ ah, từ 350l trở lên ý, dùng đựng được nhiều đồ, lạnh tốt mà chạy vẫn êm. Và xu hướng là tủ lạnh nhỏ sẽ không bán chạy nữa rồi. Theo recommend, nên mua tủ Toshiba, có 3 ngăn, hình thức đẹp, lúc mình mua khoảng chừng 7 triệu gì đó. Nhưng dùng thích lắm nhất là Tết nhất, không biết bây giờ giá thế nào rồi!!!.
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nghe các mẹ kể tủ lạnh to mà thấy sao mà thích thế. Tủ lạnh nhà Em có 120 lít thôi. Để nhiều quá nên lúc nào cũng quá tải, chẳng thấy lạnh gì cả. Nhưng mà 7 triệu thì nhiều tiền quá. Em không chịu nổi. Giá khoảng 5 triệu trở xuống thì mua được cái bao nhiêu lít hả các mẹ? Loại Sanyo hay Hitachi có tốt không?
    Tủ lạnh to là niềm mơ ước của em lâu lắm rồi mà mãi vẫn chưa thực hiện được.
    • 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cu Tom
    Mẹ Tôm ơi, có cần suất mua ở miễn thuế nữa không, CN này em gái Hoà về mà (có gì thì pm cho Hoà nhé)
    .................
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Mẹ Tôm ơi, có cần suất mua ở miễn thuế nữa không, CN này em gái Hoà về mà (có gì thì pm cho Hoà nhé)
    Ôi thế thì còn gì bằng nếu đựoc cho mình suát đó nhé, mình đang cần mua tủ lạnh gấp lắm.
    Có thông tin gì thì hoà cho mình biết với nhé
    email: hang.le@tvb-endress.com
    Tel: 0904. 006600
    Thanks
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Mình cứ tín nhiệm Metro. Nếu mẹ cu Tôm có thẻ thì vào đấy mua theo mình là OK nhất. Hàng nhật họ bảo hàng nhật, hàng TQ bảo TQ... rất rõ ràng. Nhà mình thích cái tủ 2 cánh to vật của LG ấy nhưng cầm hoá đơn thanh toán tiền điện cho nó có lẽ ngất mất thôi. :1: :1:
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

To mẹ Nhím: mình cũng thấy thích cái 3 ngăn đó nhưng đang e ngại cái vụ ăn điện của nó, có tốn điện lắm ko hả mẹ Nhím?? xài thích lắm hả mẹ Nhím???
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 330 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhớ mua loại có quạt ở đằng sau ngăn đá nhé để chống đông đá, tủ lúc nào cũng sạch trơn và 3 ngăn là tốt nhất vì mội lần mở một ngăn sẽ không ảnh hưởng đến độ lạnh của ngăn khác.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình mua tủ đặt trên phòng nên không cần loại to lắm chỉ khoảng 200lít khoảng 5tr trở lại ( loại không đóng tuyết)
    • 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Tủ lạnh bây giờ thì phải mua loại không đóng tuyết rồi, còn nhớ ngày xưa chỉ có tủ lạnh của Nga đóng tuyết kinh dị luôn.

Còn tủ lạnh to thì ai cũng thích rồi, nhưng không biết nó có tốn nhiều điện không nhỉ. tủ lạnh bình thường thì chắc chỉ hết khoảng 50K tiền điện/tháng thôi đúng không?
    .................
    • 1,982 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu mua tủ lạnh nhưng là tủ nhỏ thôi, để trong phòng riêng nên không cần to lắm. Cỡ 100l hoặc hơn 1 tý cũng được nhưng 150l thì lại to quá. Mẹ nào có nhu cầu đổi tủ mà không biết vứt cái tủ bé tí kia ở đâu thì ới mình một câu nhé.
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMy
    To mẹ Nhím: mình cũng thấy thích cái 3 ngăn đó nhưng đang e ngại cái vụ ăn điện của nó, có tốn điện lắm ko hả mẹ Nhím?? xài thích lắm hả mẹ Nhím???
    Mẹ cháu chưa dám xài vì lo lắng cái vụ tiền điện nhưng có anh bạn đã dùng rồi thì rất tuyệt. Nhà mình có con nhỏ cần trữ lắm đồ nên dùng nó là tiện nhất. Nhưng.... vẫn là nhưng mẹ My à??!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ Hoà ơi mình đthoại lên cửa hàng miễn thuế thì họ cho biết đang còn 2 loại tủ lanh: Sharp 245lit giá là 295 USD, Còn Panasonic 175L cũng hơi 200 USD.
    Mình thích cái tủ Sharp này quá khi nào em gái bạn về thì thông tin cho mình Hoà Nhé.
    Các mẹ ơi có mẹ nào đang dùng tủ Sharp chưa, có thông tin gì cho em biết với.
    • 594 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinhtp
    Mình cứ tín nhiệm Metro. Nếu mẹ cu Tôm có thẻ thì vào đấy mua theo mình là OK nhất. Hàng nhật họ bảo hàng nhật, hàng TQ bảo TQ... rất rõ ràng. Nhà mình thích cái tủ 2 cánh to vật của LG ấy nhưng cầm hoá đơn thanh toán tiền điện cho nó có lẽ ngất mất thôi. :1: :1:
    Em cũng đang định mua tủ lạnh ở Metro đây nhưng thấy mấy đứa bạn can quá! Bọn bạn bảo hàng Metro bảo hành kém, nhiều khi chất lượng cũng không tốt lắm nên đang phân vân. Mua ở đấy thì chắc rẻ hơn ở ngoài cũng được mấy K mua sữa cho con.