VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Mua tivi LCD của hãng nào thì đẹp?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 80.4K Lượt đọc
  • 400 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thị trường bán rất nhiều tivi LCD, giá cả cũng không chênh nhau mấy: Sony, Samsung, Toshiba, Panasonic... nhưng em vẫn chưa chọn được tivi của hãng nào thì đẹp nhất. Các chị đã dùng rồi thì cho ý kiến với ạ? Còn nữa, có phải xem tivi LCD truyền hình cáp bị mờ hơn tivi thường đúng ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 213 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Có một điều không cần bàn cãi là Panasonic và Sony vẫn là những thương hiệu đáng tin cậy trong lĩnh vực thiết bị truyền hình. Sony có màn hình tươi sáng hơn, màu sắc sinh động hơn, Pana có màu sắc rõ nét và độ phân giải cao hơn. Bạn nên chọn 1 trong hai loại này.
    Tivi LCD được sản xuất theo tiêu chuẩn Châu ÂU, ở đó, người ta phát sóng theo công nghệ mới (theo dòng kẻ) nên màn hình LCD hợp với thị trường Châu ÂU. Ở VN, khi xem màn hình LCD luôn có cảm giác như có tấm màn sương mỏng che phía trước hình ảnh, nếu dùng hết độ rộng của màn hình thì hình ảnh bị kéo ngang, hình dẹt xuống, hình ảnh mất độ chuẩn.
    Nếu không có nhu cầu về độ hoành tráng, tích kiệm điện tích, tích kiệm điện, thì bạn nên dùng màn hình phẳng thông thường (hình ảnh đẹp hơn, giá rẻ = 1/3).
    'Khôn - chết, dại - chết, biết thì sống"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồ Thu Xem bài viết
    Thị trường bán rất nhiều tivi LCD, giá cả cũng không chênh nhau mấy: Sony, Samsung, Toshiba, Panasonic... nhưng em vẫn chưa chọn được tivi của hãng nào thì đẹp nhất. Các chị đã dùng rồi thì cho ý kiến với ạ? Còn nữa, có phải xem tivi LCD truyền hình cáp bị mờ hơn tivi thường đúng ko ạ?
    chị ơi, em cũng không biết có giúp chị được nhiều không, nhưng chị cứ tham khảo xem nhé. Chuyện của em là thế này, đầu năm em dự mua tivi LCD giá khảong 17 -18 T thôi, tìm mãi đành mua của sam sung. Ở cửa hàng họ chiếu bằng đầu đĩa nên nhìn hình đẹp kinh khủng, về nhà gắn cáp xong, nhìn xấu quắc. Thế là em phải đành năn nỉ cửa hàng cho đổi mua tivi LCD của sony, bấm bụnng chi thêm để mua ti vi BRAVIA , lúc đấy khoảng 29T . Về xem cũng tạm ổn, nhưng có thể khẳng định đẹp gấp trăm lần samsung . Nhưng theo em, nếu chỉ để xem tivi thì tivi bình thường vẫn đẹp hơn LCD, còn nếu xem đĩa thì tivi LCD rất đẹp, và hơn nữa theo em thấy, chỉ có SONY đắt hơn một chút nhưng đẹp và sắc nét nhất mà thôi. Giới thiệu theo cảm nhận của em, chị tham khảo thêm nhé.
    Chúc chị mua được Tivi vừa ý, nếu mua xong nhắn tin cho em chia vui nhé. Thân mến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình đang xài cái Bravia của Sony . Chất lượng , sắc nét ,màu chuẩn và giá cũng chát .
    Xem truyền hình cáp thì k đẹp = tivi thường rồi .Nhưng đài nào phát sóng bg kỹ thuật số thì cũng đẹp .
    Nếu bạn qd mua LCD thì theo mình nên chọn của Sony .( À Panasonic cũng được -giá mềm hơn Sony ).
    Mến .chúc chọn được cái tivi ưng ý để đón tết nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

LCD Samsung hiện nay đang đứng đầu về công nghệ và kiểu dáng trên thế giới mà bạn. Doanh số bán ra cũng cao nhất ở Việt Nam và thế giới. Nếu bạn có điều kiện có thể mua dòng đắt tiền như M8 hoặc F8, với độ tương phản cao thì chắc chắn đẹp gấp trăm lần Sony. Kiểu dáng ấn tượng nhất là dòng R8, bordeaux plus. Nói thực nhé, bravia cũng là công nghệ cũ của Samsung thôi, nên giá thành cao hơn, chứ không có gì nổi trội hơn cả. Giá LCD bây giờ tương đối mềm, khoảng 12 triệu là bạn mua được rồi.
    • 550 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mua tivi các bác nhớ thử qua hệ thống menu xem có dễ sử dụng hay không.tivi của Samsung là chúa rắc rối vì có quá nhiều option,trình bày không gọn--->về khoản này Sony tốt nhất

âm thanh:sony master!(không quá chói tai)

hình ảnh:Samsung sáng,sắc nét nhưng không thực,xài lâu bị xuống màu

có 1 yếu tố mà Sony rất dở:giá đắt!
    Only on Viet Nam:Ai cũng có việc làm nhưng không ai làm việc.Ai cũng không làm việc nhưng ai cũng có lương.Ai cũng có lương nhưng không ai đủ sống.Ai cũng không đủ sống nhưng ai cũng sống.Ai cũng sống nhưng không ai hài lòng.Ai cũng không hài lòng nhưng ai cũng giơ tay "đồng ý" :Nottalkin:
    • 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị ạ. Em cũng nghiêng về Sony hoặc Panasonic. Em có hỏi ngoài hàng thì họ nói Samsung chỉ đẹp về màu sắc bên ngoài thôi nhưng ko có độ sâu. Ko biết đến bao giờ công nghệ truyền hình cáp của mình mới thay đổi để những loại tivi mới này xem thì đẹp nhỉ.
    • 213 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồ Thu Xem bài viết
    Em cám ơn các chị ạ. Em cũng nghiêng về Sony hoặc Panasonic. Em có hỏi ngoài hàng thì họ nói Samsung chỉ đẹp về màu sắc bên ngoài thôi nhưng ko có độ sâu. Ko biết đến bao giờ công nghệ truyền hình cáp của mình mới thay đổi để những loại tivi mới này xem thì đẹp nhỉ.
    Để hình ảnh truyền hình cáp đạt độ chuẩn hơn, bạn có thể ra 40 Thịnh Yên (chợ Trời - HN) hỏi mua bộ kích tín hiệu truyền hình cáp, serial: 8132 - giá: 500.000đ (hoặc 7132 thì rẻ hơn). Bạn cũng có thể mua bộ kích của TQ với giá bèo (khoảng 50.000đ), nhưng loại này về lâu dài dễ trục trặc, tạo xung điện làm hỏng hộp kênh tivi.
    P/M: Ở METRO Thăng Long (HN) tivi LCD Sony Bravia 32 inc có giá khá hấp dẫn (khoảng trên 15tr)
    'Khôn - chết, dại - chết, biết thì sống"
    • 197 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Ai biết cho em xin ý kiến nhá
    Dell và Samsung được ko nhỉ , bố mẹ nào biết chỗ mua giá tốt bảo em với ( mới 100% nhé )
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thấy LCD Samsung rất được ưa chuộng tại VN, bạn ra các công ty lớn như Trần Anh mà tham khảo
    • 3,315 Bài viết

• 4,032 Được cảm ơn

Tớ dùng Dell, thấy rất ổn.
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

OX mình có 1 lô màn hình LCD 17" của HP mới nguyên hộp, có đủ hóa đơn & bảo hành đang cần thanh lý đấy, nhập của Trần Anh là 3tr4 để làm cho dự án nhưng không dùng đến, giờ chắc bán 3tr thôi, bạn cần thì đt số 9951893 nhé (nếu trong nội thành thì mình có thể giao tại nhà )
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trước khi đặt câu hỏi "Mua loại nào? Ở đâu". Thì có lẽ nên tự trả lời trước 2 câu hỏi "Mua làm gì? Dự định kinh phí bao nhiêu?"
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 176 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đoán là mua LCD cho vi tính nên có Dell, nhãn hiệu thì trên thị trường vô vàn, mỗi nhãn lại có nhiều kích thước và thông số kỹ thuật khác nhau, giá cả thì vô chừng, nơi bán thì ..... các CH vi tính.... Hix hix
    :Applause::Applause::Applause::Kiss::Kiss::Kiss::R ose::Rose::Rose:
    • 520 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

LCD của Dell mà có gương 17'' thì tầm 186$, còn của AOC cũng có, giá lại mềm hơn, tầm hơn 170$, còn samsung thì cũng tầm 180$. dùng dell kiểu dáng cũng đẹp các bác ah
    Sống là không chờ đợi
    http://ttvnol.com/f_525/1486733
    Thời trang kính mắt và túi xách giá cực rẻ hàng cực đẹp
    https://www.facebook.com/dthuhang
    Ủng hộ mẹ zin mua cho zin hộp sữa nào các bác vào xem hàng và mua cho em nó mừng
    • 197 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Em thì cũng chỉ có 3-4 triệu thoai ..Đang thích 19 inch ...
    Hic ... đã nghèo còn ham
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua LCD thì đừng tham rẻ để rồi thất vọng mà nhìn thì toét cả mắt ra nên mua màn của Dell và sam sung, mua màn Wide 19” ấy màn gương độ nét cao
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em dự định đổi qua loại này , nhưng không biết nó có bền theo thời gian không?
    mẹ nào sử dụng rồi thì tư vấn cho em với .
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nhà em dhg dung cai 32'' cua sam sung, cũng ổn lắm, hồi đó ông xã đòi mua e cứ can, nhg về nhà xem phim DVD thì phê thôi rồirooling:. Chỉ có cái là xem ti vi các kênh Vn nhà mình thì nó bị kéo ngang hình nên k đẹp lắm, còn xem các kênh nc ngoài và xem đĩa DVD thì quá ổn, đg tính cuối năm làm cái 42'':Battin ey:
    • 176 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

LCD thì cực bền, ít tốn điện, tỏa nhiệt thấp. Nếu xét về độ bền so với TV loại cũ thì bạn cứ yên tâm mà dùng. Tuổi thọ của màn hình LCD thì hình như khoảng vài chục nghìn giờ, tùy loại. Nếu mỗi ngày mở 3-5 giờ thì nó có thể thọ đến 15-20 năm. Tất nhiên là qua thời gian, chất lượng hình ảnh sẽ giảm đi, nhưng không nhiều đâu. Cứ mua nhé.
    :Applause::Applause::Applause::Kiss::Kiss::Kiss::R ose::Rose::Rose: