• 0 Lượt chia sẻ
  • 395K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 400 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Cuối cùng sau nhiều tuần nhiều tháng lưỡng lự, hôm qua mình đã quyết định qua chỗ anh Tùng vác về em Brother 16 chức năng, khiếp, thích mê mẩn.
    • 521 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Các chị ơi, các chị mua máy chỗ anh Tùng có bị trầy sơn nhiều không, hôm rồi em cũng tậu 1 cái của anh ấy nhưng thấy tróc sơn hơi nhiều, nhìn không được đẹp lắm

[/SIZE][/COLOR]

• 149 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chắc bạn mua phải cái cuối rồi.Cách đây gần 1 tháng mình cũng mới mua hộ chị mình 1 cái ở đó, bị xước rất ít gần như ko thấy.Nhưng mình thấy vẫn ko mới bàng cái màu hồng mình mua ở Nguyễn Thái Học.mua ở đây được cái anh T nhiệt tình.:Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 400 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhanhtp Xem bài viết
    Các chị ơi, các chị mua máy chỗ anh Tùng có bị trầy sơn nhiều không, hôm rồi em cũng tậu 1 cái của anh ấy nhưng thấy tróc sơn hơi nhiều, nhìn không được đẹp lắm
    Phải bảo anh ấy chọn cho cái còn tương đối mới bạn ạ, tớ chọn được 1 cái trông gần như mới luôn.
    • 444 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

đánh dấu
    • 161 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ đã sử dụng máy khâu nhiều rồi tư vấn giùm nên mua loại máy khâu nào của chỗ anh Tùng. 16 CN, 14 CN hay 12 CN.
    • 303 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em hơi lạc đề 1 tí, nhưng nếu có mẹ nào muốn thanh lý máy khâu thì PM e nhá! Em cảm ơn.
    • 2,199 Bài viết

• 7,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DONGNOI Xem bài viết
    Các mẹ đã sử dụng máy khâu nhiều rồi tư vấn giùm nên mua loại máy khâu nào của chỗ anh Tùng. 16 CN, 14 CN hay 12 CN.
    Loai 16 CN va 14 CN đều có ưu và nhược điểm riêng.
    Theo chị thì em cứ lấy loại 14 CN đi, ưu điểm:
    Chuyển các chế độ may = cơ, nếu chẳng may em có cắm nhầm điẹn bị cháy, sau khi thay mô tơ em vẫn có thể dùng duoc đầy đủ các chức năng.
    Diều này ko thể làm được với máy 16 CN.
    nhiều kiểu chân vịt hơn
    Chị thì hiện đang dùng cả 2 máy 16Cn và 14CN, hê hê:Battin ey:
    Thích lắm:Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 25/12/2009 vào lúc 02:06 PM. Lý do: Tách phần quote

• 379 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeupa Xem bài viết
    Chắc bạn mua phải cái cuối rồi.Cách đây gần 1 tháng mình cũng mới mua hộ chị mình 1 cái ở đó, bị xước rất ít gần như ko thấy.Nhưng mình thấy vẫn ko mới bàng cái màu hồng mình mua ở Nguyễn Thái Học.mua ở đây được cái anh T nhiệt tình.:Angel:
    Bạn mua may khâu ở hàng nào Nguyễn Thái Học thế, co rẻ hơn ở Mr. Tùng không bạn
    • 87 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mấy bữa trước em đi xe bus đến bến xe Chợ Lớn, thấy trên đường Lê Quang Sung đối diện bến xe có chỗ bán máy may. Hôm qua ghé vô hỏi thử máy mini. Đầu tiên ng` ta đưa em cái máy TQ nhỏ xíu giá 220k, cái Singer nhỏ (chắc là nhái) thì 300k. Em hỏi đến máy Brother cũ của Nhật, ng` ta ôm ra cho em xem 1 cái Brother hơi cũ, tróc sơn. Em quan sát thấy cái chỗ đạp và thân máy tiếng Nhật, mở xem ruột bên trong thì kim khí bóng loáng, có vẻ nặng, chính xác, chắc chắn. Ng` bán kiu là 800k, ko lấy cái đế đỡ thì bớt 150k. Sau 1 hồi hỏi thì bớt còn 750k, chừng nào qua lấy buổi sáng thì bớt nữa để mở hàng. Gọi về hỏi nhỏ em thì nó kiu đã nhờ ng` bên Mỹ cuối tháng xách tay về rùi, nhưng sợ nặng nên chỉ dám mua máy nhỏ (nhưng tốt) ko may đc zig zac, chỉ may đc đường thẳng. Hic, em lười đi vắt sổ quá, muốn chạy đến Chợ Lớn mua ngay máy Brother kia thôi. Có chị nào sử dụng rồi cho em lời khuyên xem chức năng zig zac có công dụng lắm ko? Máy Brother còn chức năng nào hay nữa ko?

À quên nói mấy chị là gần chỗ tiệm em hỏi còn 1 tiệm nữa nhưng có vẻ nhỏ hơn, em ko vô hỏi, chị nào cần địa chỉ cụ thể pm cho em em lấy card visit ra ghi lại.
    • 87 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Còn 1 loại Brother mới toanh họ kiu là Brother tàu (cái này em chưa xem qua). Em hỏi đó là hàng TQ chứ ko phải Nhật à, họ giải thích là của Nhật nhưng đi qua đường TQ nên kiu là Brother TQ. Cái này nghe cho vui thôi chứ em cũng ko biết rõ nữa :Clown:. Giá của loại đó là 1tr và 1tr7. Vài thông tin cho các chị tham khảo
    • 149 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nga1678 Xem bài viết
    Bạn mua may khâu ở hàng nào Nguyễn Thái Học thế, co rẻ hơn ở Mr. Tùng không bạn
    Mình mua ở 55 Nguyễn Thái Học.Nói chung ko rẻ hơn chỗ anh T đâu,hồi mua ở đó mình tiếc đã ko lấy cái 9 chức năng, chuyển kiểu may bằng cơ và chạy motơ chứ ko gạt tay,em nó mới tinh luôn mà có 800k :Sad:.Thật ra mua nhiều chức năng cũng chả dùng hết
    • 2,188 Bài viết

• 2,251 Được cảm ơn

Cho em góp tí teo kinh nghiệm nhé.
    Đã dùng máy thì nên dùng máy chuyên dùng, ko nên dùng máy đa chức năng (vì có bao giờ dùng hết chức năng đâu)
    Máy may công nghiệp sẽ rất tiện dụng (khi nào sử dụng các mẹ mới thấy) nó có cái mô tơ to đùng.
    Thêm vào đó một máy vắt sổ TQ thôi khoảng 400k là ổn rồi.
    • 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magicmaiden Xem bài viết
    Còn 1 loại Brother mới toanh họ kiu là Brother tàu (cái này em chưa xem qua). Em hỏi đó là hàng TQ chứ ko phải Nhật à, họ giải thích là của Nhật nhưng đi qua đường TQ nên kiu là Brother TQ. Cái này nghe cho vui thôi chứ em cũng ko biết rõ nữa :Clown:. Giá của loại đó là 1tr và 1tr7. Vài thông tin cho các chị tham khảo
    Công nhận nghe vui nhỉ?? :Laughing:
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magicmaiden Xem bài viết
    Mấy bữa trước em đi xe bus đến bến xe Chợ Lớn, thấy trên đường Lê Quang Sung đối diện bến xe có chỗ bán máy may. Hôm qua ghé vô hỏi thử máy mini. Đầu tiên ng` ta đưa em cái máy TQ nhỏ xíu giá 220k, cái Singer nhỏ (chắc là nhái) thì 300k. Em hỏi đến máy Brother cũ của Nhật, ng` ta ôm ra cho em xem 1 cái Brother hơi cũ, tróc sơn. Em quan sát thấy cái chỗ đạp và thân máy tiếng Nhật, mở xem ruột bên trong thì kim khí bóng loáng, có vẻ nặng, chính xác, chắc chắn. Ng` bán kiu là 800k, ko lấy cái đế đỡ thì bớt 150k. Sau 1 hồi hỏi thì bớt còn 750k, chừng nào qua lấy buổi sáng thì bớt nữa để mở hàng. Gọi về hỏi nhỏ em thì nó kiu đã nhờ ng` bên Mỹ cuối tháng xách tay về rùi, nhưng sợ nặng nên chỉ dám mua máy nhỏ (nhưng tốt) ko may đc zig zac, chỉ may đc đường thẳng. Hic, em lười đi vắt sổ quá, muốn chạy đến Chợ Lớn mua ngay máy Brother kia thôi. Có chị nào sử dụng rồi cho em lời khuyên xem chức năng zig zac có công dụng lắm ko? Máy Brother còn chức năng nào hay nữa ko?

À quên nói mấy chị là gần chỗ tiệm em hỏi còn 1 tiệm nữa nhưng có vẻ nhỏ hơn, em ko vô hỏi, chị nào cần địa chỉ cụ thể pm cho em em lấy card visit ra ghi lại.
    Cho em xin địa chỉ cụ thể đi chị, cái địa chỉ này sao thấy rẻ thế nhỉ :Thinking:
    • 191 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi butbido Xem bài viết
    Cuối cùng sau nhiều tuần nhiều tháng lưỡng lự, hôm qua mình đã quyết định qua chỗ anh Tùng vác về em Brother 16 chức năng, khiếp, thích mê mẩn.
    Mình muốn hỏi mẹ butbido mua cái máy 16 chức năng ấy ở chỗ nào, me butbido có link nào giới thiệu về loại máy đó không? Cảm ơn nhiều.
    • 485 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình mới vào SG, tìm khắp nơi trong SG mà không có nơi nào có cả, mình tìm được VPĐD của Brother trên đường Trần Hưng Đạo mà họ chỉ loại có chân bàn, giá 312usd, chán quá mình gửi bạn ngoài HN mua của anh Tùng - Hội Vũ, thấy bạn mình khen anh Tùng đàng hoàng lắm, mình cũng yên tâm, hàng đang trên đường vào HCM, mừng quá chừng luôn á hihihi,
    • 514 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Tình hình là tớ rất thích sưu tầm chân vịt... Tớ mua được vài cái chân vịt chính hãng của Brother rồi nhưng đắt lòi mắt ạ, rẻ nhất cũng hơn 100 nghìn 1 cái. Các mẹ biết chỗ nào ở Hà Nội bán chân vịt rẻ không? Khớp được với máy của tớ như thế này này:

Cảm ơn các mẹ! :LoveStruc:
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BuBam Xem bài viết
    Tình hình là tớ rất thích sưu tầm chân vịt... Tớ mua được vài cái chân vịt chính hãng của Brother rồi nhưng đắt lòi mắt ạ, rẻ nhất cũng hơn 100 nghìn 1 cái. Các mẹ biết chỗ nào ở Hà Nội bán chân vịt rẻ không? Khớp được với máy của tớ như thế này này:

Cảm ơn các mẹ! :LoveStruc:
    máy đẹp ghê á, chị mua ở đâu thế, ở SG có bán máy mới như vậy không chị?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nước củ cải luộc có tác dụng trị ho cho trẻ không?

Mình nghe nói nước củ cải luộc có tác dụng trị ho có đàm cho trẻ, không biết đã có mẹ nào áp dụng...

• Em cần mua máy khâu tay

Các chị ơi, em đang muốn mua máy khâu tay. Ngày xưa chị mẹ đậu đỏ có bán ở diễn đàn mình nhưng bây giờ thì không có. Em muốn mua máy mới nhưng không biết chỗ mua và giá cả thế nào ạ? Hoặc Chị nào có mà không dùng thì thanh lý cho em. Em cảm ơn. PS: Thưa Mod, em không biết đăng ở chỗ này có...

• Mới học may mua máy khâu nào?

Các bác nhiều kinh nghiệm cho em hỏi thăm tí tẹo tèo teo nhé. Không biết đã đăng đúng mục chưa, xin mod đừng xóa bài của em mà tội nghiệp. Em nung nấu ý định học may mười mấy năm trời roài. Giờ mới có cơ hội bộc phát thành hành động. Em định mua sách tự táy máy ở nhà. Em tham khảo ý kiến người...

• Các vật dụng siêu sáng tạo dành cho mèo mà bạn thích mê

Cho dù bạn có nuôi mèo hay không, thì các vật dụng sau đây cũng sẽ khiến bạn thích mê và muốn sở...

• Lộ diện hình ảnh thật của iPhone 6

Tôi đang trông tới tháng 9 để đợi iPhone 6 ra mắt chính thức. Còn bây giờ thì cứ tạm xem thông tin...

• 2,604 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

spam tí, ai biết thợ đến sửa máy khâu tại nhà chỉ giúp em với? Máy khâu của em không biết chỉnh nên chỉ 2 mặt không đều nhau, chị bán máy nói chỉnh lại là được mà em không biết chỉnh như chị ấy hướng dẫn, mà mang lên c.h họ chỉnh cho thì xa mà máy khâu của em là loại đời cũ, nên nặng gần chết.