• 0 Lượt chia sẻ
  • 373K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 1,864 Bài viết

• 2,472 Được cảm ơn

ở SG thì mua ở đâu được các mẹ ơi

• 199 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabong Xem bài viết
    Hôm nọ tớ gọi dt cho anh Tùng ở Hội Vũ để hỏi mua máy, anh ấy bảo rẻ nhất là 900k máy second hand của Brother, còn chảnh chọe nói vài hôm nữa mới có.
    Thế là em tớ chỉ lên 1 cửa hàng đối diện dốc Tam Đa Hoàng Hoa Thám, chủ là một ông già khó tính chuyên sửa, bán phụ kiện may cho thợ may. Máy mua 600k Brother mini. Bảo hành 6 tháng, nhưng ko đến nhà sửa. Trộm vía sau 1 tháng nó vẫn phi ầm ầm.
    Tớ mê mệt vì nó đến mức cả ngày chỉ may vá. Đi Ninh Hiệp mua vải may rèm, ga gối, rẻ bèo. THích phong cách Zen thì lên chợ Đồng Xuân Bắc Qua mua vải tơ tằm, đũi, hoặc cotton, vải con công về pha mẫu chan bông chần, vỏ gối.
    Tóm lại là nhờ nó tớ may được 4 bộ ga gối đồng bộ, và mấy cái rèm cửa cùng tông.
    Của đáng tội cái chăn bông chần con công tớ hỏi ở hàng là 1 triệu. Tớ tự may tự làm thấy không khó gì cả mà tính xông xênh tiền vải, bông, chỉ và hao tổn máy thì mất chưa đến 200k.
    Thế nên thấy máy may tiện ích lắm, lại làm theo được đúng ý mình.
    Mua đi các mẹ ạ.
    Mẹ nó ơi, có phải mẹ nó đã biết may trước rồi không? Mình chỉ sợ mua máy về lại không biết may. Chăn chần mình có chần giống người ta được không? Mình muốn may quần áo cho bọn trẻ con, mua ngoài hàng đắt quá mà cũng không đẹp cho lắm.

• QTP
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenbinhphuong Xem bài viết
    Chị à, nhà em có một cái máy cua Nhật, chức năng chính là để thêu máy , ngoài ra có thể may quần áo và vắt sổ nữa. Máy mua mấy năm rồi nhưng rất ít sử dụng vì em tranh thủ học thêu hè xong rồi lại đi học ĐH và đi làm nên sau này chẳng dùng đến nữa nên cũng muốn bán đi cho rộng nhà, em xin tặng luôn cả một số chỉ thêu và khung thêu nữa ạ! Hồi nghỉ đẻ có dùng làm thêm một ít. Em định giữ làm kỷ niệm nhưng thấy thế cũng lãng phí mà đồ chỉ phát huy tác dụng khi được được sử dụng một cách hiệu quả chị nhỉ. Nếu chị có thiện ý thì liên lạc với em nhé! Trước em mua cũng đắt nhưng nay bán rẻ thui ạ!
    ĐT: 0915.321.024- 04.7565.482 ( nr- ngoài HC)

Lâu lắm rồi hôm nay em mới tìm được lại bài này. Xin thông báo với bà con là máy khâu em đã bán lâu lắm rùi ạ. Đừng ai hỏi em vụ này nữa nhé, em chỉ có 1 cái thôi ạ!
    Nếu các mẹ cần có thể lên phố Nguyễn Thái Học hỏi mua nhé, em thấy trên đó bán nhiều lắm , cả cũ và mới luôn ạ!

Chúc các mẹ may mắn!

• 2,244 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

NAGA:
    Tớ biết may trước khi mua máy, nhưng cũng ko phải là thợ may. Học sử dụng máy cũng dễ, không khó. Đường may thì cần quen tay là đẹp. Cắt quần áo trẻ em thì mua sách dạy cắt may về tự học. Dần dần là quen. Về sách thì hiện tại các nhà sách đều rất ít sách dạy cắt may, quyển to đùng, dày cộp, mình mua cũng phí lắm. Cách tốt nhất là chịu khó ra hàng sách cũ ở dọc đường Láng, tìm sách dạyc ắt may và sách dạy trang trí nhà cửa. Tài liệu cũ nhưng dễ hiểu, có cả dạy cách may rèm , may gối, ga đa dạng lắm.
    Còn muốn biết may nhanh, điều khiển máy tốt thì tìm bà thợ may nào gần nhà hỏi là dễ nhất.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 518 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

NAGA:
    Tớ biết may trước khi mua máy, nhưng cũng ko phải là thợ may. Học sử dụng máy cũng dễ, không khó. Đường may thì cần quen tay là đẹp. Cắt quần áo trẻ em thì mua sách dạy cắt may về tự học. Dần dần là quen. Về sách thì hiện tại các nhà sách đều rất ít sách dạy cắt may, quyển to đùng, dày cộp, mình mua cũng phí lắm. Cách tốt nhất là chịu khó ra hàng sách cũ ở dọc đường Láng, tìm sách dạyc ắt may và sách dạy trang trí nhà cửa. Tài liệu cũ nhưng dễ hiểu, có cả dạy cách may rèm , may gối, ga đa dạng lắm.
    Còn muốn biết may nhanh, điều khiển máy tốt thì tìm bà thợ may nào gần nhà hỏi là dễ nhất.
    Mẹ cabong cho mình địa chỉ ông già khó tính đó được không, mình cũng đang định sửa cái máy may, sao nó hay bị rối chỉ thế không biết, may 1 tí nó lại ngoằng chỉ trên xuống con thoi bên dưới...suốt buổi chỉ tháo thoi ra tra vào...:Crying: :Crying: :Crying: mẹ nó có biết chữa bệnh này không?
    Cám ơn mẹ cá bống trước nhé.:Rose: :Rose: :Rose:

• 2,244 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu2472007 Xem bài viết
    Mẹ cabong cho mình địa chỉ ông già khó tính đó được không, mình cũng đang định sửa cái máy may, sao nó hay bị rối chỉ thế không biết, may 1 tí nó lại ngoằng chỉ trên xuống con thoi bên dưới...suốt buổi chỉ tháo thoi ra tra vào...:Crying: :Crying: :Crying: mẹ nó có biết chữa bệnh này không?
    Cám ơn mẹ cá bống trước nhé.:Rose: :Rose: :Rose:
    Cửa hàng đó ở trên đường HOàng Hoa Thám, đối diện dốc Tam Đa, chưa đến nhà máy bia HN đâu. Tên là Tiến Đạt còn số nhà thì tớ ko nhớ.
    Bị rối chỉ thì có 2 nguyên nhân: do suốt tức là cuộn chỉ nhỏ nằm dưới máy, do cách lắp suốt chưa đúng, nhưng mẹ nó biết may thì chắc ko phải vậy. Nguyên nhân thứ hai là do cái " đồng tiền" nằm ở bên trên phần kim may và phần " lồng chỉ" ý, nó hình tròn như cái đồng xu có khắc số"1,2,3..." gì đó. Nếu " đồng tiền " lỏng thì cũng dẫn đến chỉ dưới bị rối lung tung beng. Thử vặn chặt chặt lại coi.
    Và tra dầu vào máy.
    Nếu hai trường hợp trên đều potay.com thì mang ra hàng. Hì hì
    À, về chăn bông chần NAGA:
    Vải là do mình chọn nhé. bông thì là những tấm mút nhẹ mua ở Lương Văn Can, tùy độ dày mỏng, từ 10K/m,khổ 1m trở lên. Nếu chần 1 mặt thì khâu tay 1 mặt định vị. Chần hai mặt thì sau khi may thành cái chăn rồi mới khâu tay. Có thể khâu đột theo đường nét tùy thích. Chần chăn cần kiên nhẫn vì là làm thủ công.
    Về dụng cụ may: phấn vẽ, kéo cắt chỉ, thước dây, thước gỗ, kim ghim, kim khâu tay... mua ở Hàng Bồ.
    Kéo cắt vải thì mua ở Sinh Từ, chừng 20K trở lên.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, mình muốn mua máy may như thế này nhưng không biết ở Đà Nẵng bán ở đâu. Có mẹ nào biết chỉ cho mình với.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:

• 199 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Cửa hàng đó ở trên đường HOàng Hoa Thám, đối diện dốc Tam Đa, chưa đến nhà máy bia HN đâu. Tên là Tiến Đạt còn số nhà thì tớ ko nhớ.
    Bị rối chỉ thì có 2 nguyên nhân: do suốt tức là cuộn chỉ nhỏ nằm dưới máy, do cách lắp suốt chưa đúng, nhưng mẹ nó biết may thì chắc ko phải vậy. Nguyên nhân thứ hai là do cái " đồng tiền" nằm ở bên trên phần kim may và phần " lồng chỉ" ý, nó hình tròn như cái đồng xu có khắc số"1,2,3..." gì đó. Nếu " đồng tiền " lỏng thì cũng dẫn đến chỉ dưới bị rối lung tung beng. Thử vặn chặt chặt lại coi.
    Và tra dầu vào máy.
    Nếu hai trường hợp trên đều potay.com thì mang ra hàng. Hì hì
    À, về chăn bông chần NAGA:
    Vải là do mình chọn nhé. bông thì là những tấm mút nhẹ mua ở Lương Văn Can, tùy độ dày mỏng, từ 10K/m,khổ 1m trở lên. Nếu chần 1 mặt thì khâu tay 1 mặt định vị. Chần hai mặt thì sau khi may thành cái chăn rồi mới khâu tay. Có thể khâu đột theo đường nét tùy thích. Chần chăn cần kiên nhẫn vì là làm thủ công.
    Về dụng cụ may: phấn vẽ, kéo cắt chỉ, thước dây, thước gỗ, kim ghim, kim khâu tay... mua ở Hàng Bồ.
    Kéo cắt vải thì mua ở Sinh Từ, chừng 20K trở lên.
    Cảm ơn mẹ cabong đã chỉ dẫn tận tình nhé. Thỉnh thoảng mình cũng đi qua dốc Tam Đa vì nhà bà ngoại ở đấy mà cũng không để ý. Nhưng cái vụ chăn chần thì mất thời gian quá nhỉ, tức là mình không chần được bằng máy mà phải bằng tay. Nhưng mục tiêu chính của mình là may quần áo cho bọn trẻ con thôi. Cám ơn mẹ nó nhé. mà ông già khó tính đấy có nhiều máy bán không mẹ cabong?

• 518 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ cabong nhiều nhé, chắc mình phải đem sửa thôi, có lúc đang may bình thường thì rối chỉ, tháo xong may tiếp thì điện như không có (dù đèn vẫn sáng, bật máy không chạy) kiểm tra đã gắn đúng đường chỉ, con suốt; đã vặn chặt các vít...:Crying: :Crying: :Crying:

• 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becong Xem bài viết
    Hồi tháng 11 năm ngoái tớ có mua một cái may khâu Brother của Tùng ở phố Hội Vũ đấy. Hồi mới đầu chưa quen điều khiển bằng tay nên đường may con cong queo, bây giờ thì đã quen nên đã may đẹp hơn nhiều
    Bây giờ giá là 900K rồi nhé, em vừa mua thêm một cái cho bạn em.