• 0 Lượt chia sẻ
  • 391K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 402 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Các chị ơi!

Em cũng thích may vá lắm, đang ấp ủ ý định may đồ cho cả gia đình để chèo chống với đợt bão giá mới do lương sắp tăng.

Nhưng giá máy chỗ anh Tùng 1,1 tr thì đắt quá so với khả năng và dự toán của em. Các chị các mẹ đã mua máy rồi, có ai chán hay ko sử dụng nữa, hay ko còn time để sử dụng nữa thì làm ơn bán lại cho em nhé. Nhà em cũng chật, mà máy khâu chỗ anh Tùng nhiều mẹ khen quá!

Các chị gửi mail vào địa chỉ này cho em với ạ: thuyhtt@pvep.com.vn

Thanks các chị nhiều!
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfieldgamgu Xem bài viết
    Hi hi, gặp mẹ muathanggieng trong này rồi.
    Mọi người ơi, mình muốn hỏi cái máy khâu chỗ cậu Tùng đấy, khi may đồ cotton thì làm thế nào để cho nó co giãn? Mình dùng chế độ may ziczac để may mà nó vẫn bị bai căng ra chứ không co giãn được
    Khi bạn may bạn hơi kéo căng vải ra một chút thế là tạo độ co giãn, ví dụ như áo cổ 3 phân, nếu không kéo căng lúc may thì khi chui đầu vào chỉ sẽ bị căng và đứt chỉ. Nếu muốn co giãn nữa thì bạn phải ra ngoài hàng chuyên nhận may đồ thun, ở đó có chỉ co giản kiểu như vắt sổ.
    • 635 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

...:Thinking::Thinking::Thinking: .. đang suy nghĩ .. nên mua hay không ??? mình đang có nhu cầu đổi máy khâu ( có 1 cái con bướm rùi, chạy cực kỳ ok nhưng mà ghét phải đi ra hàng vắt sổ ... hic họ chẳng chịu vắt nên muốn đổi cái nào vắt sổ luôn cho tiện) nhưng thấy máy này chạy bằng tay ... là thế nảo nhỉ ??? mình quen dùng chân rùi ...mình tận SG không biết a Tùng vũ có chuyển hàng được không nhỉ ???
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tết đến rồi, chuẩn bị may mấy bộ đồ cho con diện tết các mẹ nhỉ?? heheheheh, nhưng nói thật với các mẹ,em chỉ may được đồ ở nhà thôi, chứ đồ đi chơi thì em chịu chết.:Laughing:
    • 558 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

May quá tìm được cái top nì, mình định mua một cái máy khâu cũ đạp chân may vá linh tinh, tính mình thích may thêu lắm. Hôm nọ hỏi chị quen chị ấy có một chiếc Brother còn độ khoảng 70%, mình hỏi giá chị ấy bảo cứ lấy về đưa cho chị bao nhiêu thì bao, làm mình băn khoăn quá, không biết trả chị í bn các mẹ nhỉ?
    Ước một lần làm cơn gió mùa đông
    Nghiệt ngã thổi cho lòng ai tê tái
    • 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_yeudau Xem bài viết
    May quá tìm được cái top nì, mình định mua một cái máy khâu cũ đạp chân may vá linh tinh, tính mình thích may thêu lắm. Hôm nọ hỏi chị quen chị ấy có một chiếc Brother còn độ khoảng 70%, mình hỏi giá chị ấy bảo cứ lấy về đưa cho chị bao nhiêu thì bao, làm mình băn khoăn quá, không biết trả chị í bn các mẹ nhỉ?
    70% cũng khó nói chính xác lắm mẹ nó ạ, nhưng nói chung giá bây giờ máy cũng là 1tr1 thì mẹ nó cứ dựa vào đấy mà trả chị ý thôi, nhưng nói chung chị ý cũng thoải mái vì thân quen với mẹ nó mà.
    • 257 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tình hình kinh tế giảm phát thế này, các mặt hàng đều giảm giá, ko biết bác Tùng có giảm tí nào cho cái máy khâu ko nhỉ, để em trông chờ quả thưởng tết năm nay có đủ ko...
    YM: huyenntvxhht; ĐT: 0916.0202.58

How good life could be :Rose::LoveStruc::Rose:
    • 1,418 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthao1 Xem bài viết
    ...:Thinking::Thinking::Thinking: .. đang suy nghĩ .. nên mua hay không ??? mình đang có nhu cầu đổi máy khâu ( có 1 cái con bướm rùi, chạy cực kỳ ok nhưng mà ghét phải đi ra hàng vắt sổ ... hic họ chẳng chịu vắt nên muốn đổi cái nào vắt sổ luôn cho tiện) nhưng thấy máy này chạy bằng tay ... là thế nảo nhỉ ??? mình quen dùng chân rùi ...mình tận SG không biết a Tùng vũ có chuyển hàng được không nhỉ ???
    Máy Brother gạt bằng tay nghĩa là gạt cái cần ở trên máy để máy chạy. Máy kiểu này vẫn có cả một cái cần gạt bằng đùi (không phải dậm bằng chân) nằm ở trong hộp máy, khi nào dùng thì lắp vào máy.
    Đang phải cai nghiện.
    Nhà Mit http://vn.360plus.yahoo.com/vivial-HTT/
    • 144 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Chị baby_yeudauị ui, em thấy máy khâu Brother second hand bạn em mua ở Nguyễn Thái Học, trông mới như 90% (tất nhiên là mua của thợ sửa thì họ cũng tân trang lại rùi), là 1.000.000, chị à.
    Nhưng còn tuỳ vào đời máy khâu và công năng của nó nữa.
    Nói chung là cũng khó nói lắm.
    Mà quen biết nữa, biết thế nào,
    hay chị cứ đưa 1 khoản tượng trung cho chị ấy rùi may tặng cho chị ấy hoặc con của chị ấy mấy sản phẩm may, chị à. Vừa tình cảm mà lại vừa hợp lý.
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ hay may vá ơi, các mẹ hay đi vắt sổ ở đâu vậy? Ở Hà nội bây giờ mình chả thấy có cửa hàng vắt sổ nữa. :Sad:
    • 144 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Chị ui, chị cứ qua hàng may ấy, nhờ người ta vắt sổ cho, không thì em cũng thấy nhiều chỗ vắt sổ lắm, thường gần các hiệu may đều có. Nhưng không biết chị ở khu nào thôi. Chị thử vào hỏi hiệu may gần chỗ chị xem, nếu người ta không vắt sổ cho thì người ta cũng có thể chỉ giúp chị chỗ nào có vắt sổ mà.
    • 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lin-tin Xem bài viết
    Các mẹ hay may vá ơi, các mẹ hay đi vắt sổ ở đâu vậy? Ở Hà nội bây giờ mình chả thấy có cửa hàng vắt sổ nữa. :Sad:
    Nếu bạn ở gần bạch mai thì qua cửa hàng may gần ngõ 105 bạch mai ý, nhanh và rẻ lắm
    • 489 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lin-tin Xem bài viết
    Ở chợ Thanh xuân bắc, hôm trước vừa nhìn thấy 1 cửa hàng nhận sửa quần áo, thùa khuy, vắt sổ ...
    • 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 29102007 Xem bài viết
    Ở chợ Thanh xuân bắc, hôm trước vừa nhìn thấy 1 cửa hàng nhận sửa quần áo, thùa khuy, vắt sổ ...
    Ngày trước chị tớ cũng hay ra đấy sửa quần áo đấy, nói chung ở đấy giá cũng rẻ phết nhưng từ khi có máy khâu của tớ rồi thì bà chị mình lại còn được miễn phí, :Laughing:
    • 326 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em cũng đang máu me qua nhà anh Tùng làm 1 em máy khâu quá, dưng mà vẫn băn khoăn :Thinking:. Các bác động viên tinh thần e cái nào, máu lắm rồi, nhà em lại làm nghề may gia truyền 4 đời, đến e thì thất truyền nên đang quyết khôi phục nghề truyền thống, chỉ phải cái bỏ ra những hơn 1M thì tiếc:Crying:
    • 1,109 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech Com Xem bài viết
    Em cũng đang máu me qua nhà anh Tùng làm 1 em máy khâu quá, dưng mà vẫn băn khoăn :Thinking:. Các bác động viên tinh thần e cái nào, máu lắm rồi, nhà em lại làm nghề may gia truyền 4 đời, đến e thì thất truyền nên đang quyết khôi phục nghề truyền thống, chỉ phải cái bỏ ra những hơn 1M thì tiếc:Crying:
    Có 1 tr mà khôi phục được nghề truyền thống thì rẻ quá rooling:. Cố lên mẹ nó.
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Tớ cũng vừa lên đời một cái Brother ở chỗ a Tùng về. Công nhận may sướng hơn cái máy may bàn mà lại gọn gàng nữa. Có mẹ nào thích máy khâu bàn thì tớ thanh lý cho, hehe
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Các mẹ vừa mua máy brother chỗ anh Tùng cho hỏi giá rổ 1 chiếc của anh ấy hiện giờ là bao nhiêu?
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_giabinh Xem bài viết
    Các mẹ vừa mua máy brother chỗ anh Tùng cho hỏi giá rổ 1 chiếc của anh ấy hiện giờ là bao nhiêu?
    Bạn gọi số 0904.912.216 hỏi thẳng anh Tùng ý, hi vọng giá vẫn giữ 1.1triệu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 hiểu lầm về sạc pin điện thoại

Gần đây tôi thấy trên facebook hay share cái tin "dùng điện thoại khi sạc sẽ phát nổ" kèm mấy cái...

• 6 thói quen có hại cho xe tay ga của bạn

Mình cũng hay mắc phải những thói quen này khi sử dụng xe ga. Nhưng không nghĩ rằng như vậy sẽ gây...

• Em muốn mua máy khâu mini để may đồ

Em đang ở Tokyo. Các mẹ có biết chỗ nào bán máy khâu mini (ở VN mình bán 400k) không ạ? Hoặc nếu mẹ nào có không dùng đến thì cho em xin với. EM cảm ơn nhiều

• Tự tin với tuổi 37

Mình năm nay bước sang tuổi 37. Ở tuổi này làn da của mình đã bắt đầu lão hóa. Để giữ tuổi thanh...

• Các mẹ ở Nhật chọn mua máy khâu nào ?

Chào cả nhà ,Ko biết box nhật nhà mình có mẹ nào handmade may quần áo cho con hay làm 小物 ko nhỉ ?Mình thấy các mẹ Nhật hay mở shop handmade bán nhiều đồ xinh lắm .Mình cũng đang định mua 1 máy khâu để may đồ cho con và làm 1 sỗ thứ như túi đựng bento,túi đi chơi,đồ trang trí nhà cửa....VV Nhung...

• 812 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Em định mua máy may gia đình hiệu Janome của Nhật Bản. Có bạn nào đã mua và sử dụng rồi cho em biết ý kiến với ạ.