Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 372K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• QTP
    • 7 năm
    • 169 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom Xem bài viết
    Cac me oi, minh muon mua 1 cai may khau, chua biet mua o dau ca, co ai biet thi chi gup nhe. May khau dung roi cung duoc, mien la tot (cua Nhat cang tot). NGay xua co 1 cai, sau nay thay chat nha qua, ban di mat, bay gio lai thay tiec. Hoac me nao co ma khong dung den thi de lai cho minh nhe.
    Chị à, nhà em có một cái máy cua Nhật, chức năng chính là để thêu máy , ngoài ra có thể may quần áo và vắt sổ nữa. Máy mua mấy năm rồi nhưng rất ít sử dụng vì em tranh thủ học thêu hè xong rồi lại đi học ĐH và đi làm nên sau này chẳng dùng đến nữa nên cũng muốn bán đi cho rộng nhà, em xin tặng luôn cả một số chỉ thêu và khung thêu nữa ạ! Hồi nghỉ đẻ có dùng làm thêm một ít. Em định giữ làm kỷ niệm nhưng thấy thế cũng lãng phí mà đồ chỉ phát huy tác dụng khi được được sử dụng một cách hiệu quả chị nhỉ. Nếu chị có thiện ý thì liên lạc với em nhé! Trước em mua cũng đắt nhưng nay bán rẻ thui ạ!
    ĐT: 0915.321.024- 04.7565.482 ( nr- ngoài HC)

• 2,017 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Khoe với các mẹ, mất cả buổi trưa ngày hôm qua, cuối cùng đã rinh được một em về, cả trưa nay ngồi hì hục lau chùi, may mà có hộp Cana của anh xã, 15 phút sau em nó bóng lộn, lúc mới rinh về trời ơi là bẩn thỉu. Máy này chỉ may được 1 đường thẳng thôi.

Cái cục đen đen này là motor, nghe mấy anh ở hàng nói là nhà ai có đầu máy khâu đạp chân cũng được, lắp thêm cục mô tơ này vào là thành máy chạy điện liền

Sẽ mua 1 cái nhà nữa

• 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

XIn thưa các mẹ, tại em máu me quá, nên em vừa lại tậu bên tận HQ cái máy này rùi , hình nó đây ạ..mỗi tội của một đồng thì tiền vc cũng mất hơn 1 đồng, nhưng tại máu mê quá..trước khi mua máy này em đã hỏi đi hỏi lại mấy người HQ bên em là cái máy này là của HQ hay TQ, họ nói là của mấy nhà máy HQ SX, thế mà lúc em lấy về, sao vẫn thấy made in CHIna ở chỗ nắp hộp pin ý..

Máy này được cái vặn về bên phải thì nó may xuôi, mà vặn về bên trái thì nó may ngược lại , mà có chỉ trên chỉ dưới ko như cái TQ đểu ngày trước chỉ có mỗi một chỉ thôi, nên thỉnh thoảng trục trặc , may xong một đường là rút một cái tuột hết.., ah nó cũng có cái cục cắm vào thì là đạp chân..còn ko thì ấn cái nút chạy nó chạy tự động

Cái này nặng 2kg, em vận chuyển về mất toi 200K, nhưng tại máu me quá..hi'hi'..em còn mua thêm cái kéo điện cơ, về lắp pin, nó chạy vèo vèo, với cả cái máy cắt lông áo bị xơ ra đấy..:4:

Em đặt từ site này ạ

http://www.gmarket.co.kr/challenge/n...word=102459073
    Hình đính kèm

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rat muon mua cai may cua ban day nhung minh o mai Nha Trang. Ban dinh ban bao nhieu

• QTP
    • 7 năm
    • 169 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beanmum Xem bài viết
    Mình rat muon mua cai may cua ban day nhung minh o mai Nha Trang. Ban dinh ban bao nhieu
    Em cung chang bt nua! Hom truoc co hoi hang may cu ho noi khoang 8-900 k , thui em chi lay 700k thui a. nhung lam sao chi chuyen ve Nha Trang dc? May nay con co ca chan may to lam a, chi cu suy nghi va tinh xem nhe?
    You are welcome!:Smiling:

• QTP
    • 7 năm
    • 169 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cung chang bit nua! Hom truoc co hoi hang may cu ho noi khoang 8-900 k , thui em chi lay 700k thui a. nhung lam sao chi chuyen ve Nha Trang dc? May nay con co ca chan may to lam a, chi cu suy nghi va tinh xem nhe?

• QTP
    • 7 năm
    • 169 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cung chang bit nua! Hom truoc co hoi hang may cu ho noi khoang 8-900 k , thui em chi lay 700k thui a. nhung lam sao chi chuyen ve Nha Trang dc? May nay con co ca chan may to lam a, chi cu suy nghi va tinh xem nhe?

• 669 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em đang đinh may vá một vài bộ đồ quần áo cho baby nhà em nhưng chưa biết nên chọn mua máy khâu loại nào??? các ông bố bà mẹ tư vấn cho em với

• 294 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Theo mình ko nên đầu tư máy khâu. Ko có lợi đâu, bạn thích may gì thì cứ cắt và thuê máy + vắt sổ luôn. (thuê mấy chị thợ may "vườn" thôi). Mình thuê may cả cái chăn có 10k (vì tận dụng vải của nhà), quần cắt gấu 3k (cả vắt sổ) thế thì mua máy làm gi? Số tiền mua máy bạn thuê máy cũng được khối quần áo mà ko phải để máy khâu ở nhà cho chật. trừ trường hợp bạn xin đươc cái máy khâu cũ (nói chung thời bao cấp nhà nào cũng có)

• C.Y
    • 11 năm
    • 999 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Em tìm mua ở các tiệm bán máy may đường Hoàng Văn Thụ, Q.Tân Bình. Tháng trước chị mua 1 cái của Nhật gia công ở Đài Loan, mới 100%, giá 1,550,000 VNĐ (em có thể trả giá thêm). Khi mua em nói với người bán là tìm loại máy may gia đình. Máy này không cần bàn đạp, chỉ cần bấm nút trên thân máy là máy chạy hoặc dừng. Chỉ có chút bất tiện là máy của Nhật nên dùng điện 110v nên phải mua thêm 1 cục biến áp nhỏ, cắm sẵn vào đầu cắm dây điện.
    Máy chị mua hiệu Meritt SRE-950.
    C.Y (xi wai)