Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 372K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 553 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocchin Xem bài viết
    A Tùng nói đúng đó bạn ạ, muốn vắt sổ đẹp như ngoài hàng may thì bạn phải mua máy vắt sổ riêng. Nếu chỉ để dùng khâu vá trong gia đình, bạn chỉ cần mua máy cũ BROTHER 12, 14, hoặc 16 chức năng ( có đường ziczac giả vắt sổ, không đẹp bằng nhưng cũng chắc chắn lắm) Bạn đọc qua chủ đề mua máy khâu là tìm hiểu được hết thôi)Minh mua brother 14 chức năng đuợc hơn 1 năm rồi, may được rèm, chăn, ga, gối,quần áo, váy đơn giản, nói chung cũng tiện lợi lắm) Chúc bạn sớm có máy khâu như ý nhé!
    Bạn cho mình hỏi máy brother này chức năng vắt sổ có chắc chắn giống như mình vắt sổ ngoài hàng không? May các loại vải như voan, dạ, jean có dễ không?
    Mình toàn may bằng máy của Tiệp cũ, mỗi lần cắt xong ngại đi vắt sổ, lúc may có thừa hụt gì lại nhỡ vắt sổ rồi nên trông không đẹp. Giờ muốn nâng đời, muốn tìm cái máy nào có chức năng vắt sổ luôn cho tiện.

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Như Ngọc Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi máy brother này chức năng vắt sổ có chắc chắn giống như mình vắt sổ ngoài hàng không? May các loại vải như voan, dạ, jean có dễ không?
    Mình toàn may bằng máy của Tiệp cũ, mỗi lần cắt xong ngại đi vắt sổ, lúc may có thừa hụt gì lại nhỡ vắt sổ rồi nên trông không đẹp. Giờ muốn nâng đời, muốn tìm cái máy nào có chức năng vắt sổ luôn cho tiện.
    Hì, vắt sổ chắc chắn ( quay máy giặt vô tư) nhưng không thể đẹp như ngoài hàng đâu. Theo mình quan trọng là tiện lợi, ko phải mang ra hàng mà đường vắt sổ ở mặt trái nên cũng ko cần đẹp. Còn chạy bèo thì bạn phải thuê ngoài thật rồi.
    Yêu không có nghĩa phải được ở bên cạnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 76 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Con gà mờ là tớ chưa bao h đụng đến máy khâu hôm qua đi qua Nguyễn Thái Học, chỉ vì trông thấy cái máy khâu quá đẹp nên tớ dừng lại ngó nghiêng, xem demo và kết quả là khuân về luôn! Vác về càng ngắm càng thick, đọc thì chưa thấy máy này giống của mẹ nào cả nên tớ post lên đây khoe với cả nhà! Quyết tâm học hỏi để làm ra thành phẩm như các chị các mẹ ở trên đây!

• 93 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bạn mua máy này bao nhiu tiền thế?

• JH
    • 5 năm
    • 2,041 Bài viết

• 2,912 Được cảm ơn

@luxy68: Mẹ nó cho mình xin địa chỉ cửa hàng để mình qua ngó nghiêng chút được không? Nhìn máy khâu của mẹ nó đẹp quá lại nổi cơn thèm. Mình cũng biết may vá vớ vẩn nên định đầu tư một cái.
    Chuyện anh Tây
    http://huyennm.com/

• 3,701 Bài viết

• 24,494 Được cảm ơn

Đánh dấu topic này!:Rose:

• 76 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ rất khoái cái máy này của tớ vì ko có nhiều mấy cái nút vặn to tướng, nhìn trơn láng mà tới 26 CN lận! Ko biết mấy cái 14 và 16 CN của các mẹ vỏ j chứ cái này vỏ kim loại nặng vãi chưởng! Nhấc lên xe thì chủ hàng, nhấc xuống mang lên phòng thì người nhà, đâm ra tớ may thử chán chê mới biết là nó nặng khiếp. Tớ mua 1,2tr
    Địa chỉ mua là 65 Nguyễn Thái Học, cửa hàng của chú tên Thắng. Nhưng chú ý bảo mấy cái máy này thỉnh thoảng mới có 1 cái! Các mẹ cứ qua đó xem xem.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẽ nhiều thông tin hữu ích, em đã mua được máy may Brother compal-L ở máy may Thuận Phát ở Hoàng Văn Thụ sài gòn sau 4 vòng chạy xe từ quận 8 lên ngã tư 7 hiền.:Sad:. Các mẹ nào có ý định mua máy ở đây thì rút kinh nghiệm nhé.

Ngày đầu tiên em đến xem máy thì không có em bro 16cn nên em quay về đợi cuối tháng này hàng về. Ngày hôm sau, em thấy em bro compal- L xài được cục sén vải nên nhắn tin hỏi anh bán hàng (Sang) 1300k được thì bán cho em, nếu không thì em đợi bro 16cn, anh ấy gọi lại bảo em chạy lên thử máy, em chạy lên thì máy bị hỏng mà chỉ còn 1 cái thôi nên em lại quay về, hic. Ngày thứ 3, em chạy lên thử máy thì ok, anh kỹ thuật Diền chỉ dẫn nhiệt tình lắm, thử cái sén vải luôn, đưa cho em 1 chân vịt chữ A, may viền dẹp và may thẳng. Khi em trả tiền thì họ kêu 1600k, anh bán hàng bảo anh ta có nói gì đâu,cuối cùng họ bán cho em 1300k. Em chạy về 1 đoạn thì nhớ ra hình như chưa có cục sén vải nên quay lại thì anh kỹ thuật khẳng định đã bỏ vào trong hộp máy rồi và mua thêm 1 cây kim đôi 30k nữa. Về đến nhà ko thấy nên em gọi điện cho anh kỹ thuật, anh ý bảo mai chạy lên. Chiều hôm sau, em chạy lên để lấy chân vịt còn thiếu luôn thì anh ta bảo bán rồi, em chạy vào gặp anh chủ cửa hàng luôn, cuối cùng họ chỉ đưa sén vải và chân vịt vắt sổ đi cùng thôi.:Crying:

Các mẹ mua máy ở saigon, em nghĩ nên đi xem nhiều cửa hàng khác nữa như Chú Tài (có 1 mẹ khen chỗ này rôi), Hưng Thịnh...Trước khi mua thì phải hỏi có hộp đậy máy không (em biết cửa hàng TP có nhưng ko đưa cho em), yêu cầu xem toàn bộ chân vịt máy yêu cầu mới lấy máy đó rồi mới trả giá và thử máy.
    Anh chủ CH TPhat thì cư xử ôn hòa, bán hàng nhiệt tình nhưng ở đấy giá ko rõ ràng, em hỏi chân vịt nhún anh này thì bảo 20k, hỏi anh khác thì 30k, các anh bán hàng hứa sẽ cho cái gì thì các mẹ đừng đợi nhé, CH tặng cục đổi điện và hộp kim chỉ

ước sao có 1 "anh Tùng Hội Vũ" ở saigon nhỉrooling:
    Hic, ko up hình lên được, mai e thử lại.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị ơi nhà em ngày trước có cái máy brother xài tốt lắm, dùng từ khi mẹ em may tã cho tới giờ em sắp tốt nghiệp ĐH rồi nó vẫn chưa vấn đề gì, nên nhà em vẫn chuộng hiệu brother lắm, mắc cái máy chạy ồn dễ sợ, chạy rầm rầm đùng đùng, ko biết là do máy đó đời cũ hay là tại máy brother nào cũng kêu thế hết...
    Hôm nọ em vừa đi lotte mart phú thọ về thì thấy người ta bán cái máy Singer 2250 bảo là link kiện Mỹ, lắp ráp Việt Nam, hét 6tr5, chẳng biết có tốt không chứ em thấy số lượng mũi thêu thì thua xa cái máy cũ của mẹ em, chĩ hơn cái khoản vắt sổ với làm khuy này nọ thôi.

Có chị nào, mẹ nào mua máy của hãng này thì giúp em với, con nhỏ bán hàng nó cứ bảo khách mua của nó khen cái máy singer này hơn mấy cái brother. Em thấy cái máy này chỉ đc cái khi may tiếng ít ồn, chứ chất lượng phụ tùng với máy em vẫn thấy nó ko cứng cáp = cái brother cũ xì của em.

Thấy các chị mua cái brother tender màu hồng tầm 1 2tr em cũng thích lắm..nên đang suy nghĩ coi hốt cái nào về để tốt nghiệp ĐH xong ở nhà vài tháng dọc phá máy mới nhiều chức năng chơi thử

giúp em với nhaaaa
    :X
    I LIP BALM

I YONGIE

THANH LÝ QUẦN ÁO, NÓN CÓI, MỸ PHẨM, ĐỒ TREO NÔI EM BÉ XÁCH TAY TỪ HÀN QUỐC http://www.webtretho.com/forum/f547/...gia-re-725212/

• 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em oánh dấu topic rồi đọc dần. mọi ng bàn bạc xôm quá