• 0 Lượt chia sẻ
  • 373K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkim90 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em thấy có một số chân vịt thì họ ghi là phù hợp với tất cả các loại máy, có 1 số thì ghi thêm hãng ở đằng sau. Nếu như chân vịt ghi là chân vịt Brother thì có nghĩa là chỉ dùng cho máy Brother hay là do Brother sản xuất và có thể dùng cho các hãng khác ạ?
    Chân vịt của hang Brother đều dùng được mẹ nó ạ, nhưng mình thấy bảo chỉ dùng cho các loại máy may gia đình thôi, không dùng cho máy công nghiệp được thôi.

• 101 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mình cũng mới mua máy 16 chức năng chỗ anh Tùng, đúng đợt hàng mới về nên chọn đc máy có đầy đủ chân vịt, thích nhất là món vắt sổ và thùa khuyết, đẹp như ngoài hàng luôn.

Nhà chật nên mình thanh lý máy cũ của Pháp bao gồm chân bàn mới mua + motor đạp chân. Mẹ nào có nhu cầu nhắn PM cho mình nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi romafil; 06/03/2011 vào lúc 09:59 PM.

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romafil Xem bài viết
    Mình cũng mới mua máy 16 chức năng chỗ anh Tùng, đúng đợt hàng mới về nên chọn đc máy có đầy đủ chân vịt, thích nhất là món vắt sổ và thùa khuyết, đẹp như ngoài hàng luôn.

Nhà chật nên mình thanh lý máy cũ của Pháp bao gồm chân bàn mới mua + motor đạp chân. Mẹ nào có nhu cầu nhắn PM cho mình nhé!
    Trong các loại máy khâu thì tớ thấy máy con bướm dùng là ok nhất, vì tớ cũng thử qua Brother loại có mô tơ thấy máy ko êm và đẹp như loại con Bướm của Trung quốc thời xưa. Tớ có máy 1 con Bướm thôi mà đã thấy đẹp lắm rồi, ko biết loại 3 con, 5 con, 8 con.... thì thế nào nhỉ....

ai bán máy vắt sổ PM tớ nhé.

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexuanmai Xem bài viết
    Chân vịt của hang Brother đều dùng được mẹ nó ạ, nhưng mình thấy bảo chỉ dùng cho các loại máy may gia đình thôi, không dùng cho máy công nghiệp được thôi.
    tớ mua ở chỗ anh Tùng 1 cái chân vịt máy khóa quần, ko hiểu sao ko thể lắp vào được, máy của tớ là máy con bướm, ko hiểu anh Tùng có nhầm bán cho cái chân vịt máy khóa của Brother (loại anh Tùng chuyên bán) ko, mà nếu có thì 2 loại này có lắp cho nhau đc ko các mẹ nhỉ...

tks các mẹ, tặng hoa nữa ạ:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 172 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình mắc chỉ trên máy brother với, mình quên béng mất rồi, mẹ nào post hình lên nhé

• 172 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình gọi điện cho anh Tùng rồi, giờ máy chạy ngon lành rồi. Mẹ nào đã từng may chăn ga có trần bông thì post hình dướng dẫn mình với nhé.

• 444 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romafil Xem bài viết

Máy 16 chức năng và 14 chức năng thì cái nào dùng tốt hơn vậy, cả nhà có ai đã dùng qua cho mình xin ý kiến để quyết định. Vì hỏi anh Tùng bảo thường tah16y mọi người chuộng loại 14 chức năng.
    Máy chỗ a Tùng mới từ 80~ 90% thôi. Vậy sử dụng có mau bị hư không nhỉ. Khó nghĩ quá.
    Bạn gì ơi, bạn vừa mua máy 14 chức năng hiệu gì thế bạn, nghe a Tùng bảo là brother P773 gì đó mà search hoài không thấy hướng dẫn sử dụng nên vẫn còn lăn tăn. Tks bạn

• 444 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaint Xem bài viết
    Mình gọi điện cho anh Tùng rồi, giờ máy chạy ngon lành rồi. Mẹ nào đã từng may chăn ga có trần bông thì post hình dướng dẫn mình với nhé.
    Cái chân vịt chần bông mình nghe nói phải tự uốn cong chứ không phải tự động phải không? Nếu thế thì làm sao đường chần bông đều được.

• 80 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

e muốn mua máy juki thanh lý có gạt chân vịt bằng chân, ai thanh lý pm e nhé ^^

• 172 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mọi người giúp mình với, mình mới mua của anh Tùng cái máy Brother nhưng không hiểu mình làm thế nào gẫy kim liên tục mặc dù mình cũng máy vải bình thường. 3 hôm sử dụng mà mình làm gãy đến 6 cái kim anh Tùng cho rồi.