• 0 Lượt chia sẻ
  • 372K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cac me oi, minh muon mua 1 cai may khau, chua biet mua o dau ca, co ai biet thi chi gup nhe. May khau dung roi cung duoc, mien la tot (cua Nhat cang tot). NGay xua co 1 cai, sau nay thay chat nha qua, ban di mat, bay gio lai thay tiec. Hoac me nao co ma khong dung den thi de lai cho minh nhe.

• 2,289 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Mình thấy ở Hàng Vôi gần Tungshing và Viện Xử lý sau thu hoạch, số nhà khoảng 40 (chẵn), có bán máy khâu Brother không biết của nước nào.

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ bán các loại máy may (máy khâu) để bàn (portable) nho nhỏ xinh xinh loại tốt (khi không dùng bỏ vào hộp cất đi rất gọn gàng) ở đâu trong Sài Gòn không? Mình muốn thỉnh thoảng khâu lại vài ba cái quần áo bị tuột chỉ hay là may vài cái áo gối, yếm ăn cho cu Sam mà nhà thì hơi chật để kê nguyên 1 cái bàn máy may.

Mong có thông tin của các bạn, cám ơn trước !

• 341 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Bạn thử đến chỗ máy may Singer nằm trên đường Nguyễn Kiệm (gần ngã ba Chú Ía) xem thử , mình thấy lúc trước ở đấy có bán máy may để bàn đó,nhưng giá cả thì mình không biết..... :P
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Cám ơn HCV, Nguyễn Kiệm thì mình biết nhưng ngã 3 chú Ía thì không biết, làm ơn chỉ rõ hơn khúc nào đi HCV, mẹ Candy cũng quan tâm dzụ này.....

• 341 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Bây giờ đi từ ngã tư Phú nhuận ,đi về hướng Gò vấp (theo đường Nguyễn Kiệm)đi khoảng hơn 1Km,phía bên tay phải số nhà 7 trăm mấy đó (chắc khoảng 778 gì đó) là bạn sẽ găp công ty Singer.... Bạn cứ hỏi người ta họ sẽ hướng dẫn cho vì rất dễ tìm...
    mong các bạn tìm mua được một chiếc máy may vừa y...
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Trời ui, mẹ Cu Sam có ý nghĩ giống tui quá. Mình cũng đang tìm máy may đây, có ai biết HN bán ở đâu không? (hôm đi TQ, mình mua ddc 2 cái máy khâu tay, nhưng không cái nào xài được ghét quá)

• 114 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy loại máy may mà mẹ CuSam hỏi có bán ở ngoài Chợ Lớn, nhỏ bạn em mới mua giá 1.200.000đ/cái. Nhưng em không biết địa chỉ cụ thể, nếu mẹ CuSam cần thì để em về hỏi lại bạn em.

H.C (Tp.HCM)

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

bạn Haonhi mua máy cũ hay máy mới, chị có mò ra được 1 chỗ ở đường Lê Thị Riêng, nhưng ở đó chỉ có bán máy second-hand (giá khoảng 400k)

hỏi dùm nhe, chị vẫn chưa mua gì cả, mọi việc vẫn nhờ bác thợ may ngồi ở lề đường trước cửa nhà, hic !

• 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ cuSam, tuần rồi mình đi chợ Bà Chiểu, thấy có 2 cô bán máy may để bàn, có biểu diên tại chỗ. Thấy máy màu trắng, nhỏ nhắn , xinh xinh nhưng không cần nên cũng không hỏi của nước nào. Mấy cô nầy ngồi gần ngã ba (đường Ngô Nhân Tịnh, chỗ bán quần áo sida ) mấy hàng bán bún tươi, mì sợi. và một dãy sạp trái cây. Nếu cần để mai mình đi chợ còn còn không và hỏi thử xem sao.