• 0 Lượt chia sẻ
  • 396K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

• 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cac me oi, minh muon mua 1 cai may khau, chua biet mua o dau ca, co ai biet thi chi gup nhe. May khau dung roi cung duoc, mien la tot (cua Nhat cang tot). NGay xua co 1 cai, sau nay thay chat nha qua, ban di mat, bay gio lai thay tiec. Hoac me nao co ma khong dung den thi de lai cho minh nhe.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,292 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Mình thấy ở Hàng Vôi gần Tungshing và Viện Xử lý sau thu hoạch, số nhà khoảng 40 (chẵn), có bán máy khâu Brother không biết của nước nào.
    • 2,606 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ bán các loại máy may (máy khâu) để bàn (portable) nho nhỏ xinh xinh loại tốt (khi không dùng bỏ vào hộp cất đi rất gọn gàng) ở đâu trong Sài Gòn không? Mình muốn thỉnh thoảng khâu lại vài ba cái quần áo bị tuột chỉ hay là may vài cái áo gối, yếm ăn cho cu Sam mà nhà thì hơi chật để kê nguyên 1 cái bàn máy may.

Mong có thông tin của các bạn, cám ơn trước !
    • 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bạn thử đến chỗ máy may Singer nằm trên đường Nguyễn Kiệm (gần ngã ba Chú Ía) xem thử , mình thấy lúc trước ở đấy có bán máy may để bàn đó,nhưng giá cả thì mình không biết..... :P
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."
    • 2,606 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Cám ơn HCV, Nguyễn Kiệm thì mình biết nhưng ngã 3 chú Ía thì không biết, làm ơn chỉ rõ hơn khúc nào đi HCV, mẹ Candy cũng quan tâm dzụ này.....
    • 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bây giờ đi từ ngã tư Phú nhuận ,đi về hướng Gò vấp (theo đường Nguyễn Kiệm)đi khoảng hơn 1Km,phía bên tay phải số nhà 7 trăm mấy đó (chắc khoảng 778 gì đó) là bạn sẽ găp công ty Singer.... Bạn cứ hỏi người ta họ sẽ hướng dẫn cho vì rất dễ tìm...
    mong các bạn tìm mua được một chiếc máy may vừa y...
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."
    • Mẹ Anh Minh
    Trời ui, mẹ Cu Sam có ý nghĩ giống tui quá. Mình cũng đang tìm máy may đây, có ai biết HN bán ở đâu không? (hôm đi TQ, mình mua ddc 2 cái máy khâu tay, nhưng không cái nào xài được ghét quá)
    • 114 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy loại máy may mà mẹ CuSam hỏi có bán ở ngoài Chợ Lớn, nhỏ bạn em mới mua giá 1.200.000đ/cái. Nhưng em không biết địa chỉ cụ thể, nếu mẹ CuSam cần thì để em về hỏi lại bạn em.

H.C (Tp.HCM)
    • 2,606 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

bạn Haonhi mua máy cũ hay máy mới, chị có mò ra được 1 chỗ ở đường Lê Thị Riêng, nhưng ở đó chỉ có bán máy second-hand (giá khoảng 400k)

hỏi dùm nhe, chị vẫn chưa mua gì cả, mọi việc vẫn nhờ bác thợ may ngồi ở lề đường trước cửa nhà, hic !
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ cuSam, tuần rồi mình đi chợ Bà Chiểu, thấy có 2 cô bán máy may để bàn, có biểu diên tại chỗ. Thấy máy màu trắng, nhỏ nhắn , xinh xinh nhưng không cần nên cũng không hỏi của nước nào. Mấy cô nầy ngồi gần ngã ba (đường Ngô Nhân Tịnh, chỗ bán quần áo sida ) mấy hàng bán bún tươi, mì sợi. và một dãy sạp trái cây. Nếu cần để mai mình đi chợ còn còn không và hỏi thử xem sao.
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mặc dù spam nhưng Mod ơi, đây là ý tốt mà.
    Các mẹ ở HN ơi, nếu chỉ định thỉnh thoảng may một ít đồ cho con thôi thì chịu khó chạy qua mẹ Zonzon cho mượn. Mình cũng mua một cái portable cách đây 6 năm, từ hồi còn con gái cơ, dùng thích lắm, mỗi tội bây giờ bận chẳng mấy khi sờ tới. Mà mấy cái đồ này cứ phải dùng liên tục nếu không thì phí cái công lau dầu.
    Không biết bây giờ thế nào chứ ngày trước mình lượn hết cả phố Nguyễn Thái Học chẳng có nhà nào bán, thế là phải nhờ người mua tận dưới HP cho đấy. Giá thì khá mắc.
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thao Nhi oi làm ơn hỏi dùm nhé vì mình cũng quan tâm lắm, thanks. Lúc trước lâu lắm rồi mình có thấy bán ở siêu thị, nhìn giống như là đồ chơi í, giá cũng không đắt lắm.

Chi CuSam ơi khi nào tìm được chỗ bán thì chị ới dùm em với nhé. Cám ơn chị nhiều nhiều!
    • 114 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ cu Sam ơi, bạn em no1i mua trên đường Trần Quang Sung, Q.5. Khu Chợ lớn có nhiều chỗ bán lắm. Bạn em mua máy may mới đấy, giá 1.200.000/ cái.
    Chúc chị tìm được 1 các vừa ý nhé.

H.C (Tp.HCM)
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình ở HN, cũng thích có 01 cái máy may để bàn nhưng không biết ở đâu bán, có mẹ nào biết không chỉ mình v....ớ...............i
    Thanks
    • 2,606 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Cám ơn Haonhi, chị sẽ đi coi thử, còn Thaonhi thì chịu khó đi chợ hỏi tiếp dùm xem họ có cửa hàng nào ở đâu nữa không chứ nhà mình thì hơi xa chợ Bà Chiểu...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi chợ mà không thấy 2 cô bán hàng đó. Chắc dọn sang chợ khác rồi. Nếu không gấp quá thì mẹ cu sam đợi vài bữa được không? Mình gặp sẽ hỏi cho bạn.
    • 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam
    Có mẹ nào biết chỗ bán các loại máy may (máy khâu) để bàn (portable) nho nhỏ xinh xinh loại tốt (khi không dùng bỏ vào hộp cất đi rất gọn gàng) ở đâu trong Sài Gòn không? Mình muốn thỉnh thoảng khâu lại vài ba cái quần áo bị tuột chỉ hay là may vài cái áo gối, yếm ăn cho cu Sam mà nhà thì hơi chật để kê nguyên 1 cái bàn máy may.

Mong có thông tin của các bạn, cám ơn trước !

Chi Trâm oi , chi mua ma'y may chua ? em biết mốt chi làm cho cty singer dây , ( nghe noi' co' ba'n ma'y tra góp nua do' ! ) em cho chi sô DT liên lác nhe' : 091 3718342 -Chi Linh ( chi yên tâm khi mua hang o dây , uy ti'n la'm ).Ah , chi noi' quen Cúc -Pha'p , chi â'y giúp chi nhiết tinh hon do'.hi ....hi .Em chuôn dấy.
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao lại có nhiều ngưòi cùng sở thích giống mình thế nhỉ, đợt vừa rồi cắt cho Tô Châu một lô quần áo mà không mua được máy khâu để bàn đành phải đi ra ngoài hàng nhờ họ may cho, vất vả quá vì chẳng chỗ nào nhận cả vì họ ngại may lắt nhắt, may sao có một cô cô ấy mới mở hàng nên cô ấy nhận may cho, may xong rồi bé mặc đẹp lắm. các mẹ ở Hà Nội thấy chỗ nào bán máy thì cho mình biết với nhé.
    • Mẹ Anh Minh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh To Chau
    Sao lại có nhiều ngưòi cùng sở thích giống mình thế nhỉ, đợt vừa rồi cắt cho Tô Châu một lô quần áo mà không mua được máy khâu để bàn đành phải đi ra ngoài hàng nhờ họ may cho, vất vả quá vì chẳng chỗ nào nhận cả vì họ ngại may lắt nhắt, may sao có một cô cô ấy mới mở hàng nên cô ấy nhận may cho, may xong rồi bé mặc đẹp lắm. các mẹ ở Hà Nội thấy chỗ nào bán máy thì cho mình biết với nhé.
    Thích nhỉ, được thấy con mặc đồ mình tự may thật thú vị. Trước đây mình thường tự khâu lấy, hôm qua anh xã lụi cụi đi mượn hộ một chiếc máy may để bàn rồi. Chiều nay mình sẽ về may váy áo cho con. Mẹ Tô Châu ơi, anh xã bảo ở phố Nguyễn Thái Học bán nhiều máy may lắm đấy. Cái loại để bàn mà anh xã mượn cho mình là một cái máy chạy bằng mô tơ nên không cần chân, chỉ cần đặt trên bàn là may được, nghe nói chỉ vài trăm ngàn thôi. Còn loại tốt của Nhật giá chừng hơn 1 triệu.
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mẹ Cu Sam ơi, chị đã tìm được chỗ mua chưa chi ơi? (em muốn câu cái bài này lên mà :4: )