• 1 Lượt chia sẻ
  • 373K Lượt đọc
  • 1.85K Trả lời

• 5,546 Bài viết

• 6,120 Được cảm ơn

theo tớ thì không vì nhỡ đâu 1 cái trục trặc ta vẫn còn 1 cái để dùng

Máy sấy làm cái bệ đỡ trên máy giặt í, tiết kiệm diện tích mà.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 239 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Nói thật cũng đắn đo su nghĩ vì máy giặt lồng ngang giờ tầm 8tr rồi... Thêm 1 tr mua được all in one.

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chuyển nhà không cần dùng đến nên muốn bán máy giặt LG WD9900TDS 7.0kg DD. Lồng ngang, động cơ trực tiếp do vậy giảm tiếng ồn (cái này dùng rồi thấy cũng có giảm), bền (cái này là nghe nhà SX nói thế, chưa kiểm nghiệm được . Mua cuối tháng 2 tại Pico, nhà dùng rất ít. Giá mua 9.290.000 (hiện Pico đang bán 9590.000 có tặng quạt). Giá mình muốn bán là 6.96700.000 (giảm 25% giá mua). Có bảo hành (10 năm cho động cơ, 2 năm cho các bộ phận khác) và hóa đơn mua ở Pico. Có mẹ nào mua giúp không để chuyển nhà đỡ một khoản nào. LH: 01992954209. Thank mọi người đọc tin nha.
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thích Electrolux nhưng giá Khá chát, mình thấy SS đang khuyến mãi với giá 7tr cho máy giặt cửa ngang Samsung WF8690Ngw. Các bố mẹ xài qua dòng này cho biết ý kiến giúp với
    • 298 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang ngâm cứu mua máy giặt mà chưa bit nên mua hãng nào. Mình cũng rất thích Elextroluc nhưng giá cao quá. ĐK nhà m chỉ mua đc cửa đứng thôi. Các hãng Hitachi, Sharp hay Sanyo thì tnao nhỉ, mọi ng tư vấn cho mình với.
    • 848 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình dùng Electrolux đã nhiều năm và thấy đúng là hãng này dùng bền và chất lượng. Có thể các mẹ đầu tư 1 cái dùng lâu dài luôn, không hỏng hóc gì, mà dùng mãi chưa thấy cần phải thay mới.
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chào cả nhà, em sắp về nhà chồng nên cũng đang định cùng ax đi mua vài món đồ mới cho gia đình, nhà e trước h xài máy giặt của Sanyo, thấy hàng này sử dụng bền nên cũng muốn mua 1 cái mới hiệu này lun, 1 phần cũng vì tụi e là gia đình trẻ nên cũng chưa đủ khả năng tài chính để xài những loại cao cấp (electrolux chẳng hạn), nhà các mẹ nào đã từng xài hàng Sanyo thì cho e ý kiến với nha...thks mọi người nhìu nhìu
    đây là mẫu mà tụi e định mua http://www.nguyenkim.com/may-giat-sa...w-s70vt-h.html
    Chuyên cung cấp sỉ và lẻ quần áo, đồ dùng trẻ em từ 0-24 tháng tuổi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị trong diễn đàn
    Hiện tại em đang muốn mua cho mẹ em một cái máy giặt, để mẹ em khỏi phải thức dậy từ 3h sáng giặt đồ cho kịp khô (mùa mưa), nhà em 5 người thì nên mua loại nào.
    Số tiền em có thể phấn đấu là từ 5-6tr, các anh chị giúp em chọn cái máy giặt với. Cho em hỏi với giá này mua đc cái máy giặt lồng ngang hay không, em tìm hiểu thông tin trên mạng thì máy giặt lồng ngang giặt sạch hơn.
    Em ở Đồng Nai ạh.
    Mong nhận được sự trợ giúp từ các anh chị.

@ MOD: Nếu em đăng sai chuyên mục, move giúp em nhé.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

5 - 6 triệu thì không mua đủ máy giặt lồng ngang rùi. Mình đang dùng máy giặt của Panasonic cũng tốt lắm. Với túi tiền vậy bạn nên dùng máy lồng ngang hoặc nghiêng
    Mỗi máy giặt đều có ưu và nhược điểm khác nhau:
    Riêng về máy giặt lồng nghiêng: Đặc điểm loại máy giặt này là có tốc độ vòng quay lớn và tác động giặt 3 chiều, nên đã làm tăng hiệu quả giặt sạch. Ngoài ra, loại máy giặt này có bộ phận tạo sóng siêu âm có khả năng tạo bọt khí, đường cấp nước giặt vào máy hòa tan nhanh xà phòng giúp cho việc thẩm thấu đồ giặt dễ dàng.

Đặc biệt loại máy này cũng khá tiết kiệm điện năng, giá cả khá phù hợp, chỉ từ 5 triệu đến 8 triệu đồng. Tuy nhiên, nhược điểm của loại máy giặt này là khi vắt, mức độ phát ra tiếng ồn hơi cao.

Đối với máy giặt lồng đứng: Đây là loại máy giặt phổ biến nhất bởi giá cả phải chăng, chỉ từ 3 - 8 triệu đồng. Đặc biệt rất phù hợp với những gia đình có không gian và vị trí đặt máy chật hẹp, bởi kiểu dáng gọn gàng, nắp mở rộng, thuận tiện cho người sử dụng trong việc đưa quần áo vào giặt.
    Nhược điểm lớn nhất của loại máy giặt này là rất tốn nước và điện năng tiêu thụ cao, tiếng ồn lớn. Ngoài ra, việc sử dụng loại máy giặt này đôi khi chúng ta phải hoà xà phòng với nước cho tan hết rồi đổ trực tiếp lên quần áo, hoặc phải ngâm cho vết bẩn mền ra. Bởi nếu không làm như vậy, thì đôi khi giặt xong xà phòng bị đọng lại trên quần áo và vết bẩn sẽ khó sạch.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là phải mua máy lồng đứng rùi
    Htrước ra tiệm em thấy có cái máy của Sharp giá 4,6tr em đang tính mua cái này.
    Cho em hỏi thêm tính năng hẹn giờ trên máy giặt ạh
    • 10 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà mình ko có duyên với sanyo hay sao ý. ở quê bố mẹ mình dùng 1 cái, 5 năm thì nó bị lỗi, ko xả, ko vắt được nữa. Nhà mình dùng 4 năm thì thấy ngon lành, giặt sạch và chạy ngon ơ, mình cứ chê ở nhà mọi người ko biết dùng, phá máy. Thế mà tự nhiên sang năm nay (đúng 5 năm) chả hiểu sao máy nhà mình cũng ko xả ko vắt được nữa. đã gọi thợ 2 lần rồi mà được 3 tháng lại hỏng lại. Mình đang hóng hớt trên này xem có mẹ nào biết đc sửa tốt tốt ko? Help mình với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Nhà mình dung máy Sanyo, đến nay là 8 năm rồi, chẳng bảo hành bảo dưỡng gì cả thế mà vẫn chạy tốt. Mùa mưa hai năm trước nhà mình bị nước ngập nặng, cái máy giặt cũng bị ngập nước 2 lần, đầy bùn đất lên đến 2/3 máy nhưng còn may chưa bị nước chảy vào trong thùng giặt. Cũng sợ nó bị hỏng, thế mà cứ để vài ngày cho khô rồi mình bấm chạy thử thấy vẫn tốt nên không gọi thợ bảo dưỡng, xài cho đến giờ.
    Có điều máy giặt cửa đứng nên quần áo bị nhăn nhúm quá, đang mơ ước có tiền đổi một cái máy cửa ngang (cơ mà vẫn băn khoăn cái vụ ngập lụt vì cửa ngang nước vào là cái chắc luôn á).
    Bạn tham khảo nha.
    ================================================== ==========================
    [I]Em người chiến thắng sức mạnh bạo tàn.Vượt lên cái chết dáng em hiên ngang.
    Hỡi người con Xô Viết. Bom thù xới nát đất này từng ngày.
    Mà em đứng đó tóc xanh tung bay.Em là chồi biếc của mùa xuân Việt Nam.
    [/I]
    • 204 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Sanyo nhà mình xài cũng đến 5 năm á, sau thấy nó cũng hơi "cằn cỗi" nên chuyển sang 1 bạn khác, cũng của Nhật (nhà mình chuộng hàng Nhật thôi)...xài êm mà ít tốn nước.

Mình suggest bạn xài cửa ngang, chênh nhau ko nhiều đâu, mà nó sạch hơn, cửa trước ko bằng đâu bạn
    • 164 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesongminh Xem bài viết
    Nhà mình ko có duyên với sanyo hay sao ý. ở quê bố mẹ mình dùng 1 cái, 5 năm thì nó bị lỗi, ko xả, ko vắt được nữa. Nhà mình dùng 4 năm thì thấy ngon lành, giặt sạch và chạy ngon ơ, mình cứ chê ở nhà mọi người ko biết dùng, phá máy. Thế mà tự nhiên sang năm nay (đúng 5 năm) chả hiểu sao máy nhà mình cũng ko xả ko vắt được nữa. đã gọi thợ 2 lần rồi mà được 3 tháng lại hỏng lại. Mình đang hóng hớt trên này xem có mẹ nào biết đc sửa tốt tốt ko? Help mình với.
    Nhà ngoại mình cũng mua 1 cái sanyo 6,5 kg cửa trên , dùng 3 năm rồi thì 3 lần hỏng bảng mạch, moi làn thay 400k ,vừa rồi chán mua cái panasonic 7,5kg giá 4,2M thấy dùng ngon hơn
    • 236 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em lại lôi topic này lên để các bố mẹ có kinh nghiệm rồi vào chia sẻ, nhà em cũng đang nghía một con sanyo 7kg giá phải chăng, nhưng đọc comment đến giờ chắc nên chuyển sang hãng khác quá!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn quyết định đi thôi! Mình cũng sài máy hãng này cũng thấy tốt.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã dùng máy giặt lồng ngang samsung wf0894w8e1, truyền động trực tiếp, công nghệ eco bong bóng, 9kg cho mình xin ý kiến. Vì samsung đang khuyến mãi giảm còn 10tr (chỉ còn vài ngày khuyến mãi) . Mình phân vân không biết có nên mua không? Chỉ sợ máy không bền , giặt kêu to. Rất mong được trả lời!
    • 287 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Giong minh, sieu thi dien may Cho lon dang khuyen mai fai khong ah? Minh cung dang mom mem em nay, ma vao day ne` huhhu

Trích dẫn Nguyên văn bởi phucnhan Xem bài viết
    Có mẹ nào đã dùng máy giặt lồng ngang samsung wf0894w8e1, truyền động trực tiếp, công nghệ eco bong bóng, 9kg cho mình xin ý kiến. Vì samsung đang khuyến mãi giảm còn 10tr (chỉ còn vài ngày khuyến mãi) . Mình phân vân không biết có nên mua không? Chỉ sợ máy không bền , giặt kêu to. Rất mong được trả lời!
    Hãy yêu thương khi còn có thể
    Hãy mĩm cười khi còn thấy nhau
    • 974 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Tôi đang phân vân giữa 2 loại:
    1/Máy giặt Sharp lồng đứng, hàng Thái.
    2/máy giặt Sanyo lồng nghiêng, hàng việt
    Từ trước đến giờ vẫn rất thích hàng Thái. Tuy nhiên lần này 2 loại này có sự khác biệt về tính năng, do đó tôi phân vân k biết chọn loại nào cho tốt.

Mong các bạn có kinh nghiệm chọn giúp nhé. XIn cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,019 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

up lên, nhờ các mẹ tư vấn mua máy giặt trong khoảng tiền <= 10tr ạ, ko biết có phải eluxtrolux là tốt nhất ko vậy các mẹ ?