• 0 Lượt chia sẻ
  • 360K Lượt đọc
  • 1.85K Trả lời

51 Người đang theo dõi

• 129 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhà em mới tậu 1 em Hitachi 7.0kg, nó kêu như sấm ý bạn ạh. Thấy tiếc 5.4tr wa :Crying:

Gọi bảo hành 5 lần 7 lượt rồi thì nó vẫn cứ gầm lên như thế :Sad:

Chả biết làm sao bây giờ nữa , lúc mua thì cửa hàng khen nức khen nở , bgio quay ra hỏi họ thì họ bảo máy nào chả kêu thế ! Hết bít lun bạn ạh .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 493 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienbinh84 Xem bài viết
    Budget cua em la tam 4tr do lai, theo moi nguoi la em nen mua may giat nao tot a
    Giới thiệu với cả nhà:
    Nhà mình đã dùng và giới thiệu cho người thân ( ông bà nội ngoại, em út...) tổng cộng là 4 con máy giặt, mình đều mua ở Lý Nam Đế, máy giặt cũ, chỉ dưới 3 triệu thôi nhưng dùng ngon lành, toàn hàng của Nhật, chỉ có điều là phải thêm bộ đổi nguồn vì thường sử dụng điện 110, đỡ hao điện, dịch vụ cực tốt, bảo hành 3 tháng. Cả nhà cứ tham khảo,mình còn thấy tốt hơn máy con MG của HQ

• 492 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đức Lộc Xem bài viết
    Giới thiệu với cả nhà:
    Nhà mình đã dùng và giới thiệu cho người thân ( ông bà nội ngoại, em út...) tổng cộng là 4 con máy giặt, mình đều mua ở Lý Nam Đế, máy giặt cũ, chỉ dưới 3 triệu thôi nhưng dùng ngon lành, toàn hàng của Nhật, chỉ có điều là phải thêm bộ đổi nguồn vì thường sử dụng điện 110, đỡ hao điện, dịch vụ cực tốt, bảo hành 3 tháng. Cả nhà cứ tham khảo,mình còn thấy tốt hơn máy con MG của HQ
    Chị ơi, cho em ít thông tin nữa đi, cụ thể về máy nhà chị chẳng hạn. Chị dùng lâu chưa, máy chạy êm? giặt sạch? tiết kiệm nước? lồng ngang hay đứng?... Địa chỉ cụ thể của cửa hàng đó nữa chị nhé. Merci chị nhìu!

• 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thuhoai Xem bài viết
    Mình vote cho SAMSUNG với lồng giặt kim cương có cấu trúc lỗ thoát nước cực nhỏ (như que tăm) nên khi giặt và vắt đỡ hư tổn sợi vải, những loại lồng giặt của hãng khác lỗ thoát nước tô tổ bố (như đầu đũa) nên chóng hư đồ hơn.
    nhà mình cũng dùng Sam Sung nhưng không biết có phải là loại có lông giặt kim cương hay không? làm sao để kiểm tra để biết đâu là lồng giặt kim cương. Máy nhà mình là 7.5kg nhưng nhiều khi cứ phải giặt làm nhiều mẻ :Sad:,đấy là nhà mình có 3 người thôi đấy. khuyên mọi người là nên mua may to, có tốn một ít ban đầu nhưng dùng sướng hơn. Máy nhà mình chạy cũng có tiếng máy kêu nhưng ở múc độ chịu được, hồi mua là vì để trong nhà tắm nên phải tìm loại có vỏ máy bằng nhựa, (được cửa hàng giới thiếu đấy là máy giặt nhập khẩu thì mới có, còn máy sản xuất trong nước thì toàn là vỏ kim loại, chả biết điều này đúng không nữa :Thinking thì có ảnh hưởng đến độ êm khi chạy của máy không nhi ?
    Biển rộng bao la hãy ôm Nước vào lòng,
    Nước ở đâu cũng chỉ về với Biển.

• 493 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Nhà mình đang dùng máy Sharp, SX năm 2005, ông bà ngoại và cậu em đang dùng Sanyo,đời 89 gì đó, còn bà nội thì dùng Panasonic, cái lâu thì được khoảng 8 năm, còn cái gần đây nhất là 1 năm, tất cả vẫn chạy tốt, lúc đầu mới mang về thì cũng có chút trục trặc như máy chạy ồn, nắp nhựa không dựng lên được, tất cả đều do bị tuột cái lò xo gì đó, nhưng gọi cho cửa hàng thì họ đều đến và xử lý ngay. Mình cứ ra Lý Nam Đế, hỏi xem con máy nào còn mới hoặc nguyên bản ( tức là chưa bị thay thế hoặc sửa chửa gì) thì lấy thôi, chứ cũng không có định một cửa hàng nào, bạn cứ bảo họ lật đáy máy giặt lên để xem động cơ có phải là origin không ( mình cứ bắt lọn vậy thôi nhưng họ thấy là mình có vẻ biết nên cũng lựa cho con máy được ngon lành), rồi mang về nhà thì chạy thử, ok là trả nốt tiền.

• 493 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Giá 3 triệu ở trên là mình đã update rồi nhé, chứ hồi mình mua, cả bộ đổi nguồn nữa mà chỉ có 1,7tr thôi. Mà con MG Sharp nhà mình đang dùng còn có cả chế độ sấy nữa, thỉnh thoảng hôm nào mưa phùn gió bấc mà quần áo ko phơi đc là mình lại sấy.

• 282 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhngocnhi Xem bài viết
    Nhà e đang dùng Elec 6kg 8555, thấy rất ổn vì có mỗi 3 người lớn. Không giặt được loại chăn lông lông-bông bông mà nhiều hoa đâu các mẹ nhé. Chỉ giặt được vỏ chăn hoặc chăn dạ, len rất nhỏ thôi. Nếu muốn giặt chăn, các mẹ chịu khó mua lồng ngang loại 8-10kg đi, hà hà.
    Máy nhiều chế độ giặt, có khoá an toàn khi giặt, dễ dùng - người già có thể dùng được, tích kiệm nước, mỗi tội vắt có 850v nên không được khô lắm, nhưng e thấy rất được.

chi oi the may nha chi no co keu hog,sao may nha e no keu giu qua,ma giat rat la lau,e phai chon chuong trinh quick no moi nhanh do c.con eco thi lau qua (hog hieu sao hog go dc dau mod thong cam em nhe)

• 859 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Cún Bơ Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai đã dùng máy giặt cửa ngang Bompani chưa ạ? Các mẹ cho em xin kinh nghiệm nhé.Thanks!
    Oh cái này hiệu Ý, thấy một số người khen tốt lắm; nhưng giả dụ xảy ra hỏng hóc gì thì cũng ko biết sửa chữa thay thế ra sao. Đấy là mình nghe nói vậy, nhưng một chị mình quen đang dùng máy Bompani kêu chạy tốt lắm mà rẻ hơn Electrolux nhiều. Mình cũng đang tìm mua máy giặt đây, nghiên cứu mãi rồi, giờ lại nghiên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conbocuoi Xem bài viết
    chi oi the may nha chi no co keu hog,sao may nha e no keu giu qua,ma giat rat la lau,e phai chon chuong trinh quick no moi nhanh do c.con eco thi lau qua (hog hieu sao hog go dc dau mod thong cam em nhe)
    bạn xem chân máy giặt có bị kê lệch không, hoặc là quần áo cho vào lòng giặt không cân thì cũng khiến máy chạy kêu. Máy giặt đều cài sẵn các chế độ giặt tương thích với số cân nặng quần áo cho vào, nên bạn không cần lo lăng về thời gian đâu
    Biển rộng bao la hãy ôm Nước vào lòng,
    Nước ở đâu cũng chỉ về với Biển.

• 227 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cần mua máy giặt gấp, các mẹ tư vấn cho em nên mua loại nào với số tiền 7 triệu| Cảm ơn các mẹ!:Rose::Rose: