VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Mua máy gì để ép nước mía cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.03K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 2,892 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Em rất muốn mua máy để ép nước mía cho bé uống nhưng không biết phải dùng loại máy nào, máy ép hoa quả có thể dùng để ép nước mía được không ạ, cả nhà làm ơn cho em hỏi:
    Em nên mua loại máy nào ạ?
    Và mua ở đâu ạ (em ở Hà nội)?
    Cảm ơn cả nhà.
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua quà gì để tặng người nước ngoài?

Chồng em chuẩn bị sang Pháp công tác. Anh ấy muốn mua quà tặng mấy người nhưng em vẫn chưa biết nên mua gì, nhờ các mẹ tư vấn giúp. Em xin cảm ơn. Người thứ nhất là ông thầy người Pháp. Đây là lần đầu tiên chồng em và ông ấy làm việc cùng nhau, nhưng ông ấy cũng đã qua VN vài lần rồi. Thứ...

• Mua máy gì để học ngoại ngữ?

Các bố mẹ thân mến. Tình hình là con gái mình đang học tiếng Anh. Muốn cho con học nghe bằng đĩa mà mình không biết nên mua loại nào. Bố mẹ nào có kinh nghiệm thì cho mình vàoi gợi ý với. Mua Ipod, mua đầu đĩa ... hay mua gì thì phù hợp, giá tiền, nơi mua,.. Cảm ơn trước nhé....

• 10 Công dụng lớn từ những món đồ nhỏ mà ít người biết

Dưới đây là những mẹo hay mà chẳng mấy chỉ cho bạn. Hãy cùng tham khảo và chia sẻ thêm để mọi sinh...

• Tự làm 11 món đồ sáng tạo từ những vật dụng có sẵn

Từ những món đồ có sẵn trong nhà, qua vài bước "biến hóa", bạn sẽ có những vật dụng mới vô cùng hữu...

• Acemuc có dễ nhờn tác dụng không?

Chả là thấy các mẹ ưa dùng Acemuc nên mình cũng mua về cho nhóc con đang bị ho đờm, ko ngờ có tác...

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị lấy cái ép tỏi mà ép. Tiện lắm, lại hạt dẻ nữa
    • 2,892 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sirmit* Xem bài viết
    Chị lấy cái ép tỏi mà ép. Tiện lắm, lại hạt dẻ nữa
    :Smiling: Cảm ơn bạn, năm ngoái mình cũng dùng máy ép tỏi để ép cho bé đấy, nhưng năm nay bé lớn rồi, ép đủ lượng cho nó uống thì mình không có thời gian. Nên muốn hỏi ý kiến các cao thủ tý :Smiling:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Em sợ là máy ép hoa quả ko ép được mía đâu (đấy là ý nghĩ chủ quan của em), còn cái ép tỏi thì bé quá, ép được 1 cốc nước mía chắc nhừ tay luôn, em nghĩ chỉ có máy chuyên dụng là tốt nhất, nhưng gd dùng mà mua cả cái máy to thế thì cũng phí, hay là chị đi mua nước mía siêu sạch về cho bé, đợi 1 time nữa bé lớn lên là có thể tự nhai mía được rồi
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

nhân tiện tô bích nc mía, có mẹ nào biết nc mía siêu sạch bán ở những chỗ nào không ạ?
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Tớ chỉ nhớ vài chỗ như Nguyễn Chí Thanh, Lò Đúc thôi, còn chưa nhớ ra hihi
    • 2,892 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Tớ chỉ nhớ vài chỗ như Nguyễn Chí Thanh, Lò Đúc thôi, còn chưa nhớ ra hihi
    Nguyễn chí thanh là ở đoạn nào hả bác, em ngày nào cũng đi qua nguyễn chí thanh mà em chả nhìn thấy hàng nước mía siêu sạch ở đâu ạ. Bác chỉ em với, cảm ơn bác.
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_Bờm Xem bài viết
    Nguyễn chí thanh là ở đoạn nào hả bác, em ngày nào cũng đi qua nguyễn chí thanh mà em chả nhìn thấy hàng nước mía siêu sạch ở đâu ạ. Bác chỉ em với, cảm ơn bác.
    hé hé sorry cậu là tớ ko nhớ số nhưng đại loại là đi từ đằng Đê la thành ra thì nó nằm bên tay phải, cũng gần ra đến Kim Mã rồi
    • 597 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    hé hé sorry cậu là tớ ko nhớ số nhưng đại loại là đi từ đằng Đê la thành ra thì nó nằm bên tay phải, cũng gần ra đến Kim Mã rồi
    Chị cũng không hiểu nước mía siêu sạch họ làm thế nào nhưng ở gần nhà chị có hàng nước mía chị toàn mang cốc của nhà ra bảo họ hứng ngay ở chỗ máy ép mía chảy xuống cẩn thận hơn thì về lọc lại thôi chứ không lấy qua cái ca của họ.
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenthanh75 Xem bài viết
    Chị cũng không hiểu nước mía siêu sạch họ làm thế nào nhưng ở gần nhà chị có hàng nước mía chị toàn mang cốc của nhà ra bảo họ hứng ngay ở chỗ máy ép mía chảy xuống cẩn thận hơn thì về lọc lại thôi chứ không lấy qua cái ca của họ.
    Địa chỉ ở Hà Nội đây mẹ Bill Bờm nhé (trả công tớ đi chứ nhỉ :Laughing: ) : 48 Bà Triệu, 12A Đinh Liệt, lầu 5 - Tháp Vincom City - 191 Bà Triệu, 146 Lò Đúc, 27 ngõ 27 - Tạ Quang Bửu, 5 Nguyễn Chí Thanh, 101 - E10 - phố Phương Mai, 102B - B3 - Trung Tự...

Em cũng ko rõ công nghẹ thế nào lắm ạ hihi, nhưng trông thì cũng sạch (cái j nhìn bằng mắt thường chả sạch chị nhỉ hihi)
    • 863 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong Xem bài viết
    Xin lỗi các mẹ tớ ném đá tí. Nước mía siêu sạch: trông sạch đẹp thật, nhưng chứng kiến các em nhân viên vệ sinh máy thì hết thấy sạch luôn.
    Thỉnh thoảng tớ chẻ nhỏ mấy khẩu mía ra, cho vào nồi, thêm ít nước đun lên, cho con uống. Không biết có mất tí vitamin nào không nhưng thấy ngon, ngọt, yên tâm.
    Đúng rồi, nếu cho bé ăn thì nên đun các mẹ ạ vì ở vỏ ngoài của mía có ấu trùng giun, sán đấy, khi mình tách vỏ ra thì chắc gì đã không bị dính ấu trùng giun, sán vào bên trong. Cho các bé uống nước mía ép tươi thì hơi sợ :Sick:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi thu den sieu thi Unimart o so 8 pham ngoc thach xem! khongnho ro nhunghinh nhu la o do có
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em luộc ngô, cho cả mía vào, luộc xong thấy nước ngô rất ngọt mà ăn mía thì thấy rất nhạt, em nghĩ chắc là vì cái vị ngọt mía nó ra nước hết rồi. Thế nên em nghĩ các mẹ luộc mía lấy nước cho con uống là sạch nhất đấy ạ.
    Còn các mẹ ăn mía thích ngọt đậm thì hấp lên, ăn nóng ngon phết
    Bố Mẹ yêu Đậu Đỗ nhiều :LoveStruc:

• 2,892 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Đậu Xem bài viết
    Nhà em luộc ngô, cho cả mía vào, luộc xong thấy nước ngô rất ngọt mà ăn mía thì thấy rất nhạt, em nghĩ chắc là vì cái vị ngọt mía nó ra nước hết rồi. Thế nên em nghĩ các mẹ luộc mía lấy nước cho con uống là sạch nhất đấy ạ.
    Còn các mẹ ăn mía thích ngọt đậm thì hấp lên, ăn nóng ngon phết
    :Smiling: , mẹ nó nói đúng mà cũng chưa đúng. Với các bé nhỏ thì đun nước mía cho uống ----> đúng vì an toàn và mát phổi, làm mềm tóc ...
    Nhưng với các bé lớn ---> nên uống nước mía tươi ---> không mất các vitamin thiết yếu. Và còn 1 điều rất quan trọng nữa: mình không đọc thấy trong các tài liệu nước mía đun chín có tác dụng lọc độc ở gan. Để lọc độc gan, người ta sử dụng nước mía tươi. Bé nhà mình và bé nhà anh trai mình cần loại này.
    Dù sao cũng cám ơn mẹ nó nhé :LoveStruc:
    @Cunbibong: hí hí, cảm ơn bác ạ. Hôm qua em đi Bigc ngắm máy ép hoa quả rồi, tối nay về mua, mai ép mà thành công em sẽ báo cáo các bác nhá. ( Dù sao em vẫn thích cho con ăn đồ em tự làm hơn rooling: )
    • 2,188 Bài viết

• 2,251 Được cảm ơn

website của họ đây chị này:
    http://www.nuocmiasieusach.com
    E cũng hay uống cái này lắm, đắt hơn chút nhưng cũng ko lo lắng và lại còn có nhiều hương vị để chọn lựa.
    Vừa rồi định hỏi mua công nghệ của họ nhưng bên đó ko bán.:Smug: